[Funland] Hỏi cam phạt nguội tại ngã 7 ô chợ dừa

Phuongnh28

Xe hơi
Đoạn từ Xã Đàn thì chỉ được phi sàn Ô chợ Dừa, còn muốn sang ĐLT thì phải rẽ phải lên TĐT rồi vòng lại. Kể cả từ NLB muốn rẽ trái ĐLT cũng phải đi lên vòng lại (xe máy thì được rẽ trực tiếp).
Đoạn này có cam hết nhé.
Có cái bốt xxx dưới tan cây trứng cá mát lắm. Sai bị tóm ngay chứ nhỉ ;))
Chuẩn cụ. E đi qua chỗ này thường xuyên, bao h cũng có 1 cụ áo vàng túc trực ở trung tâm tm bên DLT. Chắc bắt nhiều quá nên có lúc lơ đãng nhiệm vụ, :D

hienminh31

Xe máy
Chuẩn cụ. E đi qua chỗ này thường xuyên, bao h cũng có 1 cụ áo vàng túc trực ở trung tâm tm bên DLT. Chắc bắt nhiều quá nên có lúc lơ đãng nhiệm vụ, :D
Dạ số em qua được phạt nóng nên hỏi xem có cam dính phạt nguội ko ạ 😂

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Từ XĐ không được rẽ sang LT , cụ phải đi thẳng sang đoạn Hoàng cầu rồi rẽ phải vòng lại nhé .

ngocielts

Xe tải
Em chào các cụ ạ. Em ở ngoại tỉnh mới đi Hà Nội vài lần, nay em có đi qua khu vực ngã 7 Ô Chợ Dừa (cụ thể từ Xã Đàn ra Đê La Thành). Do sơ xuất với hơi lạ đường Hà Nội nên em có lỡ đi sai (lỗi cá nhân em xin nhận và rút kinh nghiệm mong các cụ giơ cao đánh khẽ). Vậy các cụ cho em hỏi thông tin như sau:
1. Khu vực từ Nguyễn Lương Bằng sang Đê La Thành có camera phạt nguội không ạ để em chuẩn bị sẵn tinh thần nộp phạt ạ
2. Đi từ Xã Đàn rẽ phải vào Nguyễn Lương Bằng muốn rẽ sang Đê La Thành thì có nhan chuyển làn hợp lệ không (vì em đi từ làn trong ra sẽ xung đột giao thông xe làn giữa và làn ngoài).
Mong các cụ chỉ bảo em xin chân thành cảm ơn ạ!
Cụ cần đi lên Tôn Đức Thắng rồi quay đầu. Ô tô không rẽ trái trực tiếp vào Đê La Thành được cụ ạ!
Cụ cũng không nên quá lo lắng với vấn đề phạt nguội vì nếu bị dính thì cũng dính rồi, chờ ngày lên thớt thôi ạ!
Theo kinh nghiệm của em, cụ có cơ hội cứ chạy lại lên xem bên cạnh camera tròn, có camera dạng hộp (hình chữ nhật) không, nếu có thì khả năng đến 95% là dính ạ.

hienminh31

Xe máy
Cụ cần đi lên Tôn Đức Thắng rồi quay đầu. Ô tô không rẽ trái trực tiếp vào Đê La Thành được cụ ạ!
Cụ cũng không nên quá lo lắng với vấn đề phạt nguội vì nếu bị dính thì cũng dính rồi, chờ ngày lên thớt thôi ạ!
Theo kinh nghiệm của em, cụ có cơ hội cứ chạy lại lên xem bên cạnh camera tròn, có camera dạng hộp (hình chữ nhật) không, nếu có thì khả năng đến 95% là dính ạ.
Map chỉ em đi thế này em rẽ luôn ở đây cụ ạ. Em ngoại tỉnh nên không quay lại đó nên mới hỏi vụ cam cụ ạ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Map chỉ em đi thế này em rẽ luôn ở đây cụ ạ. Em ngoại tỉnh nên không quay lại đó nên mới hỏi vụ cam cụ ạ
Đi phố thì nhìn GGmap để biết hướng đi thôi cụ , còn cụ thể thì phải nhìn biển chứ tin vào GGmap thì chết .

• Vodka
Reactions: one

Taihoatu

Xe lăn
Không có cam ở đây đâu nên cụ yên tâm, chỗ này chỉ xxx đứng bắt trực tiếp thôi, thoát rồi là xong, lo gì
Cái chiều từ tôn đức thắng về ngyễn lương bằng, ai ko để ý là dính ngay

hienminh31

Xe máy
Không có cam ở đây đâu nên cụ yên tâm, chỗ này chỉ xxx đứng bắt trực tiếp thôi, thoát rồi là xong, lo gì
Cái chiều từ tôn đức thắng về ngyễn lương bằng, ai ko để ý là dính ngay
Dạ cụ, mấy cụ phía trên bảo chỗ đó có cam hết em đang hoang mang, đọc được tin cụ em mừng quá. 😅

Phuongnh28

Xe hơi
Đường ĐLT có vẻ kiếm đc, có 4 chốt thưong xuyên túc trực từ đoạn Ô Chợ Dừa tới Nguyễn Chí Thanh.🙂

vkthang

Xe container
Dạ em vừa xem lại chính xác là Xã Đàn rẽ phải ra Nguyễn Lương Bằng sau đó rẽ trái sang La Thành ạ. Các cụ biết giúp em với ạ em xin cảm ơn

Dạ em vừa xem lại cụ thể là Xã Đàn rẽ phải ra Nguyễn Lương Bằng sau đó rẽ trái sang La Thành ạ. Các cụ biết chỉ giúp em em xin cảm ơn ạ.
Xã Đàn rẽ phải vào Tôn Đức Thắng quay đầu rồi rẽ phải vào ĐLT chứ cụ.

hienminh31

Xe máy
Xã Đàn rẽ phải vào Tôn Đức Thắng quay đầu rồi rẽ phải vào ĐLT chứ cụ.
Dạ nay em đi lần đầu các cụ trên thông não rồi ạ. Có điều chỗ này có cam không thì cụ bảo có cụ bảo không. Chắc đợi biên bản về thôi ạ

Mytv

Xe điện
Dạ số em qua được phạt nóng nên hỏi xem có cam dính phạt nguội ko ạ 😂
Chỗ cấm rẽ trái sang ĐLT ko có cam nhé. Cam chỉ có hướng XĐ đi thẳng thôi. Về mổ lợn ăn mừng đi.

ps: may cho cụ là chốt cách quá xa nên xxx ko kịp phi thân tới.

convitquay123

Xe tải
Khoảng 2 tuần nữa cụ tra ở đây, nếu ko có chắc thoát, thường cam ưu tiên lỗi vượt đèn .