[Funland] Học đại học dễ quá, thừa thời gian học cùng lúc 2-3 trường

Thanhtranbk

Xe buýt
Sau khi ra trường, thực ra là năm thứ 5 thì em có học chuyển đổi 6 Môn kinh tế rồi học Thạc sỹ Quản trị Kinh doanh của khoa Kinh tế trường mình luôn. Học cùng lớp với Thứ trưởng Dũng của Bộ TTTT h luôn :). Ra trường cũng kq ko đến nỗi.
Nói chung chắc em con gái lại chăm chỉ ngồi bàn đầu nen em học cũng nhẹ nhàng. mà sao hồi đấy mình thích học thế :) h thì lười như hủi.
Đến năm thứ 5 thì nhẹ nhàng rồi, đồ án do quen làm BT lớn rồi thấy nhẹ tênh, mà mợ ngồi bàn đầu thì thuộc thành phần chăm học thầy cô nhớ mặt còn mặc định cộng điểm ý chứ, lớp em mấy bạn nữ có mấy môn thầy cô mặc định cho qua luôn.

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Lều báo nổ sự học của ô này ko có giá trị nhiều.
Giờ coi như bỏ chuyên môn, bỏ bằng.
K33 k34 giờ CEO có thấy ai nổ như o này đâu.
Nhiều ô Bk làm FDI từ đầu đến giờ, ko lắm bằng như ô này nhưng dạng key kỹ thuật.
Còn Bk theo hướng academy, Master, Phd chuyên ngành, thì ô này lại càng ko phải.
Giầu thì ko bàn. Giầu thì mới lấy đc vợ hêu hậu.
Lều báo tung hô chắc sắp ra bđs gì đó.

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua trên FB lôi vụ lấy vợ 2 này (trẻ hơn 16 tuổi) ra bàn rôm rả, bác ấy ăn gạch đá cũng nhiều do dấu nhẹm vợ đầu, rồi toàn cho báo viết ca ngợi chuyện tình công chúa hoàng tử của mình với vợ 2. Khoe về vợ 2 cũng không kém nhé, nào là hoa khôi trường và biết nói 6 ngoại ngữ. Hai vợ chồng thần thánh.
Sao cơn của vợ đầu nhỏ thế nhỉ. Lấy vợ 1 cũng muộn thế.

Thanhtranbk

Xe buýt
Lều báo nổ sự học của ô này ko có giá trị nhiều.
Giờ coi như bỏ chuyên môn, bỏ bằng.
K33 k34 giờ CEO có thấy ai nổ như o này đâu.
Nhiều ô Bk làm FDI từ đầu đến giờ, ko lắm bằng như ô này nhưng dạng key kỹ thuật.
Còn Bk theo hướng academy, Master, Phd chuyên ngành, thì ô này lại càng ko phải.
Giầu thì ko bàn. Giầu thì mới lấy đc vợ hêu hậu.
Lều báo tung hô chắc sắp ra bđs gì đó.
Ô này chắc tầm k34 35. Tầm này mà về dự hội trường khoa Điện thì mới thấy các anh tài nhiều như nào ( như họp EVN mở rộng). Ô anh em cùng thời đó tài sản chìm nổi tầm 300 củ tỏi nhưng ko xi nhê gì. Ô này chắc đánh bóng tên tuổi tí chuẩn bị lùa gà đây mà.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Ông anh này ngày xưa học cùng e toàn bốc phét, tuy cũng có thực lực nhưng đúng là cái tật bốc phét thì đến tuổi nào cũng k bỏ được

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Học được cụ ơi, hồi đó em học Bkhn thêm Ngoại ngữ Tx, ngày nào cũng học từ sáng đến chiều. Nhưng vẫn thấy nhẹ nhàng, ra trường vẫn top (thực ra em có năng khiếu NN nên gần như về ko phải học gì mà nắm đc 80-90% rồi). Chắc cụ đào sâu suy nghĩ và nghiên cứu thêm mới mất thời gian, chứ như em thấy đi học đầy đủ, là lúc thi đã nhàn hơn rất nhiều. Vẫn còn time để yêu cơ mà :)). Vất lúc làm đồ án Hoá Công thôi.
Các môn đại cương như Nhiệt, Mach 1, giải tích 1-2 chết nhiều (70-80%) thì em lại cao, nhưng chết Hoạ Hình 1-2 dã man lắm
K33 - 35 học 2 trường Bk và Nn chính qui cưc kỳ khó. Sau đấy 10 năm thì nó khác rôi.

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Ô này chắc tầm k34 35. Tầm này mà về dự hội trường khoa Điện thì mới thấy các anh tài nhiều như nào ( như họp EVN mở rộng). Ô anh em cùng thời đó tài sản chìm nổi tầm 300 củ tỏi nhưng ko xi nhê gì. Ô này chắc đánh bóng tên tuổi tí chuẩn bị lùa gà đây mà.
Ô nào ko về được, đang ở bên bển mới là anh tài. Con các thầy cô là nhiều nhất đám đấy.
Ko tin đi hỏi cột điện. ;))

xe Tầu

Xe buýt
BKHN. Em chỉ xem ngân hàng đề mẫu ở mấy cửa hàng photo. Không trượt môn nào, trừ thể dục môn xà...
:)) giống em, ngày xưa em nhớ có cái chỗ ở D2 (em ko nhớ lắm) bán đề ôn thì phải, đạt 7-10 thì khó chứ 5-6 thì đầy, có kỳ em dính 6 con năm. :)).

Longhoaviet

Xe hơi
Ông này chém gió, hồi xưa cùng thằng em rể Vũ cắt tóc đầu Cầu Giấy. Học tại chức mà cũng khoe tài.

Kurumasuki

Xe container
K33 - 35 học 2 trường Bk và Nn chính qui cưc kỳ khó. Sau đấy 10 năm thì nó khác rôi.
Hình như từ K38 (1993) trở đi bộ GD mới bắt đầu có khái niệm "tín chỉ" cho những ai thích học nhanh học nhiều. Đăng ký học cùng lúc nhiều tín chỉ miễn là thu xếp được thời gian và thi qua.
Trước đó chỉ có khái niệm "học trình" để tính hệ số cho các môn học. Mỗi học trình là 15 tiết. Học theo học kỳ, và chẳng có ai được học 2 trường cùng lúc.
Khẳng định luôn là Xac này phải học đến tầm năm 4 BK mới học bằng 2 tiếng Anh (học tối và cuối tuần, theo phong trào) và ra trường mới học AIT (kiểu nhà có điều kiện, ko xin đc việc thì học tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

tuhuan

[Tịch thu bằng lái]
Người giỏi thì nhìn khi nào cũng ngu ngu, đần đần, đặc biệt là làm nghiên cứu, mà lại chán ghét nói về chuyên môn của mình, coi mình xoàng.

tientung000

Xe điện
Ô này Bk ko biết K bao nhiêu. Học AIT 2002, cũng là hơi muộn so với đội AIT, tầm 2002 thì có nhiều lựa chọn hơn AIT rồi. Còn K33 K34 đổ đi thì đi làm FDI cũng nhiều rồi. CEO cũng có, nhưng 'Ko bán gì chỉ bán nhà' thì khủng nhất Bk, nếu đúng
Profile linkedin
Các phân tích của cụ đúng hoàn toàn. Cụ hỏi anh em bạn bè alumi netwwork thì ra ngay, nhưng mà thôi cụ. Có những người phải nổ tí để làm ăn; có những người phải ẩn thân đi.
Cụ đọc lại câu này của Xác nhé, em thấy hắn nói chơi chữ tí thôi:

Học ''cùng lúc'' không phải là nối tiếp hết 1 sang 2, mà có thể hiểu là chưa hết 1, chạy tiếp 2, rồi 3.
4 lần học thạc sĩ thì hắn học AIT kỹ thuật, xong chuyển qua e.MBA thì có bằng; với thêm 1 2 phát học khác nữa thì cũng là bt.
Vài ngoại ngữ thì BKHN giai đoạn đó dạy tiếng Nga, rồi tiếng Anh => thế là 2 rồi. Rồi đang tiếng Anh thì ra trường, tí toáy tí mẻ làm cho cho Nhật thì học thêm tí tiếng Nhật, thế là cũng lại "cùng lúc".
Hồ sơ kiểu này mấy cụ mợ BK 7x đầy, không được 3 4 thứ thì cũng 2 thứ cùng lúc, đếm không hết. Thời thế khi đó như vậy.
Nhưng, chốt lại thì Xác này thuộc loại học (academic) thường thôi, vì trước tam thập nhi lập chưa du học nước ngoài :D

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Vợ hot gơ là ngon dzồi

BMW R60

Xe tăng
Ông anh này ngày xưa học cùng e toàn bốc phét, tuy cũng có thực lực nhưng đúng là cái tật bốc phét thì đến tuổi nào cũng k bỏ được
Ông này chém gió, hồi xưa cùng thằng em rể Vũ cắt tóc đầu Cầu Giấy. Học tại chức mà cũng khoe tài.
Ông này được cái mã và hoạt ngôn. Chỉ làm nền, truyền thông cho Cengroup thôi. Cũng có trình độ nhưng chém gió và nói phét cũng khá. Bố khỉ! Roanh nhân mà đi nhận quảng cáo thuốc yếu sinh lý, quản cáo quần áo thời trang Aristino, quảng cáo cho hãng xe Ford... thì kinh dồi

Kurumasuki

Xe container
Đây là một điển hình của xu hướng xã hội hiện nay: NỔ. Nó phát triển mạnh tầm 15 năm gần đây cùng với sự xuất hiện của đa cấp. Trước đó thì gian lận dối trá phét lác cũng có, nhưng âm thầm và còn chút e ngại dư luận.
Dân mình chịu nhiều tổn thương nên giờ đây đặc biệt nhạy cảm với NỔ, trên cõi OF này luôn sôi nổi với Bf và Vf là vì vậy.
Các phân tích của cụ đúng hoàn toàn. Cụ hỏi anh em bạn bè alumi netwwork thì ra ngay, nhưng mà thôi cụ. Có những người phải nổ tí để làm ăn; có những người phải ẩn thân đi.
Cụ đọc lại câu này của Xác nhé, em thấy hắn nói chơi chữ tí thôi:
View attachment 6408705
Học ''cùng lúc'' không phải là nối tiếp hết 1 sang 2, mà có thể hiểu là chưa hết 1, chạy tiếp 2, rồi 3.
4 lần học thạc sĩ thì hắn học AIT kỹ thuật, xong chuyển qua e.MBA thì có bằng; với thêm 1 2 phát học khác nữa thì cũng là bt.
Vài ngoại ngữ thì BKHN giai đoạn đó dạy tiếng Nga, rồi tiếng Anh => thế là 2 rồi. Rồi đang tiếng Anh thì ra trường, tí toáy tí mẻ làm cho cho Nhật thì học thêm tí tiếng Nhật, thế là cũng lại "cùng lúc".
Hồ sơ kiểu này mấy cụ mợ BK 7x đầy, không được 3 4 thứ thì cũng 2 thứ cùng lúc, đếm không hết. Thời thế khi đó như vậy.
Nhưng, chốt lại thì Xác này thuộc loại học (academic) thường thôi, vì trước tam thập nhi lập chưa du học nước ngoài :D

chaytim

Xe điện
Có gì đâu cái bằng 2 là bằng tại chức tiếng anh học buổi tối, thời ấy mới mở cửa chú nào học thêm được cái tại chức TA là đi trước người khác rồi, ra trường toàn vào liên doanh.

Không có chuyện học được 2 bằng chính quy, ko thể học được và thủ tục cũng ko được thì phải, nói chung sinh viên ko có khái niệm học 2 bằng chính quy.
Cháu là cái chú ấy đây cụ ơi, nhưng mà cháu đính chính là cháu học TA buổi chiều chứ ko phải buổi tối cụ nhé. Sáng cháu cân 1 trường trong Đông ngạc, trưa xe đạp bám vai đứa bạn xe máy chạy vèo vèo ra SPNN làm xuất cơm bụi rồi chiều cân nốt bên nhà D2. Nói chung hồi đó lớp TA của cháu ra trường các bạn ở tỉnh toàn về làm giáo viên, ngon phết,
Đúng là ko thể học 2 trường chính quy cùng 1 lúc, đơn giản vì hồ sơ chỉ có 1 bộ gốc, nhưng cá nhân cháu thấy biết ơn hệ tại chức TA trường ĐHSPNN những năm 199x...

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Chém, nổ cho vui. Dịch bệnh thế này. Ko ảnh hưởng ai thi vui.
Tưởng lên đến nhà đài rồi phải chuẩn, vườn cứ như đèn mờ.
Chuyện a này lấy vợ 2 cũng ly kỳ như việc học 4 5 ngoại ngữ, 2 3 4 trường. Bác nào bật mý, để chém tiếp đê. =))

ThangCFG

Xe tải
Đọc đến đây vui phết, thấy nhiều cụ cựu BK.
Em học k42, 2 năm đầu vừa học vừa tập uống rượu, năm em là năm đầu tiên bỏ vượt rào, chọn khoa xét theo điểm. Hết 2 năm đầu, học TCNN ở DHNN, đc 1 kỳ bỏ vì ko có thời gian làm bài tập lớn.
Nếu học sáng chiều đi thí nghiệm, học thể dục... và ngược lại.
Nếu thời của em, cụ nào học đc 2 bằng CHÍNH QUY tất nhiên là BKHN và 1 trường khác thì em nghĩ họ là Superman.
em bách khoa K42 đây. Có ông anh cùng lớp học Kinh tế quốc dân và DHBK song song luôn. chắc bên KT không điểm danh.

chaytim

Xe điện
Cụ học Hóa thì chết họa hình là đúng rồi, môn đó bên CK bọn em còn sợ nữa là. Thực ra cụ cụ có năng khiếu NN thì học như đi chơi thôi, thử học kinh tế xem, khoai luôn
Đúng là có năng khiếu thì học NN nhẹ nhàng hơn các bạn khác, nhưng mà ko đến nỗi như đi chơi đâu ạ. Các môn như Văn học Anh, Ngữ âm... cũng khoai lắm. Đấy là cháu học bên SP còn bên DHNN Thanh Xuân thì cháu ko biết :D

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Theo anh gúc thì Xác này sn 72. Có thể K34 hoặc K35.
Nếu K34 thì điểm thì đầu vào ko cao vì, ko đi học nước ngoài.
Nếu K35 thì co3 khả năng
A này học muộn 1 năm so với tuổi.
Có thể đi học lớp 1 muộn. Thi trượt 1 năm.
Hoặc thì cùng khóa K34, điểm vào đạt học nước ngoài nên hoc 1 năm tiếng tại ĐHNN.
Tất cả đám này sau 1 năm ĐHNN quay lại BK cùng K35 vì Eastern Block giải tán năm 90.
Như vậy a Xác có 2 khả năng, top đầu vào cao, hoặc ngược lại.
Tiếp tục phân tích.
K35 thì đầu vào ĐTVT và CNTT vẫn nhiều gà nhất vì đều đám điểm thi đủ tiêu chuẩn vượt biên nhưng bị ách lại.
Bách khoa duy có K35 là số lượng gà x2 các khóa khác là vì thế. Dồn từ K34 và bản thân K35 vào.
Tuy nhiên anh Xac, tạm đoán là học khoa cơ khí chế tạo máy. Khoa này ko hot. Ít gà vào
Vậy ạ Xác khả năng thi lại 1 năm. Hoặc đi học lớp 1 muộn.
Còn việc vượt rào thì ko phải 100% phải thi vượt rào. Điểm TB trên 7.0 là lên thẳng.
Có một số học 2 bằng 2 ngành BK, 1 số 2 bằng có 1 bàng kiểu hệ buổi tối.
Số khác rất ít có băng NN, hoặc IT, vẫn chưa biết học kiểu gì. Nhưng số này cực ít. Mà số này thì là đám đầu vào cao, gà.
Nên a Xác có 2 khả năng, dạng cực siêu, hoặc bom nguyên tử.
Nhưng khóa 35, 5 năm học đ. éo nghe ô nào tên Hưng khoa cơ khí cả.
Đúng tuổi phải K35 chứ cụ? Nếu học sớm mới K33 cụ ạ mà ko thể K33 được vì học sớm 2 năm, mà trượt K36 :D

Chỉnh sửa cuối: