Hội Hyundai grand I10

Xe gia dinh nho

Xe máy
Theo e nó vẫn phải chạy chứ ạ ? (cái này e chưa thử)
E giả sử nó k chạy khi cách xa chìa khóa 10m thì rủi khi xe đang chạy chìa khóa hỏng k lẽ nó lại dừng lại à? vậy thì nguy hiểm quá :))
Đương nhiên là phải dừng mới đúng chứ. Chìa khoá hỏng thì coi như không có chìa. Ko coa chìa mà vẫn đi được mà gọi là thông minh hả bác. Như thế là quá ngu,

meomyh

Xe đạp
Có bác nào biết chỗ bán cái dè chống hắt mưa gắn trên cánh cửa dành cho i10 tại khu vực SG không chỉ cho em với ạ? Em hỏi show room nơi mua xe thì họ bảo là chưa nhập cái này về.
Ko cụ nào biết chỗ bán cái này ở khu vực miền Nam để trả lời em ạ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đương nhiên là phải dừng mới đúng chứ. Chìa khoá hỏng thì coi như không có chìa. Ko coa chìa mà vẫn đi được mà gọi là thông minh hả bác. Như thế là quá ngu,
Nó chỉ kiểm tra khi bác khởi động máy thôi và cảnh báo khi chìa rời xa xe chứ nếu chìa khóa hỏng (hết pin chẳng hạn) mà ngắt động cơ khi đang chạy thì e nghĩ là nên đổi tên thành "chìa khóa ngu" mới đúng :))

hunglqict

Xe hơi
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, nếu thực sự được như bác nói thì tuyệt, vì thực tế em đã thử mang chìa khoá ra khỏi xe chừng 5m, xe có chuông báo và nháy đèn keyout nhưng vẫn cài số và đi được (em đi khoảg 2m) nên mới có ý kiến như thế. Em sẽ test lại và thông tin sau.
cụ tham khảo nhé :)
các trường hợp liên quan đến "khóa thông minh" của em nó :D
1/ Chìa cần có ở trong xe mới nổ máy được, sau khi nổ máy rồi thì không cần chìa nữa.
2/ Nếu xe đang nổ máy mà quăng cái chìa khóa ra khỏi xe thì xe nó sẽ la inh ỏi để báo cho tài xế biết (em bị hoài).
3/ Nếu chìa hết pin thì vẫn có thể khởi động xe với chìa hết pin => đưa chìa smartkey vào khe đọc để hệ thống đọc được con chip trong chìa smartkey, cái khe nó nằm ngay vị trí ngay dưới nút khởi động
4/ Để quên 1 chìa trong xe thì chìa smartkey đó tự động bị disable, phải lấy chìa phụ để kích hoạt lại chìa chính bằng cách đề máy xe => phòng ngừa trường hợp cụ để quên chìa trong xe, tụi trộm cắp nó đập kính chui vào xe lấy cái chìa thì cũng chả đề máy xe được đâu.
5/ Để quên cả 2 chìa trong xe thì chả lock được cửa xe
6/ Để quên chìa smartkey trong cốp sau thì xe không cho phép lock cốp, cứ lock là nó tự động mở cái nắp cốp sau lên lại.
7/ Nếu cụ mang theo trong người chỉ có 1 chìa thì không bao giờ có việc để quên chìa trong xe mà xe chịu lock cửa vì tại thời điểm lock cửa, xe luôn kiểm tra sự tồn tại của 1 chìa khác ở phía ngoài xe.
8/ Sau khi xe nổ máy => cụ tắt máy, trong vòng 3 giây thì xe sẽ chấp nhận khởi động máy không cần chìa smartkey.

Em nghĩ đội ngũ kỹ sư của Hyundai đã lường hết các trường hợp, hoặc nếu có phát sinh thì sẽ cập nhật vào các phiên bản phần mềm tiếp theo :) nên cụ cứ check để biết hết các tính năng của em nó :)

Chỉnh sửa cuối:

hunglqict

Xe hơi
Gi10 đọ dáng cùng Yaris các cụ nhé :D

kurumahp

Xe hơi
cụ tham khảo nhé :)
các trường hợp liên quan đến "khóa thông minh" của em nó :D
1/ Chìa cần có ở trong xe mới nổ máy được, sau khi nổ máy rồi thì không cần chìa nữa.
2/ Nếu xe đang nổ máy mà quăng cái chìa khóa ra khỏi xe thì xe nó sẽ la inh ỏi để báo cho tài xế biết (em bị hoài).
3/ Nếu chìa hết pin thì vẫn có thể khởi động xe với chìa hết pin => đưa chìa smartkey vào khe đọc để hệ thống đọc được con chip trong chìa smartkey, cái khe nó nằm ngay vị trí ngay dưới nút khởi động
4/ Để quên 1 chìa trong xe thì chìa smartkey đó tự động bị disable, phải lấy chìa phụ để kích hoạt lại chìa chính bằng cách đề máy xe => phòng ngừa trường hợp cụ để quên chìa trong xe, tụi trộm cắp nó đập kính chui vào xe lấy cái chìa thì cũng chả đề máy xe được đâu.
5/ Để quên cả 2 chìa trong xe thì chả lock được cửa xe
6/ Để quên chìa smartkey trong cốp sau thì xe không cho phép lock cốp, cứ lock là nó tự động mở cái nắp cốp sau lên lại.
7/ Nếu cụ mang theo trong người chỉ có 1 chìa thì không bao giờ có việc để quên chìa trong xe mà xe chịu lock cửa vì tại thời điểm lock cửa, xe luôn kiểm tra sự tồn tại của 1 chìa khác ở phía ngoài xe.
8/ Sau khi xe nổ máy => cụ tắt máy, trong vòng 3 giây thì xe sẽ chấp nhận khởi động máy không cần chìa smartkey.

Em nghĩ đội ngũ kỹ sư của Hyundai đã lường hết các trường hợp, hoặc nếu có phát sinh thì sẽ cập nhật vào các phiên bản phần mềm tiếp theo :) nên cụ cứ check để biết hết các tính năng của em nó :)
Đúng là thông minh thật các cụ nhỉ

tatanano1

Xe đạp
TÌnh hình cuối tuần này là e lượm con i10 rồi, mà các bác sale đưa ra phí dịch vụ cao quá, e muốn tự mình đi làm giấy tờ, để dành 3tr khao anh em 1 chầu. Các cụ nào có kn thì hướng dẫn e từng bước cụ thể với ạ. Em cám ơn nhiều !

VUHIEU88

Đi bộ
Các bác nào đi I 10 bản Base mà xe bị hao dầu máy ko ạ? e đi tầm 3 nghìn km thì thấy dầu máy bị hao còn 1 nửa của 2 vạch trên thước thăm dầu. Anh bạn e mua cùng đợt tháng 5 bản Base cũng bị vậy, các cụ cho e ý kiến với ạ. E mang xe ra hãng thì hãng bổ xung thêm dầu và bảo đi tiếp để theo dõi.

ChangKho

Xe đạp
Em đang dùng 1.2, xe đi đầm chắc, đi rất mượt. Mức tiêu hao nhiên liệu cũng rất hợp lý khoảng 7l/100km đường hỗn hợp, khoảng 5.5l/100km đường trường. Bật chế độ ECO ON để tiết kiệm nhiên liệu. Em thấy nhược điểm nhất là cái còi kêu như còi xe máy, chìa khoá thông minh nhưng trong một vài trường hợp lại bất tiện. Ví dụ khi bác dững xe vào quán mua chai nước uống nhưng không muốn tắt máy, chìa khoá bác cầm theo người nhưng kẻ xấu có thể nhảy lên xe và lái xe đimất
Cụ ơi! Cụ mở kính ra thử còi xem cũng k kém to đâu cụ ak. Em lúc đầu cũng thắc mắc xong cuối cùng cũng hơi bất ngờ vì cách âm phần máy của xe khá tốt

tinhte123

Xe hơi
Cụ ơi! Cụ mở kính ra thử còi xem cũng k kém to đâu cụ ak. Em lúc đầu cũng thắc mắc xong cuối cùng cũng hơi bất ngờ vì cách âm phần máy của xe khá tốt
Đúng là ngồi trên xe nghe còi như còi xe máy! Hóa ra do cách âm buồng máy tốt. Ra ngoài nghe còi vẫn to!

hunglqict

Xe hơi
em mới làm vộ vè che mưa nhựa đen 280k
còn mạ crom thì 700k các cụ nhé :)

Xe gia dinh nho

Xe máy
Nó chỉ kiểm tra khi bác khởi động máy thôi và cảnh báo khi chìa rời xa xe chứ nếu chìa khóa hỏng (hết pin chẳng hạn) mà ngắt động cơ khi đang chạy thì e nghĩ là nên đổi tên thành "chìa khóa ngu" mới đúng :))
Bác lại hiểu sai vấn đề rồi, em đang nói trong trường hợp khi xe đang đỗ mà muốn cài số để đi nhưng không có chìa thì nên tự động tắt máy luôn hoặc không cho phép cài số giống như lúc khởi động mà không đạp phanh thì không khởi động được chẳng hạn. Còn khi đang chạy thì tắt máy thì quá nguy hiểm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

kurumahp

Xe hơi
các cụ cho em hỏi chút nếu so kích thước với yaris con grand i10 này vẫn to hơn chút các cụ nhỉ

Xe gia dinh nho

Xe máy
các cụ cho em hỏi chút nếu so kích thước với yaris con grand i10 này vẫn to hơn chút các cụ nhỉ
Yaris nhỉnh hơn grand i10 2cm về chiều rộng và 3cm về chiều dài, chiều cao bằng nhau. NHìn một cách tổng thể là như nhau :)

KÍCH THƯỚC YARIS2013
Kích thước tổng thể (Dài x Rộng x Cao)/Overall Demension
mm
3785 x 1695 x 1520

THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHUNG HYUNDAI GRAND I10 2014

Kích thước tổng thể (DxRxC) - (mm)
3.765 x 1.660 x 1.520

huong.bui

Xe đạp
ko có đâu cụ.I 10 cao hơn chút thôi cụ.
I 10 DÀI 3.766M ,YARÍ 4.115 M
I 10 RỘNG 1.66M ,YARIS :1.7 M
I 10 CAO 1.520 ,YARIS: 1.457

kurumahp

Xe hơi
ko có đâu cụ.I 10 cao hơn chút thôi cụ.
I 10 DÀI 3.766M ,YARÍ 4.115 M
I 10 RỘNG 1.66M ,YARIS :1.7 M
I 10 CAO 1.520 ,YARIS: 1.457
Yaris nhỉnh hơn grand i10 2cm về chiều rộng và 3cm về chiều dài, chiều cao bằng nhau. NHìn một cách tổng thể là như nhau :)

KÍCH THƯỚC YARIS2013
Kích thước tổng thể (Dài x Rộng x Cao)/Overall Demension
mm
3785 x 1695 x 1520

THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHUNG HYUNDAI GRAND I10 2014

Kích thước tổng thể (DxRxC) - (mm)
3.765 x 1.660 x 1.520
cám ơn các cụ nhưng sao kích thước yaris mà 2 cụ nói lại chênh nhau nhiều thế nhỉ?

huong.bui

Xe đạp