[Funland] Học phí trường dân lập trong thời gian học sinh nghỉ học vì covi

Học đúng theo nghĩa online thì ko ai phản đối cụ ạ. Đây học theo kiểu nửa mùa.
Thì lạ gì cụ, mình cũng đã từng trải mình biết. Nay xem thời sự còn thấy học online môn thể dục với môn nhạc. Mẹ, vớ va vớ vẩn. Lên youtube tìm mấy trang có phí học còn ngon hơn.

AT_Speed

Xe tăng
Theo các cụ mợ thời phải làm gì.
Hỏi thật cụ mợ ở trên: đã bao giờ cụ mợ phải lo tiền cho người làm chưa. Ấy là tạm để giáo dục qua một bên để hỏi.
E vẫn lo đều gần 20 chục năm nay và 3th nay đang móc tiền túi , vay NH để trả lương và trả tiền thuê vf ạ.

kienvinh

Xe lăn
Học đúng theo nghĩa online thì ko ai phản đối cụ ạ. Đây học theo kiểu nửa mùa.
Bác nói rõ hơn được không. Con nhà tôi cũng đang được học online, mà không biết các trường khác học thế nào để so sánh.

Marie Lee

Xe buýt
F1 nhà em học công lập thì không thấy nhắc gì đến chuyện học phí. Mỗi tuần cô gửi lên group cả lớp 1 bộ đề, các con tự làm ở nhà, cũng không có giảng hay chữa gì cả. Cô dặn bài nào khó chưa học thì phụ huynh giúp con, hoặc không cứ để đó, khi nào đi học cô dạy các con làm. Coi như các cô nghỉ hè, không có lương đứng lớp, vẫn có lương cơ bản.

Cokhongtien

Xe hơi
Bác nói rõ hơn được không. Con nhà tôi cũng đang được học online, mà không biết các trường khác học thế nào để so sánh.
Dạ phần mềm lởm chỉ là nơi giao và nộp bài tập cơ mà hoạt động được đâu 2 -3 tuần thì tèo ko dùng được giờ giao và nộp bài tập qua phần mềm ZALO..🤣. Nghỉ học vì covi đc khoảng 1 tháng mới có phân mềm đấy cụ ạ.

Cokhongtien

Xe hơi
Em cám ơn các cụ mợ đã chia sẻ quan điểm cá nhân của mình về vấn đề này. Những j cần tham khảo em đã có. Em xin phép dừng coment của mình ở đây ạ ♥.

kienvinh

Xe lăn
Dạ phần mềm lởm chỉ là nơi giao và nộp bài tập cơ mà hoạt động được đâu 2 -3 tuần thì tèo ko dùng được giờ giao và nộp bài tập qua phần mềm ZALO..🤣. Nghỉ học vì covi đc khoảng 1 tháng mới có phân mềm đấy cụ ạ.
Thế thì trường con tôi khá hơn tý nhưng về bản chất không hơn.

Ví dụ: phần mềm cho phép họp (meeting) online và cô nói trò nghe thấy, cô là host nên mời bạn nào phát biểu thì bạn đó mới được nghe thấy.

Nhưng họ lại sử dụng bản free, basic của phần mềm đó. Free nên tính năng hạn chế, ví dụ bị giới hạn thời gian, đang học thì bị bật ra, tôi thấy khôi hài đếch tả được.

Arizona

Xe tăng
Bọn F1 nuôi nhốt nhà em học từ sáng đến tối. Chúng nó chỉ mong được đến trường thôi. Thời gian ngồi máy tính nhiều không hay chút nào.

Vivuvip

Xe buýt
Trường tư, trường dân lập bản chất là những công ty, học sinh là sản phẩm, cha mẹ học sinh là khách hàng. Cơ mà các trường tư thì trăm hoa đua nở, trăm loại chất lượng. Nhà em dính vụ con học ở Alpha. Ban đầu chỉ có C2 thì tương đối ổn, lớp ít hs, cô giáo có tâm huyết. Vài năm nay mở thêm C1, C3; đổi địa điểm, đầu tư xây dựng nhiều. Nay lại thêm Nco Vy, thế là toang.
mà sợ nhất là chất lượng giáo viên mấy trường này toàn các em trẻ, k có kinh nghiệm, đề và cách giải toàn thuổng trên mạng, nhân sự thì k theo kịp sự phát triển, giờ đi thì dở, ở lại cũng k xong
Công nhận trường Alpha này từ khi chuyển địa điểm các cháu đi học toàn phải dậy sớm 4 rưỡi 5 giờ sáng, thiếu ngủ nghiêm trọng; học phí thì cũng không quá cao nhưng các khoản phụ phí khá nhiều, cộng vào thì cao ngất ngưởng. Về quản trị & kỉ cương thì nhà trường có cố gắng hơn trước nhưng cũng không tránh khỏi ở xa thành phố nên khó tuyển Gv tốt và kinh nghiệm.