[Funland] Học phí đại học tăng mạnh

BMW X10

Xe điện
Bố mẹ chúng nó đóng thuế thu nhập (có thể lên đến 40%) với thu nhập gần như là thu nhập thực. Bố mẹ Việt Nam thì :D
Cứ tính đơn giản là Tổng tiền thuế tụi nó thu về cao, bác ạ.
Còn ở đâu thì các đồng chí Người nộp thuế cũng đều coi Nộp thuế là quyền lợi cả, nên họ trốn thuế thật lực.

TorienT

Xe container
Cứ tính đơn giản là Tổng tiền thuế tụi nó thu về cao, bác ạ.
Còn ở đâu thì các đồng chí Người nộp thuế cũng đều coi Nộp thuế là quyền lợi cả, nên họ trốn thuế thật lực.
Thì đó cụ. Ý em chỉ là làm quái gì có miễn phí. Ai là người phải trả thôi.

lộc _ vừng

Xe buýt
Chỗ bôi đỏ chỉ là điều kiện cần cụ ạ. Chỗ màu xanh chứng tỏ các bạn ấy năng động đấy chứ, chỉ kiêm trì chắc chắn sẽ thành công (nhưng tỉ lệ không bao giờ là tuyệt đối)
Dạ vâng cụ làm gì cũng cần kiên trì và may mắn kết hợp ạ ,giỏi mà không đúng thời vận cũng không làm được gì cụ nhỉ

lộc _ vừng

Xe buýt
Cụ đang lí tưởng hoá đó. Đó là việc ko tưởng, giống như xã hội không tưởng vậy. Giáo dục giờ thành ngành nghề kinh doanh rồi. Nó là miếng cơm manh áo của bao nhiêu người sau đó, cụ bảo ko cần số lượng nhưng người dạy cần số lượng trường cần số lượng thì mới đảm bảo doanh thu. Thứ hai nữa giảm số lượng đảm bảo gì chất lượng tăng. Chả có logic nào như vậy cả. Chất lươgnj là do đội ngũ giảng viên, do cơ sở vật chất nghiên cứu. Chứ liên quan gì số lượng. Có phải là lớp mẫu giáo cần kèm cặp đâu mà sĩ số phải thấp để các cô kèm đc hết
Vậy là kết bài không được tăng học phí hả cụ

alceste

Xe điện
Vậy quốc gia nào miễn phí y tế, giáo dục thì nền giáo dục, y tế ở đó có kém ko
Thì thuế thu nhập cá nhân của bố mẹ đóng tối thiểu là 39% nha. Lương cao hơn đóng nhiều hơn.

lộc _ vừng

Xe buýt
Học bổng chỉ số ít giành được thôi cụ, còn vẫn phải cân đối học phí sao cho đảm bảo. Chất lượng đầu ra đại học thấp một phần do đào tạo tràn lan, nhà nhà học đại học nhưng bộ dục lại không siết đầu vào cũng như quy trình chất lượng, ngày trước em có đứa em họ thi đúng 3 môn 9 điểm mà vẫn được 1 trường chả nghe tên bao giờ ở Mỹ Đình gọi nhập học, đi học thì đòi mua laptop, mở ra toàn thấy cài game, thế mà ra trường vẫn bằng khá, đào tạo kiểu đấy có tăng học phí gấp chục lần thì đầu ra vẫn rách như váy chị Dậu thôi.
Dạ vâng cơ bản tăng hay giảm không phụ thuộc hẳn vào chất lượng đào tạo mà chỉ yếu do người học ạ

theanh90

Xì hơi lốp
Cũng thật tình cờ là nội dung bàn ở đây cũng có bài tương tự trên báo. Các cụ cứ nêu ý kiến ở đây biết đâu có người có chức năng nghe thấy.