Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

win2170

Xe tải
Hự, gấu nhà em mới có 1 tuổi à, đã biết gì đâu, ngồi xe nghịch như quỷ à, hôm nọ đang ngồi trong xe mà nó giật cửa làm em hết hồn nên tính đi làm cái chốt cửa tự động cho nó yên tâm. Nhưng không biết làm thế có ổn không nhỉ? em hỏi bên bác Trung già thấy bảo hết 500k - 700k.
Tính thay thêm cái đầu CD ( 2 tiệu) + làm cảm biến lùi ( 1 tiệu 6) dưng mà tốn kém quá! hic hic
Thứ 1: Bác đã xem nhẹ an toàn con Gấu mini. Không thắt dây an toàn cho bé ( có ghế riêng 500-700k) nên đầu tư. Lên xe nổ máy bác lock cửa liền. đỡ tốn 700K để mua cái ghế an toàn cho bé. =D>
Thứ 2: CD bác hỏng hay sao mua chi nữa. còn ko mua lại cái bãi DVD + màn Philip 7 inch 1.2tr như mới mà chơi luôn rẻ hơn nhiều
Thứ 3: Cảm biến lùi ta lắp luôn cam lùi + màn 5 inch : ~ 1.7 tr.

Chỉnh sửa cuối:

dinhdung87

Xe buýt
Thứ 1: Bác đã xem nhẹ an toàn con Gấu mini. Không thắt dây an toàn cho bé ( có ghế riêng 500-700k) nên đầu tư. Lên xe nổ máy bác lock cửa liền. đỡ tốn 700K để mua cái ghế an toàn cho bé. =D>
Thứ 2: CD bác hỏng hay sao mua chi nữa. còn ko mua lại cái bãi DVD + màn Philip 7 inch 1.2tr như mới mà chơi luôn rẻ hơn nhiều
Thứ 3: Cảm biến lùi ta lắp luôn cam lùi + màn 5 inch : ~ 1.7 tr.
KHông phải em xem nhẹ an toàn cho bé, vì thường mình cho bé ngồi phía sau với mẹ, cháu còn nhỏ nên chỉ được ngồi phía sau chơi, không được ngồi phía trước.
bác nói em mới nhớ, có khi em nghiên cứu cái ghế cho bé, đỡ phải chế điện đóm xe em cũng không khoái lắm.
Còn cái món màn Philip bãi thì mua ở đâu đc bác ơi???? em cũng muốn làm cái camera lùi + DVD - mỗi tội ngại đầu tư quá ^_^

dinhdung87

Xe buýt
Em chào các cụ trong hội Kia Spectra ah. Xe em bị mất toàn bộ ốp nhựa và chắn bùn của bánh sau bên phụ nên nhìn rất xấu. Em muốn tìm mua hoặc có cụ nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp em với. Em Thanks các cụ trước
ốp nhựa che chỗ la răng hả cụ? cái đấy hôm trước em hỏi trên chợ zời thì bảo 300k 1 cái có chữ Kia, còn cái có hình cánh chim là 250k mới thì phải. Đầu tư rồi lại mất thôi ý mà cụ ;))

win2170

Xe tải
KHông phải em xem nhẹ an toàn cho bé, vì thường mình cho bé ngồi phía sau với mẹ, cháu còn nhỏ nên chỉ được ngồi phía sau chơi, không được ngồi phía trước.
bác nói em mới nhớ, có khi em nghiên cứu cái ghế cho bé, đỡ phải chế điện đóm xe em cũng không khoái lắm.
Còn cái món màn Philip bãi thì mua ở đâu đc bác ơi???? em cũng muốn làm cái camera lùi + DVD - mỗi tội ngại đầu tư quá ^_^
Đây Cam nhiệt tình chu đáo đến chân răng.http://www.otofun.net/threads/489627-hdcam-camera-sieu-net-w7600-gs9000pro-dvr910new-cam-tien-lui-hud-tpms

cái này đơn giản mà rẻ

tuanhai74

Xe tải
Không cụ ạ, ý em là mấy miếng nhựa đen nằm trong lòng hốc bánh xe đó cơ. Từ hôm mất đến giờ đi xe thấy ồn hơn nhiều ah, mà em cũng đã tìm trên Nguyễn Công Trứ rồi nhưng không có. Cụ có biết ở đâu hay bán phụ tùng cho xe Kia Spectra chỉ giúp em với nhé. Thanks cụ nhiều

dinhdung87

Xe buýt
Không cụ ạ, ý em là mấy miếng nhựa đen nằm trong lòng hốc bánh xe đó cơ. Từ hôm mất đến giờ đi xe thấy ồn hơn nhiều ah, mà em cũng đã tìm trên Nguyễn Công Trứ rồi nhưng không có. Cụ có biết ở đâu hay bán phụ tùng cho xe Kia Spectra chỉ giúp em với nhé. Thanks cụ nhiều
Ý bác là cái chắn bùn à? hôm trước em đưa xe lên Thái Nguyên nhờ ông chứ bảo dưỡng, ông ý cũng thay hết cho, nhưng mà dưới HN thì em cũng không rõ lắm. B
Bác nào biết chỗ vào chỉ cho bác ấy với!

tuanhai74

Xe tải
Ý bác là cái chắn bùn à? hôm trước em đưa xe lên Thái Nguyên nhờ ông chứ bảo dưỡng, ông ý cũng thay hết cho, nhưng mà dưới HN thì em cũng không rõ lắm. B
Bác nào biết chỗ vào chỉ cho bác ấy với!
Đúng rồi đó bác, thế bác thay trên Thái Nguyên ở Gara nào vậy bác, hôm nào em lên Thái nguyên công tác em tranh thủ vào làm luôn. Bác có số ĐT của Gara đó thì cho em luôn nhé. Thanks bác

dinhdung87

Xe buýt
Đúng rồi đó bác, thế bác thay trên Thái Nguyên ở Gara nào vậy bác, hôm nào em lên Thái nguyên công tác em tranh thủ vào làm luôn. Bác có số ĐT của Gara đó thì cho em luôn nhé. Thanks bác
Oke. Để em hỏi lại rồi gửi cho bác.
Tình hình là xe của em cái nhựa đen chỗ ăng ten bị vỡ rồi. Giờ ăng ten nó lỏng lẻo, có bác nào bt cách khắc phục ko a?

win2170

Xe tải
Tình hình là xe của em cái nhựa đen chỗ ăng ten bị vỡ rồi. Giờ ăng ten nó lỏng lẻo, có bác nào bt cách khắc phục ko a?
kiếm cục cao su đặc tiện lại đi. cái đó đơn giản mà

dinhdung87

Xe buýt
kiếm cục cao su đặc tiện lại đi. cái đó đơn giản mà
Em cũng đã nhờ 1 bác thợ, bác ý lấy cao su đen cho vào + chụp 1 cái mũ cao su lên. Dưng mà em vẫn sợ nó bị rỏ nước vào thôi. hic hic.

vanvuong

Tháo bánh
Trước em cũng bị vỡ cái quả này. Em đang lau xe thì nó toách ra luôn , em nhặt hết các mảnh vỡ (chừng 4 miếng), lấy keo con chó phết cẩn thận lên rồi dán lại. Đi cả năm nay không có vấn đề gì .(tự lau có cái lợi như thế đó) :D

Kia cd5 2003

Xe tăng
Dạ.em xin chào cả nhà kia spectra ạ.em là thành viên bên nhà pride ạ,hôm nay em mom mem sang đây phiền các bác tí việc ạ.chẳng là em có ông anh muốn mua 1 em spectra đời 2005 ạ.mà em không biết gì về em này ạ.em đọc trên mấy web nói xe nhà mình có abs và túi khí,thế có phải vậy không ạ.và các bác cho em xin một số thông tin về thiết bị an toàn và tiện nghi của em nó ạ.em xin cảm ơ cả nhà kia spec ạ.

vanvuong

Tháo bánh
Dạ.em xin chào cả nhà kia spectra ạ.em là thành viên bên nhà pride ạ,hôm nay em mom mem sang đây phiền các bác tí việc ạ.chẳng là em có ông anh muốn mua 1 em spectra đời 2005 ạ.mà em không biết gì về em này ạ.em đọc trên mấy web nói xe nhà mình có abs và túi khí,thế có phải vậy không ạ.và các bác cho em xin một số thông tin về thiết bị an toàn và tiện nghi của em nó ạ.em xin cảm ơ cả nhà kia spec ạ.
Cũnh giống bên hội pride, những người lái xe spectra đều là những người dũng cảm, tay lái lão luyện, phản ứng cực kỳ nhanh nhạy với các tình huống bất ngờ nên đều cho rằng mấy cái air bag + Abs + Ebd là ..... không cần thiết.
Thể theo "nguyện vọng" của mọi người, Anh Hải tháo hết ra cho đỡ .... nặng xe =)).

beckham46

Xe máy
Website
ierp.vn
Chào các cụ, xe em toàn đổ nước máy vào bình nước làm mát, mà cũng lâu lắm (2 năm rồi) không thấy nó vơi đi, nghe nói có nước làm mát chuyên dụng cho nó dùng thì tốt hơn, vì em thấy chỗ cái nắp bình nước mở ra thấy nhiều bùn vàng khè. Vậy cái spectra này thì đổ nước loại nào với lại có phải xúc rửa gì không ạ, mình có tự làm được không.
Xe em thấy có một cái giắc ở cái hộc để hồ bên lái phía trước không biết dùng làm gì các cụ nhỉ. Xe em mua lại đi 3 năm rồi cứ đổ xăng, dầu, thay bộ lốp, thay bugi, ắc quy, dây cam, cu roa, dây cao áp. Không biết cần phải thay gì nữa không ạ, chả biết cái nào đến hạn phải thay cả.

16h6154

Xe buýt
Chào các cụ, xe em toàn đổ nước máy vào bình nước làm mát, mà cũng lâu lắm (2 năm rồi) không thấy nó vơi đi, nghe nói có nước làm mát chuyên dụng cho nó dùng thì tốt hơn, vì em thấy chỗ cái nắp bình nước mở ra thấy nhiều bùn vàng khè. Vậy cái spectra này thì đổ nước loại nào với lại có phải xúc rửa gì không ạ, mình có tự làm được không.
Xe em thấy có một cái giắc ở cái hộc để hồ bên lái phía trước không biết dùng làm gì các cụ nhỉ. Xe em mua lại đi 3 năm rồi cứ đổ xăng, dầu, thay bộ lốp, thay bugi, ắc quy, dây cam, cu roa, dây cao áp. Không biết cần phải thay gì nữa không ạ, chả biết cái nào đến hạn phải thay cả.
Cụ xúc và thay ngay nước làm mát đi ạ. Cứ đi thôi, hỏng gì thay đấy :D

16h6154

Xe buýt
Cũnh giống bên hội pride, những người lái xe spectra đều là những người dũng cảm, tay lái lão luyện, phản ứng cực kỳ nhanh nhạy với các tình huống bất ngờ nên đều cho rằng mấy cái air bag + Abs + Ebd là ..... không cần thiết.
Thể theo "nguyện vọng" của mọi người, Anh Hải tháo hết ra cho đỡ .... nặng xe =)).
Chả biết chỉnh kiểu gì nữa :))

win2170

Xe tải
TRÊN WEB LÀ Ở NƯỚC NGOÀI, NGƯỜI VN DŨNG CẢM NÓ KHÔNG PHÂN PHỐI LOẠI CÓ TÚI KHÍ , VÌ CÓ THẮT DÂY AN TOÀN ĐÂU LẮP AB LÀM GÌ THÊM THỪA.
1. Thiết bị an toàn:
- 5 dây đai an toàn
- 4 cánh cửa xe.
2. Tiện nghi:
- Máy lạnh
- CD chuẩn văn hóa (No AUX)

beckham46

Xe máy
Website
ierp.vn
Cụ xúc và thay ngay nước làm mát đi ạ. Cứ đi thôi, hỏng gì thay đấy :D
Cụ ơi, nước làm mát dùng loại gì ạ, với lại cách thay như thế nào? thay bao nhiêu. Chỉ cần mở cái nắp nhôm ở trên két nước rồi đổ đầy vào là được phải ko ạ?

Mấy câu hỏi gà mong các các cụ bớt chút chỉ dẫn giúp!

vanvuong

Tháo bánh
Cụ ơi, nước làm mát dùng loại gì ạ, với lại cách thay như thế nào? thay bao nhiêu. Chỉ cần mở cái nắp nhôm ở trên két nước rồi đổ đầy vào là được phải ko ạ?

Mấy câu hỏi gà mong các các cụ bớt chút chỉ dẫn giúp!
Đang mải mắc cười với câu hỏi của cụ bên nhà price. Xin trả lời cụ như sau.

1. Việc này hoàn toàn có thể tự chiến.

2.Cụ chui xuống gầm xe thì phía bên trái két nước (theo hướng cụ rúc đầu, ngược với hứong xe) có cái nút bằng nhựa đen đen chừng 1,5-2 cm có cánh chuồn, nó là nút xả nước.

3. Nước làm mát xe này có màu xanh (nguyên thủy), nước này ngoài gara nó kêu là cooland. Nước cooland này có 2 loại, loại cô đặc nó đóng trong lon nước chừng 500ml (chai này khoảng 70k), đổ vào với 3,5 lít nước lọc (tốt nhất là Aquafina) thành 4 lít là vừa đủ. Loại thứ 2 là có sẵn cái can với 4 lít nước màu xanh đục (giá chừng 230k), cụ xách về cho xe nó nốc hết can là cũng vừa đủ (nhớ khi rót gần đầy thì dừng đổ nước, nổ máy cho em nó ợ hơi ra cụ nhóe).

4. Nếu xe cụ nước đã ra màu vàng thì do sét rỉ trong máy đã ra và có khả năng bám vào các thanh giải nhiệt két nước (điều này dễ làm ngẹt két nước). Cụ nên xúc rửa sạch bằng cách tháo hết nước cũ trong két, rồi tốt nhất là kiếm cái ống nước rót vào cho nó tự chảy ra vài lần, nổ máy cho nó phọt hết nước ra (nhớ là vẫn châm bên trên nhá), khi nào thấy dưới đường thoát ra nước trong thì ok (nhớ xúc cả bình phụ cụ nhá, là cái bình có cây thăm ấy cụ).

5. Cụ đóng cái nút tháo nước lại. Cụ rót từ từ cho đến khi nào đầy cái két nước của cụ thì thôi. Phần còn dư cụ đổ vào cái bình phụ (là cái bình có cây thăm nước ). Nếu cẩn thận thì khi cụ đổ gần đầy có thể nổ máy 1 tý chừng 2-3phút cho em nó ợ hết hơi đi (đừng nổ lâu nước nó nóng văng lung tung nguy hiển).

Chỉnh sửa cuối: