[Funland] Hồi Kí: Hạ long - Karaoke bậc nhất toàn quốc - mảng tối đằng sau.

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Hồi em sinh viên, có e ở Quảng Ninh xinh xắn, em ý nói là em không dám về Quảng Ninh lấy chồng, vì số người nghiện và chết vì nghiện nhiều quá :(

Đây là công lớn của các ...nhà quản lý :(

Mr Phanh

Xe tải
Cụ Đam cũng từ đây mà đi, giờ phụ trách mảng văn xã giáo của Chú Phỉng, có lẽ do những thành công ở địa phương trên mặt trận này.

camvolang

Xe buýt
Em ghét nhất mảnh đất này tại VN .
Vậy mà chẳng hiểu sao nhà em - người nhà - họ hàng toàn đầu tư về đây.
Từ đường Hùng Thắng đi xuống - đến khu chợ đêm Hạ Long là khu ăn chơi cấp cao từ 5**** cho đến 3*****
Nhưng từ khu chợ đêm đổ dồn về đoạn đường cuối - dẫn sang bến phà xưa kia là những khu Nhà nghỉ rẻ tiền không có chấn song sắt
Em đã từng tin là 20 năm trước nếu biết cách định hướng và quản lý vĩ mô- Hạ Long sẽ trở thành một nơi du lịch thắng cảng đẹp và sạch sẽ toàn diện.

Nhưng có lẽ suốt một giai đoạn từ năm 2000 Hạ Long được đầu tư và quản lý lỏng lẻo .

Để đến hiện nay Hạ Long sẽ trở thành một thành phố bẩn thỉu và tệ nạn nhất nước trong tương lai.
Mà lẽ ra Hạ Long phải là Đà Nẵng của Miền Bắc :(

Vậy mà :(
Hải Phòng với gái giá rẻ
Hạ Long cũng có đấy từ giá rẻ đến giá cao
Hải Phòng chỉ có gái giá rẻ
Hạ long còn có các thể loại ma túy tập trung tại đây, thậm chí khởi nguồn từ đây.

Có rất nhiều những nghĩa trang ở mảnh đất Quảng Ninh này chôn toàn thế hệ thanh niên - đàn ông trẻ.

Điều gì đã xảy ra với mảnh đất địa thế tuyệt đẹp này ?

Em không muốn quy trách nhiệm .
Nhưng những vị đã từng lãnh đạo tỉnh Quảng Ninh trước đây thực tế là Họ có tầm nhìn hay chiến lược phát triển nào hay không ?

Thực sự rất buồn 1 trong những người đó, em tìm hiểu là chính là một vị chính trị gia , một ngôi sao sáng em hy vọng :(
giờ có nhưng nghĩa trang mà cụ thọ nhất tầm 35 tuổi thôi

Babetta6868

Xe tăng
+ Vấn đề nghiện ngập: đặc biệt các năm 1999-2003 zai đời 76-> 81 die nhiều do đợt đó du nhập loại Heroin tung cẩu (rẻ, phê lòi và nhanh die)
+ Ăn chơi thác loạn thì em nghĩ đâu cũng vậy thôi, có cầu là có cung. Mức độ thác loạn ntn thì lại phụ thuộc vào độ chịu chi. Ở Qn do một "bộ phận" một "nhóm người" :P kiếm tiền quá dễ nên mới sinh ra lắm trò ăn chơi đốt tiền như vậy chứ người dân thì cũng bục mặt ra.
+ Nói đến than thì báo cáo một số cụ: không phải mang cái thúng và cái cuốc ra vườn cuốc cuốc vài cái là xúc được 1 thúng than đâu ạ, mỏ than Hà Lầm đang là -300 (tức là đào sâu xuống lòng đất 300 m so với mực nước biển để moi than rồi các cụ ạ :( ). Chẳng may nhà ai đó nằm trên đống than lộ thiên thì vụng trộm bán được đến thúng thứ 9 thôi, từ thúng thứ 10 các anh XXX đến thông báo "của nhà nước" rồi còn thực tế vào túi ai thì có zời mới biết được!

toàn888

Xe hơi
toàn dân chơi ,vào đây chắc phê luôn

cachuoicon

Xe tải
Em báo nghỉ mọi cuộc chơi lâu òi, vào nghe cụ kể lại thấy nhớ!

Batto_moto

Xe tăng
Dân HL thì nhất cái khoản nhậu. Uống thì vui thôi rồi, có nét rất đặc trưng, không khí bàn nhậu khẩn trương, hừng hực. Còn các khoản sau nhậu thì Hp vẫn hơn nhé. Thực tế vùng Duyên hải đồng bằng bắc bộ đc mỗi Hp, Qn. Có anh Hn nằm cạnh nhưng chơi kiểu khác...nhỏ nhẹ, ý tứ, ngồi nhậu toàn bàn Bds, kinh tế vĩ mô...
Nói chung ae người miền Đông chơi ổn lắm bác, đầu tháng 10 em xuống Phòng sinh nhật mà lòng vòng sang Quảng về tới HN mất 4ngày:D
Hà nội vớ vẩn trong khoản chơi lém
Nếu nói chơi đẳng cấp thì cụ và cháu ko đủ tuổi để được có mặt đâu ạ.
Còn mấy cái kiểu chới bay lắc thì các cháu sỉu nhi vẫn chui ks bay mất xác đấy.
Túm lại Hn ko thiếu gì...chỉ có xét đủ tuổi hay không thôi :))

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Đam cũng từ đây mà đi, giờ phụ trách mảng văn xã giáo của Chú Phỉng, có lẽ do những thành công ở địa phương trên mặt trận này.

Cụ đừng nói làm em buồn.
Bạn em chửi em một bài diễn văn vì ủng hộ Anh ấy đấy.
Nó dân QN - Em vẫn nhớ nó nói
Ơ Bí Thư quê tao mà ...thế mà tao chẳng biết đâu mày nhé - ở QN chẳng ai biết mặt mũi Ông Bí Thư này cả ...
Zai nghiện , Gái đĩ , Dân điếm .
Ông ấy chắc ngồi xe kính đen đi vi hành hoặc ngồi khách sạn đắt nhất quan sát thị dân ...

So với Cụ Thảo - nguyên Bí thư HN - thời làm Bí thư ở Bắc Ninh công lao xuất sắc hơn nhiều ( nên Cụ ấy mới được cất nhắc về HN)
Nói thật xét về công thì Mr này chẳng có công gì khi làm Bí thư tại đây....
Có học, có đọc , thì hiểu hết thôi mà.

thanhtung0506

Xe buýt
Cụ đừng nói làm em buồn.
Ơ Bí Thư quê tao mà ...thế mà tao chẳng biết đâu mày nhé - ở QN chẳng ai biết mặt mũi Ông Bí Thư này cả ...
Ông ấy chắc ngồi xe kính đen đi vi hành hoặc ngồi khách sạn đắt nhất quan sát thị dân ...

So với Cụ Thảo - nguyên Bí thư HN - thời làm Bí thư ở Bắc Ninh công lao xuất sắc hơn nhiều ( nên Cụ ấy mới được cất nhắc về HN)
nhiều người thì lại khen lắm -- lạ thặc.

thuviet

Xe buýt
Em thấy cái ảnh cuối đẹp Cụ ạ

canhqn

Xe hơi
thôi xong, quả này bác Thực nhà em ko hết việc rồi.

Mrphamvn

Xe tăng
Phê vãi, 20-30 củ cũng đáng giá cụ nhỉ ? Chơi tới bến luôn

Bung To

Xe điện
Cụ đừng nói làm em buồn.

Bác Đam về đó xác định là tráng men nên phải nhẹ nhàng, tránh đổ vỡ cụ ạ !
Bác Chính làm quyết liệt nên QN giờ như đại công trường.