[Funland] Học cấp 3 trường nào?

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhưng nếu thi môn ko sợ trước thì nỗi lo lại bị kéo dài thêm.
Em thì thích thi môn mình sợ trước.
Em thì vẫn bảo môn nào cũng phải thi. Kệ cứ làm hết sức là được. Nhưng bạn ý rất thích môn Toán. Tối qua đòi bố mẹ chở đi một vòng xong ra Hồ Tây ăn kem rồi về ngủ. Năm nay đông quá. Khổ hồi ý em ế chồng nên lấy chồng sinh con luôn, có biết năm xấu đẹp gì đâu!

• Vodka
Reactions: LWH

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ còn làm việc để giết thời gian chứ em chỉ ngồi hóng thôi, chả có tâm trạng làm gì.
Em cứ căng thẳng là hay lọ mọ làm gì đó. Chắc giờ em lại lôi quần áo ra là đây. Mà chiều thi có 60p nhưng bắt tập trung 13h vừa nắng vừa sớm quá cụ nhỉ?

sinichit52

Xe container
Theo e hiểu phân biệt đối xử là ở chỗ phân lớp đó cụ, chứ ở hành vi chắc chỉ cá nhân suy nghĩ của PH, HS thôi. Thực tế là, nếu ko tách riêng, học lẫn lộn, chỉ kế toán biết ai chuyên, ai cận thì các bạn cận, PH rất an tâm, và ngược lại chắc chắn không đâu. Con e lứa thi 2019 nghe cac PH bàn chuyện thì e hiểu tâm lý chung như vậy. Thực tế có phân biệt về thái độ như the nào đó thì phải các cháu từng học mới rõ đc. Nếu có sự phân biệt trong suy nghĩ thì cũng không tránh được. Ngay trong 1 lớp con cái mình đã có sự phân tầng, phân nhóm rồi, có nhóm thích học, nhóm thích hoạt động XH, nhóm tích cực, nhóm dặt dẹo... Đại khái vậy.
Thật sự nếu có suy mghix như vậy thì theo em nên học trường khác . Bản thân môi trường này có rất nhiều bạn giỏi, đa tài. Em có tâm sự với con( con em học lứa trộn lẫn cuối cùng). Nó bảo trong lớp các bạn biết hết vì bản thân nó cảm thấy học cận chuyên không có gì đáng xấu hổ hết. Khi vào học, tụi nó chỉ nhìn con người, sự việc và thực sự khám phục các bạn giỏi( kể cả chơi game). Nên em mới bảo học chuyên ngoài giỏi ra phải vững cả tâm lý nữa. Các cháu có thể nhút nhát, không quảng giao nhưng tuyệt đối khoing được nhạy cảm, mong manh dễ vỡ . Đất là con em rút đúc kết sau 3 năm học.

VIKO L

Xe điện
Em thì vẫn bảo môn nào cũng phải thi. Kệ cứ làm hết sức là được. Nhưng bạn ý rất thích môn Toán. Tối qua đòi bố mẹ chở đi một vòng xong ra Hồ Tây ăn kem rồi về ngủ. Năm nay đông quá. Khổ hồi ý em ế chồng nên lấy chồng sinh con luôn, có biết năm xấu đẹp gì đâu!
Em cũng chả chọn gì, cứ tự nhiên mà triển thôi. Xong mới biết là "lợn vàng" mà chưa thấy vàng gì cả! (Nhà em đủ Dần Thân Tỵ Hợi luôn😀)

• Vodka

EPL

Xe tăng
Chuyên sâu các môn học thì cụ cứ chọn Thăng Long, Việt Đức nếu F1 cụ học cũng xuất sắc chút vì điểm mấy trường nay rất cao, vừa phải thì có Đoàn Kết HBT, Dân lập thì có Tạ Quang Bửu nhưng mấy trường công này thì chả có kỹ năng sống gì đâu, muốn kỹ năng sống thì Dân lập cụ ạ nhưng mấy trường DL tốt thì đi xa chút có Marie QR, Phan Huy Chú

sinichit52

Xe container
Lại có chuyện đấy nữa, thế sao ko cho chúng nó thi ở các phòng dột nát cho bằng với vùng sâu xa, hài thật!
Thật sự là thế đấy ạ. Thậm chí bạn cấp 2 của con em thi TN cấp 3 ở vùng ngoại thành HN không có đh, phòng ốc cũ kỹ. Khi tụi kia post lên nhóm cháu còn phải nói thật không ngờ ở HN lại có những phòng học như vậy.

Leanh65

Xe container
Con gái em trường tỉnh. Lớp 6-8 học vùng trũng cn. Thấy không ổn lớp 9 em cho sang phố, định hướng chuyên hóa mà còn đúng 15 ngày nó quay xe chuyển chuyên văn. Kỳ thi vừa rồi toán, văn rất khá mà anh èo uột quá nên tượt vỏ chuối. An ủi được cái tốp đầu cận chuyên. Cháu vẫn lưu luyến bạn cũ không chịu sang phố học anh lớp 9, nó nghe em thì đã vào chuyên ngon. Nhưng tuổi này phải nguyện vọng bọn trẻ là chính, mình không ép được, chúng biểu tình ỳ ra bỏ hết thì nhọc công bm đưa đón.🤣
Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn chút, trường CÔNG chia khu vức tuyển sinh chứ không tuyến tủng gì cả...gần nhà tiện đường nhưng PHẢI THI ĐƯƠC mà một số trường tốp đầu để đỗ vào không dễ nhé...có thể đỗ luôn chuyên hoặc cận chuyên...

Leanh65

Xe container
Các
Em cứ căng thẳng là hay lọ mọ làm gì đó. Chắc giờ em lại lôi quần áo ra là đây. Mà chiều thi có 60p nhưng bắt tập trung 13h vừa nắng vừa sớm quá cụ nhỉ?
Mợ còn lọ mọ làm việc chứ em mệnh hỏa hợp với mấy con lợn vàng này lên được phân công đưa đón 3 đứa, đợt thi ngày nào cũng hóng đây. Hai bạn con hàng xóm thì đỗ chuyên hóa, chuyên sinh, con mình tượt😅

• Vodka

Songocu

Xe buýt
Đến giờ này đã cụ nào biết tại Hà Nội môn Văn thi chủ đề gì ko ?

timeout

Xe điện
Đến giờ này đã cụ nào biết tại Hà Nội môn Văn thi chủ đề gì ko ?
Sáng nay phần lớn các cháu đi thi quên không chải đầu cụ ạ. Em hóng các mẹ ngồi cạnh chém đề Văn sáng nay đấy.#-o

BKG

Xe tăng
Thật sự là thế đấy ạ. Thậm chí bạn cấp 2 của con em thi TN cấp 3 ở vùng ngoại thành HN không có đh, phòng ốc cũ kỹ. Khi tụi kia post lên nhóm cháu còn phải nói thật không ngờ ở HN lại có những phòng học như vậy.
Thời con e thi 2019 các trường cấp 3 công lập ở HN không co điều hòa đâu cụ, chỉ trường dân lập hoặc cấp 2 (xã hội hóa vụ ĐH) mới có, hoặc chuyên Đại học thì co. Năm nay cung nhiu điểm thi là trường C3 cung ko co đh (thay các cháu bàn trên forum lớp

VIKO L

Xe điện
Đề này cơ. Mùa xuân nho nho-Cảm hứng bất tận. Rất hay gặp