[Funland] Hỏi các cụ đang dùng Apple watch

Latte

Xe tăng
Theo em không nên mua,phí tiền.
hồi mới ra em cũng mua 1 cái trải nghiệm, được mấy hôm chán vì pin kém (1,5 ngày) , vọc vạch cũng chẳng có gì.
em cho thằng cu con em nó đeo từ đó đến đợt giãn cách vừa rồi, để thỉnh thoảng AW nhắc đứng lên đi lại, nhịp tim và mỗi lần có tin nhắn cuộc gọi nó báo vì trong nhà cả ngày Đt toàn bỏ 1 chỗ.

seadogs

Xe tăng
Em dùng 3 năm nay chưa thấy chán, ra ngoài không đeo thấy cực thiếu. Em kể cho cụ các ưu điểm: Xem tin nhắn, các thông báo không cần rút điện thoại ra xem, điện thoại không cần để tiếng, có cuộc gọi đến đồng hồ rung, từ chối lịch sự lấy tay che lên mặt là xong. Đang lái xe trả lời điện thoại loa ngoài ko cần cầm đt, Chụp ảnh từ xa, đo nhịp tim lúc uống rượu, nhắc đứng dậy đi đái, tự động nhận biết bài tập thể dục, chuyển bài hát trên đt... Nói chung quá nhiều tiện ích. Còn nhiều người bảo xước mặt, nhưng em dùng loại thép 3 năm rồi ko xước tí nào.

Dâu đất

Xe tải
Em cứ nghĩ sao nó ko làm 1 đoạn cái dây phía gần mặt đh là 2 tấm pin năng mặt trời nữa nhỉ. Làm đc vậy sẽ khắc phục đc hạn chế về pin

kts_cheguevara

Xe tải
E dùng 4 thép được 1 năm, 2 ngày sạc lần, xem giờ và xem các thể loại thông báo, từ hồi dùng là điện thoại luôn tắt tiếng, ít phải rút đth ra hơn nhiều, tiện, nhìn cũng đẹp, giờ vẫn như mới

OmegaO9

Xe container
Em cứ nghĩ sao nó ko làm 1 đoạn cái dây phía gần mặt đh là 2 tấm pin năng mặt trời nữa nhỉ. Làm đc vậy sẽ khắc phục đc hạn chế về pin
Garmin fenix 6 solar nó có tính năng đấy mà cụ, nhưng trên mặt. Còn nếu thể thao mà tích hợp panel mini vào dây thì chắc khó khả thi.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em dùng 3 năm nay chưa thấy chán, ra ngoài không đeo thấy cực thiếu. Em kể cho cụ các ưu điểm: Xem tin nhắn, các thông báo không cần rút điện thoại ra xem, điện thoại không cần để tiếng, có cuộc gọi đến đồng hồ rung, từ chối lịch sự lấy tay che lên mặt là xong. Đang lái xe trả lời điện thoại loa ngoài ko cần cầm đt, Chụp ảnh từ xa, đo nhịp tim lúc uống rượu, nhắc đứng dậy đi đái, tự động nhận biết bài tập thể dục, chuyển bài hát trên đt... Nói chung quá nhiều tiện ích. Còn nhiều người bảo xước mặt, nhưng em dùng loại thép 3 năm rồi ko xước tí nào.
Cụ sạc pin lúc nào ạ?

Gary Hoàng

Xe tải
Em đã dùng aw và oải vì ngày nào cũng sạc, chưa kể việc hiển thị thông báo tin nhắn hay các app làm người đối diện hơi khó chịu vì mình thỉnh thoảng lại dòm đồng hồ như kiểu muốn kết thúc nói chuyện sớm. Hỗ trợ về mặt thể thao ở mức trung bình, đi xe máy để nghe gọi cũng phải nói to thì bên kia mới nghe rõ, đi ô tô em dùng bt kết nối ô tô luôn nên chả cần. Hiện em đang dùng con withings và thấy rất hài lòng, đầu tiên là pin trâu, chắc phải tháng sạc 1 lần, có thông báo cuộc gọi, hiển thị tên theo danh bạ hoặc số lạ, có báo tin nhắn, đo nhịp tim, đếm bước chân, đo giấc ngủ đủ cả. Kiểu dáng thanh lịch, mặt như đồng hồ bt, từ lúc đeo em này thì em ko đeo lai aw 1 lần nào nữa. Em ko chơi chạy bộ nên ko mua garmin dù thằng bạn chạy đeo khen nhiều, có app và hlv cho mình theo từng mục đích chạy. Theo em mua cái gì thì phải theo mục đích sử dụng, nếu chỉ về thời trang và sành điệu thì aw khỏi phải bàn, thêm mục thời lượng pin và ko gây sao nhãng thì em nghĩ withing là hợp lý.

datnt1107

Xe điện
Em dùng mì xào 4 cái tiện nhất là dt ko phải để chuông và từ chối dt ko phải nhấc máy ra.

rockyvnn

Xe buýt
Tiện ích, thời trang thì AW; yêu thể thao, chăm lo sức khỏe thì GM; em vote GM, e đeo 24/24, pin chip đời mới cả tuần mới phải sạc :-bd

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Theo a thì chú cứ làm 2 cái hoặc 4 cái cho đỡ phải lăn tăn:))
GM thì a chưa dùng, AW thì thấy ok. Tiện nhất là lúc lái xe có đt đến nghe thoải mái kể cả xe CS chạy bên cạnh:))
Ngoài ra thì nó kết nối với paypay nên ra đường quên ví ,quên đt vẫn ngon lành.

OmegaO9

Xe container
GM thì a chưa dùng, AW thì thấy ok. Tiện nhất là lúc lái xe có đt đến nghe thoải mái kể cả xe CS chạy bên cạnh:))
Không dùng được 2 con đồng hồ đó song song được đâu cụ, con nào cũng đòi yêu chiều, làm sao cụ thay đổi liên tục được. Nếu cụ chơi 1 em smart và 1 em truyền thống thì còn hợp lý.
Tiện ích, thời trang thì AW; yêu thể thao, chăm lo sức khỏe thì GM; em vote GM, e đeo 24/24, pin chip đời mới cả tuần mới phải sạc :-bd
Em mới chỉ duy nhất 1 lần đeo đi ngủ để thử xem HR thấp nhất thế nào, còn mấy con AW thì chưa thử đeo đi ngủ bao giờ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em để cái sạc đầu giường. Ngủ là để vào, sáng dậy đeo đi làm. Hôm nào quên cũng ko sao, vì pin được 2 ngày
vậy là không đeo đi ngủ đo giấc ngủ được cụ nhỉ - thua 1-0 so với garmin :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Không dùng được 2 con đồng hồ đó song song được đâu cụ, con nào cũng đòi yêu chiều, làm sao cụ thay đổi liên tục được. Nếu cụ chơi 1 em smart và 1 em truyền thống thì còn hợp lý.

Em mới chỉ duy nhất 1 lần đeo đi ngủ để thử xem HR thấp nhất thế nào, còn mấy con AW thì chưa thử đeo đi ngủ bao giờ.
HR thấp nhất bao nhiêu hả cụ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
thế để lừa lừa mua cho vợ cái AW, rồi em cướp lại cái GM vậy :))

OmegaO9

Xe container
HR thấp nhất bao nhiêu hả cụ
Của em 43 khi ngủ sâu giấc cụ ạ. Các yếu tố khác có thể ảnh hưởng là : giấc mơ, nhiệt độ phòng, sức khỏe (hôm đó có nhậu gì không chẳng hạn, hoặc đau đầu không...).

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ đừng để kết nối điện thoại nữa, hãy coi nó như cái đồng hồ đi, em đang đeo garmin đây, 1 ngày connect 1 lần trước khi đi ngủ, cơ bản 4 ngày em xạc 1 lần khi pin xuống 15%, em trước mua để đi chạy, giờ bỏ chạy chỉ dùng đếm vòng bơi với đi bộ leo núi, còn nếu connect liên tục thì nó cũng chỉ pin 1 ngày, AW em nghĩ cũng vậy thôi.
Cụ dùng garmin gì mà pin chỉ dc 1 ngày ạ?