[Funland] Học đại học dễ quá, thừa thời gian học cùng lúc 2-3 trường

ubisapro

Xe trâu
Cũng ko thấy nói rõ học/ tốt nghiệp năm nào. Trên ốp kiểu gì chẳng có cụ cùng khóa, thậm chí cùng lớp nếu học thật :D

Mà siêu thế này thì làm thêm quả TSKH để lý lịch nó hoành tráng :D

ubisapro

Xe trâu
K35 BK thì có 1 anh tài mà giờ đang đc nhắc tên nhiều> Người mang Astrazeneka về VN đó !!!
Cụ nói a Dũng ah. Hàng xóm chung vách nhà em :D Giờ nhà a vẫn ở đó, còn nhà e chuyển đi từ 2012. Ko biết trong kinh doanh ntn nhưng a Dũng này tính cách e đánh giá ổn, hòa đồng với mọi người, kể cả sau này đã thành đạt, giàu có. Mẹ a Dũng làm cùng công ty mẹ em. Còn bố a Dũng cũng là Bộ đội giống bố em (ở khu phân lô của Quân đội). Ngay chị Hoa, tổng giám đốc giờ cũng là em ruột a Dũng. 2 anh em nhà đó e đánh giá ổn với quan hệ hàng xóm láng giềng, còn chuyện làm ăn thì e ko rõ và ko quan tâm :D

hacide

Xe tăng
Cụ nói a Dũng ah. Hàng xóm chung vách nhà em :D Giờ nhà a vẫn ở đó, còn nhà e chuyển đi từ 2012. Ko biết trong kinh doanh ntn nhưng a Dũng này tính cách e đánh giá ổn, hòa đồng với mọi người, kể cả sau này đã thành đạt, giàu có. Mẹ a Dũng làm cùng công ty mẹ em. Còn bố a Dũng cũng là Bộ đội giống bố em (ở khu phân lô của Quân đội). Ngay chị Hoa, tổng giám đốc giờ cũng là em ruột a Dũng. 2 anh em nhà đó e đánh giá ổn với quan hệ hàng xóm láng giềng, còn chuyện làm ăn thì e ko rõ và ko quan tâm :D
Vâng cụ ah, bạn học cấp 3 với e mà !!

ubisapro

Xe trâu
Vâng cụ ah, bạn học cấp 3 với e mà !!
oh thế ah. E thì hàng xóm chung vách ở với nhau từ năm 91, đến 2012 thì nhà e té. Ko biết quan hệ với bạn bè, đối tác thế nào; chứ a Dũng ở khu của e quan hệ với hàng xóm láng giếng ổn, kính trên nhường dưới lắm. Chắc cũng 1 phần toàn các cụ ở với nhau bao năm, láo là ăn đòn ngay :D. Đợt e chuẩn bị đi Nga thì a Dũng cư tư vấn e 1 số chuyện; cơ mà a tay trắng ra đi mang về cơ nghiệp, e tay trắng ra đi,tay trắng mang về :)) Mà thời đó cụ ko cưa e gái a Dũng nhể, quá ổn :D

Em chịu đấy, học một trường mà rụng lên rụng xuống, may còn lấy được bằng. Mà học cùng lúc cả Bk lẫn Quốc gia thì đạp xe lòi trĩ mất!

Em vừa tra lại thông tin tn của mình: TBK bọ, bùi ngùi phết, may ra trường đến giờ ko cần đụng đến bằng ko ăn cám :P

thangbibo1978

Xe tải
À ra thế.
Chắc vợ đầu chê nhiều bằng nhưng chỉ chém gió là giỏi chứ chả thấy tiền đâu.
Từ Century sang New Century rồi Cenland và Cengroup chắc cũng đỡ nghèo dần, nhưng bây giờ vẫn khoe đi thuê nhà.
Em không biết ông này bảo ở nhà thuê là sao nhỉ. E biết TGD Cenland, cùng quê em, sinh năm 87 học ĐH Thương mại ra, giờ tài sản nó tầm trăm tỏi, kéo vợ làm VKS từ quê xuống Hà Nội đúng ngạch luôn, xe đi lên từ CRV,GLK và giờ là GLC300

Kurumasuki

Xe container
Em không biết ông này bảo ở nhà thuê là sao nhỉ. E biết TGD Cenland, cùng quê em, sinh năm 87 học ĐH Thương mại ra, giờ tài sản nó tầm trăm tỏi, kéo vợ làm VKS từ quê xuống Hà Nội đúng ngạch luôn, xe đi lên từ CRV,GLK và giờ là GLC300
À, ông ấy chém là tôi bán cả nghìn căn hộ, nhưng bản thân tôi đang đi ở thuê.
Ý ông là xui các bạn trẻ nên lôi tiền tiết kiệm trong gầm giường của ông bà già ra Startup chứ đừng mua nhà vội.
Nói thật, học giỏi là phải đủ điểm du học, chứ còn đã học trong nước lại còn "tăng K" như ông này thì ngày xưa bị bạn cùng lớp khinh như mẻ.

khuongquynh

Xe máy
Website
sanhmobile.com
em từng thấy có ông anh học BK với Thương mại cùng lúc, người ta có chí có quyết tâm thì làm được hết

bảo châu

Xe điện
Thời năm 94 95 học 2 trường là bình thường, sáng học chính quy, tối đi cày lớp tại chức hoặc văn bằng 2 :)

Eng_HN

Xe tải
em từng thấy có ông anh học BK với Thương mại cùng lúc, người ta có chí có quyết tâm thì làm được hết
Em nghĩ nó còn nằm trong khả năng của con người, hai nơi cùng điểm danh thì chỉ có phân thân như Tôn ngộ không thôi

Eng_HN

Xe tải
Ô này khả năng bị 'tăng K' vì chính trị thế giới.
Trước 1990, hàng năm LX và Đông Âu cho các xuất du học, điểm thi đại học cao, lấy từ trên xuóng.
Ví dụ BK năm 1989, 1990 đc chia đau đó 150 xuất,
Gt 20 xuất,
Xd cũng tầm 30 xuất.
Nên bà con thi Bk để dễ đi, do Bk đc nhiều xuất nhất. Sau đó mới thi thêm 1, 2 trường mình thik. (1989-1990 đc thi 3 trường, 3 đợt khác nhau. )
Nhưng do tình hình chính trị thế giới 1989-1990 thay đổi.
Nên đủ điểm du học 1989 bị tăng K sang 1990.
Còn 1990 thì cũng hết xuất. Có ô đủ điểm du học cả 3 trường cũng tạch.
Em nghĩ nếu đủ điểm đi du học mà do tình hình ctri thế giới không đi được, ông ấy nổ um trời lên rồi. Nổ là tôi giỏi, tôi đủ điểm đi nước ngoài nhưng bla bla ….

botom

Xe tăng
Em vừa tra lại thông tin tn của mình: TBK bọ, bùi ngùi phết, may ra trường đến giờ ko cần đụng đến bằng ko ăn cám :P
Em cũng vừa vào tra thử theo năm sinh và năm tốt nghiệp, tòi ra luôn, bùi ngùi phết cụ nhỉ. Tòi luôn ra 1 ông bạn cùng khoá, hoá ra cũng cùng năm sinh. Ông bạn bây giờ cũng tiến sỹ rồi (TS trong nước), bằng TN của ông bạn thấy trên website đề hạng trung bình, mà vẫn theo con đường academic lên đến TS cơ mà. Cụ TBK là quá ngon rồi :D

009900a

Xe tải
hình như tìm theo ko dấu , cụ thử gõ chưa
Em tra không ra tên em :D
Em tra cả lớp em cũng không thấy ai. Tra thử em người yêu cũ học sau 4 khóa thì thấy. Căng quá ta, chẳng lẽ mình không tốt nghiệp :))

botom

Xe tăng
Em tra không ra tên em :D
Em tra cả lớp em cũng không thấy ai. Tra thử em người yêu cũ học sau 4 khóa thì thấy. Căng quá ta, chẳng lẽ mình không tốt nghiệp :))
Cụ thử tra theo ngày sinh (dd.mm.yy) và năm tốt nghiệp thôi xem (yyyy). Càng cho nhiều thông tin vào càng không thấy cụ ạ.

tamock

Xe buýt
Uh xôi thế, thiên hạ nó cười thúi mũi. K35 đến 2/3 lớp đủ điểm du học, có ai nói gì đâu. Nói ra thêm ngượng, nhất là đội phải tăng K. Nhiều vị có bồ, hứa hẹn, khóc lóc, tặng cả mùi xoa, xì phòng chia tay. Thố lộ tềnh củm. Trên bộ báo chuẩn bị phắn. Sau ko được đi. Ngày ngày nhìn thấy nhau, khó xử phết :D

P/s mà 1989 1990 chưa có bộ đề nhé, hoặc các trường kỹ thuật ko thi theo bộ đề.
Đi học thì không phải tuyệt đối điểm danh 100%. Cái gì cũng tương đối. Chém quá chắc chắn sai sai. Nhưng sáng học Đại cồ việt, chiều Thanh xuân mà đạp xe thì vãi lái.
89 là năm đầu tiên có bộ đề, nhưng BK thi đề riêng.

Bách Khoa K34 thi năm 89, đủ điểm thì đa số là được đi NN hết, trong đó có đội đi Nga, Ba Lan và Đức. Chỉ 1 số ít học tiếng xong quay về học với K35 thôi: gần hết đội đi Hung, 1/2 đội Tiệp và Slovakia. Còn đội thi ĐH năm 90 thì hầu như không lấy đi nước ngoài ngay từ đầu, làm gì có bắt thăm nữa.