Hội Hyundai grand I10

hyundai_TC

Xe điện
cụ gọi cho e theo số dưới chữ ký, e tư vấn cho cụ ạ. cụ hỏi bản MT hay AT?
Giá Grand i10 bây giờ bao nhiêu hả các cụ, cụ nào inbox báo giá em cái nhé, em hỏi hộ cô em.

hunglqict

Xe hơi
đăng bài ở đây khó tìm tin quá các cụ ạ :(

Xe gia dinh nho

Xe máy
Khi chìa khóa thông minh hỏng (hết pin) bác vẫn có thể khởi động xe và đi tiếp (mỗi loại xe có 1 cách khác nhau) nếu như nó lại "thông minh" như bác muốn thì lại dẫn đến tình trạng nổ được máy nhưng vẫn k nhúc nhích được :D E thấy chìa khóa thông minh nó thật sự thông minh ở những điểm khác vd : mở cửa, đóng cửa, tránh để quên chìa khóa trong xe, cảnh báo, ... còn liên quan đến khởi động thì như vậy là ok rồi :))
Đồng ý với bác về những điểm thông minh mà em nó đang có. Ngoài những tính năng đó thì còn rất nhiều tính năng nữa em chắc chắn là nhà sản xuất có thể làm được, nhưng không phải cái gì khách hàng muốn là họ làm. Chính vì thế mới có chuyện khách hàng phàn nàn này nọ.
Khi chìa hỏng hoặc hết sạch pin thì chắc chắn không khởi động được bác nhé. Khi chìa yếu pin thì cường độ tín hiệu thu phát của chìa khoá không đủ mạnh để bộ vi xử lý trên xe có thể nhận biết sự có mặt của chìa khoá trong phạm vi khoảng 70cm thì ta có thể đưa chìa lại gần sát cái nút khởi động (gần bộ vi xử lý) của xe thì xe sẽ nhận được tín hiệu của chìa khoá và ta có thể khởi động được bt.
P/S. Em là dân tự động hoá nên dám khẳng định với các bác tính năng "Không cho phép xe di chuyển khi gài số từ P hoặc N (xe đang dừng máy vẫn nổ) sang D hoặc R khi không có chìa" là nhà sản xuất thừa khả năng làm được nhưng họ ko làm nên em mới thắc mắc thôi. Khi chìa yếu pin bác đưa lại gần nút khởi động thì vẫn cái số cho xe di chuyển bt. Nhưng nếu mang chìa ra xa thì không cho phép cài số để di chuyển xe. Còn khi xe đã ở trạng thái đang di chuyển (không phải số N hoặc P) thì ko quan tâm đến sự có mặt của chìa cũng chẳng sao, chỉ cảnh báo đèn và chuông là đủ rồi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Đồng ý với bác về những điểm thông minh mà em nó đang có. Ngoài những tính năng đó thì còn rất nhiều tính năng nữa em chắc chắn là nhà sản xuất có thể làm được, nhưng không phải cái gì khách hàng muốn là họ làm. Chính vì thế mới có chuyện khách hàng phàn nàn này nọ.
Khi chìa hỏng hoặc hết sạch pin thì chắc chắn không khởi động được bác nhé. Khi chìa yếu pin thì cường độ tín hiệu thu phát của chìa khoá không đủ mạnh để bộ vi xử lý trên xe có thể nhận biết sự có mặt của chìa khoá trong phạm vi khoảng 70cm thì ta có thể đưa chìa lại gần sát cái nút khởi động (gần bộ vi xử lý) của xe thì xe sẽ nhận được tín hiệu của chìa khoá và ta có thể khởi động được bt.
P/S. Em là dân tự động hoá nên dám khẳng định với các bác tính năng "Không cho phép xe di chuyển khi gài số từ P hoặc N (xe đang dừng máy vẫn nổ) sang D hoặc R khi không có chìa" là nhà sản xuất thừa khả năng làm được nhưng họ ko làm nên em mới thắc mắc thôi. Khi chìa yếu pin bác đưa lại gần nút khởi động thì vẫn cái số cho xe di chuyển bt. Nhưng nếu mang chìa ra xa thì không cho phép cài số để di chuyển xe. Còn khi xe đã ở trạng thái đang di chuyển (không phải số N hoặc P) thì ko quan tâm đến sự có mặt của chìa cũng chẳng sao, chỉ cảnh báo đèn và chuông là đủ rồi.
Em đồng ý với bác nhưng có một điểm chưa đúng là khi chìa khóa hết pin (Cụ cứ tháo pin vứt đi) thì xe vẫn khởi động được.

tuan.bds

Xe hơi
Em này tiết kiệm xăng thôi rồi, chỉ khoảng 5l/100km

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái gì mà k làm được nhưng vấn đề cái đó có thật sự thông minh hay k? (theo e chả nhà SX nào thiết kế chức năng để đáp ứng nhu cầu đề nổ xe rồi vào quán cafe ngồi uống cả - nếu muốn thì đơn giản nhất là khóa cửa lại là xong)

tuan.bds

Xe hơi
Phù hợp với chị em và các hãng taxi..

hunglqict

Xe hơi
sự khác nhau ở bên ngoài :3

2tnt

Xe đạp
Cái gì mà k làm được nhưng vấn đề cái đó có thật sự thông minh hay k? (theo e chả nhà SX nào thiết kế chức năng để đáp ứng nhu cầu đề nổ xe rồi vào quán cafe ngồi uống cả - nếu muốn thì đơn giản nhất là khóa cửa lại là xong)
Ở nước ngoài nó không có chuyện bác đỗ xe lề đường chạy vào mua chai nước nên họ không thiết kế, muốn mua đỗ xe vào Shop thì đương nhiên phải vào bãi và tắt máy đàng hoàng rồi nhỉ :)
Em dự thế :D

2tnt

Xe đạp
Đáng nhẽ cụ phải kiểm tra mấy cái cọc ắc quy trước. Chứng tỏ cụ chưa có kinh nghiệm rồi. Xe cụ thế nào em ko biết chứ xe em có mở cửa mà quên thì đèn vẫn tự tắt. Có hôm F1 nhà e đóng không chặt, sáng hôm sau thấy cửa hở mà đèn không sáng.
Thì đúng là em lần đầu có xe đi mà đã làm gì có kinh nghiệm đâu ah, cũng mới đi xe này được gần 1500km nên khi gặp tình huống này cũng không biết check sao nữa.
Xem em đèn trong xe sẽ không tắt khi chưa đóng cửa hoặc đóng cửa không chặt (em hay để chế độ mở cửa đèn khoang tự bật cho tiện ra vào buổi tối)
Đèn pha thì đương nhiên nếu tắt điện là tắt pha luôn rồi ah.

hunglqict

Xe hơi
Em mới mua rồi tự về dán :D

Cò Mếu

Xe đạp
Các bác nào đã bọc da chìa khoá chưa?nếu bọc ở Hà Nội thì ở đâu ạ

hunglqict

Xe hơi