[Funland] Hội BlackBerry - Tất tần tật các vấn đề về Blackberry, hỗ trợ, giao lưu, chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Nhà cháu hỏi không phải chứ bên Nhattao có nhiều phốt liên quan đến lão Tởn với Đào toàn nhà ta thế nhỉ?? Hôm nào em phải qua cảm nhận cái, chết nỗi máy em dùng chưa khi nào thấy tậm tạch để đi sửa ..
Đôi khi gặp phải vài trường hợp khó Cụ ạ, thuận mua vừa bán nhưng sau khi ra về thì được vài thành phần cha bơ chú bất nó nói vài câu thế là hận hực. Bên Nhattao là tách phần mua bán của TinhTe đa phần là thuơng gia ném đá nhau số còn lại hùa theo số đông. Thành viên thì 20% có tính xây dựng số còn lại thì chỉ để chém gió ,chân gỗ vào thấy chửi nhau suốt ngày. Đơn cử cháu kể cụ vài trường hợp : Có lần bên cháu nhận sửa một con máy bị ngấm nước chập chết nguồn, đến lúc báo khách không sửa được đến nhận, giải thích đủ kiểu vẫn gặp câu hỏi " Tại sao máy tôi không sửa được?". Máy chết nguồn thì toàn phải mở lồng kim loại bảo vệ bằng khò hàn, gỡ tem imei thì mới làm được đến lúc có phốt trên TT thì nhảy vào kêu nhà cháu phá nát main, như thế chắc kỹ thuật nhà cháu phải là siêu nhân sửa chữa chỉ cần chạm tay vào máy sẽ khỏi bệnh.
Nhà cháu chỉ có đôi lời để cụ hiểu cái nguyên nhân.

Đôi khi gặp phải vài trường hợp khó Cụ ạ, thuận mua vừa bán nhưng sau khi ra về thì được vài thành phần cha bơ chú bất nó nói vài câu thế là hận hực. Bên Nhattao là tách phần mua bán của TinhTe đa phần là thuơng gia ném đá nhau số còn lại hùa theo số đông. Thành viên thì 20% có tính xây dựng số còn lại thì chỉ để chém gió ,chân gỗ vào thấy chửi nhau suốt ngày. Đơn cử cháu kể cụ vài trường hợp : Có lần bên cháu nhận sửa một con máy bị ngấm nước chập chết nguồn, đến lúc báo khách không sửa được đến nhận, giải thích đủ kiểu vẫn gặp câu hỏi " Tại sao máy tôi không sửa được?". Máy chết nguồn thì toàn phải mở lồng kim loại bảo vệ bằng khò hàn, gỡ tem imei thì mới làm được đến lúc có phốt trên TT thì nhảy vào kêu nhà cháu phá nát main, như thế chắc kỹ thuật nhà cháu phải là siêu nhân sửa chữa chỉ cần chạm tay vào máy sẽ khỏi bệnh.
Nhà cháu chỉ có đôi lời để cụ hiểu cái nguyên nhân.
Nghe cụ em thấy bên BoB với Hn03 giữ lưới nhà sạch thật :)

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Nghe cụ em thấy bên BoB với Hn03 giữ lưới nhà sạch thật :)
BoB thì em cũng chưa tiếp xúc còn Hn03 thì hàng đã test kỹ khi nhập và chỉ làm blackberry số lượng bán ra cũng không phải lớn lắm,đa phần khách quen biết nhau rồi nên có gì anh em có thể ngồi lại giải quyết.

MinhBum

Xe container
BoB thì em cũng chưa tiếp xúc còn Hn03 thì hàng đã test kỹ khi nhập và chỉ làm blackberry số lượng bán ra cũng không phải lớn lắm,đa phần khách quen biết nhau rồi nên có gì anh em có thể ngồi lại giải quyết.
Hi. Đa phần dâu e nhặt chỗ bác Tuấn. Thấy dịch vụ cũng ok. Có lần chọc hỏng lão ko lấy tiền mà bắt mua mấy que kem trả :v

Hội mình không BBM ạ :)
Có chứ cụ. BBMOF2013 :)))

Lukas

Xe tăng
Cụ mợ invite em vào Group BBM OF với :)

Chỉnh sửa cuối:

NewPeace

Xe điện
Em đang địh lên đời từ 9900 lên Q10, các bác cho hỏi sao thằng Q10 Verizon nó rẻ so với các loại khác vậy. Dùng ở VN có ổn ko (BIS, Mail..) với mạng Viettel?

MinhBum

Xe container
Kụ đã nghĩ kỹ chưa, như 99 là phải hai viên bin dự phòng, Z10 thì 1. Nếu kụ thấy không vấn đề gì, em sẽ nhận đơn và trình Chủ tịch mời kụ vào
Chạy thôi :v. BBM group thì chất, nhưng fb group thì tiện lắm ợ :P

dvd

Xe tăng
Em đang địh lên đời từ 9900 lên Q10, các bác cho hỏi sao thằng Q10 Verizon nó rẻ so với các loại khác vậy. Dùng ở VN có ổn ko (BIS, Mail..) với mạng Viettel?
Cụ PM hỏi nhà No Nick. Đang dùng Verizon đấy, chả hiểu sao mà dọa đập mấy lần :))
Còn Mail thì Q10 thua xa 9900 vì không dùng BIS. Vì thế mà No dọa đập chăng.

Chỉnh sửa cuối:

MinhBum

Xe container
Cụ PM hỏi nhà No Nick. Đang dùng Verizon đấy, chả hiểu sao mà dọa đập mấy lần :))
Còn Mail thì Q10 thua xa 9900 vì không dùng BIS. Vì thế mà No dọa đập chăng.
Q10, pin bt, bis no, mail ok, chat fb thì ngu vật. Nói chúng dùng Q + ipad thì ổn :))
PS: Theo cảm nhận của riêng e sau mấy tháng nhá :P

Cụ tham khảo ý kiến nhà Minhbum trước nhé.
Để hỏi về cái lợi và cái hại khi joy vào BBM =))
Lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn :))
Dùng 978 thì 1 pin dự phòng ko đủ nói j Q lớm 1 pin :))

HangB2

Xe điện
Bùm chém ác nhỉ. 2 pin dùng có mà vô tư

MinhBum

Xe container

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
giờ BB10 verizon cũng chả phải sợ như xưa nữa đâu cụ ạ. Chip băng tần bây giờ nó hiện đại hơn thời BBOS rồi rùng rất ổn định nhưng vì mang tiếng từ xưa nên nó rẻ thôi.

Lukas

Xe tăng
BlackBerry chính thức bán mình, giá 4,7 Bil, người nhà mua lại.

Lukas

Xe tăng
Q10, pin bt, bis no, mail ok, chat fb thì ngu vật. Nói chúng dùng Q + ipad thì ổn :))
PS: Theo cảm nhận của riêng e sau mấy tháng nhá :P

Lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn :))
Dùng 978 thì 1 pin dự phòng ko đủ nói j Q lớm 1 pin :))
Bum add pin em cái :) mãi k thấy mụ Xèo invite :)

Trạng thái
Thớt đang đóng