Hỏi cách mở cửa tự động khi cần số về P???

toyoya

Xe buýt
Giang hồ bây giờ hiểm ác lắm, cụ đừng nghe tin đồn thất thiệt :( Em khoái vi kun hơn, giá hơi buốt tí :D Chắc đợt này có lương em nhịn ăn xài chơi luôn quá, cứ để vợ 2 "đầu trần" thế lo lắm :((
Vi cun là nhất rồi. Cụ dán em nó thì wa tốt

toyoya

Xe buýt
Cụ chủ ới. Cụ làm được chưa sao em làm mãi mà ko được ???

mrchat248

Xe tải
... Còn về vụ cài chế độ mở khóa cửa tự động khi cài cần số về P thì em vừa làm xong, 1 phát ăn ngay trên Cam LD 2.4G. Thao tác như sau ạ: 1. bật chìa khóa lên on hoặc nổ máy, đợi khoảng 10s, 2. để cần số ở P, giữ nút mở cửa trong vòng 5s. Thế là ok. Chúc các bác cũng sớm thành công.
Thanks Bác. Em đang định vào Hãng để setup vì nghĩ sẽ liên quan gì đến bộ cảm biến bên trong, nhưng nếu đơn giản thế này thì tí Em cũng thử mầy mò, nghịch ngợm với Vợ 2 Altis 2011 của Em luôn. Nhưng không biết trước khi lên xe, nổ máy thì có phải LOCK MANUAL trước khi thao tác không? Hay khi đó cửa vẫn đang UNLOCK

Sau khi set up xong có được chế độ như thế này không a???

Vậy nên chế độ tối ưu là : về P các cửa mở, rời P và chạy 15-20km/ là các cửa tự đông lock. Trong trường hợp dừng xe (ko về P) mở cửa bằng nút bấm thì sau khi khởi hành tiếp xe đạt đủ tốc độ cửa lại lock. rất an toàn chả bận tâm.
Thanks All,

zero4803

Xe buýt
tiện có thớt em cũng hỏi luôn là xe Altis có set được kiểu lúc bấm unlock từ chìa khóa thì chỉ có cửa xe người lái được mở, ấn lần 2 thì 3 cửa còn lại mới mở không nhỉ ?

mrchat248

Xe tải
mrchat248 nói:
Thanks Bác. Em đang định vào Hãng để setup vì nghĩ sẽ liên quan gì đến bộ cảm biến bên trong, nhưng nếu đơn giản thế này thì tí Em cũng thử mầy mò, nghịch ngợm với Vợ 2 Altis 2011 của Em luôn. Nhưng không biết trước khi lên xe, nổ máy thì có phải LOCK MANUAL trước khi thao tác không? Hay khi đó cửa vẫn đang UNLOCK

Sau khi set up xong có được chế độ như thế này không a???

Thanks All,
Hi All,

Sau khi thực hiện setup như trên và tròn quyển Sách hướng dẫn theo xe cũng hướng dẫn cách setup, Vợ 2 (Altis 1.8 CVT, 2011) của Em vẫn không chịu mở khoá khi chuyển cần số về P.

Bực mình quá, Em vừa phi ra TOY Hoàn Kiếm để nhờ setup, nhưng sau khi Kỹ thuật cắp thiết bị vào cổng ECU check trên hệ thống thì cũng không có chức năng này. Hỏi Kỹ thuật thì họ bảo cũng chưa Ai đề nghị set chức năng này. Buồn quá ...!!!

Vấn đề là sao Sách hướng dẫn sử dụng lại có ghi nhỉ? Có Cụ nào đã biết or am hiểm về việc này giúp Em với,

Thanks,

beamnhi

Xe buýt
Hi All,

Sau khi thực hiện setup như trên và tròn quyển Sách hướng dẫn theo xe cũng hướng dẫn cách setup, Vợ 2 (Altis 1.8 CVT, 2011) của Em vẫn không chịu mở khoá khi chuyển cần số về P.

Bực mình quá, Em vừa phi ra TOY Hoàn Kiếm để nhờ setup, nhưng sau khi Kỹ thuật cắp thiết bị vào cổng ECU check trên hệ thống thì cũng không có chức năng này. Hỏi Kỹ thuật thì họ bảo cũng chưa Ai đề nghị set chức năng này. Buồn quá ...!!!

Vấn đề là sao Sách hướng dẫn sử dụng lại có ghi nhỉ? Có Cụ nào đã biết or am hiểm về việc này giúp Em với,

Thanks,
Sách hướng dẫn nó làm chung cho cả thế giới cụ ạ. Đến nước nào thì dịch ra ngôn ngữ nước đó thôi. Em không đ Altis nên không có sách. Cụ xem lại trong sách có thể ghi chú là "* chỉ có trên 1 số dòng xe"

Theo em hiểu thì Sách hướng dẫn không phải qui định thông số, chi tiết về xe, mà chỉ hướng dẫn sử dụng xe nói chung.
Vì dụ con VIOS G: sách nó nói đến chức năng an toàn của chìa khóa có hệ thống mã hóa động cơ nhưng ở bản cao nhất tại VN là G vẫn không có. Sách họ ghi chú là (xe có hệ thống mã hóa động cơ)

Chỉnh sửa cuối:

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com

altis 2.0 có set được ko các bác nhỉ

No Way

Xe tải
Em chạy xe cỏ cho nên dù có về P rồi tắt máy, em không bấm nút mở thì người ngồi ghế sau vẫn phải chờ (chỉ mỗi cửa bên là có thể mở được). Em không thay đổi vì biện pháp này rất an toàn. Phố nhà em tuy một chiều nhưng rất đông xe chạy qua. Ngồi ghế trên nếu không phải người trong nhà trước khi dừng xe em vẫn phải nhắc là em sẽ chạy sang mở cửa sau khi xe dừng. Còn ghế sau thì thường là lũ trẻ đứa nào nhấp nhổm ăn quát ngay!
Ngay cả toàn người lứon ngồi sau, em chỉ bấm cho cửa mở khi thấy xung quanh xe tương đối thoáng. Em chứng kiến (và cũng bị nhiều lần khi đi 2B) với cách mở cửa tự nhiên của người đi 4B, nhất là xe lại đỗ ở các góc phố nữa!
Cụ nói chuẩn, hôm trước em về quê đi ăn giỗ, dừng lại em vừa bấm nút mở cửa mấy ông chú ở sau liền mở luôn tý ăn vào em 2B chạy sát. Hôm đó số em còn may là không dính em 2B, không thì em kia nằm viện là cái chắc:-s. Từ đó rút kinh nghiệm dừng xe cứ xuống mở cửa cho mọi người cho an toàn.

matizvan2009

Xe ba gác
Chào các bác,
Em ko chạy xe toy nên em ko chắc nhưng có mấy nguyên tắc sau các bác tham khảo nhé
- Việc đặt chế độ khóa cửa tự động nói chung là na ná giống nhau giữa các hãng. Ví như; đặt vị trí khóa, bấm giữ khóa cửa trong một thời gian ngắn, chuyển cần số, nhả khóa cửa ...... Nhưng sự khác biệt của các hãng khác nhau là ở các thủ tục chi tiết. Vì vậy muốn set thành công dứt khoát phải đọc kỹ và hiểu đúng thủ tục mà hãng hướng dẫn. Vậy bác nào biết chắc xin tư vấn cho bác chủ.

- Về việc khóa cửa tự động thì đa số các nhà sản xuất mặc định là khi đạt tốc độ 15-20km/h thì cửa tự khóa. Cách này e cholaf tối ưu. Vì nếu cách khác, chẳng hạn như cần số rời P là cửa khóa rất bất tiện vì rất nhiều lần xe vừa chuyển bánh thì lại có hành khách có nhu cầu lên hoặc xuống. Lúc đó lại phải về P để mở cửa. Trong khi chế độ măc định chỉ cần dừng xe, lên xuống chán đi rồi lại khởi hành, có thể liên tiếp như vậy vài lần chả sao. Nếu bác nào lười về P (trong chế độ rời P là khóa) mà mở cửa bằng công tắc trung tâm thì lại hay quyên ko khóa cửa rất ko tốt.

- Vậy nên chế độ tối ưu là : về P các cửa mở, rời P và chạy 15-20km/ là các cửa tự đông lock. Trong trường hợp dừng xe (ko về P) mở cửa bằng nút bấm thì sau khi khởi hành tiếp xe đạt đủ tốc độ cửa lại lock. rất an toàn chả bận tâm.

- Còn các cách khác thì chỉ nên set để chơi và thỏa chí tò mò thôi
xe em thì lại ngược với cái đo đỏ, khi về P và tốc độ khoảng 20km/h thì xe tự khóa

King Cat

Xe buýt
altis 2.0 có set được ko các bác nhỉ
Các xe muốn "Set" thì phải kiểm tra Options xe đó có tính năng đó không đã(bằng cách dùng máy Đọc chuyên dụng), nếu Options không có thì Sét đánh cũng chịu.!
Còn Altis nhà cụ mà muốn có tính năng đó thì chơi quả này đúng ý luôn.!

[video=youtube;yyMubjWwMOw]http://www.youtube.com/watch?v=yyMubjWwMOw[/video]

Thùy Link đây cụ nhóe.! https://sites.google.com/site/shophangdoc88/home/auto-lock-speed-tu-dong-chot-cua-xe

Chỉnh sửa cuối:

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
đã cụ nào độ thêm tính năng thể thao chưa: khi bật khóa điện lên thì các kim đồng hồ chạy hết 1 vòng rồi quay về 0 ấy?

SpecialOne

Xe tải
Xe altis 2.0v 2011 em thử các kiểu vẫn ko set up unlock khi cần số về P đc, cụ làm làm đc rồi làm cái view cho xem với

manhhagtvt

Xe tải
Website
otoplay.vn
Xe Altis 1.8 có chức năng khóa cửa khi chuyển từ P sang D. Hoặc khi về cần số P là cửa tự unlock. Chức năng này tự cài đặt nhiều khi hơi khó (mặc dù làm đúng sách hướng dẫn), cụ nên đưa vào hãng, cắm máy tính vào cài đặt rất nhanh và dễ, chỉ 1 phút là xong. Có gì cụ ới, đưa xe vào Toyota Thăng Long (316 Cầu Giấy) em giúp cho.

Phồng Mực

Xe tăng
Xe Altis 1.8 có chức năng khóa cửa khi chuyển từ P sang D. Hoặc khi về cần số P là cửa tự unlock. Chức năng này tự cài đặt nhiều khi hơi khó (mặc dù làm đúng sách hướng dẫn), cụ nên đưa vào hãng, cắm máy tính vào cài đặt rất nhanh và dễ, chỉ 1 phút là xong. Có gì cụ ới, đưa xe vào Toyota Thăng Long (316 Cầu Giấy) em giúp cho.
Yaris 2014 có chức năng này ko cụ?

Phồng Mực

Xe tăng
với Yaris thì e ko rõ lắm. Cụ xem thêm ở sách hướng dẫn nhé !
Vậy là không có rồi :( Cảm ơn cụ nhé. Vậy mà hôm nọ cụ [@Athena;28442] nhất quyết bảo em mang ra háng để nó set. :( Em thì giữ unlock đến phồng cả tay vẫn không được.

manhhagtvt

Xe tải
Website
otoplay.vn
Vậy là không có rồi :( Cảm ơn cụ nhé. Vậy mà hôm nọ cụ [@Athena;28442] nhất quyết bảo em mang ra háng để nó set. :( Em thì giữ unlock đến phồng cả tay vẫn không được.
:)) khổ thân cụ qua :D

Athena

Xe tăng
Được hay không thì cụ phải thử mang ra hãng check máy cụ thể mới biết được chứ. Cụ ấn phồng tay chưa được đâu. Cụ phải ấn cho nó Phồng Mực lên thì mới được ạ. :)) =)) =))

Giống như năm ngoái em cùng với nhân viên của đại lý TOY Pháp Vân cắm máy để mày mò cài đặt cái vụ bấm lock điều khiển từ xa thì lên 4 kính và unlock thì xuống 4 kính cho camry 2012-2015. Mà các đại lý khác hồi đầu cũng bảo là kô cài được (hoặc ngại làm nên bảo là không làm được) cơ mà. Giờ thì chỗ nào cũng làm được hết rồi nhé.

Phồng Mực

Xe tăng
Được hay không thì cụ phải thử mang ra hãng check máy cụ thể mới biết được chứ. Cụ ấn phồng tay chưa được đâu. Cụ phải ấn cho nó Phồng Mực lên thì mới được ạ. :)) =)) =))

Giống như năm ngoái em cùng với nhân viên của đại lý TOY Pháp Vân cắm máy để mày mò cài đặt cái vụ bấm lock điều khiển từ xa thì lên 4 kính và unlock thì xuống 4 kính cho camry 2012-2015. Mà các đại lý khác hồi đầu cũng bảo là kô cài được (hoặc ngại làm nên bảo là không làm được) cơ mà. Giờ thì chỗ nào cũng làm được hết rồi nhé.
À vâng vậy em cũng hay làm bảo dưỡng ở Pháp Vân. Để em bảo nó thử xem. :-? Nhưng mà em vẫn nghĩ là không được vì thiếu function. Khác với cụ là có chức năng chỉ cần active lên thôi. Em đã tìm tiếng tây tiếng tàu mỏi cả mắt lên rồi ạ. Hỏi cả bọn Thái Lọ nơi mà xe em được sản xuất ra rồi ạ.
Mà cụ lại trêu em nhá phồng mực cái giề :))

leanhtuan1671

Xe buýt
Xe altis 2.0v 2011 em thử các kiểu vẫn ko set up unlock khi cần số về P đc, cụ làm làm đc rồi làm cái view cho xem với
của em cũng không set unlock dc, còn thì cứ chạy 30km là tự lock !