Hồi còn bé các cụ có hay bị ăn "lươn" không?

Meow

Xe điện
Em toàn bị đánh bằng thước may, cái loại dẹt dẹt bằng gỗ ý.
Tiện tay thì ăn tát luôn chứ khỏi phải thước...
Hồi bé of em là ăn đòn liên tục, chắc tại lúc đó gia đình em khó khăn quá, em toàn bị ăn đòn vì tội chưa giặt hết chậu quần áo, chưa dọn chuồng gà công nghiệp, ko trông chừng để lợn nó làm vỡ máng, ko chăm em cẩn thận...blah blah đủ thứ. Nhiều lúc thấy mình cố gắng n lắm rồi sao vẫn bị ăn đòn chứ ko như bọn hàng xóm, đi học thì lúc nào cũng cố gắng học sinh giỏi toàn diện nhưng chỉ 1 lần điểm TB thôi là cũng nát *** bởi thước may or bơm xe đạp rồi.
Em vẫn còn nhớ chỉ vì 1 bìa đậu, mẹ em định rán nhưng mà em nhỡ thái nhỏ quá mà ăn đòn tức tưởi cả buổi tối.

Em sợ những trận đòn hàng ngày đấy lắm, vì phần lớn là do mình là trẻ con, sao mà như người lớn làm cha làm mẹ đc. Đến giờ khi đi làm rồi thỉnh thoảng vẫn phải té thật nhanh khi thấy bố mẹ em sắp ra tay.

Trẻ con bây giờ n lúc cũng ko thể ko đánh đc, nhưng đừng để trẻ con bị ám ảnh vì những trận đòn tức tưởi như em ngày bé.

quangp5

Xe điện
Hồi bé of em là ăn đòn liên tục, chắc tại lúc đó gia đình em khó khăn quá, em toàn bị ăn đòn vì tội chưa giặt hết chậu quần áo, chưa dọn chuồng gà công nghiệp, ko trông chừng để lợn nó làm vỡ máng, ko chăm em cẩn thận...blah blah đủ thứ. Nhiều lúc thấy mình cố gắng n lắm rồi sao vẫn bị ăn đòn chứ ko như bọn hàng xóm, đi học thì lúc nào cũng cố gắng học sinh giỏi toàn diện nhưng chỉ 1 lần điểm TB thôi là cũng nát *** bởi thước may or bơm xe đạp rồi.
Em vẫn còn nhớ chỉ vì 1 bìa đậu, mẹ em định rán nhưng mà em nhỡ thái nhỏ quá mà ăn đòn tức tưởi cả buổi tối.

Em sợ những trận đòn hàng ngày đấy lắm, vì phần lớn là do mình là trẻ con, sao mà như người lớn làm cha làm mẹ đc. Đến giờ khi đi làm rồi thỉnh thoảng vẫn phải té thật nhanh khi thấy bố mẹ em sắp ra tay.

Trẻ con bây giờ n lúc cũng ko thể ko đánh đc, nhưng đừng để trẻ con bị ám ảnh vì những trận đòn tức tưởi như em ngày bé.
Cụ này cũng giống em. Do đời sống khó khăn quá nên hay bị đòn oan vì những lý do rất vớ vẩn => suy nghĩ tiêu cực. Vậy mà mẹ em đến bi giờ vẫn cứ tự hào vì dữ đòn nhất xóm nên các con mới thành người như bây giờ

vibo

Xe tải
Mợ này ngày xưa ở cùng khu tập thể với mình hay sao ý. Cái gì mợ nói thì khu em cũng có hết. Cái BCS thời đó đến người lớn còn chả bít là cái gì nữa là trẻ con. Khu em nhiều bác sĩ nên tết nào em chả được mừng tuổi mấy cái ấy. Mà thời đó cái ấy nó khô lắm chứ không nhớt nhèo như bi giờ. hehe
Hồi xưa thì khu tập thể nào cũng thế cụ ạ, khu nhà em cũng không phải ngoại lệ.
Phải công nhận là hồi xưa lắm trò thật, giờ trán em vẫn còn dăm cái sẹo, dấu vết của mấy lần vấp vào bậc tam cấp.
Buồn cười nhất cái trò rình rập xem các mợ tắm, tập thể mà, giờ mấy thằng gặp lại nhau vẫn nhắc.X_X

ngaydoclap

Xe container
Hu hu con xin lổi bố hu hu lần sau con không thế nửa....hôm sau lại con xin lổi bố lần sau con như thế nửa....:))

xaydung20ld

Xe tải
Không biết có cụ nào chưa từng oánh lộn , chưa từng ăn "lươn" không nhỉ ?

arsenal8660

Xe tăng
cháu thì tuần nào chả bị, toàn tội trốn ngủ trưa đi tắm hồ.

@ cụ Bụp
Thích Là Bụp
Xe container Chã!

Biển sốOF-214Mua xe ngàyJun 2006
Số km6,666
Động cơ OF10734608 mã lực

đẹp nhẩy, hôm nay lại 11/11/11 nữa :D

minhchi233

Xe điện
Nhà eim lúc nào cũng có cái roi mây (đã hơ qua lửa) dắt trên mái nhà, trước khi dùng nó ba eim chuẩn bị rất kỹ, eim phải đi lấy muối để bên cạnh và tự đếm.. vút, tvt, nghe tiếng gió khiếp thật các Kụ ợ! Cũng như Kụ Lập noái hôm trước lươn đầy *ít nhưng hôm sau đâu lại vào đấy ngay!

tuanmilo

Xe tải
Hôi bé em bị ăn đòn suốt, Thanh niên ở cao xanh xóm em đến giờ chẳng còn mấy thằng nữa, ngện sạch rồi.

muadem

Xe cút kít
Em bị thường xuyên, đàn này chưa lặn đi thì đàn khác đã bò đến. Hay bị nhất là vì tội buổi trưa không ngủ, lừa lúc bố mẹ ngủ say trốn đi chơi. Nào là trèo leo, nào là bơi lội, nào là phá tổ chim, tổ ong... Ở nhà tập thể thì toàn bị nhốt trong nhà thôi. Các cụ/mợ có như thế không ạ?
Em cũng bị, nếu không thì sao giờ này chém với các cụ được, có khi đang ở Phú Sơn 4 cũng nên X_X
nhờ lươn thế mà anh e mềnh nên người mà
Nhà eim lúc nào cũng có cái roi mây (đã hơ qua lửa) dắt trên mái nhà, trước khi dùng nó ba eim chuẩn bị rất kỹ, eim phải đi lấy muối để bên cạnh và tự đếm.. vút, tvt, nghe tiếng gió khiếp thật các Kụ ợ! Cũng như Kụ Lập noái hôm trước lươn đầy *ít nhưng hôm sau đâu lại vào đấy ngay!
Giống em thế :D

pnt

Xe tải
Bố em cũng có 1 cái nhưng do em nhát chết nên chưa dám thử lần nào...còn có lần bỏ học đi theo ái, mẹ em biết cầm cả cái thanh củi to tướng chuẩn bị đánh thì em kêu sẵn rồi nên hình như bị 2-3 cái nhẹ nhẹ

Chi Chi

Xe điện
Em chắc thuộc dạng top những đứa con gái hay bị tẩn nhất :(
Mẹ em nghiêm khắc và nóng tính mà em lại nghịch và bướng nên ăn đòn là cơm bữa, hức...
Em nhớ hồi năm 6t, mải xem cô dâu bên nhà hàng xóm, mẹ gọi chả nghe thấy, tìm hụt hơi, thế là lúc em về bị tẩn một trận, mùa đông rét thế nên mặc 2 quần, mẹ em tụt hết quần len, quần vải của em ra, bắt nằm sấp rồi vụt vào mông, đau dã man :((
Còn ăn cốc đầu thì nhiều k đếm đc. :))

bau67

Xe container
Các Cụ xưa Dữ Đòn thật, chắc Yêu cho Roi cho Vọt. Chả bù cho lũ F1 nhà Cháu, chỉ bị úp mặt vào tường mà còn được chiếu cái quạt vào để ...chống muỗi :D. Thế mà thằng thứ 2 nhà Cháu chỉ được mấy phút là Nó lăn quay ra ngủ.
Xưa, Ông Cụ nhà Cháu làm thợ may, toàn lấy thước may bằng gỗ quật thôi, lằn mít lên ! Dưng cũng giống các Cụ, được lúc rồi đâu lại vào đấy !

Website
www.facebook.com
Cụ làm ơn giải thích dùm em ngu quá (hiểu em chít liền)
Cụ biết chơi đồ ko?

Đây là 1 trò chơi gồm 1 chú phải đi đuổi bắt còn các chú khác chạy trốn. Chú đuổi chỉ cần chạm vào chú trốn là chú trốn sẽ trở thành người đuổi bắt. Tuy nhiên nếu cảm thấy ko chạy thoát được thì phải hô "Đồ" rồi đứng lại. Lúc này chú trốn đã bị dừng hình, phải đứng yên tại chỗ đợi chú khác đến cứu. Chủ đuổi thắng khi toàn bộ các chú trốn đã bị dừng hình, lúc này toàn bộ các chú trốn phải chọn ra 1 mạng đén đủi nhất để làm người đuổi.

Còn tường 10 thì em nghĩ là khỏi cần giải thích nhỉ.:D

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ biết chơi đồ ko?

Đây là 1 trò chơi gồm 1 chú phải đi đuổi bắt còn các chú khác chạy trốn. Chú đuổi chỉ cần chạm vào chú trốn là chú trốn sẽ trở thành người đuổi bắt. Tuy nhiên nếu cảm thấy ko chạy thoát được thì phải hô "Đồ" rồi đứng lại. Lúc này chú trốn đã bị dừng hình, phải đứng yên tại chỗ đợi chú khác đến cứu. Chủ đuổi thắng khi toàn bộ các chú trốn đã bị dừng hình, lúc này toàn bộ các chú trốn phải chọn ra 1 mạng đén đủi nhất để làm người đuổi.

Trò lày ngày xưa gọi là Thả đỉa 33 phải không Kụ Bụp? Hay là trò chơi cướp cờ, cứu tù? ngày xưa bọn eim hay chơi trò này ở sân kho hợp tác xã, cả con gái cũng chơi mới mấu chứ, thường thì mặc nhõn cái quần cộc để đối phương khó túm, có bận thèng bạn eim đang chạy bị xô ngã trượt trên nền sân kho, dứng dậy mòn mất hẳn 1 bên núm v ú!:P

quangp5

Xe điện
Chỗ em thì chơi đồ có 2 kiểu. Kiểu 1 giống của cụ gọi là đồ cứu còn kiểu 2 là đồ cây, phải chọn chơi ở chỗ có nhiều cây tức là phải leo lên ôm cây và chờ người đến cứu. Kiểu này chắc cũng gần giống đồ tường của cụ banana
Cụ biết chơi đồ ko?

Vulcan V70

Xe trâu
Ối giời, bố em nóng tính. Đánh con bằng dây điện, thắt lưng rồi còn dìm cả vào bể nước ấy chứ. Ngày xưa các cụ vất vả quá nên vậy.
Chứ em giờ chưa đánh 2 thằng nhà em cái nào. Lúc bực lắm cũng chỉ cầm roi dọa là cu cậu xoắn cả *** vào rồi.
Hiếp! Kụ bị oánh như oánh cướp ấy nhở?
Lại nói tụt quần :)) ngày xưa cứ đến chiều giờ tan tầm là em bị Lã Bố tẩn chả hiểu tại sao nữa, cứ như em sinh ra là để ăn đòn vậy :( sau thành quen đến giờ là tự leo lên giường nằm úp, có lần không kịp độn sách vào mông nên nhét đại cái chao đèn vào thế là boong boong boong bị phát hiện :)) từ đó về sau cứ lên giường tự giác tụt quần nằm sấp :))
Cỡ cao thủ như Kụ Lập thì ngày nào không phải tụt quần bắt lươn là ăn cơm ứ ngon!

Huyền Trang

Xe tăng
Ngày xưa các Cụ có chơi trò cướp cờ , ném lon với khăng k?? ( khăng có đứa bạn em bị đánh phát vào mắt giờ hỏng 1 bên)
Nghĩ lại xưa toàn nghịch dại , cơ mà làm gì có gì để chơi :D

LuckyCar

Xe container

Em cũng bị ăn đòn nhiều, ngày đấy đa phần là cảm thấy oan ức. Bây giờ nghĩ lại thì thấy thương các cụ, cuộc sống ngày ấy khó khăn và nhiều bí bách quá, nên chắc cũng ức chế nhiều. Có điều, thật sự ông già em dữ đòn quá nên làm em có phần bị chai lỳ và tình cảm bố con cứ xa cách thế nào ấy dù vẫn ở trong cùng một nhà.