[Funland] Học lái xe, các cụ/mợ có bị thày mắng không ?

Ngựa Quê

Xe máy
Nhóm em trước học thầy cũng quát to lắm, ban đâu loạn cả lên chân ga, phanh lung tung, dần dần quen đi dường xử lý tốt hơn những tình bất ngờ, hóa ra nghe quát to khi đang tập lái cũng có cái lợi :D

Dispatcher

Xe tăng
Thường thì dạy lái xe tải, xe lớn lên hay gặp thầy cọc tính, nói năng hơi chợ... tình hình chung của người lái xe tải, xe ben thôi các cụ ạ. Thầy dậy C em trước cũng nói nói mèo nói vịt mà em cũng thông cảm không đến nỗi chửi bậy quá. Được cái ổng truyền nhiều kinh nghiệm và kĩ năng nên em vẫn theo học hết khóa, chứ còn mấy thầy trẻ nhẹ nhàng, em thấy nhiều bạn học xong lái không vững.

hoviethung

Xe lăn
Nhóm em trước học thầy cũng quát to lắm, ban đâu loạn cả lên chân ga, phanh lung tung, dần dần quen đi dường xử lý tốt hơn những tình bất ngờ, hóa ra nghe quát to khi đang tập lái cũng có cái lợi :D
Mình lại thích trò học lái với nhau khi thầy bận không có bên cạnh

Dream Hilux

Xe tăng
Thầy dạy lx thường không có nghiệp vụ sư phạm và thường lx chuyên nghiệp chuyển qua dạy thì nói tục là bình thường.

Captcha

Xe tải
Anh em thôi, thầy đếu gì nhỉ, về đúng vị trí đi mấy ông tài

Thangtq2511

Xe hơi
Xưa e đi học, ông thầy ngồi bên cũng chửi bới om xòm. Được hôm sau đó đi, e quệt xừ vào 1 bà bán rau, e tái mặt, quay sang thấy mặt ông ấy cũng tái.

Sau vụ đó ông ấy tập trung vào e hơn là việc chửi bới :)))))))

asset19

Xe buýt
Không phải cứ người dạy là được gọi là thầy đâu ạ.
Nhiều ông cứ nhầm lẫn.

vietbamboo

Xe điện
Cháu nghĩ " Thày" được học trò cho chửi nhiều rồi thành quen ạ.
Học viên chuẩn mực là sẽ có thầy chuẩn mực.
Cháu thấy đa phần người Việt mình khi cần bày tỏ thái độ thì nhịn... nhưng về nhà hay lên diễn đàn trình bày lại thì lại tỏ ra nguy hiểm, hoặc rất nguy hiểm.

Xe nội lước

Xe container
Em đi học cũng nhịn lắm .nhưng cũng tại mình k tìm hiểu đến nơi cứ phải nhờ anh này em nọ xem chô nào thì giúp.( Đúng như 1 cụ đã nói..bỏ tiền thì việc éo phải nhờ ). Thày em hơn em 6,7 tuổi ,dạy thì không đến nơi đến chốn,xăng dầu cho ra đường trường thì keo bẩn mà chỉ thấy gắt gỏng mắm tôm liên hồi..cũng k chửi tục tĩu gì.
Em không mua lý thuyết,chẳng thuê chọn xe lúc thi..nói chung là thày k ưa em mà em cũng khó chịu với thày..em thi tận 3 lần mới đỗ..ngẫm lại k phải mình quá kém mà do thày k nói hết tình huống ,mà mình lại rất tin thày k tìm hiểu gì thêm.học xong ,đỗ xong em éo lái đc cho đến khi em họ em phải lôi em ra dạy lại...he
Giờ nghĩ lại em vẫn thấy ân hận .sao ngày đó em k đcm vào mặt thằng thày cho nó giải toả ..em vẫn bảo ae đi học sau mình tránh xa nó ra ." Thằng đó lái ô tô chắc chắn giỏi .nhưng nó rất vô học và vô trách nhiệm' .ấy thế mà cậu bạn lại bảo.."Tưởng ai. anh cứ để em học nó.it me nó ngày đầu ngon thì em cho ngọt.chửi em thì khoanh tay gọi em là bố em tha" .em sợ quá nín luôn..

hoviethung

Xe lăn
Bác này chắc là thầy dậy lái, nên biết nguyên nhân. Nhưng mắng học viên thì dễ chấp nhận, chứ chửi thì không nên.
Cụ đoán sai toét. Mình còn chưa có ô tô nhé. Cách nhìn của mình bao giờ cũng đứng về phía chủ thể nên mới nói về cánh lái xe và thầy dạy lái như vậy

hungmic

Xe điện
Mình thuê họ dậy chứ thuê họ chửi mình đâu - Cơ chế thị trường cơ mà, văn hoá giao tiếp tối thiểu đâu? Cứ 10 người bỏ thầy - thì thầy bà gì cũng phải thay đổi - bún mắng, cháo chửi...nên dẹp dần đi; ở NN họ gọi là cho layoff thầy ngay và luôn;
Muốn XH công bằng văn mình thì phải vậy thôi - Thầy ra thầy/ trò ra trò.
chuẩn, mình bỏ tiền ra học chứ có xin xỏ gì đâu, nên ko thấy hợp mình cho thầy out luôn

Langthang_Mercedes

Xe container
Không phải cứ người dạy là được gọi là thầy đâu ạ.
Nhiều ông cứ nhầm lẫn.
Ai dạy mình bất cứ điều gì thì nên gọi người ấy là thầy. Tuy nhiên, chữ thầy trong tiếng Việt có nghĩa rộng hơn và nhiều điều kiện để được gọi. Thế nên mấy cậu dạy lái thì nên gọi là hướng dẫn viên cho đúng. Nếu hương dẫn viên dùng từ ngữ mất dạy thì đơn giản nói nếu anh nói lại câu y chang như vậy thì đừng trách răng môi lẫn lộn, tiền tôi trả là để đi học lái chứ không nghe chửi. Nếu không thỏa hiệp được thì đổi người hướng dẫn mới.

beomap2

Xe container
Thằng thầy lúc thuê xe chip theo giờ tại sân nó khác anh thầy dạy mình học từ những ngày bỡ ngỡ, thằng thầy xe chip thì kệ nó, hoặc bật cho nó im mồm ngồi im cũng được. Còn cụ bị anh thầy kia chửi từ đầu thì cho out tìm thầy khác mà học, thầy phải chuẩn mực tác phong, ngôn từ truyền đạt, chửi là thấy hãm rồi.
Cứ bồi dưỡng tiền khá khá là thầy ngoan ngay mà

huycannhinho

Xe tải
Chửi chết cmn thằng dạy lái đi rồi cho nó mất dạy luôn.
Hồi xưa mới đi học, gặp thằng thầy nó dọa mình khá nhiều, Mỗi buổi ngồi xe là đều bồi dưỡng nó 1 xị, vậy nó mới nhiệt tình chỉ dạy => Gặp toàn loại lưu manh
Thi lấy bằng xong mới thấy nó bố láo

beomap2

Xe container
Tư duy này làm cho chúng ta mất thêm tiền sau khi đã trả một mớ.
Một mớ của cụ không biết là những khoản nào. Cái gì cũng có cái lý, cái tình. Nếu nộp 6 triệu vào Trung tâm dạy lái (Tùy thời giá) là mới có khoản về lý. Còn khi đi với nhau mươi buổi trên đường cũng cần có cái tình, vui vẻ đôi bên, thầy chỉ bảo nhiệt tình, mục đích của mình là sau khi lấy được bằng là lái được ngon, mất đi đâu mà xoắn.

Langthang_Mercedes

Xe container
Một mớ của cụ không biết là những khoản nào. Cái gì cũng có cái lý, cái tình. Nếu nộp 6 triệu vào Trung tâm dạy lái (Tùy thời giá) là mới có khoản về lý. Còn khi đi với nhau mươi buổi trên đường cũng cần có cái tình, vui vẻ đôi bên, thầy chỉ bảo nhiệt tình, mục đích của mình là sau khi lấy được bằng là lái được ngon, mất đi đâu mà xoắn.
Vâng, xử án cũng cần có lý có tình! Ôi cái lý và cái tình này làm chúng ta chậm mấy chục năm so với bọn đồng cân đồng lạng. Thế mới thấy lương thấp nhưng lậu cao là vấn nạn của xã hội, vào cổng cũng phải mời thằng bảo vệ điếu thuốc, đưa con nhận hồ sơ phong bì. Trách nhiệm là nhận tiền "lý" phải dạy cho đủ 10 chữ, nhưng không tiền "tình" tao dạy 8 chữ thôi, 2 chữ kia kệ thằng học nhỉ?

Đào Tử Thi

Xe container
Buổi đầu em đi học, thày có vẻ ân cần nhận tiền học phí
Buổi thứ hai em đưa thày vào Việt Đức và em đi đóng viện phí.

X.Beng

Xe hơi
Em học 2 lần, lần 1 B2 gặp được anh có tâm và rất khó tính nên cả nhóm bọn em có bằng là phi ầm ầm. Lần 2 nâng lên D gặp ông thầy buổi đầu tiên em lên xem mình cẩn thận thử phanh, côn, độ dơ tay lái rồi mới chạy. Lão chửi em luôn, dm nói mãi rồi mà cứ lơ ngơ như lần đầu lên xe. Em đạp phanh, chửi lại luôn dcm nhà mày hôm nay tao đi học buổi đầu tao được dạy là lên xe lạ thì phải kiểm tra sơ bộ rồi mới chạy, mày chửi ccc à. Xong em chạy tiếp, chạy 2 vòng, chắc xấu hổ ông thầy bảo, ông ở lại kèm hộ tôi mấy ông còn lại tôi lên văn phòng 1 tý. 🤣🤣🤣
Chất như nước cất, mà mấy người được như cụ :(