[Funland] Học lái xe, các cụ/mợ có bị thày mắng không ?

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thế nào ý chứ cậu hướng dẫn em xong còn mời em đi bia bọt + giúp em nộp hồ sơ.

Leanh65

Xe container
Cụ nói mình lại nhớ thời đi học lấy bằng lái. Hồi đó gặp ông thầy chửi học trò như hát hay. Thầy thì không chửi mình vì có lẽ mình có tuổi. Nhưng mới học viên trẻ thì rất hay chửi mà mình thấy khó chịu vì cảm thấy như thầy chửi mình. Đại loại là "mắt mù hay sao mà cứ cố đi vào chỗ đường chật", hay "bảo tăng số cậu lại cứ chuyển thành lùi số như vây? ". Trong khi đó thầy lại không giải thích cho học viên sao bị lỗi như vậy. Không biết đây có phải là bệnh nghề nghiệp của người dậy lái?
Giống như bs trong viện thôi. Ngày tiếp xúc, giải thích với 100 ông bã bọt mép mà như nước đổ đầu vịt thì dễ mất kiểm soát . Các cụ cả đời mới học 1 lần thì ức chế, chứ cho đi làm thày dạy thì em tin 99,xx% các cụ cũng thế thôi. Cưd nhìn các cụ mợ dạy học tối cho f1 lớp 1, lớp 2 là biết ngay chứ có gì đâu.

hoviethung

Xe lăn
Giống như bs trong viện thôi. Ngày tiếp xúc, giải thích với 100 ông bã bọt mép mà như nước đổ đầu vịt thì dễ mất kiểm soát . Các cụ cả đời mới học 1 lần thì ức chế, chứ cho đi làm thày dạy thì em tin 99,xx% các cụ cũng thế thôi. Cưd nhìn các cụ mợ dạy học tối cho f1 lớp 1, lớp 2 là biết ngay chứ có gì đâu.
Thì mình vẫn thông cảm với thầy dạy lái mà cụ. Cho nên trong quá trình học mặc dầu bức xúc nhưng mình cũng kiềm chế nhiều vì mục tiêu đi học là có được cái bằng thôi

matizvan2009

Xe ba gác
Em nhớ hồi học lx, lần đầu ra đường ông thầy (nhỏ tuổi hơn em) bảo 'em lúc nãy vú to nhỉ ', em bảo 'có dám nhìn ngang dọc gì đâu ' thì ông ấy bảo 'tôi nói vậy chứ anh khi lái phải tập thói quen quan sát nhiều phía mới an toàn'...

Lái Ngựa

Xe buýt
Nghe nhiều ông nói, ông thì gặp được thầy lịch sự có tâm, hướng dẫn nhẹ nhàng thì may, nhưng thực tế nhiều người học gặp thầy hay chửi tục chửi kiểu mất dạy, nếu bạn là người k quen nghe bị chửi mà ức chế bạn nên làm gì :D
Thầy mới mất dạy chứ trò mất học thôi :D

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hết các còm hì em ủng hộ chuyển bộ môn kái xe này về bộ dục. Ít ra cũng có chut mô phạm để xã hội ko có những thằng thầy dạy ra bao nhiêu con người lái xe mà ko ra lái xe.

hoviethung

Xe lăn
Đọc hết các còm hì em ủng hộ chuyển bộ môn kái xe này về bộ dục. Ít ra cũng có chut mô phạm để xã hội ko có những thằng thầy dạy ra bao nhiêu con người lái xe mà ko ra lái xe.
Bộ dục hay bộ Lao thì cũng vậy thôi. Vấn đề là các cơ quan quản lý giáo dục đào tạo cần quan tâm tới việc thu hút, chọn lọc, tuyển dụng, bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm, đạo đức, kiến thức, kĩ năng nghề nghiệp cho đội ngũ giáo viên này thì mới có thể cải thiện chất lượng đào tạo lái xe được. Nhưng việc này hình như ít được quan tâm thì phải?

wave-tau

Xe container
Léo ai gọi tay thợ hướng dẫn lái xe bằng thầy! Gọi thế hạ thấp giá trị chữ "Thầy" quá.
Chính vì gọi là thầy mới có thớt này, chứ đúng như cụ nói người hướng dẫn trả tiền cho nó để nó còn chửi mình thì vả cho nó phát rồi đuổi xuống xe, tự lái xe về trung tâm trả. :)) :))

Dao tuan Vu

Xe buýt
Thực ra tâm lý người dạy mà học trò nói mãi không hiểu thì cũng bực. Mà bực thì dễ sinh chửi bậy. Đa số các thầy dạy lái đều là lái xe lâu năm tiếp xúc với mọi tình huống giao thông trên đường. Sự khó chịu của nghề lái xe lan sang nghề dạy lái. Nên tính cách thầy dạy lái xe phần nào có thể lý giải. Nên trong chuyện học lái khó chịu với thầy mình có thể đổi sang thầy khác. Nhưng nghĩ làm như vậy cũng không ổn. Nên trong quá trình học lái xe mình hay lân la sang thầy dạy khác để hỏi thêm về nguyên nhân mắc lỗi và cách khắc phục.
Bác này chắc là thầy dậy lái, nên biết nguyên nhân. Nhưng mắng học viên thì dễ chấp nhận, chứ chửi thì không nên.

Romeodapxichlo

Xe máy
Nó là bên cung cấp dịch vụ thôi, các ông đừng có nhầm mà xưng hô Thầy - Trò nhé! Vô văn hóa thì ko thèm thuê!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Bộ dục hay bộ Lao thì cũng vậy thôi. Vấn đề là các cơ quan quản lý giáo dục đào tạo cần quan tâm tới việc thu hút, chọn lọc, tuyển dụng, bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm, đạo đức, kiến thức, kĩ năng nghề nghiệp cho đội ngũ giáo viên này thì mới có thể cải thiện chất lượng đào tạo lái xe được. Nhưng việc này hình như ít được quan tâm thì phải?
Em thấy món thầy dạy lái xe là bây giờ hình như ko ai quản lý món đạo đức, chỉ lo món tiền thôi nên bát nháo vô tội vạ.

Shadow381

Xe điện
Em nhớ năm 2000 học tại trường C500 các thầy chửi ác lắm; xe em có 5 học viên, hôm lái về đến đường Nguyễn Trãi rồi 1 cậu nhịn thầy quá nhiều sau câu chửi của thầy: “DM sao mày ngu thế” bật lại: “tôi ngu mới đi học...” rồi bỏ xe giữa đường đi bộ về, từ hôm đó xe em còn 4 học viên, nghĩa là sẽ được lái thực hành nhiều hơn (ngày đó bọn em chạy thực hành từ Hà Nội lên Sơn Tây, Hoà Lạc hoặc Hoà Bình, cứ luân phiên mỗi người lái 1 đoạn, thầy chỉ ngồi canh và chửi”). Học c500 các thầy chửi bậy nhưng học thật, sau bọn em lái cứng hơn các đồng chí học sau này.

td lines

Xe điện
Về bản chất cũng là người tiêu dùng và người làm dịch vụ . Sẽ như thế nào khi mua hàng của nó nhưng bị chửi
Cái chữ Thầy bị lạm dụng khi người nhận cảm thấy như được ban phát . Giống như trên mạng thằng oắt con nói ba cái thứ rẻ tiền xưng thầy ngọt sớt với người hơn tuổi nó mà cũng gật gù

Nghe nhiều ông nói, ông thì gặp được thầy lịch sự có tâm, hướng dẫn nhẹ nhàng thì may, nhưng thực tế nhiều người học gặp thầy hay chửi tục chửi kiểu mất dạy, nếu bạn là người k quen nghe bị chửi mà ức chế bạn nên làm gì :D
Em thấy đa số là ngồi im nghe chửi, hoặc rủ thày đi đánh liêng, đào sâm, chơi gái cho hạ hoả.

catmanal

Xe tải
Dậy, mắng đúng lỗi thì ok - không sao. Nhưng mà chửi bậy vô lối là em vả lại ngay rồi phản ánh về trung tâm cho mất dạy luôn
Láo nha láo nháo

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giờ này vẫn có thầy mất dạy ạ. Gần chục năm trước thầy trò em lễ độ vs nhau lắm. Hồi đó bia rượu tẹt :D

tuantab

Xe tăng
Chửi mà đúng thì tức tí nhưng vẫn nghe đc, quan trọng thầy đừng áp lực cho trò. Cóng có chạy vào đít.
Chỗ em có mấy thầy hay ra dạy lùi, có thầy chửi vung xích chó thì trò hay cóng, không đi được. Thầy thì nhẹ nhàng, vừa đm xong lại nhẹ nhàng em k nên như vậy, phải như này,như này.... Trò lại phi như giặc lái.
Ấy thế cho nên là chửi cũng đc, quan trọng chửi như thế nào.