[Funland] Hỏi các cụ đang dùng Apple watch

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
công nhận, ngày sạc một lần hoặc 2 ngày sạc một lần hơi bị khoai, đeo đi ngủ để đo giấc ngủ là hoàn toàn không thực hiện được
garmin em vẫn đeo cả ngày bình thường, đi làm mặc sơ mi thoải mái
Em thích garmin hơn, nhìn khoẻ mạnh thể thao mặc dù em dùng rất nhiều iphone nhưng k khoái Aw.

Tommytep

Xe tăng
Em chưa dùng AW bao giờ, có đang dùng Garmin 245 thôi. Bạn em nó đang phân vân giữa AW và garmin. Nhân đây muốn hỏi các cụ các mợ đã dùng AW, các cụ đã dùng bao lâu, và sau ngần ấy thời gian sử dụng, điều gì hài lòng nhất và kém ưng ý nhất ở AW?
Cám ơn các cụ các mợ.
vấn đề mục đích chính của cụ là gì? Kết nối iphone cho trọn bộ sinh thái apple? Để chuyên chạy? Để theo dõi sức khoẻ tổng quát? Vv
Em đã xài AW 2-3 thì thấy cơ bản AW có:
ƯU:
- trọn bộ sinh thái apple, đặc biệt nếu dùng bản cellular giờ có esim thì tiện, lỡ cụ có vứt điện thoại ở nhà đi chạy cũng ko mất liên lạc.
- app ủng thấy cũng nhiều nhưng cơ bản em chẳng xài bao giờ, xài cái hao pin bỏ bu;
- tất cả các chức năng theo dõi sức khoẻ: bình thường; được cái màn đẹp nhìn đã hơn; nhưng thiếu theo dõi giấc ngủ + VO2 Max nên cũng vứt
Nhược:
- Pin quá hẻo, ngày nào cũng phải cắm đít hoặc nếu cụ tắt đồng bộ với điện thoại, chỉ để xem giờ với đo sức khoẻ thì đc đôi ngày
- Không có phân tích giấc ngủ

Em đã chuyển sang xài Fitbit cũng vì 2 cái nhược điểm trên & Fitbit cơ bản em cũng chỉ để theo dõi các chỉ số cơ thể - cái này nó làm tốt; còn thông báo, app ủng tắt hết vì phiền.

hoangduc.sbr

Xe container
Lúc AW mới ra em cũng định mua, nhưng apple làm cái dây đeo tay to quá nên em không thích.

Đồng hồ nào mà chẳng hay trầy mặt kiếng cụ a .
Cụ xài mấy con Sunrise Tàu 400k, có xài cả 2 chục năm cũng chả trầy đc. Dù mặt nó chỉ là sapphire nguyên khối nhân tạo.

OmegaO9

Xe container
Cụ dùng garmin gì mà pin chỉ dc 1 ngày ạ?
Chả có con Garmin nào pin yếu thế đâu cụ ạ, trừ khi chạy trail Vmm 100km từ 21h đến chiều hôm sau may ra mới hết được.
Em để connect liên tục, mọi tính năng full như : Pulse ox, HR, kết nối Stryd, wifi, chế độ dùng với đủ GPS pin thấp nhất...mà vẫn được 6 ngày nếu không chạy, còn chạy trung bình ngày 2 tiếng thì khoảng 3.5 ngày.

Vinhdq164

Xe buýt
Chả có con Garmin nào pin yếu thế đâu cụ ạ, trừ khi chạy trail Vmm 100km từ 21h đến chiều hôm sau may ra mới hết được.
Em để connect liên tục, mọi tính năng full như : Pulse ox, HR, kết nối Stryd, wifi, chế độ dùng với đủ GPS pin thấp nhất...mà vẫn được 6 ngày nếu không chạy, còn chạy trung bình ngày 2 tiếng thì khoảng 3.5 ngày.
E cũng không hiểu cụ ấy dùng con gì mà connect liên tục pin dc có 1 ngày. E đang dùng con Vivoactive 3 cùi nhất mà push liên tục pin còn dc 2-3 hôm thoải mái

OmegaO9

Xe container
Lúc AW mới ra em cũng định mua, nhưng apple làm cái dây đeo tay to quá nên em không thích.

Đồng hồ nào mà chẳng hay trầy mặt kiếng cụ a .
Em oánh giá dây milan của AW là một dây tuyệt vời nhất mà em từng được dùng cho đến bây giờ. Mỏng, lịch sự và dễ vệ sinh và nhẹ. Nó đâu có to cụ nhỉ, nếu so với con cũ của em, dù đắt hơn nhiều nhưng để cảm nhận dây thì nó không bằng ( Omega seamaster planet ocean).
Còn mấy con AW hay Garmin mà bản Sapp thì đa phần chỉ trầy phần benzel thôi, mặt của nó cực khó xước.

me pickup

Xe hơi
Từ

Từ khu mua AW em ít đeo đông hồ cơ hơn, tiện dụng là đi nhịp tim, hít thở, nghe gọi, nhắn tin... khá đẹp

sinhtoxoai

Xe tải
Aw thì tiện dụng, thời trang, tận dụng tối đa hệ sinh thái ios. Garmin thiên về thể thao, khoẻ khoắn ạ
Em chọn aw vì thích trải nghiệm esim, đi tập đi chơi có thể gọn gàng, ko cần mang điện thoại luôn

hai.tranhr

Xe container
Iem cũng thấy nó tiện, nhưng khoản pin kém quá nên iem lười dùng

Aw thì tiện dụng, thời trang, tận dụng tối đa hệ sinh thái ios. Garmin thiên về thể thao, khoẻ khoắn ạ
Em chọn aw vì thích trải nghiệm esim, đi tập đi chơi có thể gọn gàng, ko cần mang điện thoại luôn
Nếu chọn mua thì giờ nên mua có esim phải ko bác?
Em định mua cái vọc vạch cho vui mà chưa biết gì về nó.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Em lần đầu mua đồng hồ app watch muốn tham khảo cccm chút:
- thực tế dùng bản esim có hơn bản gps nhiều ko ạ? Có cần thiết phải mua esim ko?
- Nếu oder bản esim thì mua ở nước nào về thì gọi được ở VN? Hay phải mua chính hãng ở VN đúng mã VN/A mới gọi được.
Em cảm ơn các cụ nhiều!

Mr.Chem

Xe điện
Em lần đầu mua đồng hồ app watch muốn tham khảo cccm chút:
- thực tế dùng bản esim có hơn bản gps nhiều ko ạ? Có cần thiết phải mua esim ko?
- Nếu oder bản esim thì mua ở nước nào về thì gọi được ở VN? Hay phải mua chính hãng ở VN đúng mã VN/A mới gọi được.
Em cảm ơn các cụ nhiều!
App watch cụ dùng với mục đích gì? Cụ bao tuổi và muốn vọc vạch thế nào? Cụ phải tự trả lời mình những câu hỏi đấy đã.
Em trc giờ ko dùng đồng hồ, nhưng từ khi watch ra thì lại thích đeo.
Thứ nhất tiện, nhẹ....các chức năng em hay sử dụng nhất theo thứ tự ưu tiên là: báo thông tin đến (cuộc gọi, tin nhắn...); trả lời nhanh cuộc gọi đến khi đi xe máy (tùy cuộc gọi); tập thể dục (chạy bộ) và phát nhạc qua tai nghe khi tập thể dục.
Nếu đh có gps thì nó vẽ đc quãng đường cụ đã chạy, dẫn đường...blabla. Còn esim thì e chưa dùng nên chưa biết.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
App watch cụ dùng với mục đích gì? Cụ bao tuổi và muốn vọc vạch thế nào? Cụ phải tự trả lời mình những câu hỏi đấy đã.
Em trc giờ ko dùng đồng hồ, nhưng từ khi watch ra thì lại thích đeo.
Thứ nhất tiện, nhẹ....các chức năng em hay sử dụng nhất theo thứ tự ưu tiên là: báo thông tin đến (cuộc gọi, tin nhắn...); trả lời nhanh cuộc gọi đến khi đi xe máy (tùy cuộc gọi); tập thể dục (chạy bộ) và phát nhạc qua tai nghe khi tập thể dục.
Nếu đh có gps thì nó vẽ đc quãng đường cụ đã chạy, dẫn đường...blabla. Còn esim thì e chưa dùng nên chưa biết.
Em 3x vẫn dùng tốt ko, em chỉ đang muốn hỏi xem esim nó có ưu việt ko? Và oder ở Nhật thì về VN gọi đc thì phải, LTE mỹ ko gọi đc ở VN

Mr.Chem

Xe điện
Em 3x vẫn dùng tốt ko, em chỉ đang muốn hỏi xem esim nó có ưu việt ko? Và oder ở Nhật thì về VN gọi đc thì phải, LTE mỹ ko gọi đc ở VN
Em gần 4 xịch đang dùng thích...cụ oder chi mất công. Nếu đang dùng anh Sam thì ra làm con S3 của Sam, dùng ưng hết nấc! Kinh tế hơn thì có nhiều dòng chạy android của các hãng khác, từ hơn 1củ là có rồi. Em dùng đt Sam nên mua từ S2 đến S3....backup thêm quả fitbit ngu hơn tí nhưng kiểu dáng nam tính. Thế là đủ với nhu cầu, dòng này cụ cứ lựa loại pin sống 2 ngày trở lên vì thực tế sáng đeo tối về nhà tháo sạc là hết, tiện hơn thì sạc ko dây ko thì cắm, tiền nào của nấy.
Em đang dùng con S3 classic, năm kia tự tin đi tắm biển vào nước, bật ko lên tưởng chết, sau 3 tháng để hộc bàn thì lại sống, dùng đến giờ.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Em gần 4 xịch đang dùng thích...cụ oder chi mất công. Nếu đang dùng anh Sam thì ra làm con S3 của Sam, dùng ưng hết nấc! Kinh tế hơn thì có nhiều dòng chạy android của các hãng khác, từ hơn 1củ là có rồi. Em dùng đt Sam nên mua từ S2 đến S3....backup thêm quả fitbit ngu hơn tí nhưng kiểu dáng nam tính. Thế là đủ với nhu cầu, dòng này cụ cứ lựa loại pin sống 2 ngày trở lên vì thực tế sáng đeo tối về nhà tháo sạc là hết, tiện hơn thì sạc ko dây ko thì cắm, tiền nào của nấy.
Em đang dùng con S3 classic, năm kia tự tin đi tắm biển vào nước, bật ko lên tưởng chết, sau 3 tháng để hộc bàn thì lại sống, dùng đến giờ.
Em dùng toàn apple cụ ạ

master_leader

Xe buýt
eSIM thì tiện nếu cụ đi đâu không không mang theo điện thoại thì vẫn nhận được cuộc gọi bằng đồng hồ. Tuy nhiên hiện chỉ có Viettel mới sử dụng được eSIM, các nhà mạng còn lại chưa cung cấp dịch vụ.
Cá nhân em thấy sử dụng Apple Watch rất tiện cả công việc và giải trí, cụ có thể mua luôn của các nhà cung cấp tại VN và thử luôn eSIM vì nhiều khi order về khác băng tần thì không sử dụng được eSIM.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
eSIM thì tiện nếu cụ đi đâu không không mang theo điện thoại thì vẫn nhận được cuộc gọi bằng đồng hồ. Tuy nhiên hiện chỉ có Viettel mới sử dụng được eSIM, các nhà mạng còn lại chưa cung cấp dịch vụ.
Cá nhân em thấy sử dụng Apple Watch rất tiện cả công việc và giải trí, cụ có thể mua luôn của các nhà cung cấp tại VN và thử luôn eSIM vì nhiều khi order về khác băng tần thì không sử dụng được eSIM.
Đội ơn cụ ạ