[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

nidea

Xe tăng
Họ chọn những người trẻ tốt nhất của thôi cụ ơi. Như Việt Nam mình để hai ông ẻm U19 đá giữa mà 1 trong 2 ông ẻm đấy được AFC chọn là cầu thủ xuất sắc nhất trận gặp Hàn đó.

Thành phần U23 của mình có nguyên đội hình là U21 đó cụ.
Khang rất triển vọng, sẽ là nhân tố chủ chốt để đá vòng loại Olympic năm tới.

smart_sharp

Xe điện
Việt nam có nền văn hóa, tập tính khá tương đồng với TQ, Hàn, Nhật là điều không bàn cãi đâu các cụ. Giống nhất trong số các quốc gia Đông Nam Á khác (Singapore nhiều người Hoa nhưng cũng tây hóa/quốc tế hóa khá nhiều).

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Việt nam có nền văn hóa, tập tính khá tương đồng với TQ, Hàn, Nhật là điều không bàn cãi đâu các cụ. Giống nhất trong số các quốc gia Đông Nam Á khác (Singapore nhiều người Hoa nhưng cũng tây hóa/quốc tế hóa khá nhiều).
Em nghĩ là không giống đâu cụ ơi. Thời xưa, vua Hàn chỉ dám xưng là quân, mặc áo tím, còn ta xưng đế, mặc áo vàng. Nói chung người Việt ta nhường dưới, kính trên nhưng không hề sợ trên. Điều này đang phát huy tác dụng tốt trong bóng đá. Vào trận, HLV bảo tìm cách mà ăn Hàn, một đội cửa trên, đi, thế là các cầu thủ của ta tìm cách ăn Hàn thật, chứ không hề sợ sệt. :D Trong khi đó, HLV Thái đang cầu cho Mã thắng Việt Nam, chứng tỏ khá thiếu tự tin với việc cầm hòa được Hàn.

fundraiser

Xe container
Em nghĩ là không giống đâu cụ ơi. Thời xưa, vua Hàn chỉ dám xưng là quân, mặc áo tím, còn ta xưng đế, mặc áo vàng. Nói chung người Việt ta nhường dưới, kính trên nhưng không hề sợ trên. Điều này đang phát huy tác dụng tốt trong bóng đá. Vào trận, HLV bảo tìm cách mà ăn Hàn, một đội cửa trên, đi, thế là các cầu thủ của ta tìm cách ăn Hàn thật, chứ không hề sợ sệt. :D Trong khi đó, HLV Thái đang cầu cho Mã thắng Việt Nam, chứng tỏ khá thiếu tự tin với việc cầm hòa được Hàn.
Ông Srimaka đã sai lầm khi dùng cái trò khích Mã thắng Việt vì nó làm cầu thủ bị tổn thương. HLV còn *** tin cầu thủ đá ăn được Hàn thì ai tin được nữa. Nên Thái dễ thua đậm Hàn. Cái này y chang mấy ông HLV nội của mình ngày xưa. Cứ gặp Thái là so so sánh sánh sánh tính tính toán toán cầu thủ nó mất cmn nhuệ khí.

nidea

Xe tăng
Ông Srimaka đã sai lầm khi dùng cái trò khích Mã thắng Việt vì nó làm cầu thủ bị tổn thương. HLV còn *** tin cầu thủ đá ăn được Hàn thì ai tin được nữa. Nên Thái dễ thua đậm Hàn. Cái này y chang mấy ông HLV nội của mình ngày xưa. Cứ gặp Thái là so so sánh sánh sánh tính tính toán toán cầu thủ nó mất cmn nhuệ khí.
Từ HLV cho đến chuyên gia lên chém chỉ lo nghĩ sao cho hoà Thái thì đá với Thái ăn thế méo nào được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận gặp Hàn, Thái chắc lại chơi bài giống trận gặp Mã, phòng ngự chặt và phản công nhanh, tận dụng khả năng bứt tốc của Suphanat thôi cụ ạ. Trận đá với Mã, Thái đá thấp vậy mà cặp trung vệ còn vắt lưỡi sang một bên, không hiểu trận gặp Hàn thì ra sao? Có lẽ Thái sẽ lùi sâu độ 5, 10m nữa, đá 1/3 sân để tiết kiệm sức chăng?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e tháy bọn thái lọ tinh thần khá kém, kém hơn mình nhiều,

namphong12

Xe lăn
Thua ngay từ trong suy nghĩ thì muốt mùa cũng không thắng được.

cod

Xe buýt
Thua ngay từ trong suy nghĩ thì muốt mùa cũng không thắng được.
Thua ngay cả ở cách tôn vinh 1 thằng cầu thủ chọc thủng lưới U23 Thái ở Sea Games (dù vẫn thua trắng) như kiểu đỉnh cao trăm năm có một. Trong khi đám bây giờ nó đánh khắp châu Á, ko chỉ ở cấp độ U23 thì vẫn làm mấy clip kiểu tiếc nuối này nọ, để rồi bọn fan ngu học nó cuồng theo.

huyleck

Xe điện
Thua ngay cả ở cách tôn vinh 1 thằng cầu thủ chọc thủng lưới U23 Thái ở Sea Games (dù vẫn thua trắng) như kiểu đỉnh cao trăm năm có một. Trong khi đám bây giờ nó đánh khắp châu Á, ko chỉ ở cấp độ U23 thì vẫn làm mấy clip kiểu tiếc nuối này nọ, để rồi bọn fan ngu học nó cuồng theo.
Chắc cụ bảo Q béo, thế thì cụ hơi quá lời chăng, Q đá rất bắt mắt và cảm xúc nên dc lòng người là đúng r, còn khôn dại ntn đã rõ

cod

Xe buýt
Chắc cụ bảo Q béo, thế thì cụ hơi quá lời chăng, Q đá rất bắt mắt và cảm xúc nên dc lòng người là đúng r, còn khôn dại ntn đã rõ
Đá rất bắt mắt và cảm xúc? Bắt mắt thì chỉ là kiểu thi thoảng có đc vài pha đỡ bóng, cứa lòng thôi. Dạng đá kiểu đó thì em thấy Công Phượng nó còn hay hơn, nhiều pha độc diễn tuyệt hơn. Còn "cảm xúc" chắc cụ nghĩ ghi bàn vào lưới Thái và thua nó cảm xúc hơn ghi bàn vào lưới Thái và thắng thì ko có gì tranh cãi cả.

Đó, cụ cũng là 1 người bị ảnh hưởng bởi cái "sợ Thái" đấy :))

fundraiser

Xe container
Bọn làm clip thì cungz chỉ theod trend và ăn like kiếm tiền thôi. Đừng xem đó là chuẩn mực. Trình độ cả nền bóng đá đã và đang tiến lên. Những thành tích các cầu thủ bây giờ thì thế hệ trước chẳng bao giờ mơ được. Và cũng có thể và hi vọng các cháu sau này sẽ đạt thành tích mà lứa hiện tại ko bao giờ dám mơ. Kiểu như đá sòng phẳng với các đội hàng đầu châu Á như Nhật Hàn Iran thì sao? Dù sao lứa cầu thủ hiện giờ đá với mấy đội trên vẫn chật vật như ngày xưa ta đá với Thái Sing vậy.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quyến béo có lỗi lầm và đã bị trả giá. Mong cccm cho em nó làm lại cuộc đời ạ.

nidea

Xe tăng
Đá rất bắt mắt và cảm xúc? Bắt mắt thì chỉ là kiểu thi thoảng có đc vài pha đỡ bóng, cứa lòng thôi. Dạng đá kiểu đó thì em thấy Công Phượng nó còn hay hơn, nhiều pha độc diễn tuyệt hơn. Còn "cảm xúc" chắc cụ nghĩ ghi bàn vào lưới Thái và thua nó cảm xúc hơn ghi bàn vào lưới Thái và thắng thì ko có gì tranh cãi cả.

Về tài năng thì có thể VQ là tài năng nhất thế hệ đó nhưng cũng nên chỉ dừng ở mức vậy.

huyleck

Xe điện

Nhìn đâu cũng thấy địch ntn mệt cụ ơi

khiemds

Xe tải
Hội đồng HLV online Thái đang đề nghị xem xét việc đệ đơn lên AFC về thái độ thi đấu của HQ. Rõ ràng trận đầu đá với ML rất nghiêm túc và hết sức, cho đến trận gặp VN thì lại tính toán rất đáng ngờ!

Thái Lam đang rất buồn vì chung bảng với 2 đội HQ là HQ A và HQ B! 😅
Việt Nam A và Việt Nam B mới đúng chứ cụ

Yelnut

Xe tăng
Ở SG mã biết đôi công với Việt Nam là tự sát nên mới thủ nhằm đưa trận đấu vào loạt luân lưu may rủi. Trận này Mã đã bị loại. Thủ để làm gì. Đôi công 1 trận chia tay giải và cống hiến cho khán giả.
Ta ép mãi cho Mã mệt rồi ghi bàn thôi ! Đội U23 này giàu tính tấn công hơn U23 của ông Park mà !
Giải trẻ, HLV da trắng thì những trận thủ tục thế này sẽ cho các cháu chưa được đá vào sân. Cho các cháu vờn chán rồi mình chọc cho 2 trái, đảm bảo vỡ trận ạ.
Đá như thế nào thì là do HLV quyết định. Thua 2 trận rồi, chắc chắn bị loại rồi nhưng HLV cũng không muốn nhận được cả ba trận thua. Kỳ vọng của người hâm mộ, tương lai của HLV và cầu thủ... Thua trận cuối họ vẫn còn nhiều thứ để mất.

Xechaybangcom

Xe điện
Theo em thì Việt Nam mình là sự giao thoa của nhiều nền văn minh văn hóa khác nhau. Với lại bản tính của người Việt mình là bao dung, dung hòa nên xếp vào đâu cũng được. :D Mọi yếu tố ngoại lai du nhập vào Việt Nam một thời gian đều bị địa phương hóa hết thành ra nhìn Việt Nam thấy ai cũng giống mà lại hổng giống ai. :D
Chuẩn cụ.
Đến đạo thiên chúa giáo về quê em, cha sứ cũng đi làm lễ cúng giỗ cho các gia đình giáo dân hết, bàn thờ tổ tiên vẫn cắm hương như bình thường.
Bác em, ngày nhỏ cũng theo bà đi nhà thờ. Lớn lên đi vùng kinh tế mới rồi lập nghiệp ở đó. Lúc mất, độ kèn đồng của nhà thờ cũng đến thổi, rồi đội các cụ già cũng đến đọc kinh. Tang lễ mà vui như tết.