Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

tamdnh

Xe tải
Định mua Bóng đèn H4 Philips Xtreme Vision chổ Bác Nam Vũ thay cho vợ yêu, các Bác cho ý kiến nhé.

Lão quách

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các thím cho nhà cháu hỏi chút ạ
Cháu mới cưới vợ 2. Về sao khi khóa cửa có tiếng kẹt ket.hỏi chủ cũ thì bảo là còi thông báo đã lock.nhưng cháu đã chạy rất nhiều xe rồi nếu tiếng báo lock thì chỉ là tạc .thôi chứ đâu có ket kẹt nghe rất khó chịu.
Với nữa cần số sao nó rộng quá đi số 5 đụng đùi người kế bên luôn.
Giờ nhờ các bác chỉ giáo giúp ạ

tamdnh

Xe tải
Cháu mới cưới vợ 2. Về sao khi khóa cửa có tiếng kẹt ket.hỏi chủ cũ thì bảo là còi thông báo đã lock.nhưng cháu đã chạy rất nhiều xe rồi nếu tiếng báo lock thì chỉ là tạc .thôi chứ đâu có ket kẹt nghe rất khó chịu.
lock cửa kêu kẹt kẹt tức là chon chuột cửa teo rùi, ra tiệm thay 80k 1 con êm ru.
Cần số rộng đụng đùi người ngồi kế bên sao xe bác ngon thế, em muống cạ đùi mà kg tới nè.....nói chơi bác kg rành cơ khí ra gaga người ta làm lại hết liền.

Lão quách

Xe hơi
Website
www.facebook.com
lock cửa kêu kẹt kẹt tức là chon chuột cửa teo rùi, ra tiệm thay 80k 1 con êm ru.
Cần số rộng đụng đùi người ngồi kế bên sao xe bác ngon thế, em muống cạ đùi mà kg tới nè.....nói chơi bác kg rành cơ khí ra gaga người ta làm lại hết liền.
Vậy lại phải đưa em nó đi kiểm tra rồi.thanks cụ nhiều để em kiếm cái gaRA đưa em nó đi thăm bênhj vậy

Hoangthienson

Xe tải
cụ mà mời gái mới quen ngồi ghế trước thì thích nhỉ.. cụ sẽ quên ngay ý nghĩ sửa cần số....:-|
yeah! đang thấy bài kia bị khóa không biết anh em vào đâu để buôn.
Tình hình là cái cần số của em bị rơ quá, làm cho khi sang số thì hành trình rất dài, có khi chạm cả vào chân người ngồi trước ( làm mình rất ngại).
Có bác nào đã từng bị như em chưa? cần phải sửa như nào nhỉ?

dinhdung87

Xe buýt
Cái cần số hành trình dài là do Bạc ở cần số nó mòn. bác cứ ra gara bảo nó sửa cho, thay cái đấy chắc hết 200k ( đợt trước em nhờ người thay nên cũng ko để ý giá cả).
Nhưng thay xong thấy xe mình "hịn" lắm =))))

karo

Xe hơi
Em thay đồ ở gara Trường Giang 87 Láng Hạ bác ah.
Gara Trường Giang thấy cũng có nhiều anh em của OF sửa ở đó nhưng em cũng chưa ấn tượng lắm, Gara này hoạt động theo kiểu truyền thống, cơ sở vật chất tạm bợ không hiện đại lắm được cái bác chủ và mấy anh thợ nhiệt tình, thợ ở đây có vẻ thạo về máy. Hôm xe em bị chết côn ở Cầu Giấy, gọi điện một phát là 2 anh thợ có mặt sau 15 phút nên khi làm côn và máy em cứ đến 87 Láng Hạ. Bên cạnh gara này có xưởng sơn của một bác Đà Nẵng, bác này goi là Sơn bé, sơn xe ở đây giá cả cũng phải chăng.

Cái lọc dầu thì rẻ nhưng em không có thời gian đi mua nên bác chủ gara báo giá 100K thì em thay luôn. Lần sau có thời gian thì mua luôn 2 đến 3 cái bỏ cốp.

Bác up luôn địa chỉ gara bác hay làm nhé, để anh em tham khảo :-bd

vanvuong

Tháo bánh
Lốc em còn ngon cụ ạ, lạnh sun trym, em đang nghi ngờ nó kêu ở cái motor quạt, có lẽ cái vòng bi.
Có cụ nào biết chỗ sơn vá víu ngon bổ rẻ ở Hà Nội không, em đang cần tút mấy chỗ.
Lâu không ghé thăm nhà ta.
Đông vui kinh.

Cụ cho hỏi lại tiếng xè xè có giống tiếng "con gái nó đá i vào lá khô" không ợ =)).
Nếu đúng cụ tăng giảm số quạt trên máy lạnh xem nghe tiếng có to, nhỏ tương ứng. Nếu tương ứng ==> chết bạc thau quạt lạnh.
Bởi cái quạt này chạy bằng bạc thau (giống cái quạt bàn nhà cụ). Lâu không châm dầu nhớt hoặc dàn lạnh bị chảy nước ngược về bầu quạt (ít thôi, giống xe em) lâu ngày làm rỉ sét và làm hỏng bạc ==> thay mới 800k/cụm.
Còn mới chỉ khô dầu thì chịu khó chui cái đầu xuống gầm ghế trước bên phụ, có cái bầu tròn, có 3 con vít. Tháo 3 con vít này lôi bọn nó ra, châm dầu là xong.
Nếu phát hiện thấy dấu hiệu nước rò từ bên dàn lạnh qua ==> phải xử cho hết (em xử bằng cách đục luôn 1 lỗ ngay đí t bầu quạt cho nước nhỏ xuống chân của "chân dài" . Tha hồ mà "mát " :)). )

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chào các cụ, em muốn tham gia hội KIA Spec này thì thủ tục thế nào nhỉ, nhờ các cụ khai sáng cho. Riệu nhà sẵn, mời các cụ...

karo

Xe hơi
Chào mừng bác. Cứ vào chém thôi bác. Em ở HN làm việc khu Cầu Giấy gần BX Mỹ Đình. Rảnh thì cafe giao lưu nhé bác
Chào các cụ, em muốn tham gia hội KIA Spec này thì thủ tục thế nào nhỉ, nhờ các cụ khai sáng cho. Riệu nhà sẵn, mời các cụ...

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chào mừng bác. Cứ vào chém thôi bác. Em ở HN làm việc khu Cầu Giấy gần BX Mỹ Đình. Rảnh thì cafe giao lưu nhé bác
Many thanks bác. Vậy là cứ vào chém thôi à, còn ọp ẹp thì có chương trình giao lưu gì không bác.

tuanhai74

Xe tải
Bác cứ vào chém thật lực rồi vodka cứ rót cho các cụ trên này cho các cụ say là được mà. Em cũng ở Hà nội, khu vực ngã tư sở. Hôm nào rảnh mấy anh em mình giao lưu cafe chia sẻ kinh nghiệm về xe đi các cu ơi
Many thanks bác. Vậy là cứ vào chém thôi à, còn ọp ẹp thì có chương trình giao lưu gì không bác.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Lâu không ghé thăm nhà ta.
Đông vui kinh.
Có Cụ lại nhà anh em yên tâm hẳn, có trục trặc gì còn biết kéo áo mà hỏi :D
Xe em 2 cái loa sau nó chết lúc nào mà không biết vì toàn ngồi ghế trước - các cụ cho em hỏi xử lý việc này có khó không, để em mang đi sửa.
Hôm qua mưa bão em làm chuyến Hà Giang, đi về cũng 500 km đường đồi núi mà xe vận hành ngon choét, mỗi tội phải đổ xăng mới chay được :D
Bác cứ vào chém thật lực rồi vodka cứ rót cho các cụ trên này cho các cụ say là được mà. Em cũng ở Hà nội, khu vực ngã tư sở. Hôm nào rảnh mấy anh em mình giao lưu cafe chia sẻ kinh nghiệm về xe đi các cu ơi
Các Cụ Hà Nội tụ tập nhau cafe cà pháo tí nhỉ, em bám càng với.

vanvuong

Tháo bánh
Có Cụ lại nhà anh em yên tâm hẳn, có trục trặc gì còn biết kéo áo mà hỏi :D
Xe em 2 cái loa sau nó chết lúc nào mà không biết vì toàn ngồi ghế trước - các cụ cho em hỏi xử lý việc này có khó không, để em mang đi sửa.
Hôm qua mưa bão em làm chuyến Hà Giang, đi về cũng 500 km đường đồi núi mà xe vận hành ngon choét, mỗi tội phải đổ xăng mới chay được :D

Các Cụ Hà Nội tụ tập nhau cafe cà pháo tí nhỉ, em bám càng với.
Cám ơn cụ.
Còn cái loa sau chưa chắc là nó đã hỏng.
Cụ nhận vào nút volume, chuyển từ bass, sang tre, sang balan, sang fad.
Lưu ý cái fad này nha cụ, chuyển về số 0 coi đàng sau kêu chưa?
Nếu vẫn tịt hãy mang đi sửa.

tuanhai74

Xe tải
Em đang giao bán con Kia Spectra của em đời 2003 bên box mua xe bán xế. Các cụ xem ai có nhu cầu giới thiệu giúp em với nhé. Cám ơn các cụ nhà mình trước

beckham46

Xe máy
Website
ierp.vn
Chào các cụ,
Xe cháu nó không sáng đèn chiếu xa, chỉ còn đèn chiếu gần thôi ợ. Gọi hỏi thằng em nó kêu chắc cháy cầu chì gì đó, có cụ nào có cái sơ đồ cầu chì hoặc biết chỉ giúp cháu luôn với ạ.

Cảm ơn các cụ!

BK

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Các cụ thường thay loại dầu nào cho KIA SPECTRA - thay sau bao nhiêu km?
Nhiều khi đi mà không để ý nguy hiểm thật, em thấy có mấy thông số dưới đây:
TOTAL QUARTZ 7000 10W40
TOTAL QUARTZ 5000 15W40

TOTAL QUARTZ 5000 20W50
2 thằng em bôi đậm có vẻ ổn, thằng cuối cùng thì sao các cụ, chờ chỉ đạo của các cụ :-bd

vanvuong

Tháo bánh
Các cụ thường thay loại dầu nào cho KIA SPECTRA - thay sau bao nhiêu km?
Nhiều khi đi mà không để ý nguy hiểm thật, em thấy có mấy thông số dưới đây:
TOTAL QUARTZ 7000 10W40
TOTAL QUARTZ 5000 15W40

TOTAL QUARTZ 5000 20W50
2 thằng em bôi đậm có vẻ ổn, thằng cuối cùng thì sao các cụ, chờ chỉ đạo của các cụ :-bd
Hè hè.
Xe cỏ mà, dầu nào cũng ổn hết (miễn là nhớ thay dầu đều đặn).
Em thay dầu vào khoảng 6000-8000km và thay luôn lọc, vào ga ra thay thì lung tung lắm.
Nó có cái gì thay cho mình cái ấy, có sell thay sell, có cá trôi thay cá trôi, thông số cũng rứa.
Thiệt hại thường vào khoảng 500k (vì em đi thay dầu hay làm thêm mấy cái lăng nhăng nên cũng chả nhớ chính xác là bi nhiêu).