[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

HoaMaudon

Xe tăng
Nhưng bọn ĐNA nó vẫn bảo nhiều khi méo phân biệt được bọn Việt với Hán với Hàn.
Việt, Tàu, Hàn, Nhật ... đều là dân ăn đũa, chữ tượng hình (trừ Việt Nam chơi trội chuyển qua chữ latin)
Thái, Cam, Mã Lai ... là văn minh ăn bốc, chữ phạn ạ

nidea

Xe tăng
Cháu ko nghĩ vậy. Nhật giải này vẫn có gì đó chấp chới. Chưa thể hiện bản lĩnh ô lớn như Hàn. Hàn chỉ cần tôn trọng thái lan đá đúng sức như gặp mã thì thái khóc dòng. Trận Hàn - Việt, bọn Hàn khinh địch chủ quan nên mới ra cơ sự. Chứ nó tập trung đá chết bỏ thì mình tuổi gì cưỡng được nó.

vừa xem Nhật- saudi vờn nhau xong thì nếu Vietnam đi tiếp thì Vietnam cũng ko có gì phải ngại cả. Lối đá lẫn con người của Nhật và ả rệp saudi thuaxa Hàn xẻng.
Hàn xẻng đá thế thôi chứ gặp Nhật chắc gì đã ăn được. Cúp Châu Á đội hình mạnh thế gặp Quatar lại bị nó vả cho. HQ đá cậy sức chứ e ko thấy kiểu bề trên như Nhật.

HoaMaudon

Xe tăng
Kể mà VN vẫn dùng chữ nôm chắc thành dân Nam Á luôn mất :))
Không ạ, Nam Á là đội ăn bốc chữ phạn ạ
Việt Nam là theo văn minh Đông Bắc Á, bản chất là vậy, giao thoa chồng lấn và yếu tố khác dẫn đến mình nhận mình vào Đông Nam Á
Về văn minh, Đông Nam Á không có nền văn minh nào ạ

nidea

Xe tăng
mà Việt Nam khỏi lo tránh Nhật nếu nhì bảng C nhé, nhật nó tránh mẹ nó luôn Việt Nam cho nhàn rồi :))
Cụ nói thế Hàn nó lại muốn tránh Nhật thì mình bị loại à =))

nidea

Xe tăng
Việt Nam là theo văn minh Đông Bắc Á, bản chất là vậy, giao thoa chồng lấn và yếu tố khác dẫn đến mình nhận mình vào Đông Nam Á
Nhận vào ĐNA là do vị trí địa lý chứ nhỉ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hàn xẻng đá thế thôi chứ gặp Nhật chắc gì đã ăn được. Cúp Châu Á đội hình mạnh thế gặp Quatar lại bị nó vả cho. HQ đá cậy sức chứ e ko thấy kiểu bề trên như Nhật.
Do phong cách đá thôi cụ ạ. Em xem KLeague với JLeague khác nhau phết. KLeague chơi không khác gì VLeague còn JLeague có hơi hướng Thái League.

HoaMaudon

Xe tăng

nidea

Xe tăng
Nó vẫn nghĩ có tí thượng đẳng ở đó. Việt thì cội nguồn là miền Bắc cũng vùng của Đông Á. Nhưng vẫn chăm chỉ tham gia hội hè Asean hơn. Làm đại ka 1 vùng còn hơn vào làm tiểu đệ cho bọn kia nó sai vặt. Bố éo thèm.
Em tưởng cội nguồn dân tộc phải từ Thanh Nghệ trở ra Bắc chứ nhỉ? Di dân từ biển lên mà.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo em thì Việt Nam mình là sự giao thoa của nhiều nền văn minh văn hóa khác nhau. Với lại bản tính của người Việt mình là bao dung, dung hòa nên xếp vào đâu cũng được. :D Mọi yếu tố ngoại lai du nhập vào Việt Nam một thời gian đều bị địa phương hóa hết thành ra nhìn Việt Nam thấy ai cũng giống mà lại hổng giống ai. :D

mr_nom

Xe buýt
thanks cụ trả lời nha :">

Ga_son

Xe điện
Em tưởng cội nguồn dân tộc phải từ Thanh Nghệ trở ra Bắc chứ nhỉ? Di dân từ biển lên mà.
Kể cả bọn Đông Bắc Á, Hàn, Tàu, Nhật cũng là bọn thổ dân đi từ ĐNÁ lên cụ ạ, cơ mà lúc đi lên thì bọn nó chưa văn minh bọn nó sáng tạo ra văn minh ở nơi mà bọn nó định cư, thực ra thì chắc chỉ có văn minh Hoa Hạ thôi. Hàn, Nhật thì trước đây cũng đc gọi là Man di như VN ta.

nidea

Xe tăng
Do phong cách đá thôi cụ ạ. Em xem KLeague với JLeague khác nhau phết. KLeague chơi không khác gì VLeague còn JLeague có hơi hướng Thái League.
Em thấy phong cách của HQ là phá lối chơi
Theo em thì Việt Nam mình là sự giao thoa của nhiều nền văn minh văn hóa khác nhau. Với lại bản tính của người Việt mình là bao dung, dung hòa nên xếp vào đâu cũng được. :D Mọi yếu tố ngoại lai du nhập vào Việt Nam một thời gian đều bị địa phương hóa hết thành ra nhìn Việt Nam thấy ai cũng giống mà lại hổng giống ai. :D
Ko tìm ra được gốc rễ lịch sử của Việt Nam là điều đáng tiếc nhất.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy phong cách của HQ là phá lối chơi

Ko tìm ra được gốc rễ lịch sử của Việt Nam là điều đáng tiếc nhất.
Cụ nghe tiếng Mường đi rồi sẽ biết gốc của người Kinh là người nào. :D

nidea

Xe tăng
Kể cả bọn Đông Bắc Á, Hàn, Tàu, Nhật cũng là bọn thổ dân đi từ ĐNÁ lên cụ ạ, cơ mà lúc đi lên thì bọn nó chưa văn minh bọn nó sáng tạo ra văn minh ở nơi mà bọn nó định cư, thực ra thì chắc chỉ có văn minh Hoa Hạ thôi. Hàn, Nhật thì trước đây cũng đc gọi là Man di như VN ta.
Em nghĩ trống đồng Ngọc Lũ chứng tỏ Việt có nền văn mình rất sớm. Còn lịch sử của Tàu là lịch sử của các dân tộc bị tiêu diệt.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình không phải là cử đâu..mà là lứa 22 và 23 chỉ chọn được 2 ông trên thui. Nhưng Nhật thì nó cử lun U21 đấy.
Họ chọn những người trẻ tốt nhất của thôi cụ ơi. Như Việt Nam mình để hai ông ẻm U19 đá giữa mà 1 trong 2 ông ẻm đấy được AFC chọn là cầu thủ xuất sắc nhất trận gặp Hàn đó.

Thành phần U23 của mình có nguyên đội hình là U21 đó cụ.

fundraiser

Xe container
Người Việt là vùng có nền văn hóa mạnh đó cụ. Em gần đây có nghe mấy bài của bọn Tàu nó phân tích là tại sao người Hoa ở ĐNA thì phát triển mạnh và thành cộng đồng nhưng ở Việt nam thì kém, chẳng có vị thế gì, chưa kể giờ cộng đồng cực kỳ yếu bất chấp lý do 2 nước có đường biên giới với nhau và giống nhau nhiều thứ. Tất nhiên không phủ nhận công của cụ Duẩn hồi 1979 nhưng sau khi bình thường hóa và người Trung cũng có sang định cư nhưng ko còn được như xưa nữa. 1 phần là Việt nam là đất nước có nền văn hóa mạnh. Người Hoa lại bị đồng hóa vào người Việt.

cowboy1982

Xe buýt
Hội đồng HLV online Thái đang đề nghị xem xét việc đệ đơn lên AFC về thái độ thi đấu của HQ. Rõ ràng trận đầu đá với ML rất nghiêm túc và hết sức, cho đến trận gặp VN thì lại tính toán rất đáng ngờ!

Thái Lam đang rất buồn vì chung bảng với 2 đội HQ là HQ A và HQ B! 😅
Nếu trận hoà kia mà sảy ra ở loạt trận thứ 3 thì cũng có lý do để suy nghĩ như trên cụ nhỉ??? Nhưng đây ở loạt trận thứ 2..Team A còn chưa chưa biết có vào đc tứ kết hay k???nói gì đến thả cho Team B ...