Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

Huanbui

Xe đạp
Hahahahaha,các cụ nhậu dc,e thì lai ko biet nhậu,đành gõ phím vậy!

mvtttt

Xe hơi
Chào các bác trong hội hôm nay xin được tham vấn ý kiến của các bác
Con xe em đời 2003 bị mắc bệnh này mà không biết nguyên nhân.
Bù ga buổi sáng vẫn hoạt động lên khoảng hơn 1000v/ phút khi máy nóng tụt xuống 850v/phút
Bù ga điều hòa không hoạt động khi bật điều hòa thì tốc độ galangty từ 850v/ phút giảm còn 750 v/ phút
Đã thay bù ga mới nhưng vẫn vậy, đã vệ sinh bướm ga, bu gi, thay lọc gió, lọc xăng, vệ sinh kim phun, vệ sinh lọc bơm xăng
Điều hòa vẫn đóng ngắt, vẫn mát rượi
chỉ có điều khi tới ngã ba, ngã tư buông chân ga rồi ga lên thì bị đói ga lại phải đạp côn ga từ từ rồi lên
Rút điện của bù ga thấy tốc độ galangty lên hơn 1000v/ phút, cắm bù ga ngoài( đã tháo để ngoài xem ) cắm điện bật chìa khóa thấy bù ga rung cửa bù ga không mở thêm, bật điều hòa cũng vậy không thấy cử gió của bù ga tăng lên
Nhờ các bác trong hội chém giúp lỗi của cháu nó

mvtttt

Xe hơi
Kia spectra của em tháo bù ga thử ngoài như sau. Cắm nguyên dây giữa rồi thử cắm từng đầu còn lại kq như sau. 3 dây cùng cắm bù ga mở 1 chút , rút 1 dây trái bù ga đóng hoàn toàn, rút dây phải cắm dây trái bù ga mở hoàn toàn, rút hết bù ga mở như cắm cả 3. Như vậy nó hoạt động có đúng? Đó là khi bật khóa không đề, bật nút điều hòa không thấy thay đổi

vip tien sinh

Xe ngựa
Kia spectra của em tháo bù ga thử ngoài như sau. Cắm nguyên dây giữa rồi thử cắm từng đầu còn lại kq như sau. 3 dây cùng cắm bù ga mở 1 chút , rút 1 dây trái bù ga đóng hoàn toàn, rút dây phải cắm dây trái bù ga mở hoàn toàn, rút hết bù ga mở như cắm cả 3. Như vậy nó hoạt động có đúng? Đó là khi bật khóa không đề, bật nút điều hòa không thấy thay đổi
Vụ này ngoài mấu đòn gánh của em.

mvtttt

Xe hơi
Các bác cho mình hỏi , khi xem phía dưới họp đựng đồ bên lơ (nhìn phía dưới ngay quạt gió máy lạnh) thấy có công tắc có núm vặn tăng giảm gì đó, mình không biết các công tắc này để làm gì, có bác nào biết không, chỉ giáo giúp công dụng của nó?
Cái cục đó có 1 dây sắt nối vào phía sau giàn lạnh đúng không? Đó là chủ trươc thay cảm biến nhiệt độ giàn lạnh rùi, chỉnh nó để tăng, giảm lốc ngắt, đóng

khanhduong345

Xe hơi
Cái cục đó có 1 dây sắt nối vào phía sau giàn lạnh đúng không? Đó là chủ trươc thay cảm biến nhiệt độ giàn lạnh rùi, chỉnh nó để tăng, giảm lốc ngắt, đóng
Cảm ơn bác,
Đúng rồi đó bác, có dây sắt nối vào phía trong phía các nút điều khiển - không biết nối đi đâu :) , nếu điều chỉnh nút đó thì nó sẽ lấy độ lạnh hiện tại để đóng mở dàn lạnh hả bác.

khanhduong345

Xe hơi
Chào các bác trong hội hôm nay xin được tham vấn ý kiến của các bác
Con xe em đời 2003 bị mắc bệnh này mà không biết nguyên nhân.
Bù ga buổi sáng vẫn hoạt động lên khoảng hơn 1000v/ phút khi máy nóng tụt xuống 850v/phút
Bù ga điều hòa không hoạt động khi bật điều hòa thì tốc độ galangty từ 850v/ phút giảm còn 750 v/ phút
Đã thay bù ga mới nhưng vẫn vậy, đã vệ sinh bướm ga, bu gi, thay lọc gió, lọc xăng, vệ sinh kim phun, vệ sinh lọc bơm xăng
Điều hòa vẫn đóng ngắt, vẫn mát rượi
chỉ có điều khi tới ngã ba, ngã tư buông chân ga rồi ga lên thì bị đói ga lại phải đạp côn ga từ từ rồi lên
Rút điện của bù ga thấy tốc độ galangty lên hơn 1000v/ phút, cắm bù ga ngoài( đã tháo để ngoài xem ) cắm điện bật chìa khóa thấy bù ga rung cửa bù ga không mở thêm, bật điều hòa cũng vậy không thấy cử gió của bù ga tăng lên
Nhờ các bác trong hội chém giúp lỗi của cháu nó
Dzụ này chắc phải thợ thầy mới biết bác ơi :)

vanvuong

Tháo bánh
Cảm ơn bác,
Đúng rồi đó bác, có dây sắt nối vào phía trong phía các nút điều khiển - không biết nối đi đâu :) , nếu điều chỉnh nút đó thì nó sẽ lấy độ lạnh hiện tại để đóng mở dàn lạnh hả bác.
Nút đó để hướng ra phía bác thì vặn trái sẽ làm tăng nhiệt độ ngắt dàn lạnh (tăng nhiệt trong ca bin), vặn phải là giảm.
Nút này chỉnh nhiệt độ để khi đạt tới nhiệt độ cần sẽ ngắt máy lạnh (tránh bị đóng băng trên dàn lạnh).
Xe em tòan phải vặn trái hết mức, vậy mà đi tối còn nhiều khi còn bị lạnh teo, phải chỉnh tiếp nút chỉnh nhiệt của xe mới chịu nổi. :D

mvtttt

Xe hơi
Cũng định tháo taplo xem nó có đứt dây nào không nhưng ngại quá, bác nào biết chính xác giúp em....huuuu

hamho

Xe tải
Xe em mới bị lấy trộm 4 nắp ốp lazang, bực quá các cụ ạ.

khanhduong345

Xe hơi
Nút đó để hướng ra phía bác thì vặn trái sẽ làm tăng nhiệt độ ngắt dàn lạnh (tăng nhiệt trong ca bin), vặn phải là giảm.
Nút này chỉnh nhiệt độ để khi đạt tới nhiệt độ cần sẽ ngắt máy lạnh (tránh bị đóng băng trên dàn lạnh).
Xe em tòan phải vặn trái hết mức, vậy mà đi tối còn nhiều khi còn bị lạnh teo, phải chỉnh tiếp nút chỉnh nhiệt của xe mới chịu nổi. :D
Cảm ơn bác nhiều nhé. Hiện tại thì nút này mình chưa đụng tới, vì dàn lạnh thì bình thường . Tuy nhiên bác cho hỏi là nếu sử dụng thêm cái lọc dàn lạnh thì dùng mấy cái bác, trong khe ngay học đồ bên lơ mình thấy có 1 khe để gắn vào thôi, và giá cả bao nhiêu 1 cái, có chỗ nào bán online không bác, và có cần thiết gắn không vì gần 10 năm nay chủ trước không có gắn nó?

mvtttt

Xe hơi
Tôi thì tháo quạt ra, cho nươcvào chai băt vào đầu chai cái voì nhỏ xịt nước vào dàn lạnh, lấy bàn chải oánh răng kỳ nhẹ nhàng

dinhdung87

Xe buýt
Nhà mình đã ai làm rửa dàn lạnh chưa! ngoài HN em đang thấy có bác quảng cáo dịch vụ này mà giá 500k/ lần!
cụ vanvuong cho xin y kien voi a!

mvtttt

Xe hơi
Thì cái chai nó đã bán hơn 300 rùi sao đó, cộng công nữa hơn 500 là đúng rùi

vanvuong

Tháo bánh
Em thấy không khả thi mấy.
Vì cái dàn lạnh này lôi ra ngoài. Xà bông bàn chải kịch liệt mà còn không ăn thua nữa là.
Các cụ muốn xe bớt hôi vì dàn lạnh có thể áp dụng như này.
Đi đâu về ( xác định để xe lâu, ít nhất là qua đêm hoặc vài ngày ) thì trc khi tắt máy rút chìa hãy tắt máy lạnh, bật quạt nấc 3-4 trong vòng 3-4 phút ( em là cách nhà chừng 1km là tắt máy lạnh.
Mục đích là để gió thổi cho khô dàn lạnh trong xe ==> không bị ẩm mốc gây mùi khó chịu . :)

karo

Xe hơi