[Thảo luận] hỏi đường đi tảm đảo

bau67

Xe container
Cho em hỏi là nếu đi như này (về mặt hình học là ngắn nhất) thì sao? Cách này đi qua cầu Thăng Long một đoạn là rẽ trái sang QL23 luôn. Không có ai chỉ dẫn đi theo cách này cả. Em chỉ thắc mắc tại sao thôi, có lẽ đường xấu?
Qua cầu Thăng Long, sắp đến cầu vượt kế tiếp (khu công nghiệp) thì rẽ phải khôngt lên cầu, chui qua gầm cầu vượt, qua khu CN, qua nhà máy Bia, đến hồ 3 góc thì đi thẳng, qua Thanh Tước rồi vào Phúc Yên, rẽ trái đi Vĩnh Yên, Tam Đảo. Đường đẹp ạ !

langthang16

Xe hơi
Em hỏi ở thớt khác nhưng không có phản hồi nên cho em hỏi lại ở đây nhé:

Theo Google Map thì nó chỉ đường thế này: Từ Hà Nội đi qua cầu Thăng Long, lên đường Bắc Thăng Long Nội Bài rồi đi AH14 (chính xác AH14 gọi là quốc lộ 14 hay thía nào các bác nhể?) rất ngoằn nghoèo rồi đến tỉnh lộ 302, thẳng lên Tam Đảo. Như hình dưới đây. Em có thắc mắc và dự định đi theo cách khác ở khu vực đánh dấu (1) và (2):

(1) Khi đang trên đường cao tốc Bắc Thăng Long - Nội Bài thì em không phi thẳng lên Nội Bài như Google nó chỉ mà em rẽ trái ở đoạn Nam Hồng, đi theo QL23 rồi nhập vào AH14 ở đoạn Phúc Yên như em zoom to ra dưới đây:

(2) Nếu không rẽ như trình bày ở (1) thì đến mạn Nội Bài em không đi theo AH14 như Google chỉ, mà em đi đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai đến mạn Tam Hợp - Hương Sơn gì đó thì em rẽ vào TL302. Nhìn bản đồ thì có vẻ ổn hơn nhưng thực tế thì không biết thía nào? Ngay cả yếu tố phí đường cao tốc cũng là một yếu tố em muốn hỏi nữa vì suy cho cùng thì cung đường này cũng chỉ mấy chục km, không bõ lắm.

Cám ơn các cụ tư vấn.
AH không phải là quốc lộ cụ ah, mà AH là tuyến đường xuyên á, tiếng anh là Asian Highway, viết tắt AH, là một dự án nối liền các quốc gia châu Âu và châu Á do Ủy ban Kinh tế Xã hội châu Á Thái Bình Dương Liên Hiệp Quốc (ESCAP) khởi xướng, để nối liền các tuyến đường cao tốc châu Á. Đây là một trong 3 dự án phát triển hạ tầng giao thông châu Á (Asian Land Transport Infrastructure Development - ALTID), được ESCAP công bố tại kỳ họp thứ 48 năm 1992, bao gồm Đường Xuyên Á (Asian Highway - Viết tắt là AH), Đường sắt xuyên Á (Trans-Asian Railway - TAR)) và dự án tạo thuận lợi cho vận tải đường bộ.
ở VN, có AH1 và AH14, AH1 từ cửa khẩu Mộc Bài - Tây Ninh qua quốc lộ 22 đến Tp.HCM cắt với quốc lộ 1A và theo QL1A lên cửa khẩu Hữu nghị Lạng sơn qua trung quốc
còn AH14, Tuyến khởi đầu từ Hải Phòng, dựa trên quốc lộ 5A qua thành phố Hải Dương, thành phố Hà Nội, dựa trên quốc lộ 2 và quốc lộ 70 qua Vĩnh Yên, Việt Trì, Yên Bái, Lào Cai. Tổng chiều dài là 446 km.
bên cạnh đó còn có AH15 và AH16 nhưng độ dài trên lãnh thổ VN rất ngắn, và 2 tuyến này nằm ở các tỉnh miền trung tây nguyên giao cắt với AH1.

Theo hiểu biết của em thì như vậy ạ

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Cụ đi theo PÁn 1 ấy nhé. Đường rộng đẹp, thoáng mà lại tránh đc 1 trạm thu phí. Mấy hnay e đi suốt vì đang làm ctrinh ở Vĩnh Yên. Đi gần và nhanh hơn đc 15 đến 20p cụ nhé.
Đường này thỉnh thoảng có xxx ở chỗ nhà máy bia HN và đèn đỏ khi gần đến Phúc Yên.

Chỉnh sửa cuối:

tamdao

Xe tăng
Nhờ mod chút, e ko biết post vào đâu đành post vào đây. Nếu sai box mod move giúp e về đjngs box nhé
Có cụ nào đã đi Tam Đảo bằng đường cao tốc Hà Nôị Lào Cai chưa ạ? Đường đó đi thế nào ạ. Có cần lưu ý gì không ạ?
Em làm việc ở trên Tam đảo, cuối tuần lại về hà nội, em đã thăm dò mọi con đường và xin chỉ dẫn bác thế này:
đường cao tốc HN-LC vẫn đang đổ đất làm nền, đền bù giải tỏa còn lâu lắm, dự kiến tết công gô mới xong, nếu xong thì đi tam đảo cực ngon luôn vì có đường dẫn xuống km6 QL2B.
Hiện tại bác cứ đi thế này: gần đến nội bài, qua trạm soát vé (mà đến giờ chúng nó vẫn thu tiền mới củ chuối chứ) thì rẽ trái ở ngã tư, đi theo QL2 lên thị xã phúc yên rồi đến vĩnh yên, qua cầu vượt trước BigC vĩnh yên thì bác rẽ phải đi theo đường nguyễn tất thành, đến ngã tư chùa hà thì rẽ phải tiếp, rồi cứ thế theo đường QL2b này mà đi tam đảo. chú ý đoạn qua phúc yên và vĩnh yên thì hầu như ngày nào cũng bắn, nhất là thấy xe Getz 88K-4744 thì đích thị phía trước có xxx bắt xe quá tốc độ, kể cả 2b cũng tóm.
Riêng em thì bây giờ hay đi đường tắt qua khu CN bình xuyên, đường vào khu CN BÁ thiện 2 rồi đi Quang HÀ thì đến chân núi luôn, đường này tha hồ tít ga mà không sợ bắn, tuy nhiên đường này phải thuộc đường mới đi được

ngaynha

Xe tăng
Em làm việc ở trên Tam đảo, cuối tuần lại về hà nội, em đã thăm dò mọi con đường và xin chỉ dẫn bác thế này:
đường cao tốc HN-LC vẫn đang đổ đất làm nền, đền bù giải tỏa còn lâu lắm, dự kiến tết công gô mới xong, nếu xong thì đi tam đảo cực ngon luôn vì có đường dẫn xuống km6 QL2B.
Hiện tại bác cứ đi thế này: gần đến nội bài, qua trạm soát vé (mà đến giờ chúng nó vẫn thu tiền mới củ chuối chứ) thì rẽ trái ở ngã tư, đi theo QL2 lên thị xã phúc yên rồi đến vĩnh yên, qua cầu vượt trước BigC vĩnh yên thì bác rẽ phải đi theo đường nguyễn tất thành, đến ngã tư chùa hà thì rẽ phải tiếp, rồi cứ thế theo đường QL2b này mà đi tam đảo. chú ý đoạn qua phúc yên và vĩnh yên thì hầu như ngày nào cũng bắn, nhất là thấy xe Getz 88K-4744 thì đích thị phía trước có xxx bắt xe quá tốc độ, kể cả 2b cũng tóm.
Riêng em thì bây giờ hay đi đường tắt qua khu CN bình xuyên, đường vào khu CN BÁ thiện 2 rồi đi Quang HÀ thì đến chân núi luôn, đường này tha hồ tít ga mà không sợ bắn, tuy nhiên đường này phải thuộc đường mới đi được
Đi như bác là chuẩn rồi.
Phiền bác chụp ảnh google cái đoạn chữ to E tham khảo với, chưa đi thế lần nào.Tks bác!!!

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Sao ko qua Mê Linh mà lại lên tận NB làm gì hả cụ?

Thangbvtc

Xe máy
Sao bọn Google nó chỉ dẫn cao tốc đoạn từ đầu đường số 2 đến đường cắt ngang khu công nghiệp Bình Xuyên đi được rùi, chẳng lẽ bọn google map nó cập nhật sai.

Dream Vịt

Xe hơi
Em mới đi về, bắt đầu từ Vĩnh Phúc (trên đường đi hồ Đại lải), từ đó tới đường rẽ lên Tam đảo khá gần. Hồi em đi thì chưa xong hẳn nên vài chỗ vẫn phải đi men sang làn đối diện. Khả năng tới giờ này là đi được.

nadungx

Xe tải
may quá, mai em đi vớ đc cái này :) cảm ơn các cụ

Thangbvtc

Xe máy
Em mới đi về, bắt đầu từ Vĩnh Phúc (trên đường đi hồ Đại lải), từ đó tới đường rẽ lên Tam đảo khá gần. Hồi em đi thì chưa xong hẳn nên vài chỗ vẫn phải đi men sang làn đối diện. Khả năng tới giờ này là đi được.

Bác chạy theo đường nào? đoạn cao tốc Hà nội lào cai từ chỗ bắt vào quốc lộ 2 đi được chưa.

Hay là bác vẫn chạy lên Vĩnh Yên