Hỏi cách mở cửa tự động khi cần số về P???

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trong trường hợp chìa khóa đang cắm trong ổ, một số xe chỉ cần chạm tay vào cái lẫy (hoặc gọi là cái gì đấy em ko rõ) chỗ đèn soi biển số là có thể mở được cốp sau bác ạ.
Thế mình ở trong xe,chìa khóa cắm ổ, có thằng nào đấy nó sờ vào cái nó mở cốp lấy cắp đồ chạy đi thì sao, nguy hiểm nhỉ?

toyoya

Xe buýt
Trong trường hợp chìa khóa đang cắm trong ổ, một số xe chỉ cần chạm tay vào cái lẫy (hoặc gọi là cái gì đấy em ko rõ) chỗ đèn soi biển số là có thể mở được cốp sau bác ạ.
Để em thử xe em, nếu được vậy thì sẽ ko cần đụng tới cái remote làm gì nữa.

toyota48

Xe đạp
Các Bác cho em hỏi : xe Altis AT 2009 có tự động mở 4 cửa khi về số P không ạ ,chứ mỗi lần bà cả muốn xuống xe em toàn phải nhấn nút mở cửa mới mở được cửa bên phụ , nếu được các Bác dạy em với .

Lexus430sc

Xe điện
Các xe Hàn đều có cái này rồi, altis mới mà không có thì lạ quá!

hankang99

Xe đạp
Học, học nữa, học mãi

toyoya

Xe buýt
báo cáo các cụ, theo như em biết thì xe Toy nguyên bản khi từ nhà máy chạy ra đường thì ở tốc độ 30-35km/h sẽ tự động khóa cửa. Khi dừng xe, 3 cửa phụ sẽ phụ thuộc vào thao tác của lái xe vì có nút bấm mở cửa, khóa cửa bên lái xe. Khi ở trong xe và khóa lại rồi thì em cũng không chui ra ngoài mà tự mở được nên không biết khi xe đã khóa cửa bên trong thì bên ngoài có mở được không. Còn về vụ cài chế độ mở khóa cửa tự động khi cài cần số về P thì em vừa làm xong, 1 phát ăn ngay trên Cam LD 2.4G. Thao tác như sau ạ: 1. bật chìa khóa lên on hoặc nổ máy, đợi khoảng 10s, 2. để cần số ở P, giữ nút mở cửa trong vòng 5s. Thế là ok. Chúc các bác cũng sớm thành công.
Bác cho em hỏi, vậy khi để cần số ở N thì nó có tự mở khóa ko ? thanks bác !

lmtuan

Xe tăng
A2.0 sẽ
-tự động lock cửa khi chạy lên 30 cây chuối/giờ.
-tự động unlock 4 cửa sau khi tắt máy xe và mở cửa tài trong vòng 10 giây, tức là các bác nhấn nút tắt máy, sau đó mở cửa tài <10 giây, tất cả các cửa khác sẽ tự unlock.
-khi chui ra khỏi xe, nhấn vô cái nút màu đen chỗ cửa tài thì nó sẽ lock 4 cửa, ko cầm ấn remote.
-khi muốn bước vô xe, cầm tay nằm cửa tài nó tự unlock 4 cửa.
-khi cần mở cốp sau thì sờ vào cảm biến ở trên biển số, hoặc xài remote.
Quảng cáo vợ 2 ác nhể ;))
Có chức năng này nữa hả cụ, em mới nghe luôn. Mà sờ vào chỗ nào vậy cụ ?
Ấn vào phần cao su ngay phía trên trung điểm cạnh trên của biển số. Suốt ngày sờ với chả mó, nghe lão vê lút ấy chỉ có mà đi xxx nhá =))
Để em check xem nó thế lào, nếu thật vậy thì nguy hiểm thật.
Không có đâu, cụ cứ yên tâm. Khi smartkey còn nằm trong người cụ thì ăn trộm có chọc nó cũng không mở cốp chứ nói chi "sờ" =))
Bác cho em hỏi, vậy khi để cần số ở N thì nó có tự mở khóa ko ? thanks bác !
Thử phát biết ngay, có vợ rồi mà cứ làm như giai tân :D

Prius

Xe buýt
Để em thử xe em, nếu được vậy thì sẽ ko cần đụng tới cái remote làm gì nữa.
Cái núm cao su nhú lên ở chính giữa biển số là cái công tắc điện tử để đóng mở nam châm điện khóa cốp thôi chứ không phải cảm ứng j đâu.
Giả định nếu người lái mang theo Remote đứng xa vị trí mở cửa đó ra (VD đang ngồi trong xe) thì kể cả có người ở bên ngoài (VD trộm, trẻ em nghịch, người nhà) có bấm cả ngày vào cái nút đó cũng không mở được cốp đâu, khi đó bắt buộc phải dùng đến Remote mở.
Đối với các xe có trang bị hệ thống khởi động thông minh(Intelligence keyless) như trên Altis 2.0V, Camry 3.5Q thì điều kiện để mở cửa hoặc mở cốp không cần chìa(khi ấn vào nút cao su đó) là điều khiển phải luôn mang bên mình và cách công tắc đó 30-40cm, có hãng thì trên 50-60cm,nghĩa là gần với anttena security trên xe kể cả xe Hàn (Sonata, Sorento, Forte, Lacceti.......) cũng trang bị như vậy thôi, cụ cứ kiểm tra thoải mái trên Altis đi.

toyoya

Xe buýt
Quảng cáo vợ 2 ác nhể ;))

Ấn vào phần cao su ngay phía trên trung điểm cạnh trên của biển số. Suốt ngày sờ với chả mó, nghe lão vê lút ấy chỉ có mà đi xxx nhá =))

Không có đâu, cụ cứ yên tâm. Khi smartkey còn nằm trong người cụ thì ăn trộm có chọc nó cũng không mở cốp chứ nói chi "sờ" =))

Thử phát biết ngay, có vợ rồi mà cứ làm như giai tân :D
Tiếng vit nam mình phong phú wa :))
Nghe cụ venus nói em mới biết, chứ từ đó h toàn mở bằng remote, toàn bấm mở cửa khi ve số P. Thanks cụ !

Chỉnh sửa cuối:

toyoya

Xe buýt
Cái núm cao su nhú lên ở chính giữa biển số là cái công tắc điện tử để đóng mở nam châm điện khóa cốp thôi chứ không phải cảm ứng j đâu.
Giả định nếu người lái mang theo Remote đứng xa vị trí mở cửa đó ra (VD đang ngồi trong xe) thì kể cả có người ở bên ngoài (VD trộm, trẻ em nghịch, người nhà) có bấm cả ngày vào cái nút đó cũng không mở được cốp đâu, khi đó bắt buộc phải dùng đến Remote mở.
Đối với các xe có trang bị hệ thống khởi động thông minh(Intelligence keyless) như trên Altis 2.0V, Camry 3.5Q thì điều kiện để mở cửa hoặc mở cốp không cần chìa(khi ấn vào nút cao su đó) là điều khiển phải luôn mang bên mình và cách công tắc đó 30-40cm, có hãng thì trên 50-60cm,nghĩa là gần với anttena security trên xe kể cả xe Hàn (Sonata, Sorento, Forte, Lacceti.......) cũng trang bị như vậy thôi, cụ cứ kiểm tra thoải mái trên Altis đi.
Cụ miêu tả làm em tưởng tưởng ...:))
Thanks cụ ! để em tiếp tục khám phá em nó xem còn gì nữa ko .

Chỉnh sửa cuối:

toyoya

Xe buýt
Trên xe toyota có chế độ cài đặt cho người dùng ! Bạn có thể vào GARA oto HAI DINH để cài đặt mọi chế độ theo ý thích bằng máy chuyên dụng của hãng TOYOTA -0902195868
Bác PR dữ wa . Làm gì mà cần tới máy chuyên dụng dữ vậy bác. Nếu làm sai thì chỉ cần tháo ac qui ra là ok hết mà.

lmtuan

Xe tăng
Bác PR dữ wa . Làm gì mà cần tới máy chuyên dụng dữ vậy bác. Nếu làm sai thì chỉ cần tháo ac qui ra là ok hết mà.
Em thấy Tô nó có cái máy cầm tay to bằng cái chày hạng trung ấy :D Chắc là cái máy ấy rồi. Để bữa nào em ra cài đặt chế độ tự đóng chặt cửa và tắt đèn khi xe nhún nhún tại chỗ =))

lmtuan

Xe tăng
Tiếng vit nam mình phong phú wa :))
Nghe cụ venus nói em mới biết, chứ từ đó h toàn mở bằng remote, toàn bấm mở cửa khi ve số P. Thanks cụ !
Ơ thế cụ toàn đè vợ 2 ra rồi "trị" theo thế truyền thống thôi à? Thế mau chán lắm, phải đè bên nọ xoay bên kia, thục hang này chọc lỗ nọ đi để khám phá chứ :))

toyoya

Xe buýt
Ơ thế cụ toàn đè vợ 2 ra rồi "trị" theo thế truyền thống thôi à? Thế mau chán lắm, phải đè bên nọ xoay bên kia, thục hang này chọc lỗ nọ đi để khám phá chứ :))
Cụ mạnh tay wa :))

toyoya

Xe buýt
Phải thế nó mới thú cụ ợ :)) Nói vậy thôi chứ em cũng đang buồn bã vì chưa dán kính cho vợ 2 em đây :((
Ủa em nghe cụ nói là dán kính rồi mà. Cụ nhanh chóng dán đi bớt nóng hẳn cụ ợ. Em dán kính llumar hết 6 củ 6 cách đây hơn tháng.

lmtuan

Xe tăng
Ủa em nghe cụ nói là dán kính rồi mà. Cụ nhanh chóng dán đi bớt nóng hẳn cụ ợ. Em dán kính llumar hết 6 củ 6 cách đây hơn tháng.
Giang hồ bây giờ hiểm ác lắm, cụ đừng nghe tin đồn thất thiệt :( Em khoái vi kun hơn, giá hơi buốt tí :D Chắc đợt này có lương em nhịn ăn xài chơi luôn quá, cứ để vợ 2 "đầu trần" thế lo lắm :((