[Funland] Hỏi các cụ kinh nghiệm: Bán nhà nên tự đăng hay qua môi giới

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ,
Chả là e có cái nhà, bình thường vẫn cho thuê, nay muốn bán, không biết có cụ mợ nào kinh nghiệm xin hỏi mình nên tự đăng bán (cái này cụ mợ nào biết thì nên đăng ở đâu) hay là nên tìm môi giới (cái này tất nhiên cái dở là mất phí cho môi giới rồi, nhưng cũng đc cái tiện lợi).

Xin hỏi cụ nào từng có kinh nghiệm thì nên như thế nào?

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Chào các cụ các mợ,
Chả là e có cái nhà, bình thường vẫn cho thuê, nay muốn bán, không biết có cụ mợ nào kinh nghiệm xin hỏi mình nên tự đăng bán (cái này cụ mợ nào biết thì nên đăng ở đâu) hay là nên tìm môi giới (cái này tất nhiên cái dở là mất phí cho môi giới rồi, nhưng cũng đc cái tiện lợi).

Cụ tự đăng thì cũng vô số môi giới vào hỏi thôi. Một lần em đăng mà khổ sở vì nghe đt quá nhiều, toàn trung gian

duytrong

Xe lăn
Cụ đăng trên này các cụ nhà ta mua bán với nhau cho dễ.

Paracetamol87

Xe buýt
Vậy là cụ thông qua môi giới ạ?
Vâng. Rất khó để ng bán gặp người mua ạ. Em cả bán, cả cho thuê đều phải nhờ mg. Cụ thấy bạn mg nào tử tế, trách nhiệm thì kết bạn để khi cần thì nhờ vì tệp khách hàng của họ lớn. Em chỉ nhờ đúng 1 bạn, mg khác gọi đến e đều nói k có nhu cầu. Đỡ mất công tiếp nhiều ạ

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Rất khó để ng bán gặp người mua ạ. Em cả bán, cả cho thuê đều phải nhờ mg. Cụ thấy bạn mg nào tử tế, trách nhiệm thì kết bạn để khi cần thì nhờ vì tệp khách hàng của họ lớn. Em chỉ nhờ đúng 1 bạn, mg khác gọi đến e đều nói k có nhu cầu. Đỡ mất công tiếp nhiều ạ
Cám ơn cụ, chắc để e hỏi mấy đưa e quen làm BĐS xem có môi giới nào tử tế bảo nó giới thiệu cho :D :D

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ Muốn phủ thông tin mạnh qua sàn vì đội sale đông.
Còn tự đăng tin thường trên bất động sản cũng vẫn OK nhưng đội sale họ quảng cáo tin mình trôi đi đâu. Chợ tốt. Facebook. Hội nhóm f.

phuongmit

Xe cút kít
Vấn đề mấu chốt là cụ phải nắm dc giá nhà cụ đàn muốn bán, bán hớ thì môi giới nó đớp, bán vống thì khứa chạy rẽ đất, còn bán kênh nào cũng dc, miễn là số tiền cụ kì vọng thu về k đổi là thành công

vkthang

Xe container
Bán qua môi giới nhanh mà nhàn, căn ke quá tự đăng thì vừa mất thời gian vừa mệt người.

Paracetamol87

Xe buýt
Vấn đề mấu chốt là cụ phải nắm dc giá nhà cụ đàn muốn bán, bán hớ thì môi giới nó đớp, bán vống thì khứa chạy rẽ đất, còn bán kênh nào cũng dc, miễn là số tiền cụ kì vọng thu về k đổi là thành công
Vâng. Hồi em cũng nghiên cứu giá trong khu vực, rồi chọn con số đẹp (68tr) đăng lên. MG ập vào gọi cháy máy. Tự đăng thì MG vẫn tiếp cận mình thôi. Đội nào cũng nói luôn xin 1%. Em bảo tôi k cần biết, tôi cầm 3.5 tỷ. Ông bán cho tôi đc 3.55 tỷ thì ông 50tr.
mấy cái này cụ chủ cũng cần cẩn thận.Sếp em gặp vụ bán đất hơn 30 tỷ, rất nhiềuMG xung phong bán. Xong tự nhiên bán đc k qua MG,nhưng bị 1 bên đêbs xin đểu 300tr bảo do bên đó tìm khách nên mới bán đc. Sếp em nhờ cả bên CA và bên xã hộimới thoát đc. Cũng mất hơn trămcủ

Euro2CityStar

Xe lăn
chỉ quan trọng nhất là đúng kỳ vọng của mình . còn chênh đấy là công của bọn cò . quan tâm quá thì thành cò rồi

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Quan trọng vẫn là cái giá. Nhiều ông bà chủ nhà miệng luôn thiện chí lắm, muốn bán lắm nhưng giá kỳ vọng lại ngáo. Giao giá hợp lý bán ngay trong nửa nốt nhạc. Nhà em xây sửa bán toàn có hàng xóm dẫn người vào mua từ lúc chưa hoàn thành, chả phải qua sàn nào cả.

Húp sụp sụp

Xe điện
Nắm chắc dc giá thì tiếp hết các thể loại kể cả môi giới
Không thuộc giá thì không nên qua môi giới, để lúc lom zom còn đánh tháo cho dễ =))

Paracetamol87

Xe buýt
Cám ơn cụ, chắc để e hỏi mấy đưa e quen làm BĐS xem có môi giới nào tử tế bảo nó giới thiệu cho :D :D
Vâng. Theo em nên làm việc với 1 MG thôi. Cụ làm với nhiều là mệt đó. Chưa kể mỗi khu vực có đội máu mặt ở đó, mệt với họ phết đó

phuongmit

Xe cút kít
Quan trọng vẫn là cái giá. Nhiều ông bà chủ nhà miệng luôn thiện chí lắm, muốn bán lắm nhưng giá kỳ vọng lại ngáo. Giao giá hợp lý bán ngay trong nửa nốt nhạc. Nhà em xây sửa bán toàn có hàng xóm dẫn người vào mua từ lúc chưa hoàn thành, chả phải qua sàn nào cả.
Vầng đợt nhà e bán, giá e nắm rồi, đợi ông nào có tiền vào thôi. Có đội dân giả ngơ vào xem rồi hôm sau mặc cả như kiểu mình đang vỡ nợ, e bẽn lẽn tuyên giáo vào câu cho khứa bớt ngáo :))

Azeglio

Xe điện
Qua môi giới cho nhàn thân. Thời gian phải nghe điện thoại trả lời thông tin rồi dẫn khách đi xem nhà nếu cụ tự đăng bán thì cụ đi làm việc khác. Không tự nhiên mà có các công ty môi giới đâu.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chào các cụ các mợ,

Cụ đăng lên chợ BDS OF chắc trôi nhanh. :))
Cụ đăng trên này các cụ nhà ta mua bán với nhau cho dễ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vầng đợt nhà e bán, giá e nắm rồi, đợi ông nào có tiền vào thôi. Có đội dân giả ngơ vào xem rồi hôm sau mặc cả như kiểu mình đang vỡ nợ, e bẽn lẽn tuyên giáo vào câu cho khứa bớt ngáo :))
Cũng có nhiều thành phần, ngáo tù next thôi cụ.

3005

Xe tăng
Chào các cụ các mợ,

Quan trọng thời gian của cụ có giá bao nhiêu thôi. Qua môi giới tiết kiệm được vài chục triệu. Nếu mỗi tháng cụ thu nhập 10 triệu thì cụ nên tự làm sẽ kinh tế hơn. Nhưng nếu mỗi tháng cụ thu nhập 50 triệu mà tự làm thì lại là không hiệu quả.

Cucumin

Xe điện
Cụ Muốn phủ thông tin mạnh qua sàn vì đội sale đông.
Còn tự đăng tin thường trên bất động sản cũng vẫn OK nhưng đội sale họ quảng cáo tin mình trôi đi đâu. Chợ tốt. Facebook. Hội nhóm f.
Tin muốn không trôi thì mất tiền dạng tin VIP thôi cụ.