Học bổng BVC - Cháu Vũ Mạnh Thắng - Khu tập thể cty cơ giới 12 - Hà Đông

junfang

Xe điện
Cám ơn mọi người đã vất vả!
Cơ mà sao lại có lão dân tộc nào ngửa tay xin tiền thế hả lão Thiến ơi? :)):)):))

HUMMER H2 SUV

Xe container
Mợ hỏi lại cháu nó xem, chứ hôm đó em và Thiến đến thì cửa ngoài không khóa, và chốt bên trong, mà nhà taii ai đã đến nhà cháu Thắng cthif cũng biết rồi, khổng thể thò tay từ ngoài vào trong để khóa được.
Báo cáo cả nhà, em đã nói chuyện được với cháu Thắng qua điện thoại của nhà cô Tịch hàng xóm.
Tình hình là cháu Thắng ko bị làm sao cả.
Hôm trước là cháu nó không có nhà, đèn sáng bên trong cháu nó bảo chắc là do ánh đèn nhà hàng xóm hắt sang.
Cháu Thắng có khóa cừa, tháng trước, bác ducmanh và bác thientam nhìn thế nào mà bảo là cửa không khóa ??? Hay cháu nó nhớ nhầm???

Chốt lại là rất mừng vì tâm lý cháu Thắng vẫn ổn định, ko có vấn đề gì ạ.
Hiện tại bác trai của cháu Thắng đã chuyển chỗ làm về gần nhà cháu Thắng nên bác trai ở cùng cháu Thắng rồi ạ. Em mừng quá vì cháu Thắng đã có thêm người chăm nom, dù là tinh thần thì cũng tốt ạ. Cháu Thắng giờ đã tự biết đi chợ, không phải phiền tới cô Tịch nữa rồi ạ.

Di động của cháu Thắng hỏng rồi nên mọi liên lạc với cháu Thắng, BVC chúng ta gọi điện vào số cố định của nhà cô Tịch ạ.

Em xin hết.
Cả nhà cảm ơn bác ducmanh và bác thientamnt nhiều ạ!
Em quên mất là cháu Thắng hỏng di động từ tháng trước, khi em và bác thientamnt nói chuyện với cháu.
Bây giờ mình muốn nói chuyện với cháu thì gọi đt đến nhà cô Tịch ( ảnh trên) rồi nhờ cô gọi cháu Thắng sang nói chuyện ạ.
Lần sau trước hôm BVC mình tới, em sẽ gọi điện báo trước cho cháu nó biết.
Tình hình hôm nay bọn em đi rất chán.
Đến nhà cháu thì cháu đang ngủ, nhưng bọn em và cô hàng xóm đã cố gắng gọi cháu dậy nhưng cháu không dậy, vậy bọn em phải gửi cô hàng xóm nhận hộ rồi trao cho cháu sau.
Vậy Mỳ liên lạc với cháu, hoặc cô giáo cháu xem tình hình học tập ra sao nhé.
Ùi, thế mà gặp em là em nóng mặt em mắng đấy, không có sự tôn trọng tối thiểu. Kể cả đêm hôm trước nó có bận học(chưa nói đến bận cái khác) đến sáng:D.
@ Anh Chim: Chuẩn.
@ All: Em nghĩ và tin là chúng ta nên xem xét, điều tra kỹ lưỡng vấn đề này. Đây là những biểu hiện của những dấu hiệu không ổn.

safenoodles

Xe cút kít
@ Anh Chim: Chuẩn.
@ All: Em nghĩ và tin là chúng ta nên xem xét, điều tra kỹ lưỡng vấn đề này. Đây là những biểu hiện của những dấu hiệu không ổn.
Haizzz.......em chốt lại là dư lày nhé:
Hôm dó cháu Thắng đi có việc, không có nhà, chứ không phải cháu Thắng ngủ trong nhà mà mình gọi, cháu nó ko dậy.

Em đã trực tiếp hỏi cháu: Cháu chốt bên trong thế nào? Cháu nó đã làm thử cho em xem, có cả Chipxinh và bác thientamnt chứng kiến.
Cửa gỗ nhà cháu Thắng có khe rộng, đủ để cháu Thắng thò tay vào chốt bên trong, với tay của người trưởng thành thì mình không làm thế được.
Ánh đèn của nhà hành xóm hắt sang.

Tóm lại, cháu THắng vẫn ngoan, có điều cháu Thắng cần học môn tiếng Anh chăm hơn vì học kỳ 1, cháu Thắng đã không được hs tiên tiến vì mon tiềng Anh.
Giá như nhà cháu gần nhà em thì em kèm môn tiếng Anh cho cháu Thắng thì tốt quá.

Em dự kiến trong tuần thứ 2 của thang 4 ( ngày 9/4- 15-4) nhà mình tới thăm cháu Thắng, em muốn gửi tài liệu ôn tập tiếng Anh cho cháu, hy vọng môn tiếng Anh của cháu sẽ khá hơn chút ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net
Hôm dó cháu Thắng đi có việc, không có nhà, chứ không phải cháu Thắng ngủ trong nhà mà mình gọi, cháu nó ko dậy.

Em đã trực tiếp hỏi cháu: Cháu chốt bên trong thế nào? Cháu nó đã làm thử cho em xem, có cả Chipxinh và bác thientamnt chứng kiến.
Cửa gỗ nhà cháu Thắng có khe rộng, đủ để cháu Thắng thò tay vào chốt bên trong, với tay của người trưởng thành thì mình không làm thế được.

Tóm lại, cháu THắng vẫn ngoan, có điều cháu Thắng cần học môn tiếng Anh chăm hơn vì học kỳ 1, cháu Thắng đã không được hs tiên tiến vì mon tiềng Anh.
Giá như nhà cháu gần nhà em thì em kèm môn tiếng Anh cho cháu Thắng thì tốt quá.

Em dự kiến trong tuần thứ 2 của thang 4 ( ngày 9/4- 15-4) nhà mình tới thăm cháu Thắng, em muốn gửi tài liệu ôn tập tiếng Anh cho cháu, hy vọng môn tiếng Anh của cháu sẽ khá hơn chút ạ.
Cảm ơn Mỳ nhiều. Nghe thế mừng lắm:):x:x

HUMMER H2 SUV

Xe container

Vất vả cho Mỳ quá. Nhưng có lẽ chúng ta cần sâu sát hơn với cháu.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Sau khi có một số thông tin như trên, đã có cuộc ọp thành viên BVC tại Quán của Mợ Chipxinh:

Về trường hợp cháu Thắng, nhà mình nên bớt chút thời gian để quan tâm tới cháu được nhiều hơn, cụ thể nên như sau: Mỳ hỏi cháu Thắng lấy số điện thoại của Cô giáo chủ nhiệm để hỏi về tình hình học tập của cháu, sau đó Mỳ (hoặc anh Quang hoặc BN) gọi điện hẹn cô giáo ở trường để có thể trao đổi trực tiếp và có điều kiện gặp một vài người bạn thân của cháu Thắng (hỏi cháu).
Đúng ra việc này nên tiến hành sớm hơn, nhưng muộn còn hơn k0, nên giờ việc này cần làm sớm trong tháng 4 này để mong sao cháu Thắng có những kết quả tốt hơn nữa.

Biết việc này sẽ vất vả cho Mỳ, Mỳ cố gắng nhé.

fanfan

Xe buýt
Sau khi có một số thông tin như trên, đã có cuộc ọp thành viên BVC tại Quán của Mợ Chipxinh:

Về trường hợp cháu Thắng, nhà mình nên bớt chút thời gian để quan tâm tới cháu được nhiều hơn, cụ thể nên như sau: Mỳ hỏi cháu Thắng lấy số điện thoại của Cô giáo chủ nhiệm để hỏi về tình hình học tập của cháu, sau đó Mỳ (hoặc anh Quang hoặc BN) gọi điện hẹn cô giáo ở trường để có thể trao đổi trực tiếp và có điều kiện gặp một vài người bạn thân của cháu Thắng (hỏi cháu).
Đúng ra việc này nên tiến hành sớm hơn, nhưng muộn còn hơn k0, nên giờ việc này cần làm sớm trong tháng 4 này để mong sao cháu Thắng có những kết quả tốt hơn nữa.

Biết việc này sẽ vất vả cho Mỳ, Mỳ cố gắng nhé.
@ Bô To(s): Tớ nói câu này khí không phải bỏ quá chứ, trường hợp này thì theo tớ ta nên dừng.

Chuột lớn

Xe tăng
@ Bô To(s): Tớ nói câu này khí không phải bỏ quá chứ, trường hợp này thì theo tớ ta nên dừng.
Quan điểm của em thì lại khác từ khi vào BVC em thấy tiếu trí hay nhất của BVC là hỗ các trường hợp các cháu có hoàn cảnh cô đơn k có người nuôi dưỡng, tuy cháu thắng học không được tốt lắm nhưng trong trường hợp này mình cần phải kiểm tra để hiểu thêm về cháu và có hướng giúp đỡ. Trường hợp cháu Thắng em lại thấy cần giúp đỡ nhất trong tất cả các trường hợp BVC đang giúp đỡ.
@ cả nhà thời gian này mình làm ở Hà đông nên bất cứ lúc nào mọi người rảnh cứ liên lạc với mình lúc nào cũng có thể đi được. A khoai ơi lúc nào em đi em gọi điện cho anh nếu anh rảnh cùng đi xem cháu thế nào nhé bây giờ giúp đỡ cháu mình nên tìm hiểu tận nơi mới cụ htể được anh ạ.

Chuột lớn

Xe tăng
Em hóng hớt thấy trường hợp này đang có nhiều thông tin về cháu Thắng ko đc sáng sủa lắm. Theo em thì chúng ta nên tìm hiểu kỹ về tình trạng học tập của cháu, vẫn biết tiêu chí của chúng ta là hỗ trợ các trường hợp như thế, nhưng ko nên cổ vũ cho những trường hợp thiếu ý chí vươn lên trong học tập và cuộc sống. Theo em nếu sau khi tìm hiểu mà thấy ko đáp ứng đc tiêu chí phụ là học tập thì chúng ta nên tạm dừng. Xã hội còn nhiều trường hợp cần chúng ta hơn trường hợp này.
Trong mọi trường hợp mình phải xem kỹ cháu Thắng k có người chăm sóc dạy dỗ, theo mình nên phải có ngoại lệ.

B_e

Xe điện
Ý kiến của em là các trường hợp hỗ trợ cũng cần có ngoại lệ. VD cháu Thắng học chưa khá giỏi nhưng vì quá thiếu điều kiện, nếu ta dừng thì cháu có thể bỏ học vì không có tiền đóng, hoặc giả thiếu thốn quá cháu có thể làm liều...

Tuy nhiên không thể quan tâm quá tới mức cháu bị tự kỷ (giả dụ thế) mình cũng phải lo lắng cho cháu. Chả lo được đâu.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Em rất ngạc nhiên vì mọi người đưa ý kiến mang tính chất chưa khách quan, em có đề cập là nhà mình cần xác minh rồi mới có kết luận chứ ợ.

B_e

Xe điện
Cháu Thắng hiện nay vẫn thuộc diện "trường hợp đặc biệt khó khăn" chứ không phải thuộc diện cấp học bổng, cũng là 1 trong 2 tiêu chí của BVC. Do vậy không phải cháu không học giỏi thì bị cắt "học bổng". Ở đây là tiền "hỗ trợ hàng tháng".

Nếu cháu cố gắng học giỏi được thì tốt, nhà mình có thể treo tiêu chí cho cháu là yêu cầu "sau ... tháng phải có biến chuyển tốt trong học tập" để cháu phải cố gắng lên thôi.

Chuột lớn

Xe tăng
Thực ra mọi người nói thi nói còn mình thì nhìn vấn đề theo một hướng khác k biết có tiêu cực k khi một đứa học sinh mới bắt đầu lên cấp 3 bố mẹ mất sớm k một người thân bên cạnh. Một mình bươn chải trong dòng cuộc đời, một mình phải làm mọi viêc cơm phải tự nấu mà ăn ốm k ai giúp đỡ và còn rất nhiều việc mà mình chỉ cần nghĩ thôi cũng thấy quá đáng sợ. Để chở thành người tốt cháu cần phải có sự giúp đỡ rất nhiều.
Với học lực của cháu thì kém thì có rất nhiêu lý do chúng ta k nên chụp mũ bảo cháu học kém ngay đc, với thời gian quá ít ỏi của cháu thì cháu còn phải cố găng rất nhiều trong học tập thì mới tiến bộ đc.
Mình đang suy nghĩ k biết cháu có đi làm thêm k bởi với thu nhập gần như k có thi cháu làm sao mà sống đc khi chỉ có sự giúp đỡ nho nhỏ của những nhà hảo tâm như chúng ta. nếu đặt lên bàn tính thì chúng ta hiểu ngay là tối thiểu cần bao nhiêu tiên để có thể sống và học tập trong thời buổi này ở đất Hn, tất nhiên là cháu có thể được nhà trường miễn giảm học phí.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, em thấy không có chuyện gì mà tự nhiên nhà mình lại đi bàn chuyện nên dừng hay tiếp tục cấp học bổng ( hay tiền hỗ trợ) cho cháu Thắng.

Em xin có một câu ngắn gọn thế này: Nếu nhà mình dừng hỗ trợ cho cháu Thắng thì em xin rút khỏi BVC. Vậy thôi ạ.

Nhà mình lên lịch thăm cháu Thắng nhé! 8h30 chủ nhật tuần này được ko ạ?
Xong việc, mình về dự offline trao sản phẩm trúng đấu giá tháng 4 luôn.

kia7238

Xe tăng
Thưa cả nhà, em thấy không có chuyện gì mà tự nhiên nhà mình lại đi bàn chuyện nên dừng hay tiếp tục cấp học bổng ( hay tiền hỗ trợ) cho cháu Thắng.

Em xin có một câu ngắn gọn thế này: Nếu nhà mình dừng hỗ trợ cho cháu Thắng thì em xin rút khỏi BVC. Vậy thôi ạ.

Nhà mình lên lịch thăm cháu Thắng nhé! 8h30 chủ nhật tuần này được ko ạ?
Xong việc, mình về dự offline trao sản phẩm trúng đấu giá tháng 4 luôn.
Em đăng kí đi tăng 1 và xin đi tăng 2 luôn nha

kia7238

Xe tăng
Vô cùng chào đón bác tham gia, có thêm bác chúng em rất vui ạ!
Đang ít người đi thăm cháu Thắng quá bác ơi.
Vâng em đã khớp lệnh#:-s khiếp nói với Tổng Quản được 2 câu mà em toat hết mồ hôi:)