Hội Hyundai grand I10

hunglqict

Xe hơi
Theo tinh thần của Nhà sản xuất thì sau 15.000 Km mới phải thay dầu và bảo dưỡng lần đầu. Tuy nhiên do điều kiện sử dung, chất lượng giao thong, chất lượng dầu máy.... mà ở Việt nam cái hãng thông thường quy định 5.000 km Bảo dưỡng và thay dầu một lần. Việc 1.000 km thay dầu là hoàn toàn không cần thiết và lãng phí. Một số khách hang do quá cẩn thận hoặc do nghe đội sale tư vấn vẫn thay dầu ở 1.000 km đầu tiên.
Thành công nó k đầu tư dịch cái quyển Hướng dẫn sử dụng xe :( chán quá cụ ạ

Vannie

Xe tải
1000km mà thay thì cụ cẩn thận quá. e nghĩ lần đầu tiên thò tầm 3500 thay lá vừa.

levuminhloi

Đi bộ
Bác đặt i10 AT1.2 ở đại lý Cần Thơ giá rổ thế nào vậy bác? Có khuyến mại gì không?
Dạ giá 454 Bác ạ, ĐL khuyến mại bảo hiểm 2 chiều (1 năm), Áo trùm, Bao tay lái, Thảm lót sàn nỉ, Nước hoa, Bình chữa cháy.

toi_la_toi95

Xe tải
Lavie là được cụ ạ!
em thấy cái nước làm mát nó màu xanh lá cây mà cụ? nếu mực nước nó thấp xuống mua chai nước suối đổ vào là được ah cụ?
em tưởng phải lên hãng đổ nước màu xanh lá cây?
Nếu có nước màu xanh thì càng tốt cụ ạ! Tuy nhiên khi bay hơi nó chỉ bay hơi nước tinh khiết thôi chứ các hóa chất khác không bay hơi nên đổ nước tinh khiết vào là được cụ ạ!
cảm ơn cụ nhiều nhé :)
Còn dầu động cơ hôm rồi 1000km em có thay, thấy trong sổ bảo 5000km lên thay lại. Vậy mình có cần phải chú ý nữa k cụ?
Tại tháng đầu lấy xe em đi nhiều 1000km
Đến tháng này e đi có 500km :D
NƯỚC LÀM MÁT PHẢI LÀ NC CỦA HÃNG NHÉ CÁC BÁC,các bác đổ LAVI vào là vỡ mồm đáy ----> tại sao là nc màu xanh vì nc đó thu nhiệt tốt và ko bốc hơi,nếu các bác đổ cái LAVI vào nó sôi lên bốc hơi là vỡ hết dg ống đáy ,nc làm mát tiêu chuẩn là chỉ thu nhiệt nhưng ko bay hơi,cẩn thận các bác cứ mua 1 lon nc làm mát ở hiệu sửa xe máy để ở nhà thiếu thì chế thêm vào là ok

Chỉnh sửa cuối:

tinhte123

Xe hơi
NƯỚC LÀM MÁT PHẢI LÀ NC CỦA HÃNG NHÉ CÁC BÁC,các bác đổ LAVI vào là vỡ mồm đáy ----> tại sao là nc màu xanh vì nc đó thu nhiệt tốt và ko bốc hơi,nếu các bác đổ cái LAVI vào nó sôi lên bốc hơi là vỡ hết dg ống đáy ,nc làm mát tiêu chuẩn là chỉ thu nhiệt nhưng ko bay hơi,cẩn thận các bác cứ mua 1 lon nc làm mát ở hiệu sửa xe máy để ở nhà thiếu thì chế thêm vào là ok
Hôm trước bão dưỡng 1000km tại thành Hyundai Huế nó lấy bình nước lọc 20l đổ đầy bình nước làm mát màu xanh với bình nước rửa kính ! Ko biết làm sao ko?

CycloQN

Xe đạp
Dò đến kênh mình thích rồi bấm vào dãy số 123456 dưới bảng màn hình, giữ vài giây nó sẽ lưu kênh vào số thứ tự mình bấm.

Nay e vào hãng làm mấy thứ thì cái vụ vòi xịt nước gạt mưa thợ bảo không chỉnh đc. xe e vòi xịt quá thấp, chỉ đc 1/4 kính lái. Cụ nào biết chỉnh sửa k ạ?
Thank bác thudo, để chiều về thực hành xem sao.
Vụ xịt nước gạt mưa thì nhiều bác than phiền rồi. Đúng là Gà ri chỉ xịt đến 1/4 kính lái, chưa thấy bác nào sdduwwocjw.

meomyh

Xe đạp
Kính các bác,
Em rất kết cái vụ chìa khóa thông minh của Grand i10. Tuy nhiên bác nào làm bên ngành hàng không cho em hỏi tí: nếu đi máy bay mà mang theo cái chìa khóa ấy thì có bị làm sao không và trong trường hợp họ phát hiện bắt phải bỏ ra thì làm thế nào?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Nếu là đổ thêm do nước bay hơi thì các bác cứ đổ nước trắng, chắc chắn là không vấn đền gì. Nước làm mát thường có một số hóa chất để chống gỉ, chống cặn và chống đông, khi bay hơi thì chỉ bay hơi nước tinh khiết, các hóa chất hòa tan không bay hơi nên đổ thêm nước tinh khiết là OK. Nước làm mát của xe Hyundai màu xanh nhưng một số hãng khác lại có màu khác (Màu đỏ chăng hạn) và chắc chắn là có bay hơi.

youhavedie

Xe tải
1000 km chưa cần phải thay dầu cụ ạ! nếu không có vấn đề gì bất thường thì cụ cứ chạy đến 5000km mới cần đưa xe đến kiểm tra, bảo dưỡng lần đầu. Việc thay dầu miến phí có thể bên bán hàng họ khuyến mại cho cụ chứ về phía garage bên em thì không có cụ ạ.
Tại em nghe nói 1k km thay dầu để nó loại bỏ mạt kim loại trong động cơ của máy mới cha biết đúng không ạ .

youhavedie

Xe tải
Kính các bác,
Em rất kết cái vụ chìa khóa thông minh của Grand i10. Tuy nhiên bác nào làm bên ngành hàng không cho em hỏi tí: nếu đi máy bay mà mang theo cái chìa khóa ấy thì có bị làm sao không và trong trường hợp họ phát hiện bắt phải bỏ ra thì làm thế nào?
Các cụ làm bên ngành hàng không thì cụ phải vào box mấy bay chứ ở đây toàn cụ làm bên ngành mặt đất thôi.

Cò Mếu

Xe đạp
Kính các bác,
Có làm sao đâu bác nó chỉ là cái chìa khoá thôi mà,hộ bắt để hết đồ vào cái giỏ chạy qua máy soi chiếu là ok thôi

meomyh

Xe đạp
Có làm sao đâu bác nó chỉ là cái chìa khoá thôi mà,hộ bắt để hết đồ vào cái giỏ chạy qua máy soi chiếu là ok thôi
Không phải bác ạ! Nếu là chìa khóa bình thường thì nói làm gì. Em hỏi vậy là do cái chìa khóa này là chìa khóa điện tử và nó liên tục phát sóng để tương tác với các cảm biến trên xe nhưng em không biết là cường độ mạnh yếu thế nào và liệu có ảnh hưởng gì đến các thiết bị điện tử trên máy bay không?
Bác nào làm bên Hyundai thử hỏi "chiên da" bên đấy rồi giải đáp cho anh em cái nhẩy!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Không phải bác ạ! Nếu là chìa khóa bình thường thì nói làm gì. Em hỏi vậy là do cái chìa khóa này là chìa khóa điện tử và nó liên tục phát sóng để tương tác với các cảm biến trên xe nhưng em không biết là cường độ mạnh yếu thế nào và liệu có ảnh hưởng gì đến các thiết bị điện tử trên máy bay không?
Bác nào làm bên Hyundai thử hỏi "chiên da" bên đấy rồi giải đáp cho anh em cái nhẩy!
Chìa khóa thong minh trên xe Hyundai đã có gần 10 năm nay rồi nhưng em chưa thấy khách hàng nào claim về vụ đi máy bay bị làm sao cả nên chắc không việc gì các cụ ạ!

langtulanhlung

Xe điện
1000km mà thay thì cụ cẩn thận quá. e nghĩ lần đầu tiên thò tầm 3500 thay lá vừa.
Cái vụ thay dầu thì nên theo hướng dẫn của nhà sx, 500 km thay dầu, 1000 km thay dầu, lọc dầu sau đó 5000 KM. Đối với động cơ đốt trong thì chạy doda ác cơ cấu chưa trơn tạo ra ma sát cho nên 500 km thay dầu là khuyến cáo của nhà sx, tóm lại các bác không nên tiếc mà bỏ qua công đoạn bảo trì này.

thudo

Xe buýt
xe e at1.0 đã đi 1v, đi trong phố có điều hòa xe báo 9.8l/100 km và tốc độ tb là 15km/h. mức tiêu thụ cao hay đồng hồ hỏng vậy các cụ?

hunglqict

Xe hơi
xe e at1.0 đã đi 1v, đi trong phố có điều hòa xe báo 9.8l/100 km và tốc độ tb là 15km/h. mức tiêu thụ cao hay đồng hồ hỏng vậy các cụ?
đồng hồ đo k đúng đâu cụ, e nghĩ rơi vào 8l/100km

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các bác chạy i10 có ai độ chức năng tự động lock cửa theo tốc độ chưa ạ ? Nếu chính hãng thì càng tốt. Các bác chia sẻ kinh nghiệm chút đi ạ :))
p/s : e định ra ngoài làm thì mấy chú thợ nói sợ ảnh hưởng đến chức năng có sẵn (chìa khóa thông minh).

le_loi

Xe hơi
Em đang muốn mua một em i10 màu cam, 1.0AT hoặc 1.2AT, cụ nào làm sale cho em xin cái giá vào mail ngockhanh_db@yahoo.com để em nghiên cứu được không ạ!

hunglqict

Xe hơi
Các bác chạy i10 có ai độ chức năng tự động lock cửa theo tốc độ chưa ạ ? Nếu chính hãng thì càng tốt. Các bác chia sẻ kinh nghiệm chút đi ạ :))
p/s : e định ra ngoài làm thì mấy chú thợ nói sợ ảnh hưởng đến chức năng có sẵn (chìa khóa thông minh).
e ngồi hóng, dòng avante là tự động lock cửa đấy cụ
hay xem công nghệ của avante thế nào rồi vào hãng nhờ mấy anh thợ độ trên Gi10? :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
e ngồi hóng, dòng avante là tự động lock cửa đấy cụ
hay xem công nghệ của avante thế nào rồi vào hãng nhờ mấy anh thợ độ trên Gi10? :D
Ra ngoài làm thì chỉ vài trăm nghìn k hiểu tại sao a Công lại nỡ cắt k biết nữa :((