[Funland] Học thêm & Thi SAT với mục tiêu 1530/1600

Smile1102

Xe container
Em giờ mới mò vào xem thử lớp ôn SAT cô Ánh mà thấy có bạn học kiểu gì từ 1480 sau thi lên 1580 nghe có vẻ hãi quá mợ ạ. :))
Thế cụ xác định 1600 đi cho nó tròn. Bạn nhà cụ tự ôn nên cơ hội bứt phá em nghĩ cao hơn.
Trên 1550 thì cụ nhớ khao nhé 😂

Smile1102

Xe container
Em trải qua đận này rồi. Nhưng nhờ thế mà giờ em chăm kiếm tiền để mỗi năm lại được đi du lich ạ.
Đúng là động lực to lớn mợ ạ. Em thì động lực to lắm rồi đây, ko dám nghĩ tới chữ nghỉ nữa rùi.

TorienT

Xe container
:D Nghe quả 1550 e chóng mặt quá. Chúng nó ăn gì giỏi thế.

TorienT

Xe container
Em vào hóng các cụ/mợ để lấy kinh nghiệm cho thằng lớp 10 nhà em. Dưng em tưởng học SAT mục đích để du học mà một vài cụ mợ lại chỉ mong dùng điểm đấy vào mấy trường top đầu trong nước, như vậy có lãng phí không ạ? Nếu không có ý định du học thì cửa vào mấy trường trong nước qua con đường đánh giá tư duy, đánh giá năng lực nhẹ nhàng và ít tốn kém hơn ợ.
Thực ra em nghĩ SAT dùng được cả du học lẫn học trường tốt trong nước nên cứ có thì đằng nào cũng tốt hơn. Kiểu như 1530-1550 điểm SAT thì hầu như nộp đâu cũng được. Lúc đấy thì xem quỹ utachi là bao nhiêu thôi.

caisua

Xe lăn
Con cụ nên học sớm thi ngay hè lớp 11 là ngon nhất, ko bị cuống nếu định đi du học.Còn nếu định cho học Rmit như anh thì thi hơi phí tiền ạ :D
Nó chưa có hướng du học mà em cũng thích nó ở nhà cho vui, con này đã có những kỹ năng của RMIT dạy nên em thấy học hơi phí xiền, có khi học trường công trong nước cũng đc. Nó lại đang học vẽ để có thể thi khối H hoặc V. Nói chung đang mông lung nên em cứ chuẩn bị các khả năng để thích xoay kiểu gì cũng đc, mỗi tội hơi vất

Nhimtiu

Xe container
:D Nghe quả 1550 e chóng mặt quá. Chúng nó ăn gì giỏi thế.
Vâng em cũng nghĩ nhiều đứa học cũng kinh đấy cụ, thằng cu nhà em mà ôn luyện chắc nó cũng lên đc tầm đó vì nó học đc và tiếng nó cũng biết. Đi học NN thì ông con k đặt mục tiêu nên cứ học nhẩn nha kiểu như mấy cháu trong nước thôi chứ k ghanh đua phấn đấu gì cụ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Thực ra em nghĩ SAT dùng được cả du học lẫn học trường tốt trong nước nên cứ có thì đằng nào cũng tốt hơn. Kiểu như 1530-1550 điểm SAT thì hầu như nộp đâu cũng được. Lúc đấy thì xem quỹ utachi là bao nhiêu thôi.
Không đi học Nn thì quỹ càng còn tha hồ đỡ phải lo cày cuốc thêm cụ nhể. Em càng có cơ hội đi lượn cf mí cccm. :))

TorienT

Xe container
Không đi học Nn thì quỹ càng còn tha hồ đỡ phải lo cày cuốc thêm cụ nhể. Em càng có cơ hội đi lượn cf mí cccm. :))
Vầng, quỹ utachi mà chúng nó không dùng thì mình dùng :D Nhưng nói chung e thích những thanh niên như F1 nhà cụ tự lập cao sau nay đấy mới là phẩm chất quan trọng bậc nhất. Còn ba cái Ielts với SAT thì đến năm 30 tuổi nhìn lại cũng cười hihi haha khi hồi đấy mình tự hào dăm cái giải quèn thôi.

maitung

Xe buýt
Em vào hóng các cụ/mợ để lấy kinh nghiệm cho thằng lớp 10 nhà em. Dưng em tưởng học SAT mục đích để du học mà một vài cụ mợ lại chỉ mong dùng điểm đấy vào mấy trường top đầu trong nước, như vậy có lãng phí không ạ? Nếu không có ý định du học thì cửa vào mấy trường trong nước qua con đường đánh giá tư duy, đánh giá năng lực nhẹ nhàng và ít tốn kém hơn ợ.
cụ đinhj hướng cho con đi nước nào? nếu Mỹ, 1 số nc châu âu thì cần Sat còn Úc, Sing, Nhật thì cũng ko cần SAt đâu cụ. Cứ ielts mà triển thôi

Nhimtiu

Xe container
Vầng, quỹ utachi mà chúng nó không dùng thì mình dùng :D Nhưng nói chung e thích những thanh niên như F1 nhà cụ tự lập cao sau nay đấy mới là phẩm chất quan trọng bậc nhất. Còn ba cái Ielts với SAT thì đến năm 30 tuổi nhìn lại cũng cười hihi haha khi hồi đấy mình tự hào dăm cái giải quèn thôi.
Em thì chả có ielts hay sat gì cả mà vẫn chiến đấu đc.Cu này em thả cho tự đi học kiểu Nhật từ lớp 4 rồi nên chắc cũng có tác dụng hơn chút cụ ạ, f1 bé con gái nên em k thả đc ạ. Con gái thì sau vẽ vời hoa lá đc chứ con trai mà k tự học đc thì sau bơi hơi nhọc cụ ơi.

tientaninfotech

Xe tăng
F1 nhà cụ siêu thế, cháu nó thi lần 1 đã đạt đc điểm vậy thì đúng là cụ nên cho F1 tự ôn tập kèm theo học online hoặc tự tìm trên youtube các bài giảng là phù hợp.
Thi lần 1 chưa rút ra đc kn, nên cháu chỉ cần ôn tập và rút kn ở những lỗi sai, kèm theo bí quyết chắc là đạt đc thôi.

Nhimtiu

Xe container
F1 nhà cụ siêu thế, cháu nó thi lần 1 đã đạt đc điểm vậy thì đúng là cụ nên cho F1 tự ôn tập kèm theo học online hoặc tự tìm trên youtube các bài giảng là phù hợp.
Thi lần 1 chưa rút ra đc kn, nên cháu chỉ cần ôn tập và rút kn ở những lỗi sai, kèm theo bí quyết chắc là đạt đc thôi.
Vâng em cám ơn cccm đã động viên, cu này nhà em tính có vẻ hướng nội mà nó cũng lười lắm vì em nhiều lúc ngó thì thấy ông con cũng hay game, có chơi đàn và bóng rổ đc tuần 2 buổi thôi. Học thì cũng may k bị mất gốc nên nó tự cày đc cụ ạ. Để em theo dõi xem thi lần 2 band điểm có lên đc khá hơn không?

Alongcamepolly06

Xe container
Cháu vào hóng thì thấy F1 các cụ trên này giỏi thật, may đi NN hết không thì F1 nhà cháu ko có suất học dh trong nước! :D

maitung

Xe buýt
Nghe số tiền nhiều nhà sẵn sàng chi để làm tư vấn đi IVY mà em ngất luôn ạ.
Đã thế còn sẵn sàng fullpay nữa cơ. Chỉ còn thể ngước nhìn và ... rớt dãi vì thèm hihi
Nếu em có tiền chắc em cũng sẵn sàng trả fullpay cho con em nếu nó đỗ trường xịn. Tiếc là vẫn phải co co kéo kéo nên vẫn phải liệu cơm gắp mắm mợ ạ.
Back lại SAT, em thấy các cháu chuyên ngữ như con em thì khéo là đường duy nhất vào đc đh công VN ấy 😂😂😂
con nhà em năm ngoái vượt được mỗi vòng gửi xe ở 1 trường Ivy, mợ cho e xin 1 con số đi để đỡ tiếc :)

beloren2021

Xe buýt
Hi cccm,
F1 nhà em thi thử SAT lần đầu chưa học thêm ở đâu thì mức điểm là 1490/1600 & Math 780/800 gấu em check mấy chỗ cccm hay cho F1 học thêm SAT thì có vẻ các thầy khuyên bạn ý nên tự ôn và thi lại lần 2 vào tháng 3. Có vẻ như band điểm của bạn ý từ 1490 để nâng lên qua 1520-1530 có lẽ cần học kiểu 1 thày 1 trò tầm 10-20 buổi gì đó? Tiền học thì tuỳ chỗ em thấy gấu em báo từ 2-3tr/buổi & f1 thấy giá cũng khá cao nên bạn ý muốn tự ôn hoặc học một lớp online của cô Ánh gì đó trong saigon giá khá hợp lý đâu 7.5 hay 8tr gì đó?

-Lý do bạn ý muốn thi lại lần 2 vì lo năm nay SAT thi kiểu digital SAT nên điểm sẽ cao hơn mọi năm nên để chắc xuất vào trường Hust ( bách khoa) khoa global ICT sớm thì bạn ý cần nâng thêm điểm SAT lên chút nữa qua 1500 và bạn ý đặt mục tiêu là 1530/1600.
- Câu hỏi của em là? Đã có cụ mợ nào cho con học thêm SAT online ở HN kiểu nâng cao để thi nâng điểm chưa ạ và em muốn nghe cccm chia sẻ thêm kinh nghiệm vụ thi SAT cho f1.
- Cá nhân em thì động viên f1 là bạn ý có thể học thêm nếu muốn, online hay offline hay tự học cũng đc nhưng thật sự em cũng muốn nghe thêm các chia sẻ từ cccm có f1 đã trải qua gđ học ôn SAT này .
Vodka em sẽ rót sẵn cho tới khi hết chỉ tiêu ngày ạ. Tks cccm đã ghé thớt & chia sẻ thông tin ạ!
Cụ Nhimtiu ơi, con nhà em cũng lựa chọn học online và em thấy cũng rất hiệu quả. Bạn nhà em nâng lên 1560 từ 1480 trong có 3 tháng thôi. Bạn ý vừa thi đầu t11 vừa rồi. Cụ cứ động viên con học, những bạn chịu học, có trách nhiệm bài vở thì việc nâng điểm lên 15xx là trong tầm tay.

Nhimtiu

Xe container
Cụ Nhimtiu ơi, con nhà em cũng lựa chọn học online và em thấy cũng rất hiệu quả. Bạn nhà em nâng lên 1560 từ 1480 trong có 3 tháng thôi. Bạn ý vừa thi đầu t11 vừa rồi. Cụ cứ động viên con học, những bạn chịu học, có trách nhiệm bài vở thì việc nâng điểm lên 15xx là trong tầm tay.
Vâng cám ơn cụ! Em cũng tin là bạn ý làm được và em để bạn ý tự quyết ạ. Kể cả tự học hay học online. Tháng 3 thi rồi nên bạn nhà em sẽ học thêm luôn từ tuần này ạ.

PhongFood

Xe điện
Cụ cho em hỏi phát. Từ 1480 thì điểm ielts f1 nhà cụ đạt/tương đương khoảng mấy chấm.