[Funland] Học dốt = ăn chơi??

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Câu chuyện của cụ nhạt quá :D

meotamthe

Xe cút kít
Hồi ĐH em còn quẩy xe đạp 2 chiều mỗi chiều 11km (có lúc chỉ hết có 25 phút), học từ sáng tới chiều, giờ nghe than thở đạp xe 8km xong không học tiếp được chỉ có ngủ, nghĩ cũng hơi shock

LongLH

Xe điện
Các bác ạ, từ bé đến giờ ở cùng ô anh học giỏi quá nên làm cái gì cũng bố mẹ họ hàng chửi là thằng ăn chơi, đú đởn
Hồi đi học cấp 3 cả trường đi xe đạp điện gồm cả ô anh em. Vâng em đang đạp trên một chiếc xe mini tàu phiên bản hồng hello kitty do bà chị gái cho lại. Đạp xe phọt cứt 8 km đến lớp học thêm là ngủ luôn méo còn sức học
Em mạnh dạn xin mua xe đạp điện. Và ô anh em hơn 18 tháng nhưng ng sinh đầu năm, ng cuối năm nên cách nhau có lớp. Do vậy lúc ô lên đại học thì em cũng được hưởng cảm giác đi xe đạp điện được một năm.
Lên đại học thì vẫn mò cua với con xe điện, nhưng nhìn con airlade của ô anh thèm quá cũng muốn xin. Cơ mà k đc. Đành đi tiếp, đc 2 năm đại học thì em nó cũng tàn mẹ em bán cho dì.
Ngày có xe máy mong chờ đi quanh hà nội và em cũng thỏa mãn ước mơ khi nhận chiếc xe 1 người lực, tua máy 60 phút chạy bằng cơm. Dạ vâng đó là chiếc xe phượng hoàng của ô bác. Đến khi em xuất chuồng thì nhận được con wave x trắng cũ đời 2k15, em làm môi trường văn phòng tiếp xúc khách hàng lớn. Nên hôm rồi nhận thưởng đi mua con xe ga janus cũ 20 củ cho lịch sự. Giờ về nhà vẫn bị họ hàng anh chị em lòi mắt chửi thằng phá hoại ăn chơi.
Chả nhẽ, cứ phải học giỏi, làm nhà nước mới là ngoan.
Kệ mẹ đời
Hôm trước có thớt đại ý anh em bất hoà là do bố mẹ đối xử không công bằng, bây giờ có thớt này, nghĩa là cái không công bằng đó là lẽ tất yếu trong đời sống xã hội, thế nên ta đón nhận đó thế nào mới là quan trọng. Lúc nhỏ em cũng học kém hơn anh trai, rồi hay đánh nhau. Thật ra thì em chẳng đánh ai trước, nhưng thằng nào đánh em là em phang ngay kể cả bọn lớn hơn, ông anh trai không đánh nhau bao giờ vì bọn trong xóm còn phải nhờ ông ấy giảng bài cho. Mẹ em không nói gì, nhưng họ hàng thì tôn ông ấy bằng giời, ông ấy còn là đích tôn của cả họ nữa, còn em thì bị gọi là thằng ba trợn. Nhưng đến bây giờ thì khác, ông anh em vẫn là niềm tự hào của họ, đại tá rồi, nhưng ra khỏi nhà ngày nghỉ là phải xin phép mẹ em ( vì ông ấy hay đi uống rượu, cả xã giao công việc và tụ họp bạn bè lần nào cũng không nhớ tại sao về được nhà), ông ấy bảo với mẹ em là sao mẹ cứ quản con mà thằng kia nó đi đâu cũng được. Mẹ em bảo: nó ra khỏi nhà tao yên tâm, còn mày thì khác.
Thế nên cụ muốn mọi người đối xử với cụ thế nào thì đều phụ thuộc vào nỗ lực của cụ.

AMATAX

Xe điện
Thường tâm lý thì bố mẹ hay thương thiên vị 1 chút quan tâm hơn đứa con nào kém hơn, đứa cứng cỏi khá hơn có khi lại bị yêu sách. Nên thường ace lại hay có sự so sánh bì tị dù đôi khi chỉ là sự quan tâm thuần túy

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ạ, từ bé đến giờ ở cùng ô anh học giỏi quá nên làm cái gì cũng bố mẹ họ hàng chửi là thằng ăn chơi, đú đởn
Hồi đi học cấp 3 cả trường đi xe đạp điện gồm cả ô anh em. Vâng em đang đạp trên một chiếc xe mini tàu phiên bản hồng hello kitty do bà chị gái cho lại. Đạp xe phọt cứt 8 km đến lớp học thêm là ngủ luôn méo còn sức học
Em mạnh dạn xin mua xe đạp điện. Và ô anh em hơn 18 tháng nhưng ng sinh đầu năm, ng cuối năm nên cách nhau có lớp. Do vậy lúc ô lên đại học thì em cũng được hưởng cảm giác đi xe đạp điện được một năm.
Lên đại học thì vẫn mò cua với con xe điện, nhưng nhìn con airlade của ô anh thèm quá cũng muốn xin. Cơ mà k đc. Đành đi tiếp, đc 2 năm đại học thì em nó cũng tàn mẹ em bán cho dì.
Ngày có xe máy mong chờ đi quanh hà nội và em cũng thỏa mãn ước mơ khi nhận chiếc xe 1 người lực, tua máy 60 phút chạy bằng cơm. Dạ vâng đó là chiếc xe phượng hoàng của ô bác. Đến khi em xuất chuồng thì nhận được con wave x trắng cũ đời 2k15, em làm môi trường văn phòng tiếp xúc khách hàng lớn. Nên hôm rồi nhận thưởng đi mua con xe ga janus cũ 20 củ cho lịch sự. Giờ về nhà vẫn bị họ hàng anh chị em lòi mắt chửi thằng phá hoại ăn chơi.
Chả nhẽ, cứ phải học giỏi, làm nhà nước mới là ngoan.
Kệ mẹ đời
Tự làm ra tiền mà mua oto đi

RegerShop

Xe máy
Thay vì nghĩ đến việc xin tiền mua sao cụ không đi làm thêm biết đâu bố mẹ thấy vậy lại hỗ trợ thêm.