Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

longht1985

Xe đạp
Website
thutucmoitruong.vn
Hôm trước thấy bác báo là 130k/tháng. Em gọi điện ra trạm 3301S nơi em đăng kiểm, hỏi họ cũng bảo là 130k/tháng. Sau đó yêu cầu em mang biên lai ra giải quyết. có thể họ thu nhầm. Nhưng em vẫn chưa có thời gian đi. Hôm nào đi về báo cáo các bác sau.

Em đăng ký ở Ninh Bình bác ơi. Chính xác là em nộp 1,547,000 Đồng --> 1547/12 ~ 130K/tháng mà bác

Em thấy trên đây

http://dantri.com.vn/xa-hoi/sua-doi-nhieu-quy-dinh-thu-phi-duong-bo-863093.htm

Xe chở người dưới 10 chỗ đăng ký tên cá nhân: 130 (nghìn đồng/tháng)

Hay xe bác liệt vào danh sách

Xe chở người dưới 10 chỗ (trừ xe đăng ký tên cá nhân); xe tải, xe ô tô chuyên dùng có trọng lượng toàn bộ dưới 4.000 kg; các loại xe buýt vận tải hành khách công cộng; Xe chở hàng 4 bánh có gắn động cơ một xy lanh: 180 (nghìn đồng/tháng)

Website
www.xetaibacviet.vn
Ra chợ giời có hết cụ ah

tamdnh

Xe tải
Sáng thứ 7 mới đi làm sơ sơ V2 yêu như sau:
1. Lắp cảm biến lùi : 600k luôn công lắp loại 4 mắt.
2. Thay miếng trải sàn mới: 350k
3. Thay 4 bóng đèn led trong xe gồm 2 bóng trước, 1 bóng sau, 1 bóng cốp (thay cho bóng zin vàng vàng mau nóng khó chịu quá) : 205k
4. Mua chai dầu thơm hình chai rượu napolion khẩu pháo : 100k
tổng thiệt hại 1.250k. Tạm thời tuần này thay nhiu thôi. Tích đạn tuần sau sẽ dán kính chống nóng.

tamdnh

Xe tải
Các Bác cho hỏi cảm biến lùi phát ra tia cảm biến theo đường thẳng ngang thôi hả các Bác? Chướng ngại vật thấp hơn con mắt nó kg phát hiện được. Hiccc

vanvuong

Tháo bánh
Các Bác cho hỏi cảm biến lùi phát ra tia cảm biến theo đường thẳng ngang thôi hả các Bác? Chướng ngại vật thấp hơn con mắt nó kg phát hiện được. Hiccc
Hihi,
"Nó " phát sóng rada hình nón cụ ạ.
Theo nguyên lý thì phát hiện đc, tùy loại sẽ có nón to hay nhỏ.
Chắc loại cụ lắp nón hơi nhỏ rồi ạ.
Giờ chữa háy bằng cách chỉnh sao cho con mắt hơi chúi xuống.
( chả bù cho con cb của em, có bụi cỏ, cục đá thấp lè tè nó cũng rú inh ỏi lên) .

karo

Xe hơi
Em đang cần tìm cụm công 3 tắc quạt gió + hướng gió + điều hòa, có bác nào thừa ra hoặc biết chỗ bán, giá cả thì hú lên giúp em với.

Trông nó như này các bác ah

Chỉnh sửa cuối:

khanhduong345

Xe hơi
Hôm trước thấy bác báo là 130k/tháng. Em gọi điện ra trạm 3301S nơi em đăng kiểm, hỏi họ cũng bảo là 130k/tháng. Sau đó yêu cầu em mang biên lai ra giải quyết. có thể họ thu nhầm. Nhưng em vẫn chưa có thời gian đi. Hôm nào đi về báo cáo các bác sau.

Mình cũng mới đi DK hôm đầu tháng 8, phí kiểm định 340K, và bảo trì đường bộ là 130K, xe mình tư nhân. 180K chắc họ lấy tiền bồi dưỡng của pak ak keeeeeeeee

tamdnh

Xe tải
Hihi,
"Nó " phát sóng rada hình nón cụ ạ.
Theo nguyên lý thì phát hiện đc, tùy loại sẽ có nón to hay nhỏ.
Chắc loại cụ lắp nón hơi nhỏ rồi ạ.
Giờ chữa háy bằng cách chỉnh sao cho con mắt hơi chúi xuống.
( chả bù cho con cb của em, có bụi cỏ, cục đá thấp lè tè nó cũng rú inh ỏi lên) .
mới đi hỏi thằng lắp nó bảo cảm ứng chỉ phát sóng hình nón hai bên nằm ngang mắt. Thiệt bó tay.

tamdnh

Xe tải
Em đang cần tìm cụm công 3 tắc quạt gió + hướng gió + điều hòa, có bác nào thừa ra hoặc biết chỗ bán, giá cả thì hú lên giúp em với.

Trông nó như này các bác ah

bác hỏi cụ kang trên topic bán phụ kiện xem. Thấy cụ ấy bán nhiều đồ lắm

longht1985

Xe đạp
Website
thutucmoitruong.vn
Em vừa ra trạm đăng kiểm về việc thu phí bảo trì đường bộ của e 180k/tháng. kết quả là họ bảo tính nhầm nhưng không trả lại tiền. Họ thay cho cái tem phí đường bộ khác từ 7/2015 - 12/2015. Thôi cũng tạm được. Cũng may là em được biết các bác đóng có 130k/tháng không thi mất toi mấy tháng liền. Thanks các bác nhiều!

vanvuong

Tháo bánh
mới đi hỏi thằng lắp nó bảo cảm ứng chỉ phát sóng hình nón hai bên nằm ngang mắt. Thiệt bó tay.
Hô hô ????!!!!!!
Thuở cha sanh mẹ đẻ đến giờ em mới biết cái hình chóp nón mà lại tòe ra 2 bên.
Cụ thử vẽ theo "kiến thức" chú thợ giúp em và các cụ trên đây tỏ tường cái "hình chóp nón kỳ dị" mà nó tả với =)) .

Vanbienpc

Xe hơi
Báo cáo các cụ trong nhà ta, chả là hôm nọ có đọc bài cụ nào hỏi chuyển dây an toàn đằng sau lên trước, hôm nay em đã chuyển và báo cáo là chuyển được, ngon, bổ, nhưng phải gia công thêm cái đai nữa mớ lắp vào được, vì socket ở đằng trước rộng hơn đằng sau các cụ ah.

tamdnh

Xe tải
Kaka mới tìm được con sup MBQ 800E hàng 2nd giá 800k gắn vô xe cứ tưởng trong vũ trường. .....

tamdnh

Xe tải
Định dán kính lái, các bác tư vấn xem nên dán lọai nào ngon bổ rẻ (chống chỉ định tàu khựa).

vanvuong

Tháo bánh
Định dán kính lái, các bác tư vấn xem nên dán lọai nào ngon bổ rẻ (chống chỉ định tàu khựa).
Rất tiếc giờ toàn hàng Tàu là chính (dù mác nhãn tùm lum nước hết).
Dùng Trung cẩu loại tốt (có thương hiệu ) thì cũng ổn.

Riêng em chả biết đã dán vào loại gì (vì hôm ấy cũng không để ý mấy) :) .
Mà em chỉ dán già nửa cái kính lái thui , tức là tầm mắt tài vẫn nhìn vào chỗ không dán, chỗ dán ăn non nửa phần trên.
Đảm bảo tầm nhìn ngày tốt, đêm tốt, lóa pha ngược chiều nhìn tốt, mưa nhìn tốt, nắng nhìn cũng ....................... tốt =)) .

Mà cái phim em dán nó cũng không bị lóa, không bị méo mó hình ảnh gì cả (mỗi tội là chắc chỉ ngăn được 30% nắng thôi, trong khi thằng bán hàng thề sống thề chết, lôi cả tổ tông ra mà thề là ngăn 70% :D ). Dầu rằng em cũng ít khi ngó qua cái phim ấy lắm (chỉ ngó đèn đỏ thôi, còn bt thì nhìn đường nó dưới tầm phim ).

Chứ không cẩn thận dán phim lôm côm, trời mưa + pha xenon (hoặc đèn xe mình yếu) + xe ngược chiều giương pha ===> khóc băng tiếng Mán :)) .

Kia spec

Xe đạp
Tình hình mà em cũng không có nhiều tiền, tầm 200tr thôi, tìm hiểu thì thấy con kia Spectra này phù hợp với túi tiền cũng như quá trình nuôi em nó đơn giản, thích hợp với "nông dân" như em, nên em cũng đang muốn tìm một em để cưới. Nhưng em có thắc mắc là thấy trên mạng có đăng bán cả hai loại là nhập khẩu và lắp ráp trong nước, em muốn hỏi các bác giúp em là thật sự có phải loại xe này có hai dòng như vậy không và nếu có thì làm sao phân biệt được thế nào là xe nhập.
Em cũng biết một số khuyết điểm của em nó, như kiểu dáng ko bắt mắt, gầm thấp...
Nhưng em chọn em nó vì giá thành thấp, xe thì tương đối ổn, không hỏng vặt nhiều, phụ tùng dễ tìm, giá bèo...
Một vài ý kiến như vậy, xin các bác góp ý để em cưới vợ khỏi bị ân hận.
Bác nào có con này mà có ý định li dị thì báo em nhé, em ở BR-VT.
Kính chào các bác!