Chi hội Hỏi - Đáp. Các vấn đề liên quan đến kỹ thuật của dòng xe Nissan cho thành viên HNC

Cụ cho cái giá tình thương/ mến thương để các Cụ/ mợ HNC còn cân nhắc trước khi tiến hành, cám ơn cụ.
Rổ giá là 3 củ, tháo lắp tận nơi, làm khoảng 2 ngày la xong. Nếu hôm nào e rảnh có thể làm xong trong ngày bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Kính thưa các bác,

Chẳng là em mới tậu được một em Nissan VIP Cedric 3.0 đời 93. Hiện tại em chưa biết chỗ gara nào có kinh nghiệm sửa chữa và bảo dưỡng về mấy dòng xe cổ này. Các bác mách giúp em với. Em rất thích chỗ sửa của cái bác này mà ko thể nào tìm được contact của cái bác này cả. Có bác nào giúp được em thì ới em nhé!
http://xenissan.blogspot.com/2009/04/hanh-trinh-tra-lai-ten-cho-em-cua-mot.html

Thanks các bác!

ELX1.3

Xe buýt

kusut8x

Xe hơi
em muốn vac xe đi bảo dưỡng toàn bộ thì bảo dưỡng những gì? chi phí tnào? các cụ các mợ chỉ giáo cho em cái

Begau

Xe đạp
Hoá ra nhiều cụ cũng bị quả taplo rộp giống e. E tiếp tục hóng xem xử lý thế nào. Cụ gì ở Nis Hà Đông hỏi hãng có thông tin gì chưa nhỉ, e thì chỉ lo xử lý nó bị ảnh hưởng đến quả airbag thôi.

tu-bong

Xe buýt
Chào các cụ cùng toàn thể thành viên gia đình nissan.Trước hết em xin chúc các cụ cùng toàn thể gia đình các cụ mạnh khỏe ,thượng lộ bình an.Sau là các cụ cho em hỏi thăm 1 chút ạ.Em gái em có chiếc xe nisan teana cũng đi được vài vạnkm.Nhưng khổ nỗi,từ lúc đi đến giờ chưa bảo dưỡng gì bao giờ.Nay em mới biết,nên lập tức lên cầu cứu các cụ.Các cụ cho em hỏi địa chỉ gara nào tin tưởng về chất lượng để bảo dưỡng tông thể ,và chú trọng vào phần điện hơn ,vì gần đây thấy bảo điều hòa kém mát và điện taplo chập chờn .Em xin trân thành cảm ơn các cụ.

Road Too Long

Xe đạp
Kính chào các cụ HNC, em đang có 1 vấn đề đau đầu với con Teana TB xin nhờ các cụ tư vấn. Hiện nay xe em đang bị hiện tượng không nhận head unit và bảng điều khiển trung tâm, do đó không thể kích hoạt được hệ thống giải trí, màn hình đen thui chỉ có 5 cái chấm đen. Bình thường sau khi reset thì ấn vào 5 chấm đó để start hệ thống nhưng giờ treo cứng đơ, ấn vào cứ trơ trơ nhưng camera lùi thì vẫn hoạt động bình thường. Hiện giờ em không thể mở nhạc hoặc chỉnh các chức năng trên mặt điều khiển, điều hòa thì mặc định auto 25 độ, gió ngoài. Em đã mang đi kiểm tra nhiều nơi thì nguồn vào head unit vẫn bình thường, head unit và mặt điều khiển đã gửi về Đài Loan kiểm tra và được kết luận không hỏng hóc. Hôm trước trên ASC dự đoán là do bị hỏng cái hộp điều khiển nằm trong cốp phụ nhưng cái hộp này em cũng đã thay mới do lần trước bị treo màn hình và camera lùi thì đã được bảo hành thay mới hộp điều khiển và màn hình rồi. Các cụ trong HNC đã có ai bị hiện tượng này thì tư vấn giúp em với, em xin trân thành cảm ơn.

lylk

Xe hơi
Hic hic các cụ cứu em với. Em vừa mới post bên box nissan xong.

http://www.otofun.net/threads/440988-man-hinh-teana-ta-sua-o-dau-tot

Các cụ ới, em đang đi con Teana TA. Hôm nọ tự nhiên camera lùi không lên, thế là em mang vào V-Auto Club sửa, om ở đấy tận 3 hôm, cứ bảo là chưa tìm thấy error ở đấu, cuối cùng thấy bảo thay cái IC gì đó mất 1.5 triệu. Mới được có 10 ngày thì hôm nay em bật điện thấy màn hình trắng xóa, chả lên gì. Nhạc CD vẫn chạy bình thường. Camera thì đương nhiên là không lên rồi. Em đoán cái màn hình bị làm sao.

Các cụ tư vấn em xem đem xe vào đâu sửa phần điện tử/audio-video giỏi với. Có garage nào của member nhà mình không nhỉ? Chứ đem vào V-Auto nó lại om xe em mấy hôm nữa thì có mà tức điên.

Cám ơn các cụ trước nhá.

Mistral

Xe tải
Các bác HNCers cho em hỏi với, xe teana đảo lốp theo kiểu đảo chéo, hay đảo thẳng ? Ở trang 1 bác Tùng nói là đảo chéo, nhưng e xem manual của xe Nissan Altima và Maxima thì đều thấy bảo là đảo thẳng (bánh sau lên trước, bánh trước xuống sau, giữ nguyên phía). Bác nào vào confirm giúp e. Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

Mistral

Xe tải
Kính chào các cụ HNC, em đang có 1 vấn đề đau đầu với con Teana TB xin nhờ các cụ tư vấn. Hiện nay xe em đang bị hiện tượng không nhận head unit và bảng điều khiển trung tâm, do đó không thể kích hoạt được hệ thống giải trí, màn hình đen thui chỉ có 5 cái chấm đen. Bình thường sau khi reset thì ấn vào 5 chấm đó để start hệ thống nhưng giờ treo cứng đơ, ấn vào cứ trơ trơ nhưng camera lùi thì vẫn hoạt động bình thường. Hiện giờ em không thể mở nhạc hoặc chỉnh các chức năng trên mặt điều khiển, điều hòa thì mặc định auto 25 độ, gió ngoài. Em đã mang đi kiểm tra nhiều nơi thì nguồn vào head unit vẫn bình thường, head unit và mặt điều khiển đã gửi về Đài Loan kiểm tra và được kết luận không hỏng hóc. Hôm trước trên ASC dự đoán là do bị hỏng cái hộp điều khiển nằm trong cốp phụ nhưng cái hộp này em cũng đã thay mới do lần trước bị treo màn hình và camera lùi thì đã được bảo hành thay mới hộp điều khiển và màn hình rồi. Các cụ trong HNC đã có ai bị hiện tượng này thì tư vấn giúp em với, em xin trân thành cảm ơn.
Vẫn chưa giải quyết được hả Nam. Thế này thì đau đầu thật :(

Mistral

Xe tải
Em vừa gọi điện hỏi tư vấn kỹ thuật nissan thì được bảo là lốp teana BrIdgestone 205/65 R16 kiểu hoa Turanza GR90 thì là đảo thẳng: trước trái - sau trái // trước phải - sau phải. Bác chủ tịch check xem có cần phải sửa lại ở trang 1 ko nhé.

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Xin lỗi các cụ vì thời gian vừa qua e hơi bận nên bỏ bê công việc hội mình một chút.
Mọi thắc mắc của các bác e sẽ cố gắng trả lời trên box nhà mình để anh e cùng biết. Ngoài ra trong trường hợp khẩn cấp các cụ cótherer gọi điện trực tiếp để e tư vấn cho các cụ ợ.

Road Too Long

Xe đạp
Vẫn chưa giải quyết được hả Nam. Thế này thì đau đầu thật :(
Vẫn chưa được anh ạ, kiểm tra điện đóm các kiểu rồi, ngon lành, nguồn nghiếc đủ cả thế mà cái head unit với cái mặt điều khiển vẫn không có động thái hoạt động gì cả. Hôm trước gửi cả head unit với mặt đk về Đài Loan kiểm tra thì không sao, màn hình với hộp điều khiển trong cốp phụ thì mới thay. Bế tắc toàn tập anh ạ :((

Hung Quoc

Đi bộ
Tôi có ý định mua xe Nissan Firo 2.4cm3, sx 1992. Tôi đang quan tâm xem dòng xe này có bền k? có hao xăng nhw người ta nói k (13-15lit/100km). Nhờ anh e tư vấn giúp nhé. Cảm ơn?

Xin lỗi các cụ vì thời gian vừa qua e hơi bận nên bỏ bê công việc hội mình một chút.
Mọi thắc mắc của các bác e sẽ cố gắng trả lời trên box nhà mình để anh e cùng biết. Ngoài ra trong trường hợp khẩn cấp các cụ cótherer gọi điện trực tiếp để e tư vấn cho các cụ ợ.
Hòa chăm sóc thớt này kỹ hộ anh với nhé. Ngoài ra ngó thêm sang box Nissan hỗ trợ cho các thành viên bên ấy được thì tốt.

saobien0308

Xe đạp
Năm mới xin chúc tất cả mọi người...
HẠNH PHÚC vừa đủ để tâm hồn được ngọt ngào.
THỬ THÁCH vừa đủ để giữ ta luôn kiên nhẫn.
MUỘN PHIỀN vừa đủ để giữ ta thật sự tỉnh táo.
HY VỌNG vừa đủ để cho ta thấy HẠNH PHÚC.
THẤT BẠI vừa đủ để ta thấy khiêm nhường.
THÀNH CÔNG vừa đủ để giữ ta mãi nhiệt tâm.
BẠN BÈ vừa đủ để ta được an ủi.
VẬT CHẤT vừa đủ để đáp ứng nhu cầu.
NHIỆT TÌNH vừa đủ để cho đời thêm hân hoan.
NIỀM TIN vừa đủ để xua tan những thất vọng.
CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2013

K&K

Xe buýt
Xin chào các cụ.
Em chưa phải hội viên hội nissan nhưng có thể trong tương lai gần sẽ cưới 1 em và đk tham gia ah.
Cụ Chánh và các cụ cho em hỏi bên box mình chưa có hỗ trợ kỹ thuật và thông tin về dòng Terrano phải ko ah? Phụ tùng thay thế sửa chữa có khó mua lắm ko ah? Ở HN mình gara nào sửa chữa chuyên về nissan tốt ah? Em cảm ơn các cụ nhiều!

K&K

Xe buýt
Sao ở đây im ắng thế nhỉ? Alo..

Xin chào các cụ.
Em chưa phải hội viên hội nissan nhưng có thể trong tương lai gần sẽ cưới 1 em và đk tham gia ah.
Cụ Chánh và các cụ cho em hỏi bên box mình chưa có hỗ trợ kỹ thuật và thông tin về dòng Terrano phải ko ah? Phụ tùng thay thế sửa chữa có khó mua lắm ko ah? Ở HN mình gara nào sửa chữa chuyên về nissan tốt ah? Em cảm ơn các cụ nhiều!
Cụ sang box Nissan thì sẽ được hỗ trợ tốt hơn, bên này chủ yếu dành đất cho sinh hoạt của chi hội thôi cụ nhé.

http://www.otofun.net/forums/143-nissan