Học bổng BVC - Cháu Vũ Mạnh Thắng - Khu tập thể cty cơ giới 12 - Hà Đông

Bình Mía

Xe tăng
Vâng em đã khớp lệnh#:-s khiếp nói với Tổng Quản được 2 câu mà em toat hết mồ hôi:)
Hồi đầu mới vào BVC thì Em cũng như cụ, nhưng mà EM bị toát mồ hôi lưỡi :D:P

safenoodles

Xe cút kít

safenoodles

Xe cút kít
Báo cáo cả nhà, hoãn đi từ thiện thăm cháu Thắng ngày mai nhé!
Lý do: Bác thientamnt bận đi công tác.

Tuần sau chúng ta sẽ tiến hành đi thăm cháu Thắng vào buổi trưa nào đó trong tuần.
Lịch cụ thể sẽ có sau ạ.

Kính báo!

thientamnt

Xe điện
Báo cáo cả nhà, hoãn đi từ thiện thăm cháu Thắng ngày mai nhé!
Lý do: Bác thientamnt bận đi công tác.

Tuần sau chúng ta sẽ tiến hành đi thăm cháu Thắng vào buổi trưa nào đó trong tuần.
Lịch cụ thể sẽ có sau ạ.

Kính báo!
Sáng nay em đi Hải Dương ợ. Tuần tới ..................ngày nào em cũng rảnh :D

kia7238

Xe tăng
Tháng này trường hợp cháu Thắng HĐ nhà cháu xin tặng thêm giúp đớ cháu 500k thôi thì của ít lòng nó nhiều vậy:P chau chuyển xèng cho mợ mỳ roài ah

thientamnt

Xe điện
Tháng này trường hợp cháu Thắng HĐ nhà cháu xin tặng thêm giúp đớ cháu 500k thôi thì của ít lòng nó nhiều vậy:P chau chuyển xèng cho mợ mỳ roài ah
Cám ơn tấm lòng của Cụ ! Nhà em từ hôm nay đến T5 rảnh nhá. Các Cụ/ mợ sắp xếp thời gian bố trí vào thăm cháu Thắng ah!

Già bà

Xe điện
Hôm nào ok lên lịch sms chị cái nhá!

Dạo này nhà mình hay đi cuối tuần thì chịu. Ngày thường mới ok ok ạ :)

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Trưa mai nhà mình sẽ đi thăm cháu Thắng và cháu Hà. Tầm 10h-10h30 hoặc sớm hơn 1 chút.
Cung đg đi sẽ đến chùa Tăng Phúc - Nguyễn Khánh Toàn trc sau đó mới sang Hà Đông, ai đăng ký đi đc thì confirm để xem tập trung đi lại.
Mua quà cho cháu Hà sẽ do Mợ Chip và Bling đảm nhận (500k), thêm 1 thùng sữa (bác Kia7238 tặng).
Confirmed: BN, Kia, Ok, Bụp, Chuột, ...

safenoodles

Xe cút kít
Em xin báo cáo, tháng 4 này, ngoài tiền học bổng BVC 1000k thì cháu Thắng được bác kia7238 tặng 500k.

Về phần cháu Hà Nhi thì bác xegiday? và bác dxpac tặng cháu 500k mỗi bác, tổng tiền cháu được tặng là 1000k.
BVC mình sẽ chuyển tiền mặt thành quà cho cháu Hà Nhi.

Em đã chuyển 2500k vào tk của anh bikqui chiều nay 16/04 rồi ạ. Anh bikqui check tk nhé!

Ngày mai em bận công việc nên không tham gia cùng cả nhà được em tiếc lắm mà không biết làm thế nào. :(

Em có tài liệu môn tiếng Anh muốn gửi cho cháu Thắng, sáng mai bác nào có thể qua trường em cầm giúp em được không ạ?
Trường em ở ngay gần gò Đống Đa a.
Có gì alo cho em nhé (0947.019.078). Em cảm ơn nhiều ạ!

Chỉnh sửa cuối:

kia7238

Xe tăng
Hôm nay lần đầu tiên nhà cháu được theo chân các cụ các mợ di thăm hỏi "những đứa con tinh thần" của BVC
Cảm xúc đầu tiên của nhà cháu là hồi hộp, phấn khởi, có pha chút hãnh diện với bản thân:P . Nhưng khi đặt chân vào chùa Tăng Phúc nơi đang cưu mang cháu Hà"nhi" và bây giờ còn thêm một cháu bé nữa hơn 1 tuổi bị bố mẹ bỏ rơi,thì thay cho cảm xúc ban đầu ủa vào trong nhà cháu một sự thương cảm cháu văn ít chẳng biết diễn ta như nào cho hết:-B .Chuyện trò với sư thầy tình hình về chau Hà"nhi" xong phái đoàn ngậm ngùi chia tay sư thầy và cháu hẹn một ngày gần nhất sẽ quay lại thăm.
Ở chùa Tăng Phúc ra mọi người di chuyển qua Hà Dông thăm cháu Thăng> Khi vào vào đến "bãi xe" gần nhà cháu Thắng cháu nhìn thấy xung quanh toàn là nhà cao tầng cháu chợt nghĩ " Thắng sống trong ngôi nhà to cao nào nếu thế này thì còn hơn cả nhà mình ấy chứ" Nhưng khi di vào con ngõ hơi tối dù lúc đấy cũng gần chính ngọ mà hôm nay còn nắng to, mọi người chỉ vào đây là nhà Thắng cháu hơi rùng mình vì "nhà " thế này thì đâu có bằng cái bếp ở quê cháu
Cũng có một cái gác xép nhưng nếu cho cháu "chui" lên chắc phải mất 10ph mới lên được.Nhưng đấy là một phần ấn tượng đầu tiên khi cả đoàn vào thì cháu đang ăn cơm (một đưa thanh niên" mậm" ăn chưa no lo chưa tới lủi thủi một mình trong cái "nhà chị Dậu ")Thực sự em không dám nghĩ nhiều bởi vì mắt em cảm thấy có gì đấy cay cay ,cổ họng có gì đấy vướng mắc em cố nốt vào trong.Một đứ tre ngoan ,sáng sủa , khá thông minh vậy mà sao lại có một cuộc đời quá bất hạnh, đúng là cuộc đời cháu không có gì tình căm, vật chất
Thôi cố lên cháu nhé dù mới biết và không có chut quan hệ máu mủ gì nhưng chú sẽ lôn bên cháu và cháu sẽ không cô độc
Vài cảm nghĩ đầu tiên khi đi với BVC ..............

Già bà

Xe điện
Theo lịch định kỳ háng tháng, trưa nay các cụ mợ nhà BVC đến thăm và trao tiền hỗ trợ cho cháu Thắng (Quỹ BVC 1 triệu và bác kia7238 500k)

Về hoàn cảnh của cháu chắc cả nhà đã rõ, và như bác kia7238 đã viết ở trên. Hiện cháu vẫn đang ở 1 mình, tự chăm lo mọi việc, ăn uống giặt giũ, học hành, lúc khỏe cũng như lúc ốm.
Hnay đoàn đi thăm cũng đã gọi điện cho cô giáo CN của cháu để định đến gặp cô trao đổi trực tiếp nhg cô cũng bận dạy cả sáng và chiều nên chỉ nói chuyện qua đt khoảng 20p. Về tình hình của cháu ở trường theo cô CN nói là tốt. Cháu ngoan ngoãn, hiền lành, chăm chỉ. Học giỏi môn Lý, Toán học khá, Hóa thì TB và tiếng Anh thì kém. Cái này nhà mình cũng đã biết, nhg chắc sức học cháu cũng chỉ được đến vậy.
Cô cũng rất quan tâm đến cháu và các thầy cô bộ môn cũng vậy. Cô cũng cử bạn lớp trưởng kèm sát cháu.

Hnay đến thăm thấy cháu khỏe mạnh, vui vẻ. Đến gặp đúng lúc cháu đang ăn trưa. 1 nồi cơm, 1 khay to rau bắp cải luộc chấm xì dầu, 1 đĩa trứng tráng (khoảng 2 quả). Có lần thì mấy miếng thịt rang. Đang tuổi ăn tuổi lớn mà nhìn bữa cơm của cháu... :(

Quả thật rất khó khăn cho việc sống 1 mình ở tuổi này, k ai chăm sóc cả về tinh thần lẫn vật chất, lúc khỏe cũng như lúc ốm. Cháu lại đang tuổi dở dở ương ương, tâm lý chắc cũng có sự bất ổn. Có lần đã bỏ học mất mấy ngày... Hnay lúc bác Chimbaobao căn dặn cháu, quả thực thấy cháu rất rất cần những lời dặn dò, khuyên nhủ như vậy. Nhưng 1 tháng 1 lần, liệu cháu có hiểu, có ngấm được k? Thực lòng ai cũng thấy lo cho cháu :(.

Về việc hỗ trợ cháu, hnay sau khi thăm cháu về, mọi người đều mong muốn có thể bằng cách nào đấy nâng mức trợ cấp cho cháu. Với thời buổi gạo châu, củi quế này, cháu chỉ có vỏn vẹn 1 triệu 500k (quỹ BVC 1 triệu và trợ cấp của cq bố mẹ cháu 500k) để chi tiêu cho tất cả mọi nhu cầu sinh tồn trong 1 tháng. Rất may là toàn bộ các chi phí cho việc học, các khoản đóng góp cho nhà trường là cháu đã được miễn giảm toàn bộ.

Em làm thư ký chấp bút, mời cả nhà cho ý kiến!

ps: ok post ảnh nhé, cái nào "gọi chị" thì pm chị CK :D

Chỉnh sửa cuối:

kia7238

Xe tăng
Nhà cháu đề nghị phạt anh Bup đê, giữa trưa nắng pm bão lão chờ rồi qua đón lão sốt ruột giề mà đạp xe đạp cho khổ thân ra;)) Mà lão đạp xe đạp nhanh thật, nhà cháu chạy ôtô mà không thao kịp[-O<

safenoodles

Xe cút kít
@Chị bảy: Chị thật là một thư ký tốt. :)) :P
Việc cấp thêm tiền học bổng cho cháu Thắng, em nghĩ chúng ta cần bóng bàn chút. Nếu cần thfi huy động thêm từ phía cá nhân ạ.
Ví dụ: mỗi tháng chỉ cần mỗi thành viên 100k * 5 thành viên là cháu Thắng sẽ có thêm 500k mỗi tháng.
Nếu trích từ quỹ ra thêm mà không huy động lòng hảo tâm từ các các nhân thì chúng ta cần suy tính chút ạ.

@Bác kia7238: Bác cứ tham gia đi từ thiện cũng như offline cùng cả nhà, bác sẽ cảm nhận được nhiều điều mới mẻ. Những điều mà nhờ đó, em cũng như nhiều thành viên có thêm động lực và niềm tin trong cuộc sống.:)

Website
www.facebook.com
Nhà cháu đề nghị phạt anh Bup đê, giữa trưa nắng pm bão lão chờ rồi qua đón lão sốt ruột giề mà đạp xe đạp cho khổ thân ra;)) Mà lão đạp xe đạp nhanh thật, nhà cháu chạy ôtô mà không thao kịp[-O<

Hu hu, em mà đạp chậm, đến muộn lại bị trừ tiền.:(

Già bà

Xe điện
CT vào mà k cho ý kiến đi!

@Kia: Bác k phải lo. CT đạp xe để BVMT đấy. Với cả dạo này đi xe khách về quê toàn bị bắt mua 2 vé :D

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Với tình hình thực tế của cháu Thắng, em nghĩ nên tăng thêm 500k để giúp cháu được ăn uống tốt hơn, có điều kiện học tập tốt hơn. Nhưng theo nguyên tắc, nhà mình vẫn giữ nguyên cho đến hết tháng 6, sau đó họp tổng kết rồi đưa ra quyết định cho năm học mới.
Về cá nhân: em sẽ trợ giúp cháu T5 và T6 mỗi tháng 100k, em sẽ CK cho Mỳ sớm nhất khi đi công tác về.

Website
www.facebook.com
Với tình hình thực tế của cháu Thắng, em nghĩ nên tăng thêm 500k để giúp cháu được ăn uống tốt hơn, có điều kiện học tập tốt hơn. Nhưng theo nguyên tắc, nhà mình vẫn giữ nguyên cho đến hết tháng 6, sau đó họp tổng kết rồi đưa ra quyết định cho năm học mới.
Về cá nhân: em sẽ trợ giúp cháu T5 và T6 mỗi tháng 100k, em sẽ CK cho Mỳ sớm nhất khi đi công tác về.
Theo thiển ý của em, mình có thể bắt đầu từ tháng sau luôn, không cần phải hết tháng 6 đâu. Quy định hay nguyên tắc gì cùng đều do nhà mình đặt ra và hoàn toàn có thể thay đổi cho phù hợp với thức tế.:6:

kia7238

Xe tăng
Tình hình cháu Thắng hôm qua em cũng đã được thực tế > Cá nhân em xin ủng hộ thêm cho cháu mỗi tháng 100k (tùy vào tình hình hàng tháng sẽ có thêm chút quà đễ động viên thêm cho cháu)

Già bà

Xe điện
Em ơi, trường hợp cháu Thắng là tiền trợ cấp chứ k phải tiền học bổng nên k theo năm học nhé.
Theo thiển ý của em, mình có thể bắt đầu từ tháng sau luôn, không cần phải hết tháng 6 đâu. Quy định hay nguyên tắc gì cùng đều do nhà mình đặt ra và hoàn toàn có thể thay đổi cho phù hợp với thức tế.:6:
Ý BN là hết tháng 6 nhà mình sẽ quyết định có hỗ trợ cháu thêm 500k mỗi tháng = tiền Quỹ hay k. Còn 2 tháng 5 và 6 sẽ do các cá nhân đóng góp.
Theo ý CT là trích quỹ thêm 500k mỗi tháng, bắt đầu từ tháng sau luôn phải k ạ?