[Funland] Học thêm & Thi SAT với mục tiêu 1530/1600

sinichit52

Xe container
Thề chứ nếu con e đỗ Yale bán nhà để đi e cũng chơi. :D
E biết có trường hợp bố mẹ phải đầu tư khá nhiều tiền mới đạt đc hb hơn 6 tỷ ở Yale. Số chi phí bỏ ra lớn hơn hb nhiều ạ
Em giống cụ.

Nhimtiu

Xe container
Nhimtiu , TorienT các cụ có thấy không, khi tụi mình cầm chịch việc học hành của con cái em thấy vẫn có cái gì đó căn cơ, rón rén theo kiểu ném đá dò đường, nâng lên đặt xuống mãi không xong chứ không quyết liệt, máu lửa như các mợ nhỉ :))
Vâng đúng cụ ạ, gấu em sát sao hơn & cũng máu lửa hơn đấy. Em lấy vd nó thi ielts thì gấu em cũng nghĩ cu cậu phải đạt tầm 7.5 trở lên với khả năng của nó còn em nghĩ k biết có nổi 7.0 k nữa?? Sat thì gấu kì vọng nó phải vượt trên 1500 với khả năng của cu cậu mà khi em nói k biết có nổi 1450đ không thì gấu khá tự tin bảo phải kì vọng nó từ 1500đ lên. Nói chung là chị em vẫn sát sao vụ học của f1 hơn, em chỉ a-ma-tơ múa phụ hoạ thôi cụ ạ. :))

PhongFood

Xe điện
E biết có trường hợp bố mẹ phải đầu tư khá nhiều tiền mới đạt đc hb hơn 6 tỷ ở Yale. Số chi phí bỏ ra lớn hơn hb nhiều ạ
Có nhiều cái nhà mới dám thề. Có 1 cái cụ dám không 😂

Mytv

Xe điện
Có nhiều cái nhà mới dám thề. Có 1 cái cụ dám không 😂
Nếu 1 cái e sẽ phải suy nghĩ thêm. Nhưng nhiều khả năng sẽ bán đi mua cái nhỏ hơn. Với e có 2 thứ ko bao h e tiếc tiền là gd & y tế. Đầu tư học hành cho con là theo e là xứng đáng & khôn ngoan

TorienT

Xe container
Nhimtiu , TorienT các cụ có thấy không, khi tụi mình cầm chịch việc học hành của con cái em thấy vẫn có cái gì đó căn cơ, rón rén theo kiểu ném đá dò đường, nâng lên đặt xuống mãi không xong chứ không quyết liệt, máu lửa như các mợ nhỉ :))
:D Em đang tìm cách bờ lốc cái topic này lại cụ anh ạ. Con em làm bánh với nấu bếp thôi.

Haiau69

Xe buýt
Đại học của Việt Nam họ đánh giá tầm quan trọng của điểm SAT ở mức nào ạ? Chỉ cần SAT cao thôi hay vẫn cần đánh giá các thứ khác nữa?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
:D Em đang tìm cách bờ lốc cái topic này lại cụ anh ạ. Con em làm bánh với nấu bếp thôi.
Các mợ ấy mà ưng cái bụng là cứ tất tay, tất tay kinh lắm, làm gì còn tiền mua rượu cho mình đâu :))

maitung

Xe buýt
Thằng cu con bạn em sang năm t4 học IT bên Ca nó bảo ko phải gửi tiền sang nữa, cháu tự kiếm tiền, còn tham gia clb golf nữa, em nghe cũng choáng
Con em không học IT. Đến giờ vẫn chưa chốt ngành cụ thể, đang phân vân giữa những ngành liên quan đến sinh học hoặc mỹ thuật. Chính vì bạn ý không có chính kiến, sức học lại không phải là nổi bật nên em không dám chốt đầu tư nhiều. Chứ nếu bạn ấy có khả năng đỗ được Yale thì có fullpay em cũng chơi ạ, kiểu tất tay luôn🤣🤣🤣
[/QUOTE]
thế cn cụ hợp với trg LAC của Mỹ đấy. Khi nhập học chưa cần đăng ký major mà thịch chịn môn nào thì chọn. Học chán 2 năm đầu rồi chôt major cũng được

Nhimtiu

Xe container
Nói thì khéo có mợ chả tin nhưng em vừa hỏi chuyện một mợ bạn em học cùng hồi cấp 3 đây. Cả hai đứa nhà bạn ý đều học bên chuyên ngữ, tự xin học bổng hết; chị học bên Mỹ em học ở Pháp. Chị học xong ở lại Mỹ em thì chắc về lại Vietnam. Bạn ý còn k nhớ tên trường con học chỉ biết ở Ohio. Hai vc bạn ý thì làm bên quân đội và học thì em nghĩ cũng bt. Cũng chả quyết liệt hay để ý gì vụ du học vậy mà con thì hai bạn lại rất tự lập và quyết tâm đi nên tự apply xin hb và đi học cả hai.

Nhimtiu

Xe container
Đại học của Việt Nam họ đánh giá tầm quan trọng của điểm SAT ở mức nào ạ? Chỉ cần SAT cao thôi hay vẫn cần đánh giá các thứ khác nữa?
Tuỳ trường cụ ạ nhưng SAT và ielts là lợi thế để qui đổi điểm. Thường xét tuyển sớm thì khả năng cao phải là hsg 3 năm cấp 3 và có gpa (điểm Tb các môn 8.0 cho 5 kì học) trở lên cụ ạ thì mới có cửa vào sớm đh. K có thì sẽ xét theo hình thức khác như theo học bạ hay thi tốt nghiệp.

Altis 2011

Xe điện
Nói thì khéo có mợ chả tin nhưng em vừa hỏi chuyện một mợ bạn em học cùng hồi cấp 3 đây. Cả hai đứa nhà bạn ý đều học bên chuyên ngữ, tự xin học bổng hết; chị học bên Mỹ em học ở Pháp. Chị học xong ở lại Mỹ em thì chắc về lại Vietnam. Bạn ý còn k nhớ tên trường con học chỉ biết ở Ohio. Hai vc bạn ý thì làm bên quân đội và học thì em nghĩ cũng bt. Cũng chả quyết liệt hay để ý gì vụ du học vậy mà con thì hai bạn lại rất tự lập và quyết tâm đi nên tự apply xin hb và đi học cả hai.
Mỗi nhà một hoàn cảnh, mỗi đứa trẻ 1 tính cách. Tuy nhiên người VN mình trừ rất thân thiết mới tâm sự thật, đa phần nói vậy ko phải vậy. Du học cũng dăm bẩy đường du học. Có cháu chỗ người quen nhà em du học My, ngành Mar, ielst 6.5 (mặc dù gia đình đầu tư cật lực) vẫn thấy chị ấy khoe đầy tự hào cháu đc hb 50%. Cháu nghỉ hè đến hết tháng 8, giua tháng 12 đã thấy cháu nghỉ đông hơn tháng.

Nhimtiu

Xe container
Mỗi nhà một hoàn cảnh, mỗi đứa trẻ 1 tính cách. Tuy nhiên người VN mình trừ rất thân thiết mới tâm sự thật, đa phần nói vậy ko phải vậy. Du học cũng dăm bẩy đường du học. Có cháu chỗ người quen nhà em du học My, ngành Mar, ielst 6.5 (mặc dù gia đình đầu tư cật lực) vẫn thấy chị ấy khoe đầy tự hào cháu đc hb 50%. Cháu nghỉ hè đến hết tháng 8, giua tháng 12 đã thấy cháu nghỉ đông hơn tháng.
Ah vâng như con bạn em là hai chị em giỏi thật sự và đều quyết tâm đi nên mẹ có k để ý nhiều thì các bạn ý vẫn thực hiện rất tốt các mục tiêu và ước mơ du học trời tây cụ ạ.

Altis 2011

Xe điện
Con đã đỗ chuyên ngữ cả đôi khó có thể bảo ko biết chuyện học của con được, rất chăm chút là khác. Chỉ có điều có thể khi vào chuyên ngữ các cháu nó tự học nhau cácg apply học bổng, bố mẹ ko phải hướng dẫn thôi.

sinichit52

Xe container
Phải nói các mợ máu lửa thật vụ chi cho f1 đi học đới.:))
Chị dâu em đúng là bán nhà cho con đi học đấy cụ. Ơn giời, thằng bé đó đang trưởng thành từng ngày. Mấy hôm trước chị ấy sang thăm cháu cùng gia đình em xong về chị bảo chị không ân hận khi cho cháu đi.

sinichit52

Xe container
Chỉ có điều có thể khi vào chuyên ngữ các cháu nó tự học nhau cácg apply học bổng, bố mẹ ko phải hướng dẫn thôi.
Ở cái lò luyện bát quái ấy thì khéo tụi nhỉ còn thông thạo hơn mình ấy chứ.

maitung

Xe buýt
nghỉ thế là đúng đấy cụ ạ. Năm học bắt đầu vào tháng 9. Nghỉ đông từ cuối tháng 12 đến cuối tháng 1. Đến tháng 3 lại có kỳ nghỉ xuân nữa :)