[Funland] Hỏi các cụ về thủ tục thêm tên chồng vào sổ hồng

Cuongnh5256

Xe điện
Có cái gì đâu nhỉ, thuận vk thuận ck có cái sổ hồng cũng bắt đứng tên. Chắc lại có lỗi gì với ck rồi.
Đàn ông khổ thật =)) =)) =))

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container

salestumlum

Xe tăng
Để dị đi mợ, Đưa vào làm gì cho nó đông đúc :D :D

thanhgamo

Xe container
Hình như có di chúc vẫn phải chia cho hàng thừa kế thứ nhất thì phải lão unitedkondom nhỉ?
Chắc cụ nhầm.
Có di chúc mà vẫn phải chia cho người thừa kế ngoài di chúc thì... sinh ra cái di chúc để làm gì, sinh ra luật để làm gì. :P
Có di chúc thì vẫn phải chia trong một số trường hợp, ví dụ bố mẹ già không có nguồn thu nhập, con cái còn nhỏ chưa kiếm ra tiền...

butchikim

Xe ba gác
Chào các bác! Cho e hỏi e có căn hộ tài sản riêng mua trước hôn nhân. Giờ e muốn cho tên chồng vào cần thủ tục gì ạ? Em không đi xin giấy xác nhận tình trạng độc thân thời điểm mua nhà có được không ạ? Em ngại xin bởi vì phường e toàn làm khó, bắt đi xin ông tổ trưởng xác nhận mà e đi khỏi đó lâu rồi. Ông tổ trưởng thì khó tính ko chịu cho ah.
Xem còn chỗ viết không thì lấy bút ghi vào thôi :D

Chắc là muốn chồng đứng vay vốn làm ăn. Mà sổ đỏ đếch có tên chồng nên thủ tục nó loằng bà ngoằng
Em cũng nghĩ như cụ chứ chẳng tự nhiên đưa tên thêm vào cho phức tạp.
Chắc mợ thớt CIC không đẹp để được vay khoản lớn

longtu210

Xe điện
Chào các bác! Cho e hỏi e có căn hộ tài sản riêng mua trước hôn nhân. Giờ e muốn cho tên chồng vào cần thủ tục gì ạ? Em không đi xin giấy xác nhận tình trạng độc thân thời điểm mua nhà có được không ạ? Em ngại xin bởi vì phường e toàn làm khó, bắt đi xin ông tổ trưởng xác nhận mà e đi khỏi đó lâu rồi. Ông tổ trưởng thì khó tính ko chịu cho ah.

Mợ cứ biếu ông í vài lốp để ông ấy viết cho vài chữ là ok hehe

ubisapro

Xe trâu
Cái này chắc có nguyên do tế nhị. Chứ bình thường chẳng ai làm để phức tạp thêm vấn đề :D.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Tỷ lệ và cách thức phân chia tài sản thừa kế trong luật là rất nhân văn và đã được nghiên cứu sâu cho sát thực tế để đừng ai đòi ăn cả dễ là động cơ gây ra thảm án, bác hiểu chưa
Nhưng em đùa có tẹo mà bác rủa người ta chết thì có ác quá ko vậy
Đây kg phải là rủa . tôi đang nói mọi khía cạnh về mặt pháp lý có thể xẩy ra . lên đọc và hiểu

Rivers

Xe container
kg tài sản tiền hôn nhân chỉ có giá trị khi chưa kết hôn và tự mình định đoạt . còn đã lấy chồng và có con thì vẫn phải có chữ ký của người chồng vì liên quan tới vấn đề thừa kế của người con mà có thể ông chông phải giám hộ nữa và bên mua và bên công chứng họ muốn làm chặt chẽ tránh kiện tụng và bên tài nguyên họ cũng bắt phải thế vì đây là tài sản lớn họ kg muốn rắc rối về pháp lý
Chắc cụ đùa, bán tài sản riêng có được trước hôn nhân lại còn phải xin chữ ký thằng khác nữa à, còn quyền thừa kế của con thì liên quan gì ở đây, trừ khi người ta lập di chúc hoặc ngỏm thì mới nói đến chuyện đấy.

bo kent

Xe tăng
Em cũng chưa thấy trường hợp nào như của nhà mợ thớt cả. Ai đời đang 1 người đứng tên giờ lại muốn thêm tên chồng vô cái sổ chi cho phức tạp ra. Nhà em nếu không bắt buộc vợ chồng em cũng cho 1 người đứng tên cho khỏe, đỡ phải ký tá loằng ngoằng.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu rồi, bác dốt bỏ mẹ mà cứ bi bô.
Hàng thừa kế thứ nhất vẫn có bố mẹ bác thớt, nên có thêm ông chồng thì độ phức tạp tăng gấp đôi. Nếu sợ thì làm cái di chúc, thế là loại ra một mớ hàng thừa kế.
Bác mới là thằng dốt ở đây bác trục ạ
Tôi đang nói vấn đề bác thớt có tài sản riêng tiền hôn nhân . đây mới là mấu chốt vấn đề . lỡ bác ta bị sao thì phải gọi các hàng thừa kế ra để xử lý . nếu thôi tôi chỉ nói là nếu 1 trong hàng thừa kế kia giở chứng thì mọi chuyện sẽ phức tạp
Còn tại sao bác thớt muốn người ck phải đứng tên đồng sở hữu thì chỉ bác thớt rõ . chúng ta cũng chỉ phỏng đoán và đưa ra các tình tiết có thể xẩy ra xung quanh chuyện này
Tôi đã từng va vào và chứng kiến những chuyện kiểu này lên.khá rõ .chỉ tham gia thêm thế thôi

7usd

Xe điện
Cái này chắc có nguyên do tế nhị. Chứ bình thường chẳng ai làm để phức tạp thêm vấn đề :D.
Trước tôi mua nhà toàn cho vợ đứng tên. Sau có vụ bên Ngân hàng nó làm thẻ tín dụng nó thấy mỗi vợ đứng tên sổ đỏ nó cho cái thẻ 500, còn mình đc 100.