Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

Trausua

Xe đạp
Cũnh giống bên hội pride, những người lái xe spectra đều là những người dũng cảm, tay lái lão luyện, phản ứng cực kỳ nhanh nhạy với các tình huống bất ngờ nên đều cho rằng mấy cái air bag + Abs + Ebd là ..... không cần thiết.
Thể theo "nguyện vọng" của mọi người, Anh Hải tháo hết ra cho đỡ .... nặng xe =)).
Quá chuẩn, cụ hài vãi

tamdnh

Xe tải
Thiệt tình mà nói quyết định và mua spectra 1 tuần nay thấy đúng là.........sáng suốt kakaka. Máy bóc bá cố luôn, xe chạy trên 100km/h rất đầm như cam rỳ........

vanvuong

Tháo bánh
Thiệt tình mà nói quyết định và mua spectra 1 tuần nay thấy đúng là.........sáng suốt kakaka. Máy bóc bá cố luôn, xe chạy trên 100km/h rất đầm như cam rỳ........
Cụ vui tính nhờ!
Nếu có phải vậy thì xin cụ nói be bé thoai. :)
Không thôi fan toy (mà loại fan cuồng âý) bán hết cam chen nhau mua spec thì bủ mợ =)) .

tamdnh

Xe tải
Cụ vui tính nhờ!
Nếu có phải vậy thì xin cụ nói be bé thoai. :)
Không thôi fan toy (mà loại fan cuồng âý) bán hết cam chen nhau mua spec thì bủ mợ =)) .
Em nói thật mà cụ , cam, ỉn.....em cho ngửi khói hết rồi. Nó éo chạy lại em nhưng nghĩ lại nó kg liều bằng em thì đúng hơn..........

tuanhai74

Xe tải
Báo cáo anh em nhà Spectra, tình hình là bô của cô em gái em kêu to quá, vào đăng kiểm toàn bị phán là độ bô (chắc bị bục chỗ nào rồi). Giờ em đang muốn thay một em bô khác (cũ mà còn ngon thì càng tốt không thì chơi bô mới) cho em nó. Các bác có tư vấn gì cho em không ạ :D
Bác đem ra gara bảo họ tìm chỗ bục và hàn lại cho, nhanh lắm mà không đáng bao tiền cả

khanhduong345

Xe hơi
Năm ngoái em làm xe 2004 đóng 2tr4

Mình mới đang ký biển mới 2/2014 cho Spec 2004 giá 2tr. Mình làm hợp đồng chỉ có 90tr thôi, vào đang ký xxxx không chịu, họ nói dưới khung, khung là 100tr -> đóng 2%

tamdnh

Xe tải
Hôm nay chính thức rước em về với mình, từ nay mình có thể tự do vi vu cưởi em nó, hy vọng em nó sẽ dễ bảo dể sai. Nếu em nó hắt hơi sổ mũi mình sẽ nhờ các Cụ chỉ bảo .

tamdnh

Xe tải
Các Cụ cho mình hỏi cái bình có nắp màu xanh nằm kế bình ăquy là bình nước gì vậy các Cụ? Mình thấy bình đó cạn kg thấy nước gì hết kg biết có sao kg?
ps: phụ kiện chi spetra có dùng chung xe nào được không các Cụ? Dể tìm kg? Hôm qua kiểm tra lọc gió động cơ mà thợ nói phải đặt hàng mới có.....

vanvuong

Tháo bánh
Các Cụ cho mình hỏi cái bình có nắp màu xanh nằm kế bình ăquy là bình nước gì vậy các Cụ? Mình thấy bình đó cạn kg thấy nước gì hết kg biết có sao kg?
ps: phụ kiện chi spetra có dùng chung xe nào được không các Cụ? Dể tìm kg? Hôm qua kiểm tra lọc gió động cơ mà thợ nói phải đặt hàng mới có.....

Cái bình này là bình nước làm mát động cơ.
Nguyên tắc hoạt động như sau :
Khi nước ở dưới két nước tuần hoàn bị thiếu, áp suất hút tăng, nước sẽ bị áp suất hút từ nắp 2 lá kéo xuống két tuần hoàn.
Nếu dưới ấy bị dư thì sẽ đẩy lên cái bình này dự trữ.

Cái nắp xanh sẽ có cái thước đính liền nắp. mực nước nên nằm trong 2 vạch đề nghị.

Cần xem lại cẩn thận, nếu cạn queo là hệ thống làm mát có vấn đề (thủng, rò rỉ, quá nhiệt....).
Hệ thống làm mát là rất quan trọng, nếu hỏng phải DỪNG NGAY ĐỂ XỬ LÝ, TUYỆT ĐỐI KHÔNG NÊN CỐ CHẠY, NẾU KHÔNG XỬ LÝ ĐƯỢC THÌ NÊN GỌI GA RA, vì cái này mà hỏng là sẽ rất nguy hiểm cho máy xe.

Lưu ý : dung dịch này màu xanh, nếu chuyển sang màu đỏ rỉ sét thì nên thay.

Chỉnh sửa cuối:

khanhduong345

Xe hơi
vậy mình phải châm nước két vào đây hả Bác?
Đung rồi pak, chăm nước làm mát vào đây sẽ chuyển qua két làm mát nếu két mát thiếu nuwosc. Mua nuoc chuyên làm mát (màu xanh) thì tốt hơn thay aquafina nhé :)

tamdnh

Xe tải
Đung rồi pak, chăm nước làm mát vào đây sẽ chuyển qua két làm mát nếu két mát thiếu nuwosc. Mua nuoc chuyên làm mát (màu xanh) thì tốt hơn thay aquafina nhé :)
Thank bạn. Phụ tùng kia spectra dể tìm kg các Cụ? Có cái lọc máy mà ở Cần Thơ kg có. Hicccc

vanvuong

Tháo bánh
Thank bạn. Phụ tùng kia spectra dể tìm kg các Cụ? Có cái lọc máy mà ở Cần Thơ kg có. Hicccc
Cụ sang gian hàng tìm mua,
Cái gì cũng có, ship tận.................. giường cụ luôn.
Có nhà Mast và Color Matis bán hàng toàn "cuốc" đó.
Phí ship có 30k (bằng tiền xăng cụ chạy vòng vòng).
Đồ Spec thì trên SG lúc nào cũng có (cái gì cũng có, có thể mua về ráp nguyên..... xe).
Giá siêu rẻ :)) .

tamdnh

Xe tải
Khoe vợ 2 mình mới cưới nè các Cụ! em nó đang làm thủ tục nhập hộ khẩu...

Nhìn từ sau, em nó mông *** còn zin.....
Nội thất chưa trang bị gì hết! em nó từ quê mới ra phố
Trái tim của em nó còn tông trắng, chưa qua mổ sẻ....

nhìn từ trên cao !

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Tháo bánh
Khoe vợ 2 mình mới cưới nè các Cụ! em nó đang làm thủ tục nhập hộ khẩu...

Em thích con xe ................... Su của cụ quá. =))

Cụ có vẻ hợp gu "chơi " với em thế !

Đang tính sửa xong nhà làm con GZ rống của cụ đới.
Cụ cho em cái cảm nhận đi con này (nói thật nhé, đừng bơm thổi gì cả), em đang máu múc 1 em đi vòng vòng cho nó lạ :) .

À quên, con Spec của cụ nhòm qua ảnh thấy nuột đấy cụ ạ (ít nhất thì thấy vỏ còn ngon, chưa làm lại chỗ nào nặng cả) .
Chúc mừng cụ.

khanhduong345

Xe hơi

tamdnh

Xe tải
Em thích con xe ................... Su của cụ quá. =))

Cụ có vẻ hợp gu "chơi " với em thế !

Đang tính sửa xong nhà làm con GZ rống của cụ đới.
Cụ cho em cái cảm nhận đi con này (nói thật nhé, đừng bơm thổi gì cả), em đang máu múc 1 em đi vòng vòng cho nó lạ :) .

À quên, con Spec của cụ nhòm qua ảnh thấy nuột đấy cụ ạ (ít nhất thì thấy vỏ còn ngon, chưa làm lại chỗ nào nặng cả) .
Chúc mừng cụ.
kaka, con moto em tên đầy đủ là Suzuki GZ150A đấy cụ à, đây là tình yêu và là đam mê của em đó. Đã cưới em nó đúng 1 năm, nói chung em này là dòng cruiser giá khá mềm ở VN, kiểu dáng đẹp, máy 150cc nên kg vọt bằng các con 250cc nhưng kg có trớn rồi thì em nó rất vọt, chạy đầm vì khá nặng, con này em mua về độ lại tay lái ngang, bô. Đặt biệt em này ăn uống khá đềm đạm. Chỉ tầm 45km/ 1 lít xăng.

nickname

Xe buýt
Cái này thực ra cũng không có gì phức tạp lắm.
Bác về tìm cách nạy cái mặt mà bác hay ............ bóp lên =)) (cái chỗ bấm kèn ấy ạ !).
Bên dưới nó có cái ốc hãm vô lăng to tổ chảng, đừng sợ nó (vì nó............ to :)) ). Bác lấy cà lê, mỏ lết gì đó vặn thằng này ra.
Rồi nhấc cái vô lăng lên, bên dưới vô lăng nó có 1 cái vòng bằng nhựa trắng, hình nó tròn, bị khoét mất 1 khoảng chừng 1-1,5cm vuông vuông.
Bác để ý kỹ coi, cái công tắc xi nhanh nó có cái lẫy tỳ vào cái vòng nhựa này, khi nào cái vòng này di chuyển về vị trí "tương đối thẳng" thì cái lẫy trên công tắc sẽ bị rơi xuống cái lỗ vuông bị khoét. Công tắc nhảy ra ==> và đèn xi nhan tắt :) .

Vậy theo dự đoán của em là :

1. Cái ấy của cụ quá ............. ngắn =)) (cái lẫy của công tắc xi nhan ạ ).

2. Cái ...................... lỗ nhà cụ bị quá to :)) (cái lỗ khoét trên vòng nhựa).

Việc còn lại của cụ rất đơn giản, 1 là nối cái .................. ấy cho dài ra, 2 là phẫu thuật "tầng sinh môn" cho cái lỗ đó nhỏ lại :D.

Chúc cụ mau được ............... sướng. :-$
Cái ốc hãm vô lăng đó em không thể mở ra nổi, mặc dù đã dùng cờ lê tuýp với tay đòn dài 30cm.
Cứ vặn nó thì vô lăng lại quay đi, dùng tay giữ vô lăng, tay vặn hết sức cũng không ra. Liệu có phải dùng một cái vam đặc biệt nào đó để tháo cái ốc hãm không ạ?

tamdnh

Xe tải
Các Cụ cho hỏi cái ănten sao đấy đến nấc cuối là nó kêu cạch cạnh 2 cái vậy. Khi rút vào cũng vậy? Cái cửa khi bấm khóa thì nó kêu ở 2 cửa sau rẹt rẹt vậy?. Tạm thời thấy bị nhiu đó.