[Funland] Học nghề tuổi 40

Em ủng hộ cụ học điện lạnh, vì công việc nó dễ xoay sở cả sửa chữa và buôn bán. Nếu việc ko thuận lại tìm cái khác làm được.
Sửa khóa thì làng Ngũ Hiệp có khoảng 500 thợ đi khắp HN, cụ có thể tham khảo làng nghề dưới đó học xem sao. sửa mấy cái khóa két 500-2tr tùy ca khó. trí tuệ nhân tạo mà thay thế được họ cũng còn lâu.

gacontaplaixe

Xe tải
Nhà cháu thấy làm cái món sửa chữa điện nước dân dụng và điện lạnh là oke đấy. Nếu không mở được của hàng riêng thì khó giầu nhưng đảm bảo ko chết đói được. Nếu chịu khó thì vẫn có thể khá giả. Cái mòn điện nước dân dụng tưởng thế thôi mà nhiều việc phết đấy, giờ ở tp ai cũng bận bịu thành ra mấy việc rất đơn giản nhưng ko có time để làm , chưa kể làm cũng đồ nghề lỉnh kỉnh thành ra cánh thanh niên trẻ bây giờ đếch biết làm gì. Nhà cụ cứ theo học sửa chữa điện lạnh là cũng có thể làm được điện nước dân dụng. Chịu khó quảng cáo sửa chữa tận nhà uy tín đảm bảo không hết việc để làm

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Nhẹ nhàng tỉ mỉ thì sửa đồng hồ, hợp với sức và tuổi. Đặt quầy tại chân chung cư hay khu dân cư, thay pin lau dầu… vốn ít cv nhẹ nhàng nhưng đòi hỏi khéo tay và có tâm. Làm giỏi uy tín thì sửa luôn cho các nhà buôn đh. CV này 60-70 tuổi vẫn làm tốt. Ưu điểm tự làm chủ động thời gian. Sửa oto tuổi này bắt đầu đuối, tự mở vốn lớn, làm thuê thì phải chấp nhận nghe chửi

Chỉnh sửa cuối:

aitymo

Xe điện
Làm Sales sau 40 thì xem hàng gì bán được về mở ra mà bán chứ đi học kỷ thuật sửa chữa được bao lâu 50 tuổi thì mắt kém tay chân chậm lại đi học nghề tiếp à?

SƠN HÀ

Xe tải
Tầm này thổi cồn căng, vang không ăn thua hử cụ. Các bạn em ngày xưa sales rượu, giờ toàn mở shop riêng, thấy khấm khá lắm

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Làm Sales sau 40 thì xem hàng gì bán được về mở ra mà bán chứ đi học kỷ thuật sửa chữa được bao lâu 50 tuổi thì mắt kém tay chân chậm lại đi học nghề tiếp à?
Cụ phán chuẩn, sau 50 tuổi thì mắt mờ, tay run. Cháu thấy bên Nhật, Hàn, Đài, Trung rất nhiều người già chạy taxi, có lẽ VN cũng sẽ theo hướng này.

NP company

Xe hơi
Chào các cụ các mợ ,em sinh năm 84 năm nay cũng gần 40 rồi
Hiện tại e đang làm sales cho 1 nhãn rượu ,tháng nhiều tháng ít nói chung ko tiêu pha hoang phí thì cũng đủ sống .Nghề sales thì nó bạc, chạy nhảy lung tung ,nên em muốn có cái nghề khi về già còn kiếm cơm ,kiếm cháo
Em đang muốn đi học thêm 1 cái nghề , cụ thể là sửa chữa điện lạnh, hay đại loại liên quan đến sữa chữa.Vì bản thân em khoái chọc ngoáy máy móc linh tinh
Em đang băn khoăn không biết giờ nên học sửa chữa cái gì trong mấy cái này
Điện thoại , điện lạnh, tivi ,máy tính ,latop ...
Trên này em thấy toàn các cụ trông xa hiểu rộng ,mạn phép nhờ các cụ tư vấn xem khoảng 20 năm nữa nghề nào sống dc trong những nghề em nêu trên .
Em cảm ơn .Chúc cccm đầu tuần năng lượng & may mắn
Nhà em hay phải sửa điều hoà nhất nên em ý kiến là cụ học sửa điều hoà. :)

formen

Xe lăn
Em ủn, cũng khó tư vấn vì phụ thuộc sức khoẻ, có sức khoẻ việc gì cũng băng băng, k có sức làm tí là oải bà chè,
Nhẽ cụ thớt nc mở cửa hàng gì đó hợp hơn và có thể trụ lâu hơn.

butchikim

Xe ba gác
Điện thoại, laptop nhé

nhapnhomsv

Xe tăng
Cụ làm rượu hãng nào thế? E trước cũng làm rượu đây , nhiều cụ tư vấn học nghề sửa điều hoà nhỉ.E làm điều hoà gần 20 năm rồi, trẻ học thì được chứ bốn mươi tuổi mà đi sửa điều hoà thì vất lắm.

joix

Xe điện
Cụ chủ không phải dân kỹ thuật mà tầm này tính học nghề thì hơi khó,đặc biệt sửa chữa trên bo mạch với điện thoại,laptop,e có mấy thằng bạn đôi chục năm trước ra trường mở cửa hàng làm mấy món trên giờ cũng bỏ chuyển sang kinh doanh hết.
E nghĩ cụ đang làm sale thì ngâm kíu buôn bán thì hay hơn.

Thewhiskyexchange

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ ,em sinh năm 84 năm nay cũng gần 40 rồi
Hiện tại e đang làm sales cho 1 nhãn rượu ,tháng nhiều tháng ít nói chung ko tiêu pha hoang phí thì cũng đủ sống .Nghề sales thì nó bạc, chạy nhảy lung tung ,nên em muốn có cái nghề khi về già còn kiếm cơm ,kiếm cháo
Em đang muốn đi học thêm 1 cái nghề , cụ thể là sửa chữa điện lạnh, hay đại loại liên quan đến sữa chữa.Vì bản thân em khoái chọc ngoáy máy móc linh tinh
Em đang băn khoăn không biết giờ nên học sửa chữa cái gì trong mấy cái này
Điện thoại , điện lạnh, tivi ,máy tính ,latop ...
Trên này em thấy toàn các cụ trông xa hiểu rộng ,mạn phép nhờ các cụ tư vấn xem khoảng 20 năm nữa nghề nào sống dc trong những nghề em nêu trên .
Em cảm ơn .Chúc cccm đầu tuần năng lượng & may mắn
Cụ có nghề rượu thì mở shop rượu đi. Một nghề thì sống đống nghề thì tèo

Ranfer

Xe buýt
Cụ phải chọn nghề từ cổ trở lên hay cổ trở xuống?! Ngoài 40 nên chọn cổ trở lên!

Chỗ e có ông chuyên thay bóng đèn sửa nước mà làm không hết việc, thu nhập rất khá làm 15-30m là xong, 1 cái bóng trung bình 100k mà đôi tháng lại cháy 1-2 cái!!

xukthal

Xe lăn
Học sửa điện dd và nước đi cụ, giờ nhiều nhà toàn pn đến thay cái bóng đèn cũng ko làm đc ;))
Quan trọng cụ phải khoẻ, nhiệt tình và ko ngại khó ;))

xukthal

Xe lăn