[Funland] Học cấp 3 trường nào?

sinichit52

Xe container
Mục 1 em nghĩ cụ cần cập nhật thông tin, đã thay đổi 2-3 năm rồi, cận chuyên học lớp riêng, có phân biệt đối xử giữa HS chuyên và cận chuyên
Nếu chỉ là tách lớp riêng mà cụ coi đó là phân biệt đối xử thì có mong manh quá không? Nếu chẳng may đó là sự thật thì rất mong cụ cho dẫn chứng cụ thể ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.

VIKO L

Xe điện
Hôm nay lợn vàng Thủ đô bắt đầu thi.
Chúc các con làm bài tốt!
Con lợn nhà em sợ nhất môn Văn sáng nay, cầu mong nó làm tốt!

timeout

Xe điện
Hôm nay trời nóng ngay từ đầu giờ sáng- các con thi bữa nay tha hồ vất vả rồi. Trường nào có điều kiện bật điều hoà cho con còn đỡ, chứ không thì oải phết. Em ngồi hóng trà đá cổng trường dưới Hà Đông mà đông và nóng quá. :(

otoormoto

Xe tải
Hôm nay trời nóng ngay từ đầu giờ sáng- các con thi bữa nay tha hồ vất vả rồi. Trường nào có điều kiện bật điều hoà cho con còn đỡ, chứ không thì oải phết. Em ngồi hóng trà đá cổng trường dưới Hà Đông mà đông và nóng quá. :(
Năm nay còn cho bật điều hoà chứ năm ngoái không cho bật, con em bảo nóng như cái lò, lại còn không cho mở cửa, thỉnh thoảng nó phải kéo khẩu trang xuống để hít vài hơi thở.

VIKO L

Xe điện
Hai ngày thi đúng vào hôm thời tiết nóng bức nhất. Em hy vọng các địa điểm thi sẽ bật điều hoà cho thí sinh đỡ khổ. Chúc heo vàng nhà các cụ thi tốt.
Có lẽ là nóng nhất từ đầu năm tới giờ.

huongdo03

Xe tăng
Em nghĩ bật đh thôi, các thày cô chắc cũng thương các con, hqua tập trung có bật mà. Được cái con em sáng nay đi tâm trạng thoải mái, em đưa đến cổng vẫn thấy có bạn mang tài liệu ra xem lại.

otoormoto

Xe tải
Em nghĩ bật đh thôi, các thày cô chắc cũng thương các con, hqua tập trung có bật mà. Được cái con em sáng nay đi tâm trạng thoải mái, em đưa đến cổng vẫn thấy có bạn mang tài liệu ra xem lại.
Năm nay được bật cụ ạ, chỉ đóng cửa kính, mở cửa chớp và cửa ra vào. Sáng em vừa đọc ở đâu chả nhớ.

BKG

Xe tăng
Nếu chỉ là tách lớp riêng mà cụ coi đó là phân biệt đối xử thì có mong manh quá không? Nếu chẳng may đó là sự thật thì rất mong cụ cho dẫn chứng cụ thể ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.
Theo e hiểu phân biệt đối xử là ở chỗ phân lớp đó cụ, chứ ở hành vi chắc chỉ cá nhân suy nghĩ của PH, HS thôi. Thực tế là, nếu ko tách riêng, học lẫn lộn, chỉ kế toán biết ai chuyên, ai cận thì các bạn cận, PH rất an tâm, và ngược lại chắc chắn không đâu. Con e lứa thi 2019 nghe cac PH bàn chuyện thì e hiểu tâm lý chung như vậy. Thực tế có phân biệt về thái độ như the nào đó thì phải các cháu từng học mới rõ đc. Nếu có sự phân biệt trong suy nghĩ thì cũng không tránh được. Ngay trong 1 lớp con cái mình đã có sự phân tầng, phân nhóm rồi, có nhóm thích học, nhóm thích hoạt động XH, nhóm tích cực, nhóm dặt dẹo... Đại khái vậy.

Chỉnh sửa cuối:

sinichit52

Xe container
Năm nay còn cho bật điều hoà chứ năm ngoái không cho bật, con em bảo nóng như cái lò, lại còn không cho mở cửa, thỉnh thoảng nó phải kéo khẩu trang xuống để hít vài hơi thở.
Chưa chắc đã được bật đâu cụ. 4 năm trước con em thi ở CVA không bật điều hoà để đảm bảo công bằng cho ts ở những địa điểm không có đh

trungduong2211

Xe điện
Mục 1 em nghĩ cụ cần cập nhật thông tin, đã thay đổi 2-3 năm rồi, cận chuyên học lớp riêng, có phân biệt đối xử giữa HS chuyên và cận chuyên
Em nói môi trường không phân biệt chứ nói về tổ chức đâu. Môi trường mà phân biệt thì dù có học chung lớp cũng vẫn bị phân biệt và tự phân biệt lẫn nhau. Đôi ba năm gần đây các lớp không phải tiếng Anh không tuyển hệ cận chuyên nên có thấy kháo nhau là xếp học riêng. Nhưng thực tế f1 nhà em đang học lớp tiếng Anh thì trong lớp có cả chuyên và cận chuyên, do xếp lớp theo điểm tiếng Anh đầu vào, nhiều con đỗ chuyên do điểm toán văn cao. Về mặt cơ học là vậy nhưng như em nói không hề có sự phân biệt trừ học phí. Vào trường trải qua một thời gian học rồi nhiều con cận chuyên bứt phá còn tốt hơn đỗ chuyên.

Chỉnh sửa cuối:

VIKO L

Xe điện
Chưa chắc đã được bật đâu cụ. 4 năm trước con em thi ở CVA không bật điều hoà để đảm bảo công bằng cho ts ở những địa điểm không có đh
Lại có chuyện đấy nữa, thế sao ko cho chúng nó thi ở các phòng dột nát cho bằng với vùng sâu xa, hài thật!

otoormoto

Xe tải
Vâng, thế cũng có lý, nhưng trời nóng thế này mà không điều hoà khổ các con thật. Em ngồi đợi mà phải tìm quán cafe điều hoà chứ không chịu nổi.

aitymo

Xe điện
Nhóc nhà em đến cổng rồi vẫn cố gắng mở tài liệu ra đọc vài dòng trước khi đưa cho bố :)

Dancingwiththewind

Xe điện
Hôm nay lợn vàng Thủ đô bắt đầu thi.
Chúc các con làm bài tốt!
Con lợn nhà em sợ nhất môn Văn sáng nay, cầu mong nó làm tốt!
Con lợn nhà em nó cứ bảo ước gì thi Toán trước cho tự tin. Em cũng mong nó làm được môn Văn sáng nay. Mẹ hồi hộp phơi hết quần áo lau dọn hết cái nhà( bình thường không phải nhiệm vụ của mẹ) giờ em hết việc rồi mà mới 8h30, hu hu

aitymo

Xe điện
Hèn gì nhóc nhà em hôm qua về bảo ko bật dh. Ở quê còn có dk tự nhiên chứ tp làm gì có? Cùng khổ cùng sướng đây mag :)

VIKO L

Xe điện
Con lợn nhà em nó cứ bảo ước gì thi Toán trước cho tự tin. Em cũng mong nó làm được môn Vân sáng nay. Mẹ hồi hộp phơi hết quần áo lau dọn hết cái nhà( bình thường không phải nhiệm vụ của mẹ) giờ em hết việc rồi mà mới 8h30, hu hu
Nhưng nếu thi môn ko sợ trước thì nỗi lo lại bị kéo dài thêm.
Em thì thích thi môn mình sợ trước.

otoormoto

Xe tải
Con lợn nhà em nó cứ bảo ước gì thi Toán trước cho tự tin. Em cũng mong nó làm được môn Văn sáng nay. Mẹ hồi hộp phơi hết quần áo lau dọn hết cái nhà( bình thường không phải nhiệm vụ của mẹ) giờ em hết việc rồi mà mới 8h30, hu hu
Mợ còn làm việc để giết thời gian chứ em chỉ ngồi hóng thôi, chả có tâm trạng làm gì.