Hỏi đường đi Mù Cang Chải

datinh

Xe container
......
Hà Nội - Láng Hòa Lạc - Sơn Tây - qua cầu Trung Hà rẽ trái đi Thanh Thủy...Có món tắm nước nóng Hay lắm.!.:69:

3Lazang

Xe tăng
Lưu ý bác là ở Tú lệ có 1 suối nước nóng tắm miễn phí :))
Trên đường lên, khi đến dốc bắt đầu vào Tú lệ , phía bên phải Bác để ý có 1 biển " nhận trông xe tắm suối" Chỉ thế thôi :21: Điều hay của nó là có 2 cái bể tắm nóng thì tất cả đều rất tự nhiên ...nuy 99% :P hay lắm đấy nhưng chụp ảnh , quay phim thì phải từ xa chứ ko là bị từ chối đó . chúc bác tự nhiên nhé . em nhớ có 1 câu nói " tất cả cởi truồng thì thằng mặc quần là thằng khiêu dâm: :21: :)):))

dxpac

Xe buýt
Lưu ý bác là ở Tú lệ có 1 suối nước nóng tắm miễn phí :))
Trên đường lên, khi đến dốc bắt đầu vào Tú lệ , phía bên phải Bác để ý có 1 biển " nhận trông xe tắm suối" Chỉ thế thôi :21: Điều hay của nó là có 2 cái bể tắm nóng thì tất cả đều rất tự nhiên ...nuy 99% :P hay lắm đấy nhưng chụp ảnh , quay phim thì phải từ xa chứ ko là bị từ chối đó . chúc bác tự nhiên nhé . em nhớ có 1 câu nói " tất cả cởi truồng thì thằng mặc quần là thằng khiêu dâm: :21: :)):))
Nếu mà 2 bể riêng rẽ nam nữ thì nuy làm gì:)):)):))

ngcom

Xe tải
Bác ơi, người bán có thịt cho mình không ạ, nếu thịt thì mình còn mang về được chứ mua cả con về thì em chịu.
Thích thì dân bản họ thịt cho luôn bác ah.
Nhưng theo tôi, tốt nhất là mua lợn sống mang về thì tươi và ngon hơn , bác ko biết làm thì thuê đội bán thịt lợn ở ngoài chợ gần nhà bác nó làm cho , nhanh lắm, chỉ 1 nồi 5 lít nước sôi và 30 phút là xong cả con lợn 50 cân chứ chẳng phải 7,8 cân đâu.
Tôi thề là đúng 30' và 5lít nước sôi mà làm xong luôn, vì tận mắt chứng kiến rồi, ko thể tin đc nữa

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em đi cùng gia đình nên không sài được món này
Sài tốt chứ bác, có cả khu cho gia đình mà, bể bơi có mái che đàng hoàng nhé. Bọn em thỉnh thoảng mấy gia đình vẫn rủ nhau lên đấy chơi có sao đâu!

offroad

Xe buýt
các bác cho em hỏi thêm là từ Mù Cang Chải lên Than Uyên rẽ sang Sapa đường xá thế nào ạ ???

BoTho

Xe tải
các bác cho em hỏi thêm là từ Mù Cang Chải lên Than Uyên rẽ sang Sapa đường xá thế nào ạ ???
Nếu mục đích của bác là Sapa thì hình như không phải đi qua Than Uyên đâu mà đi ngang qua Mường Lò rồi đến Tam Đường (hình như thế em không nhớ chính xác), gặp ngã ba Bình Lư rẽ phải rồi vượt đèo Hoàng Liên là đến ngay Sapa (chỗ gần bến xe Sapa). Nếu bác rẽ trái thì là đi Điện Biên - Lai Châu. Đường thì đoạn này đẹp hơn đoạn Thanh Sơn (Phú Thọ) lên Mù Cang Chải bác ạ. Hôm em đi bằng Santa FE hết đúng 12 tiếng đồng hồ tính từ Hà Nội (Bao gồm khoảng 2 tiếng nghỉ ngơi, ăn trưa, "LÁI" dọc đường :D....

Còn nếu bác còn qua Than Uyên nữa thì em không biết vì chưa đi. So-zi bác :D

Chỉnh sửa cuối:

offroad

Xe buýt
thanks bác BoTho !!
em đi đường 32 mà bác, từ Mù Cang Chải đi thẳng qua Than Uyên đến Huổi Khe mới có ngã 3: rẽ phải sang Sapa, còn rẽ trái thì ra Tam Đường (Phong Thổ, Lai Châu)
còn đến Than Uyên mà rẽ trái theo đường 279 thì sang Tuần Giáo

bác đi 12h HN-Sapa à ?? nhà em đi chậm tham quan là chính nên nghỉ lại MCC 1 đêm, hôm sau mới đi Sapa

Chỉnh sửa cuối:

Vietroad111

Xe buýt
từ TPYên Bái lên Mù cang chải là bn Km hả các bác.
E lên YB nhiều rồi mà chr biết lên MCC như thế nào? *-)

Vietroad111

Xe buýt
Em vừa đi về:
HN - YB: 155Km
YB - Nghĩa Lộ: 80Km
Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải: 100Km.
Đường ngon, nếu chạy bình thường thì Vtb = 60Km/h
Còn các cụ chạy kiểu OF thì Vtb khoảng 80km/h.

Em vừa lên, chiến con gà thời tam quốc còn sót lại sau trận Xích Bích, MK tay giằng chân đạp nhưng do đói vẫn ngon. Hì hì.

Đường MCC đoạn Púng Luông vào Nậm Khắt con vợ Santa tóc xù đỏng đảnh ứ thèm đi đành thuê mấy bác đồng bào Mông xe ôm cho nó lành 10Km cả đi cả về 80K (Bắt chẹt cái con Kinh quá) :^):^) bác xe ôm tổ lái cho em vào bên ta luy dương (MK may mà taluy dương chứ ta luy âm thì lạy chúa...) 2 phát sưng bố nó chân lên.

Ra đến Púng luông vào hiệu thuốc mua tý thuốc mà cái con mẹ bán thuốc nó làm đủ nghề: Bán cơm, bán phở, bán xôi, nuôi lợn, trồng rau, .... kiêm bán thuốc tây khiếp thật. Bê xong xô nước gạo, chùi hai tay vào quần xong bán cho e mấy viên thuốc tây. Nó bảo kháng sinh đấy bôi vào khỏi ngay đừng lo. Kinh thật. Mà cuối cùng cũng khỏi thật các bác ạ. Thế mới tài.

Trên đường vào MCC - Gần tới MCC đoạn đèo Khău phạ - gặp con xe téc chở xăng bác tài buồn ngủ hay sao mà tông vào taluy dương gãy mất 1 đoạn hộ lan mềm, khổ cái xe bác ý cháy chỉ còn nước đi bán sắt vụn, cây rừng đoạn đấy khoảng 50m dài cũng chung số phận.:77: may mà cái nhà bác ấy dân đổ xô vào lôi ra được.:77::77::77:

Chuyện em thật 100% Post lên cho các bác thư giãn 1 tý. He he he

Chỉnh sửa cuối:

viso

Xe tải
Em cũng đi xe sedan lên Mù Cang Chải vào dịp 8/3/2009, đường đẹp, ngại nhất lúc qua đèo Khế thôi ạ.

2R+

Xe điện
Các cụ cho hỏi mùa này đi Mù Cang Chải thì cảnh vật có đẹp ko ạ*-)

Dân Nghệ

Xe tăng
Em ở TP Vinh định đi thăm ông chú ở Mù Cang Chải, nhờ các cụ tư vấn cho em đường đi với ạ. E chạy Lac và có lắp thêm Vietmap.

dungcarnival

Xe tăng
Như các kụ chỉ đường ở trên là chuẩn đấy. em chỉ đính chính một chút là từ Thanh Sơn rồi đến Thu cúc, sau đến Văn Chấn ( thuộc Yên Bái,chứ ko phải vào TX Yên bái đâu nhé), rồi đến 3Khe, rồi lên đến Nghĩa Lộ, rồi đến Tú Lệ, rồi đến Mường Kim, rồi đến Mù cang Chải. Nói chung đường rất đẹp, kụ chỉ chú ý là qua một đoạn đèo ở giữa Tú lệ và Mường Kim là hay có sương mù, khoảng 10km, nên kụ phải đi cẩn thận. Mùa này là mùa khô nên ko có hiện tượng sạt núi, còn mùa mưa thì rất hay sạt núi.
Chúc kụ lên đường may mắn. Em tháng nào cũng chạy đường này, em chỉ hay mua cam ở Văn Chấn, cam ở đây rất ngon nhé.

thangtran

Xe tải
có bác nào mới đi cung này không cho em hỏi thăm tình hình đường sá, em đi sedal có ổn không ạ?

doan ngoc hoang

Xe hơi
Theo emm bác nên đi như thế này.HN - láng hòa lạc- sơn tây-cầu trung hà.đến cầu phong châu bác đi qua cầu rẽ trái.đến phú thọ qua thị xã phú thọ đi lên ấm thượng rồi đi đuơg hậu bổng lên YB từ yb đi vào km9 lên mù cang chải thẳng tắp.

inochi

Xe điện
Em muốn hỏi bác là đi dịp cuối tháng 4 liệu qua đèo Khau Phạ có vấn đề gì về đường xá không ?
Chỗ ăn ngủ nghỉ tại MCC có chỗ nào ổn không hả bác
Thanks bác

Như các kụ chỉ đường ở trên là chuẩn đấy. em chỉ đính chính một chút là từ Thanh Sơn rồi đến Thu cúc, sau đến Văn Chấn ( thuộc Yên Bái,chứ ko phải vào TX Yên bái đâu nhé), rồi đến 3Khe, rồi lên đến Nghĩa Lộ, rồi đến Tú Lệ, rồi đến Mường Kim, rồi đến Mù cang Chải. Nói chung đường rất đẹp, kụ chỉ chú ý là qua một đoạn đèo ở giữa Tú lệ và Mường Kim là hay có sương mù, khoảng 10km, nên kụ phải đi cẩn thận. Mùa này là mùa khô nên ko có hiện tượng sạt núi, còn mùa mưa thì rất hay sạt núi.
Chúc kụ lên đường may mắn. Em tháng nào cũng chạy đường này, em chỉ hay mua cam ở Văn Chấn, cam ở đây rất ngon nhé.

lehiep109

Xe hơi
Em cũng hóng đường này dịp 30/4. Ủn thớt này lên nghe ngóng tình hình đường xá