[Funland] Hồi Kí: Hạ long - Karaoke bậc nhất toàn quốc - mảng tối đằng sau.

Big Bang

Xe điện
Em ghét nhất mảnh đất này tại VN .
Vậy mà chẳng hiểu sao nhà em - người nhà - họ hàng toàn đầu tư về đây.
Từ đường Hùng Thắng đi xuống - đến khu chợ đêm Hạ Long là khu ăn chơi cấp cao từ 5**** cho đến 3*****
Nhưng từ khu chợ đêm đổ dồn về đoạn đường cuối - dẫn sang bến phà xưa kia là những khu Nhà nghỉ rẻ tiền không có chấn song sắt
Em đã từng tin là 20 năm trước nếu biết cách định hướng và quản lý vĩ mô- Hạ Long sẽ trở thành một nơi du lịch thắng cảng đẹp và sạch sẽ toàn diện.

Nhưng có lẽ suốt một giai đoạn từ năm 2000 Hạ Long được đầu tư và quản lý lỏng lẻo .

Để đến hiện nay Hạ Long sẽ trở thành một thành phố bẩn thỉu và tệ nạn nhất nước trong tương lai.
Mà lẽ ra Hạ Long phải là Đà Nẵng của Miền Bắc :(

Vậy mà :(
Hải Phòng với gái giá rẻ
Hạ Long cũng có đấy từ giá rẻ đến giá cao
Hải Phòng chỉ có gái giá rẻ
Hạ long còn có các thể loại ma túy tập trung tại đây, thậm chí khởi nguồn từ đây.

Có rất nhiều những nghĩa trang ở mảnh đất Quảng Ninh này chôn toàn thế hệ thanh niên - đàn ông trẻ.

Điều gì đã xảy ra với mảnh đất địa thế tuyệt đẹp này ?

Em không muốn quy trách nhiệm .
Nhưng những vị đã từng lãnh đạo tỉnh Quảng Ninh trước đây thực tế là Họ có tầm nhìn hay chiến lược phát triển nào hay không ?

Thực sự rất buồn 1 trong những người đó, em tìm hiểu là chính là một vị chính trị gia , một ngôi sao sáng em hy vọng :(
Các cụ ngày xưa có câu "Ăn của rừng rưng rưng nước mắt", đằng này vừa phá rừng vừa đào xoáy vào lòng đất thì làm gì mảnh đất này chẳng hỗn loạn.

Caterpillar

Xe tăng
Em nhớ năm 98-99 xuống Cẩm Phải công tác.
Ngủ ở KS Vân Long.
Thấy buổi tối trước cửa cứ lập lòe suốt.
Sau hỏi mới biết đó gọi là " Công viên các Hoàng tử".
Đêm là toàn các con nghiện hút chích.
Vãi thặc.
Parc des Princes ở đối diện rạp Công nhân cơ cụ ạ.

mizuyama77

Xe tăng
Mịa, em 2 năm không đi HL rồi. Ngày trước éo có j, tìm chỗ cho khách chơi mà ko có. Chúng nó bảo khu du lịch mà đi Karaoke phải tự phục vụ hết thì đi làm j. Mấy thằng nhào vô 1 phòng ngưởi ta bỉu PEDE

bimbim5656

Xe container
Cuối tuần này phải làm cái kí sự HP-QN :))

lamhoangvan87

Xe container
Cụ gửi ảnh vảo zalo cho em nhá. háo hức mà ít ảnh quá =))

phuonghuongngoc

Xe container
Nhà cháu lại ngồi hóng vụ ăn chơi chuỵ lạc..;));))

phi_cong_tre9x

Xe máy
Em ghét nhất mảnh đất này tại VN .
Vậy mà chẳng hiểu sao nhà em - người nhà - họ hàng toàn đầu tư về đây.
Từ đường Hùng Thắng đi xuống - đến khu chợ đêm Hạ Long là khu ăn chơi cấp cao từ 5**** cho đến 3*****
Nhưng từ khu chợ đêm đổ dồn về đoạn đường cuối - dẫn sang bến phà xưa kia là những khu Nhà nghỉ rẻ tiền không có chấn song sắt
Em đã từng tin là 20 năm trước nếu biết cách định hướng và quản lý vĩ mô- Hạ Long sẽ trở thành một nơi du lịch thắng cảng đẹp và sạch sẽ toàn diện.

Nhưng có lẽ suốt một giai đoạn từ năm 2000 Hạ Long được đầu tư và quản lý lỏng lẻo .

Để đến hiện nay Hạ Long sẽ trở thành một thành phố bẩn thỉu và tệ nạn nhất nước trong tương lai.
Mà lẽ ra Hạ Long phải là Đà Nẵng của Miền Bắc :(

Vậy mà :(
Hải Phòng với gái giá rẻ
Hạ Long cũng có đấy từ giá rẻ đến giá cao
Hải Phòng chỉ có gái giá rẻ
Hạ long còn có các thể loại ma túy tập trung tại đây, thậm chí khởi nguồn từ đây.

Có rất nhiều những nghĩa trang ở mảnh đất Quảng Ninh này chôn toàn thế hệ thanh niên - đàn ông trẻ.

Điều gì đã xảy ra với mảnh đất địa thế tuyệt đẹp này ?

Em không muốn quy trách nhiệm .
Nhưng những vị đã từng lãnh đạo tỉnh Quảng Ninh trước đây thực tế là Họ có tầm nhìn hay chiến lược phát triển nào hay không ?

Thực sự rất buồn 1 trong những người đó, em tìm hiểu là chính là một vị chính trị gia , một ngôi sao sáng em hy vọng :(
E chưa có dịp đến quảng ninh nhưng theo như những gì e biết thì có thể nói QN thực sự là được thiên nhiên ưu đãi do đó rất có nhiều cơ hội để phát triển kinh tế- xã hội. Tiềm lực kinh tế hiện tại chưa tương xứng vs năng lực của tỉnh. Kinh tế phát triển nhanh thì đồng nghĩa vs phát sinh nhiều vde về xh mà nếu k quản lý thì rất phức tạp. Đọc bài thread này e mới biết tệ nạn QN đến mức này chứ từ trước đến nay e chỉ nghĩ SG và HP là đất ăn chơi thôi. e cứ nghĩ QN k chơi bời tệ nạn như thế này đâu. Nghe mà sợ quá.

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
E chưa có dịp đến quảng ninh nhưng theo như những gì e biết thì có thể nói QN thực sự là được thiên nhiên ưu đãi do đó rất có nhiều cơ hội để phát triển kinh tế- xã hội. Tiềm lực kinh tế hiện tại chưa tương xứng vs năng lực của tỉnh. Kinh tế phát triển nhanh thì đồng nghĩa vs phát sinh nhiều vde về xh mà nếu k quản lý thì rất phức tạp. Đọc bài thread này e mới biết tệ nạn QN đến mức này chứ từ trước đến nay e chỉ nghĩ SG và HP là đất ăn chơi thôi. e cứ nghĩ QN k chơi bời tệ nạn như thế này đâu. Nghe mà sợ quá.
Chiếc xe ca cũ kỹ hồng hộc nhả khói đen xì, oằn mình bò lên đồi, phía trước xe gắn vòng hoa trắng. Đám nam thanh nữ tú nhảy xuống túa lua. Mấy cô gái ăn mặc thời trang, son phấn lòe loẹt. Các cậu trai khuôn mặt ngơ ngơ, đôi mắt đờ đẫn. Trông họ giống đói thuốc hơn là buồn vì thằng bạn nghiện vừa qua đời.

http://m.baodatviet.vn/van-hoa/nguoi-viet/nghia-dia-ma-tre-o-quang-ninh-2261447/

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
:)), hồi e xuống chơi tới lúc gặp bạn cứ xuýt xoa : hên là hẹn rồi chớ chưa hẹn chắc theo mấy anh từ ngoài bãi xe quá, toàn trai đẹp. Đẹp dã man. Ổng chơi luôn câu : ngon thì đi theo đi, toàn nghiện đấy. Nghe xong im thin thít luôn, ngoan như cún chả dám hó hé gì. :(( Tưởng bạn chỉ là trêu ko ngờ là thiệt ah ?

Có những Huyện xóa sổ toàn thanh niên trẻ thôi đấy em gái ạ.

Đã vậy lại vào đúng thời kỳ của Mr :( ( trẻ - tài năng - có trình độ ) đang lãnh đạo

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Em có nói chuyện với cậu thuê nhà người Quảng Ninh Sn 82.
Cậu ý bảo 'Nhà em mặt đường bãi cháy kinh doanh gì cũng có tiền nhưng bố mẹ đẩy lên Hà Nội, chạy vào quân đội. Nếu cứ ở nhà thì giờ này chắc xanh cỏ rồi. Bạn cùng lứa 10 đứa chết đến 6 vì HIV vì sốc thuốc." Anh trai cũng bị HIV luôn.
Lúc cậu ý nói vậy em cứ tưởng chém gió hóa ra là thật hả các cụ.
Giờ mới nhớ năm trước cho con em đi khám sởi ở BV Nhiệt đới cũng xếp hàng sau một bạn quê quán Quảng Ninh, BN điều trị HIV hic sợ thật.

So sánh nghĩ đến Đà Nẵng
Mới thấy công của Bác Thanh là rất lớn.

Đà Nẵng
5 Không

Không có hộ đói
Không có người mù chữ
Không có người lang thang xin ăn
Không có người nghiện ma tuý trong cộng đồng
Không có giết người để cướp của.

3 có
Có nhà ở
Có việc làm
Có lối sống văn minh đô thị.

Lộ trình từ nay đến 2010 hoàn thành ( trong vòng 5 năm )

Quảng Ninh - Hạ Long có xây chung cư - biệt thự . Môi trường vậy Ai sẽ bỏ tiền để mua nhà ? - Mái nhà có bình yên ?

Babylearn2hack

Xe tải
Nhắc mới nhớ, e cũng có 1 lần đc adua đi thác loạn ngay tại Cái Dăm thôi ạ.

Đợt đấy e có cc ít thiết bị cho 1 đối tác dưới Hạ Long, e mời đối tác ăn tối ở Ngọc Sương rồi ko biết kề kaf thế nào đối tác lại gặp thêm mấy ông bạn ở đó nữa. Bọn e nhậu nhẹt xong chầu 1 cũng khá muộn, e thanh toán rồi định xin phép về ks nghỉ. Ông bạn của đối tác nói k2 a ấy mời Karaoke.

E nghĩ chắc hát hò tý cho nó giã rượu ko ngờ lúc lên phòng bác ấy tuyên bố luôn ctrinh đặc biệt...

Và nó diễn ra như 1 phần các cụ nhìn thấy trong ảnh... Nói là karaoke nhưng ko ai hát bbà nào, chỉ toàn nhạc sàn và 3 e diễn viên ( nude 100% ) uốn éo nhảy nhót theo nhạc.

Chỉ có điều bọn e ko có thêm vụ ke vs cỏ kia thôi

E bổ sung thêm là cái quán karaoke kia cũng ngay gần chỗ Ngọc Sương đấy. E lúc đấy cũng lơ mơ ko nhớ tên quán nữa.

k_ngan124

Xe container
nhưng e thấy họ ( hạ long ) giàu * e nghe kể thôi * , chớ e cũng ko có đc biết. :),

ngta nói : Vật chất quyết định ý thức - thế nói như chị tại sao giàu mà ko an hở chị ?
So sánh nghĩ đến Đà Nẵng
Mới thấy công của Bác Thanh là rất lớn.

Đà Nẵng
5 Không

Không có hộ đói
Không có người mù chữ
Không có người lang thang xin ăn
Không có người nghiện ma tuý trong cộng đồng
Không có giết người để cướp của.

3 có
Có nhà ở
Có việc làm
Có lối sống văn minh đô thị.

Lộ trình từ nay đến 2010 hoàn thành ( trong vòng 5 năm )

Quảng Ninh - Hạ Long có xây chung cư - biệt thự . Môi trường vậy Ai sẽ bỏ tiền để mua nhà ? - Mái nhà có bình yên ?

Phonglantrang

Xe buýt
Cụ này mô tả chuẩn. (Và giống hệt khu nhà em. Nhà em ở Cẩm Bình, Cẩm Phả vốn là trung tâm các thể loại này). Bạn cấp 1 đi gần hết. May cấp 2-3 em thoát li học xa nhà nên giờ vẫn còn được gõ phím hầu các cụ.
Chuẩn cụ ạ, e 78 đây, cả lớp có 18 đực hhồ cấp 1 giờ còn 3 thằng, 8 thằng làm bác sĩ đi từ hồi lớp 11. Mệ hồi e học đại học xong về ra nghĩa địa nhìn toàn hoa trắng. Kinh người

vibrato

Xe máy
E lê dép chút, hot ghê Hạ long

yeumamtom

Xe máy
Em có nói chuyện với cậu thuê nhà người Quảng Ninh Sn 82.
Cậu ý bảo 'Nhà em mặt đường bãi cháy kinh doanh gì cũng có tiền nhưng bố mẹ đẩy lên Hà Nội, chạy vào quân đội. Nếu cứ ở nhà thì giờ này chắc xanh cỏ rồi. Bạn cùng lứa 10 đứa chết đến 6 vì HIV vì sốc thuốc." Anh trai cũng bị HIV luôn.
Lúc cậu ý nói vậy em cứ tưởng chém gió hóa ra là thật hả các cụ.
Giờ mới nhớ năm trước cho con em đi khám sởi ở BV Nhiệt đới cũng xếp hàng sau một bạn quê quán Quảng Ninh, BN điều trị HIV hic sợ thật.
Hồi em sinh viên, có e ở Quảng Ninh xinh xắn, em ý nói là em không dám về Quảng Ninh lấy chồng, vì số người nghiện và chết vì nghiện nhiều quá :(