[Funland] Học thêm & Thi SAT với mục tiêu 1530/1600

Nhimtiu

Xe container
Em cũng hóng như cụ. :D
Theo em hiểu thi ĐGNL, DGTD thì mình là người bị trường chọn, nếu chuẩn bị SAT trước thì các cháu sẽ là người có quyền chọn trường. Vậy nên chủ động sớm cho cháu nó có quyền chọn trường sẽ tốt hơn cụ.
Chính xác là như thế, mình cần vươn lên để tự quyết sớm cụ ạ.

sinichit52

Xe container
Dạ nói thật với mợ là nhà em cũng k có mục tiêu từ đầu là bạn ý phải ra NN học nên cũng k cho ôn SAT hay gì cả. Đúng là nếu có định hướng sớm thì chắc mọi thứ sẽ ổn hơn ạ
Em hiểu mà, F1 Em cũng đứng ngoài guồng luyện IELTS và SAT này. Nó không tốn 1 đồng nào luôn dù điểm khá ổn: 8 và 1505.

Mytv

Xe điện
Ôn thi ĐGTD, NL tiền chắc ít hơn SAT (em nghe cụ kể 2-3 củ/1 buổi mà lè lưỡi!). Như BK họ không ưu tiên các cháu vào bằng A-Level hay SAT nên lấy điểm rất cao, chắc chắn là khó hơn con đường kia. Còn xét tuyển sớm thì hình như lớp 11 là các cháu cũng được tham dự hai kỳ thi trên rồi thì phải.
Tốn hơn hay ko còn tuỳ vào các cháu. Như cháu e toàn tự ôn thi cũng quanh 1500. Đủ đk du học thôi chứ ko cần điểm top. Còn về đgtd, nl nó cũng khoai ko kém sat đâu. Theo quan điểm e là còn hơn đó ạ.

Nhìn cái tiêu chí, điều kiện & chỉ tiêu tuyển sinh qua A-level của ông BK nhà mềnh mà vãi đãi ra quần.

sinichit52

Xe container
Back lại SAT, em thấy các cháu chuyên ngữ như con em thì khéo là đường duy nhất vào đc đh công VN ấy 😂😂😂
Đề nghị mợ xóa ngay đồng này nêua không từ năm.nay các cháu chuyên ngữ lại khóc ròng luôn.😂

Smile1102

Xe container
Theo kinh nghiệm của em thì các cháu thi SAT đẹp nhất là năm lớp 11.
Có thể bắt đầu ôn từ kỳ 2 lớp 10 nếu TA tốt và nếu TA chưa tốt thì phải học TA cho tốt trc rồi mới có thể học SAT.

Nhimtiu

Xe container
Em hiểu mà, F1 Em cũng đứng ngoài guồng luyện IELTS và SAT này. Nó không tốn 1 đồng nào luôn dù điểm khá ổn: 8 và 1505.
Vâng em thấy các bạn mà kiến thức nền ổn và tiếng Anh chắc từ cấp 1-2 thì học lên nó k bị hụt và thường điểm thi cũng tương đối tầm 7.0-8.0 ielts và SAT tầm 1430 lên.

sinichit52

Xe container
Nhìn cái tiêu chí, điều kiện & chỉ tiêu tuyển sinh qua A-level của ông BK nhà mềnh mà vãi đãi ra quần.
Công nhận cái A- level mới kinh. Chắc hs VN không đáp ứng nổi mất, mà em nói đến IT thôi nhé

Smile1102

Xe container
Đề nghị mợ xóa ngay đồng này nêua không từ năm.nay các cháu chuyên ngữ lại khóc ròng luôn.😂
Haha, chắc tại con em nó nhây quá nên mẹ kiểu chán kinh lên đc. Em gọi nó là con báo huhu, tốn kém với nó mà nó cứ nhềnh nhang ấy mợ. Lắm lúc chỉ muốn đạp nó ra khỏi nhà ngay và luôn.
Thế mà nó số may, thi đâu trúng đấy dù quá trình chuẩn bị nó cứ ì thì lì ra mợ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Tốn hơn hay ko còn tuỳ vào các cháu. Như cháu e toàn tự ôn thi cũng quanh 1500. Đủ đk du học thôi chứ ko cần điểm top. Còn về đgtd, nl nó cũng khoai ko kém sat đâu. Theo quan điểm e là còn hơn đó ạ.

Em mấy hôm rồi mới tìm hiểu điểm xét vào mà thấy khó kinh đấy ạ. Cái điểm đưa ra là ngưỡng xét tuyển thôi còn để chắc ăn thì cứ phải trên tương đối mới có cơ cụ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Haha, chắc tại con em nó nhây quá nên mẹ kiểu chán kinh lên đc. Em gọi nó là con báo huhu, tốn kém với nó mà nó cứ nhềnh nhang ấy mợ. Lắm lúc chỉ muốn đạp nó ra khỏi nhà ngay và luôn.
Thế mà nó số may, thi đâu trúng đấy dù quá trình chuẩn bị nó cứ ì thì lì ra mợ ạ.
Khi thi cử thì đúng là có học tài thi phận đấy mợ ạ. Vẫn có yếu tố may mắn đi kèm đới.

Smile1102

Xe container

Bọn nó giờ khiếp thật, toàn tài luôn. Nhìn điểm toàn gần tuyệt đối ở đủ mọi phương án tuyển sinh từ thi TN qua Ielts, SAT, ACT mà thấy mình may ko sinh ra trong thời đại này 😂.

Smile1102

Xe container
Khi thi cử thì đúng là có học tài thi phận đấy mợ ạ. Vẫn có yếu tố may mắn đi kèm đới.
Em gọi con nhà em là học phận thi tài luôn ấy, ngc với các bạn học hành chăm ngoan, thành tích tốt mà có khi tới chung kết thì ko hơn đứa cả năm phất phơ như con em. Nhưng thế này nó đau tim lắm cụ ạ. Đau tim triền miên cho tới khi có kết quả chung kết.

sinichit52

Xe container
Em lại nghĩ cháu không ỳ đâu. Chẳng qua mọi việc đã được tính toán rõ ràng, để làm sao có kết quả tốt mà ít trong công sức nhất. Nhưng ai như vậy nhìn luôn đủng đỉnh nhưmg kết quả vẫn tốt ạ.

Nhimtiu

Xe container
Em gọi con nhà em là học phận thi tài luôn ấy, ngc với các bạn học hành chăm ngoan, thành tích tốt mà có khi tới chung kết thì ko hơn đứa cả năm phất phơ như con em. Nhưng thế này nó đau tim lắm cụ ạ. Đau tim triền miên cho tới khi có kết quả chung kết.
Em nghĩ là mợ push bạn ý nhiều đấy chứ k như cu nhà em đâu. Hôm trc nó thi Ielts mí SAT xong nó còn bẩu em là bố có để ý con học quái gì đâu tự dưng giờ lại gửi mấy cái links tham khảo trường này trường kia. :))

Smile1102

Xe container
Em lại nghĩ cháu không ỳ đâu. Chẳng qua mọi việc đã được tính toán rõ ràng, để làm sao có kết quả tốt mà ít trong công sức nhất. Nhưng ai như vậy nhìn luôn đủng đỉnh nhưmg kết quả vẫn tốt ạ.
Nó ì ra ko làm ko học ấy mợ. Em tốn tiền tốn công với nó phết đấy. Cho nó đi học thì toàn đc thầy cô từ chối vì nó ko chịu làm bài tập.
Như bạn nhà mợ mới là lý tưởng, độc lập và có trách nhiệm.
Con em cho qua bên kia mà em vẫn lo lo ko biết nó sẽ ntn đây.

Smile1102

Xe container
Em nghĩ là mợ push bạn ý nhiều đấy chứ k như cu nhà em đâu. Hôm trc nó thi Ielts mí SAT xong nó còn bẩu em là bố có để ý con học quái gì đâu tự dưng giờ lại gửi mấy cái links tham khảo trường này trường kia. :))
Vâng em thì sát sao chứ ko như cụ nên em mới phát rồ. Mẹ thì sốt sồn sột mà nó cứ ì ra ko chịu học cụ ạ. Đến đi học hàng ngày nó còn ko làm ấy đừng nói là tự học, nhọc với đau tim lắm.

sinichit52

Xe container
Nó ì ra ko làm ko học ấy mợ. Em tốn tiền tốn công với nó phết đấy. Cho nó đi học thì toàn đc thầy cô từ chối vì nó ko chịu làm bài tập.
Như bạn nhà mợ mới là lý tưởng, độc lập và có trách nhiệm.
Con em cho qua bên kia mà em vẫn lo lo ko biết nó sẽ ntn đây.
Mợ yên tâm, tụi nó ra khỏi nhà là trưởng thành ngay ý mà.

Nhimtiu

Xe container
Vâng em thì sát sao chứ ko như cụ nên em mới phát rồ. Mẹ thì sốt sồn sột mà nó cứ ì ra ko chịu học cụ ạ. Đến đi học hàng ngày nó còn ko làm ấy đừng nói là tự học, nhọc với đau tim lắm.
Em giờ mới mò vào xem thử lớp ôn SAT cô Ánh mà thấy có bạn học kiểu gì từ 1480 sau thi lên 1580 nghe có vẻ hãi quá mợ ạ. :))

sinichit52

Xe container
Em tưởng cụ đang kể chuyện nhà em. 😅