Hồi còn bé các cụ có hay bị ăn "lươn" không?

RR1

Xe buýt
Ngày xưa của em, tội:
- Không ngủ trưa: 3 roi.
- Trời nắng (mưa), lang thang đi móc cua - bắt ốc - ếch: 3 roi.
- Bén mảng bờ ao câu cá (câu trộm - nhưng ao ngày trước không thả cá): 3 roi. Cái này do em ham câu, với cũng cải thiện được bữa cơm gia đình nên papa, mama về sau không tẩn nữa ;)).
- Bắt nạt bạn - bị méc: 5 roi.
- Chiều mải chơi, không nấu cơm: ăn thụi của ông anh.
Nhà em có 3 anh em trai, em là út ít. Nhiều trận papa, mama chuẩn bị tẩn, em vứt dép chạy. 2 cụ sai mấy đồng chí anh, đuổi theo, gô cổ lại, đưa về tẩn. Ức không chịu được :((

ngaydoclap

Xe container
Ngày xưa khu em hầu như tất cả bọn trẻ con bị bố mẹ chúng nó cấm chơi với em :( thế mà thằng nào cũng gọi em là đại ca vì thiếu em thì chúng nó không có chuối xanh luộc, ổi xanh, táo xanh, nhãn xanh....nên nếu xểnh ra 10 thằng thì đủ 10 thằng lại bám mít em và đều ăn lươn đủ :)) Nhớ nhất bọn con gái bị phân công luộc chuối xanh thế mà cũng bị liên đới, ngu nhất và nhát nhất và ghét nhất cũng là bọn gái này vì tội hay khai báo khi bị dọa vớ vẩn, từ đó em thề nguyền không bao giờ cho đàn bà đi làm cách mệnh :))

wavechien

Xe container
dạ, em nên người là nhờ hồi bé được ăn nhiều lươn đấy ạ

hihodu

Xe tăng
Nhờ có cái roi mây mà bây giờ em mới thành người đấy ạ! Nhưng bây giờ đánh nhẹ con 1 cái lúc sau lại thấy hối hận rồi.

Khoaauto

Xe máy
em thì ít đc ăn lắm vì cứ chuẩn bị đc ăn là em chuần. .............

Louis Le

Xe tăng
đúng là đòn đau nhớ đời ! chẳng sai , nhưng không làm cho mình bớt hiếu động được vẫn đầu têu những trò quỷ quái , chính vì vậy các bác nghĩ giáo dục F1 = roi đòn là không chuẩn rồi :))

turbin_engine

Xe tăng
Em ngày nhỏ thì bình quân là 2 ngày có một nồi lươn với trạch to tướng để kho :D, có khi ăn chưa hết nồi cũ thì đã có nồi mới rồi :)) toàn bị mẹ đánh là chính, bố thì ít hơn khoảng chục ngày mới được ăn trạch của bố một lần. Nhà e thì sẵn cây Dâu to tướng nên hai cụ không bao giờ lo thiếu cái để vụt. Các cụ/mợ ai mà được ăn roi Dâu rồi thì chắc là biết mùi vị của nó như nào?

Mà mẹ e lại rất ác ở chỗ: trước khi nện em thì bắt e ra chặt cành Dâu mang vào để làm roi.:D Lúc đầu e khôn lỏi là chặt cái cành nào nhỏ nhỏ vụt cho đỡ đau, nhưng sau đó mới biết là ngu, vì sau khi vụt e đến nát cả cái roi đấy nhưng vẫn chưa hết tức nên mẹ e lại ra chặt cái khác to hơn vào vụt tiếp, nát cái roi thứ 2 mới thôi. Từ đấy trở đi là mỗi khi bị bắt chặt cành Dâu làm roi là e phải chọn cái nào to to một tí, để đỡ phải ăn cái thứ 2. Mà em đến năm học cấp 3 rồi vẫn còn bị ăn nện cơ ạ:D

Giờ nghĩ lại vẫn thấy hãi, nhưng mà e vẫn ủng hộ việc dạy con nghiêm khắc của hai cụ nhà em.

wall

Xe tăng
Hồi xưa em toàn bị ăn lươn mà toàn lươn dã man, vì lươn toàn làm bằng trẩy(một loại tre, có cành làm cần câu cá rất khoái ví nó thẳng và cực dai), hoặc làm bằng mây (dai lắm, khó gẫy lắm). Nhưng vẫn là ít ăn đòn nhất so với mấy ông anh :D

Ông bà già em dạy con hơi không đúng phương pháp, may mà em có tố chất ngoan, nên vẫn thành người :D. Có lần mama em oánh em đau quá ko chịu được em chửi lại bảo oánh "đờ eo sắc đeo gì mà đau thế" , nhưng sau này nghĩ lại cũng ân hận , do cha mẹ nóng tính thôi, giờ làm cha mẹ mới thấy nhiều lúc mình bực mình chuyện đời, chuyện xã hội, chuyện xung quanh.... là đổ lên đầu con, lúc đấy con mà vô tình không nghe lời chắc ăn đòn nặng :D

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Con gái cụ trong Avata đấy à ? Em có thể gọi cụ bằng bố được không ? :D
Đấy! lươn với nhệch tí rồi thì lại chuyển qua *ái gú ngay!
Trận đòn eim bị đau nhất là ma ma em tẩn, đận ấy nhân ngày 26-3 hay 8-3 gì đới em không nhớ rõ dưng mà rất nhiều chị em mặc quần áo đẹp giăng biểu ngữ đi hô khẩu hiệu quanh xã, kiểu như 1 chị đi đầu hô to :" ABC muôn năm! muôn năm!" thì cả đoàn vung tay :" muốn năm! muôn năm!", eim với thằng em họ và mấy thằng bạn kiếm được mấy quả pháo đùng ở quán bà bóp, thiết kế gài vào bãi mứt trâu ở ven đường rồi ngụy trang thật kỹ = lá tre khô phủ lên trên. Khi đoàn các chị các cô quần lụa áo phin, bôi sáp thơm lừng đi ngang thì bọn eim núp sau bụi tre châm ngòi, gớm cái đống mứt trâu mới văng như hoa cải vào quần áo các chị mùi cực kỳ khó chịu, mấy chị sồn sồn nhảy bổ đi truy bắt bọn eim, chạy thoát nhưng bị tố cáo đúng tội, eim và thằng em họ bị còng vào gốc cau ăn roi mây hiệp phụ chờ papa về làm hiệp chính, đã thế cựa quậy 1 hồi động ổ lũ kiến lửa dưới gốc cau nó túa rối cắn xé 2 thằng sưng hết từ chân lên đùi, lúc papa về tính xử tiếp nhưng thấy kiến lửa nó xử rồi nên tha!

Chỉnh sửa cuối:

joli2

Xe tải
Đấy! lươn với nhệch tí rồi thì lại chuyển qua *ái gú ngay!
Trận đòn eim bị đau nhất là ma ma em tẩn, đận ấy nhân ngày 26-3 hay 8-3 gì đới em không nhớ rõ dưng mà rất nhiều chị em mặc quần áo đẹp giăng biểu ngữ đi hô khẩu hiệu quanh xã, kiểu như 1 chị đi đầu hô to :" ABC muôn năm! muôn năm!" thì cả đoàn vung tay :" muốn năm! muôn năm!", eim với thằng em họ và mấy thằng bạn kiếm được mấy quả pháo đùng ở quán bà bóp, thiết kế gài vào bãi mứt trâu ở ven đường rồi ngụy trang thật kỹ = lá tre khô phủ lên trên. Khi đoàn các chị các cô quần lụa áo phin, bôi sáp thơm lừng đi ngang thì bọn eim núp sau bụi tre châm ngòi, gớm cái đống mứt trâu mới văng như hoa cải vào quần áo các chị mùi cực kỳ khó chịu, mấy chị sồn sồn nhảy bổ đi truy bắt bọn eim, chạy thoát nhưng bị tố cáo đúng tội, eim và thằng em họ bị còng vào gốc cau ăn roi mây hiệp phụ chờ papa về làm hiệp chính, đã thế cựa quậy 1 hồi động ổ lũ kiến lửa dưới gốc cau nó túa rối cắn xé 2 thằng sưng hết từ chân lên đùi, lúc papa về tính xử tiếp nhưng thấy kiến lửa nó xử rồi nên tha!
=))=))=)) Cụ giống em thía!
Ngày nhỏ em cũng ăn lươn xong rồi bị trói vào gốc cây xoan, để không trốn đi chơi nữa... Em giãy giụa để không bị trói nhưng vẫn không thoát, một lúc sau thì bị đàn kiến cắn xưng phồng hết chân lên... Hic.
Thế nhưng ham chơi chẳng chừa được,trò gì em cũng tham gia: chơi khăng, đá nịt, bắn bi, đá bóng, chốn tìm... Nghịch như con trai. Đến giai đoạn cuối cấp 2 thì quay ra thỏn thẻn, e dè.... chỉ chơi những trò của con gái thôi...:P

Vulcan V70

Xe trâu
=))=))=)) Cụ giống em thía!
Ngày nhỏ em cũng ăn lươn xong rồi bị trói vào gốc cây xoan, để không trốn đi chơi nữa... Em giãy giụa để không bị trói nhưng vẫn không thoát, một lúc sau thì bị đàn kiến cắn xưng phồng hết chân lên... Hic.
Thế nhưng ham chơi chẳng chừa được,trò gì em cũng tham gia: chơi khăng, đá nịt, bắn bi, đá bóng, chốn tìm... Nghịch như con trai. Đến giai đoạn cuối cấp 2 thì quay ra thỏn thẻn, e dè.... chỉ chơi những trò của con gái thôi...:P
Chuyện của Mợ vui phết!
Thế lúc nhơn như bây h thì Mợ chơi trò chơi gì?:D Con gái & con trai phỏng ạ?

joli2

Xe tải
Chuyện của Mợ vui phết!
Thế lúc nhơn như bây h thì Mợ chơi trò chơi gì?:D Con gái & con trai phỏng ạ?
Cái cụ này thật là...........!
Người ta trong sáng, cụ thì cứ nghĩ trong tối thế???
Nhớn như bây giờ thì chơi Otofun cụ ah...=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng
Cái cụ này thật là...........!
Người ta trong sáng, cụ thì cứ nghĩ trong tối thế???
Nhớn như bây giờ thì chơi Otofun cụ ah...=))=))=))
Theo sát thủ đầu mưng mủ là nghĩ trong sáng, phang trong tối :D

Lavenders

Xe tăng
Theo quan điểm giáo dục ngày xưa các cụ thì trẻ con cũng suy nghĩ bằng mông nên vụt vào mông nhiều nó cũng sáng dạ ra đấy ạ!
Sách Tam tự kinh chả có đoạn : "Phàm huấn
,tu giáng cứu,tường huấn cổ,minh cú độc,vi học giả,tất hữu sơ,Tiểu học chung,chí Tứ thư,...."

Có đúng thế không ạ?
Đúng rồi.

lemdao

Xe buýt
Em cũng bị roi suốt, có lần nghịch hút thuốc lào của ông nội, về bị ông cụ đánh cho tím bầm mông, hôm sau đi học ko ngồi được. Bà cụ em cũng hay vụt.
Ngày xưa cạnh nhà em có bà này đánh con, nghe chán chát, hóa ra bà ấy toàn đánh vào chiếu ở giường, hai đứa con bà ấy bằng lứa em, cả hội nghịch dã man, roi thì vụt vào giường mà chúng nó khóc toáng cả xóm. Nghĩ lại may có roi của ông cụ, thấy thấm thía và dần thì nghịch ít hơn. Mình giờ có gấu và F1, ông cụ thì tóc ngày càng bạc, đã tuổi thất thập rồi. Thời gian trôi nhanh thật.

XPQ

Xe cút kít
Nhờ có cái roi mây mà bây giờ em mới thành người đấy ạ! Nhưng bây giờ đánh nhẹ con 1 cái lúc sau lại thấy hối hận rồi.
Chuẩn đấy ạ!
Ngày bé bị ăn đòn đau nhưng mặc nhiên chúng em đều nghĩ là trẻ con đứa nào chả bị ăn đòn.May nhờ các cụ dữ đòn chứ không thì mình hỏng lâu rồi.