Hội Hyundai grand I10

kurumahp

Xe hơi
Vâng, em thấy đúng là may thật, bài học kinh nghiệm nêấyn muốn chia sẻ cùng các bác.

Có bác nào độ được chức năng khi không có chìa khoá trong xe thì không cho phép xe lăn bánh không? Hoặc nếu xe lăn bánh khi không có chìa trong xe thì mình có thể bấm nút nào đó trên chìa để tắt máy? Như thế mới là chìa khoá thông minh phải ko các bác? Em thấy tính năng này thực sự cần thiết trong những tình huống như em gặp ở trên và em nghĩ chắc chắn các bác it nhiều cũng sẽ gặp trường hợp tương tự, xin các bác cho ý kiến
Em nghĩ vụ này chắc làm đc, vì nói như chìa khóa xe máy khi mình lắp thêm í, chỉ cần bấm lock là tắt máy ngay cụ à, cái vụ này cụ thử hỏi gara xem sao

huong.bui

Xe đạp
Em đang muốn mua e i 10 bản AT, nếu so với con Spark zest 2014 AT thì con nào hay hơn nhờ các bác tư vấn giúp?
Em thấy I 10 mới ra chưa đầy mot năm mà khuynh đảo thị trường.ra đường ngắm lúc là ối em I 10 chạy qua ợ.xe nhập khẩu nguyên chiếc ,rộng rãi,tiện nghi.EM vote I 10

meomyh

Xe đạp
Có bác nào biết chỗ bán cái dè chống hắt mưa gắn trên cánh cửa dành cho i10 tại khu vực SG không chỉ cho em với ạ? Em hỏi show room nơi mua xe thì họ bảo là chưa nhập cái này về.

liuchuntai

Xe máy
Đồng ý với bác cái điểm thông minh này của em nó, nhưng cái điểm ngu thì lại ngu quá, đáng nhẽ ra khi chìa khoá không nằm trong xe thì nó khôngđược cho phép xe chạy mới đúng, xe vẫn nổ máy nhưng khi gài số mà không thấy chĩa khoá phải dừng ngay chứ. Em thấy vấn đề này rất nguy hiểm, ko phải tự nhiên mà em đưa ra vấn đề này vì chính em đã bị tình huống này. Có lần em bị va quyệt với gã say riệu đi xe máy, em chuyển số về N, kéo phanh tay không tắt máy vì còn bà cả và các F1 ngồi trên xe nên em để đièu hoà chạy. Em mở của ra khỏi xe phân vua với gã kia một lúc ko xong, đang gọi điện thoại cho người thân thì bất ngờ hắn nhảy vào xe em, đạp ga ầm ix rồi loay hoay gạt cần số, may mà em kịp lao vào tắt máy không thì nó lao xe đâm vào xe khác thì chắc chắn sẽ ko còn cơ hội gặp lại vợ con. Thực sự hú hồn.
thế bác ko táng cho nó 1 trận à

Tinsaigon

Xe máy
Đồng ý với bác cái điểm thông minh này của em nó, nhưng cái điểm ngu thì lại ngu quá, đáng nhẽ ra khi chìa khoá không nằm trong xe thì nó khôngđược cho phép xe chạy mới đúng, xe vẫn nổ máy nhưng khi gài số mà không thấy chĩa khoá phải dừng ngay chứ. Em thấy vấn đề này rất nguy hiểm, ko phải tự nhiên mà em đưa ra vấn đề này vì chính em đã bị tình huống này. Có lần em bị va quyệt với gã say riệu đi xe máy, em chuyển số về N, kéo phanh tay không tắt máy vì còn bà cả và các F1 ngồi trên xe nên em để đièu hoà chạy. Em mở của ra khỏi xe phân vua với gã kia một lúc ko xong, đang gọi điện thoại cho người thân thì bất ngờ hắn nhảy vào xe em, đạp ga ầm ix rồi loay hoay gạt cần số, may mà em kịp lao vào tắt máy không thì nó lao xe đâm vào xe khác thì chắc chắn sẽ ko còn cơ hội gặp lại vợ con. Thực sự hú hồn.
Trước khi bác nói xe này NGU thì phải hỏi lại NSX hay đọc sách HD xem nó có thật sự NGU như bác nghĩ không?
Bác thử nổ máy xong để chìa khóa cách xa 10m xem có chạy xe được không nhé?
Tôi và vài bác khác trên này đã gặp nhiều vụ mới nghiệm ra là chiếc xe này nó còn thông minh hơn mình tưởng tượng! Điều này cũng dễ hiểu là Hyundai có biết bao nhiêu kỹ sư giỏi, chẳng lẽ lại không nghĩ ra. Nó muốn tắt máy khi trong xe k có chìa khóa thì dễ thôi (khởi động bằng nút nhấn mà), nhưng nó không làm thế vì còn phải để cho vợ con bác nghe nhạc máy lạnh nữa chứ! Nhưng mà có thằng ăn cướp nào ngồi vào xe phóng đi 1đoạn là nó dừng ngay xe lại, không thể chạy được nữa (đèn báo thiếu chìa khóa nhấp nháy, để khi mình lỡ quên chìa khóa còn biết lý do tại sao xe không chạy). Thế mà còn chê NGU nữa thì em không hiểu như thế nào mới gọi là Thông Minh?!!

kurumahp

Xe hơi
cụ này búa có lý em chưa dùng chưa biết nên hóng các cụ vậy

Ngoc Khanh

Xe tăng
Mong ước của khác hàng đúng là vô cùng! Các kỹ sư ô tô cần phải liên tục sáng tạo để đáp ứng yêu cầu của khách. Rồi sẽ đến một ngày các yêu cầu trên sẽ được đáp ứng một các đơn giản, ngoài ra xe có thể nhận biết ai là chủ, ai là trộm, khi biết đó là trộm thì đai an toàn tự động thít chặt lại để trói gô tên trộm vào ghế lái, hệ thong Audio tự động kết nối với 113 để báo cho cảnh sát đến bắt trộm! Em nói vui tí thôi, chức năng chìa khóa thông minh chỉ giúp khách hàng thuận tiện ở một số điểm như: không cần lấy chìa ra khỏi túi, không cần bấm nút, không cần tra chìa vào ổ... chứ các yêu cầu khác thì chưa có. Chìa khóa thông minh chỉ hỗ trợ khi khởi động, khi khởi động rồi xe chạy thoải mái không cần chìa khóa trong xe chỉ có điều không may tắt máy thì không khởi động lại được. Ngoài ra có một điểm khách hàng hay thắc mắc là tại sao đã khóa cốp mà vẫn mở được? Nó chỉ cho người nào đeo chìa khóa thong minh mở được thôi, còn không có thì không mở được.

Xe gia dinh nho

Xe máy
Trước khi bác nói xe này NGU thì phải hỏi lại NSX hay đọc sách HD xem nó có thật sự NGU như bác nghĩ không?
Tôi và vài bác khác trên này đã gặp nhiều vụ mới nghiệm ra là chiếc xe này nó còn thông minh hơn mình tưởng tượng! Điều này cũng dễ hiểu là Hyundai có biết bao nhiêu kỹ sư giỏi, chẳng lẽ lại không nghĩ ra. Nó muốn tắt máy khi trong xe k có chìa khóa thì dễ thôi (khởi động bằng nút nhấn mà), nhưng nó không làm thế vì còn phải để cho vợ con bác nghe nhạc máy lạnh nữa chứ! Nhưng mà có thằng ăn cướp nào ngồi vào xe phóng đi 1đoạn là nó dừng ngay xe lại, không thể chạy được nữa (đèn báo thiếu chìa khóa nhấp nháy, để khi mình lỡ quên chìa khóa còn biết lý do tại sao xe không chạy). Thế mà còn chê NGU nữa thì em không hiểu như thế nào mới gọi là Thông Minh?!!
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, nếu thực sự được như bác nói thì tuyệt, vì thực tế em đã thử mang chìa khoá ra khỏi xe chừng 5m, xe có chuông báo và nháy đèn keyout nhưng vẫn cài số và đi được (em đi khoảg 2m) nên mới có ý kiến như thế. Em sẽ test lại và thông tin sau.

thanhcun

Xe hơi
Em đang dùng 1.2, xe đi đầm chắc, đi rất mượt. Mức tiêu hao nhiên liệu cũng rất hợp lý khoảng 7l/100km đường hỗn hợp, khoảng 5.5l/100km đường trường. Bật chế độ ECO ON để tiết kiệm nhiên liệu. Em thấy nhược điểm nhất là cái còi kêu như còi xe máy, chìa khoá thông minh nhưng trong một vài trường hợp lại bất tiện. Ví dụ khi bác dững xe vào quán mua chai nước uống nhưng không muốn tắt máy, chìa khoá bác cầm theo người nhưng kẻ xấu có thể nhảy lên xe và lái xe đimất
Rút chìa cơ ra khóa cửa lại.

windbk

Xe tải
Các cụ chia sẻ kinh nghiệm giá cả em i10 1.0 AT với ạ. Em đang muốn tìm cho bà chị. Đội ơn các cụ trước nhé.

rin nguyen

Xe đạp
các cụ cho em hỏi kính lái bị bụi mình nên dùng gì để lau hoặc phủi mà ko xước kính vậy các cụ ? chổi lông gà hay chổi bằng vải các cụ nhỉ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác thử nổ máy xong để chìa khóa cách xa 10m xem có chạy xe được không nhé?Tôi và vài bác khác trên này đã gặp nhiều vụ mới nghiệm ra là chiếc xe này nó còn thông minh hơn mình tưởng tượng! Điều này cũng dễ hiểu là Hyundai có biết bao nhiêu kỹ sư giỏi, chẳng lẽ lại không nghĩ ra. Nó muốn tắt máy khi trong xe k có chìa khóa thì dễ thôi (khởi động bằng nút nhấn mà), nhưng nó không làm thế vì còn phải để cho vợ con bác nghe nhạc máy lạnh nữa chứ! Nhưng mà có thằng ăn cướp nào ngồi vào xe phóng đi 1đoạn là nó dừng ngay xe lại, không thể chạy được nữa (đèn báo thiếu chìa khóa nhấp nháy, để khi mình lỡ quên chìa khóa còn biết lý do tại sao xe không chạy). Thế mà còn chê NGU nữa thì em không hiểu như thế nào mới gọi là Thông Minh?!!
Theo e nó vẫn phải chạy chứ ạ ? (cái này e chưa thử)
E giả sử nó k chạy khi cách xa chìa khóa 10m thì rủi khi xe đang chạy chìa khóa hỏng k lẽ nó lại dừng lại à? vậy thì nguy hiểm quá :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, nếu thực sự được như bác nói thì tuyệt, vì thực tế em đã thử mang chìa khoá ra khỏi xe chừng 5m, xe có chuông báo và nháy đèn keyout nhưng vẫn cài số và đi được (em đi khoảg 2m) nên mới có ý kiến như thế. Em sẽ test lại và thông tin sau.
Theo e dự là nó vẫn chạy bình thường (nếu nó k chạy e mới nghĩ là nó ngu :)))

nta1911

Xe đạp
e đang cần đặt ngay con 1.2. có cụ nào biết chỗ nào giao hàng ngay ko?

ductm.fox

Xe tải
hay quá, nghe Bác giải thích xong điểm này là em thấy thích em i10 rồi Bác

thanhcun

Xe hơi
Bác ơi mục này thì xe nó ngu thật đấy bác ạ.Bác đề nổ máy lên, cất chìa khóa ở nhà.Bác cứ đi xe thoải mái, khi nào tắt máy thì không đề nổ được nữa thôi.
Nếu dừng ngắn vào mua gì đó mà không muốn tắt máy, thì dùng chìa khóa cơ.Khóa cửa lại là được.Lúc mở cũng mở bằng chìa cơ luôn.

huong.bui

Xe đạp
Các cụ chia sẻ kinh nghiệm giá cả em i10 1.0 AT với ạ. Em đang muốn tìm cho bà chị. Đội ơn các cụ trước nhé.
I 10 rộng rãi thời trang,tiết kiệm nhiên liệu bác nhá.
Có màu đỏ các chị em rất thích nhé.giá cả 1.2 tầm 450 củ ,còn 1.0 tầm 410 củ cụ ợ.

huong.bui

Xe đạp