[Thảo luận] hỏi đường đi tảm đảo

x1_2548

Xe tải
Nhờ mod chút, e ko biết post vào đâu đành post vào đây. Nếu sai box mod move giúp e về đjngs box nhé
Có cụ nào đã đi Tam Đảo bằng đường cao tốc Hà Nôị Lào Cai chưa ạ? Đường đó đi thế nào ạ. Có cần lưu ý gì không ạ?

drumer

Xe tăng
cháu nhớ ko nhầm thì trên OF có mấy chục thớt hỏi đường đi Tam đảo rùi đấy ạ,cụ chịu khó lục lại đi nhé

honza

Xe tải
Hỏi lại chủ thớt: Cái đường cao tốc HN LC chạy được rồi à? Bắt đầu từ đâu và đi qua đâu cụ??????
Còn nếu cụ từ HN đi Tam đảo thì qua Vĩnh yên là chuẩn nhất rồi!

trungpk

Đi bộ
Em thấy tương đối xe chạy vào đường đó mà cụ!
Chắc cụ nhầm rồi. Đường cao tốc NB-LC đã xong đâu. Đoạn mà cụ thấy xe chạy vào chắc là đường đi Thái Nguyên đấy ạh.(đoạn Kim Anh- Sóc Sơn)

anhtho

Xe ngựa
Em mới đi về, bắt đầu từ Vĩnh Phúc (trên đường đi hồ Đại lải), từ đó tới đường rẽ lên Tam đảo khá gần. Hồi em đi thì chưa xong hẳn nên vài chỗ vẫn phải đi men sang làn đối diện. Khả năng tới giờ này là đi được.

kienvinh

Xe lăn
Cho em hỏi là đi quốc lộ 23 (từ cao tốc bắc Thăng Long - Nội Bài rẽ trái đoạn qua Nam Hồng) để đi đến Phúc Yên thì đường có ổn không?

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
[Duong nay ok lam. Chi con 1 doan ngan dang lam ko dang ke
QUOTE=kienvinh;14493588]Cho em hỏi là đi quốc lộ 23 (từ cao tốc bắc Thăng Long - Nội Bài rẽ trái đoạn qua Nam Hồng) để đi đến Phúc Yên thì đường có ổn không?[/QUOTE]

salamalicom

Xe đạp
Đường Nội Bài -Lào Cai chưa đi được đâu các bác ơi đi quốc lộ 2 lên Vĩnh yên là chuẩn nhất đường ngon cả rồi coi chừng
Bắn tốc độ nhé đoạn đầu và cuối Phúc yên và đoạn Vĩnh yên

kienvinh

Xe lăn
Em hỏi ở thớt khác nhưng không có phản hồi nên cho em hỏi lại ở đây nhé:

Theo Google Map thì nó chỉ đường thế này: Từ Hà Nội đi qua cầu Thăng Long, lên đường Bắc Thăng Long Nội Bài rồi đi AH14 (chính xác AH14 gọi là quốc lộ 14 hay thía nào các bác nhể?) rất ngoằn nghoèo rồi đến tỉnh lộ 302, thẳng lên Tam Đảo. Như hình dưới đây. Em có thắc mắc và dự định đi theo cách khác ở khu vực đánh dấu (1) và (2):

(1) Khi đang trên đường cao tốc Bắc Thăng Long - Nội Bài thì em không phi thẳng lên Nội Bài như Google nó chỉ mà em rẽ trái ở đoạn Nam Hồng, đi theo QL23 rồi nhập vào AH14 ở đoạn Phúc Yên như em zoom to ra dưới đây:

(2) Nếu không rẽ như trình bày ở (1) thì đến mạn Nội Bài em không đi theo AH14 như Google chỉ, mà em đi đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai đến mạn Tam Hợp - Hương Sơn gì đó thì em rẽ vào TL302. Nhìn bản đồ thì có vẻ ổn hơn nhưng thực tế thì không biết thía nào? Ngay cả yếu tố phí đường cao tốc cũng là một yếu tố em muốn hỏi nữa vì suy cho cùng thì cung đường này cũng chỉ mấy chục km, không bõ lắm.

Cám ơn các cụ tư vấn.

trongtuan

Xe tăng
Tất cả những phương án mà cụ sáng tạo ra đều rất khả thi nhưng không phải áp dùng tại thời điểm này, có lẽ là ... vài ba năm nữa. Cụ tứ đi theo lộ trình dư này là lành nhất nhé.
- Qua cầu TL thẳng tiến đến ngã tư có vòng binh biển báo rẽ phải là đi Phủ Lỗ, đi thẳng là sân bay quốc té Nội Bài, rẽ trái là Vĩnh Yên thì cụ rẽ trái đi qua TX Phúc Yên chú ý là gần đến TX nó có cái cầu vượt cụ đảm bảo đúng tốc độ và đừng vượt là được, qua đó thì cụ vào đến TX Phúc Yên cụ cứ thẳng tiến chú ý mấy cái đèn đỏ nhé vì nó khuất tầm nhìn và điện ở đây nó hơi yếu nên nó hay nhảy số linh tinh cụ mà ko tinh mắt đảm bảo là ... xong. Vẫn là thẳng tiến cụ sẽ đi đến Thành Phố Vĩnh Yên cụ đi qua Big C Vĩnh Phúc (bên tay trai hướng đi của cụ) rối đến bến xe Vĩnh Yên cụ lại thẳng tiến khoảng 3km nữa và qua 4 cái đèn xanh đèn đỏ (nhớ là xanh thì đi, đỏ dừng lại nhé) đến cái thứ 4 thì cụ rẽ tay phải cà cứ thế thẳng tiến không rẽ vào đâu, cứ đi thẳng 20 KM (10km đường đèo núi) nữa là cụ ...hết đường đi bằng oto và đó là TAM ĐAO.

kienvinh

Xe lăn
Có phải ý cụ là đi như thế này phải không? Cái route này em chôm của mấy cụ bên hội xe đạp:

(Mầu chỉ thị không rõ lắm. 4 đoạn tím - xanh thẫm - xanh lá cây - đỏ = magenta - blue - green - red).

Cho em hỏi là nếu đi như này (về mặt hình học là ngắn nhất) thì sao? Cách này đi qua cầu Thăng Long một đoạn là rẽ trái sang QL23 luôn. Không có ai chỉ dẫn đi theo cách này cả. Em chỉ thắc mắc tại sao thôi, có lẽ đường xấu?

trongtuan

Xe tăng
Cụ đi theo QL 2 nhé, QL 23 đường xấu vòng vèo đi qua Mê Linh khó đi lắm.
Ờ mà cụ lên Tam Đảo nghỉ hay đi công cán vậy?

Nhờ mod chút, e ko biết post vào đâu đành post vào đây. Nếu sai box mod move giúp e về đjngs box nhé
Có cụ nào đã đi Tam Đảo bằng đường cao tốc Hà Nôị Lào Cai chưa ạ? Đường đó đi thế nào ạ. Có cần lưu ý gì không ạ?
Cụ thừa tiền đổ xăng hay dư thời gian vậy. Cao tốc Hà Nội - Lào Cai đấu nối tại nút Thăng Long - Nội Bài rùi, từ đó lên Vĩnh Yên khoảng 30 km, nhấn nhá một lúc là đến Tam Đảo mà cụ còn định vòng vèo đâu nữa ạ

trongtuan

Xe tăng
Cụ thừa tiền đổ xăng hay dư thời gian vậy. Cao tốc Hà Nội - Lào Cai đấu nối tại nút Thăng Long - Nội Bài rùi, từ đó lên Vĩnh Yên khoảng 30 km, nhấn nhá một lúc là đến Tam Đảo mà cụ còn định vòng vèo đâu nữa ạ
Cụ mới là người thừa tiền đổ xăng và dư thời gian đấy ợ.....

Cho em hỏi là đi quốc lộ 23 (từ cao tốc bắc Thăng Long - Nội Bài rẽ trái đoạn qua Nam Hồng) để đi đến Phúc Yên thì đường có ổn không?
Đi được cụ ạ, nhưng nhớ khi ra quốc lộ 2 thì ra ngã tư thị xã Phúc Yên, còn nếu ra ngã tư Tiền Châu thì vẫn bị thu phí
Giảm được 25 k đấy cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Nói thế thì dễ hiểu rồi vì trước em có tham gia thi công trên Toyota, từ đấy em đi về nhà suốt, coi như nửa đường đi Tam Đảo rùi còn gì.

P.Long

Xe hơi
Đường Nội Bài -Lào Cai chưa đi được đâu các bác ơi đi quốc lộ 2 lên Vĩnh yên là chuẩn nhất đường ngon cả rồi coi chừng
Bắn tốc độ nhé đoạn đầu và cuối Phúc yên và đoạn Vĩnh yên
Em cũng nghĩ giống cụ này ạ, chúc cụ chủ thớt có chuyến đi an toàn, vui vẻ.