Học bổng BVC - Cháu Kỳ Duy Khánh - HS lớp 11A1 trường PTTH Trần Phú - Hà Nội.

thientamnt

Xe điện
Cả nhà ơi, em xin báo tin rất mừng ạ.

Trưa nay, cháu Khánh đã gọi di động cho em báo kết quả thi Đại học. Cháu Khánh đã chính thức thi đỗ vào khoa Kiến Trúc của trường Đại học Xây Dựnvvosowiis số điểm 26,5. Điểm chuẩn lấy vào là 24,5. Như vậy cháu Khánh đã thừa 2 điểm.

Cả nhà bóng bàn phần thưởng cho cháu Khánh nhé! Nhà mình lên lịch làm một buổi liên hoan mừng cho thành công của cháu và cũng là thành quả nho nhỏ của nhà mình nha!

@Về phần thưởng thì cá nhân em thấy anh Chim nói có lý.Trong năm đầu tiên đại học, quan trọng là trước tiên cháu Khánh có một công việc làm thêm phù hợp để cháu tự có thu nhập riêng cho mình dù là ít đi chăng nữa thì cháu Khánh cũng sẽ thấy giá trị đồng tiền mà cháu kiếm được ý nghĩa thế nào.

Do đó, theo em, phần thưởng dành cho cháu nên chăng nhà mình tặng cháu một khoản tiền mặt để gia đình cháu thêm vào lo chi phí khi cháu Khánh nhập học trường Đại học.
Sau đó, tùy kết quả học tập của cháu mà BVC mình thưởng hoặc trao học bổng tiếp hay ko thì mình lại bóng bàn ạ.

Em xin hết ạ!:)
ai nớp Mỳ thế nhờ :))

F.ACURA

Xe container
Mừng cho ku Khánh, mừng BVC đã hỗ trợ đúng việc đúng người ;))

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ơi, em vừa gọi điện cho cháu Khánh, cháu Khánh đã nhận được giấy báo nhập học trướng Đại học Xây dựng khoa Kiến Trúc hôm qua.
Giọng nói của cháu rất mừng rỡ, hân hoan, em vui quá!:x

Em đã hỏi cháu Khánh về các khoản mà nhà trường thông báo cháu phải đóng góp thì cháu nói:
Học Kỳ I học phí là 2.500.000 đ
Cộng thêm vài khoản khác như bảo hiểm.....gì gì đó nữa...em ko nhớ....là gần 3.000.000 đ.

Thứ tư ngày 31/08 là cháu Khánh tới trường nộp hồ sơ nhập học. Nộp hồ sơ trước, còn tiền học phí có thể đóng sau ngày đó.

Em dự kến tối thứ 7 ngày 03/09, nhà mình tới thăm và trao phần thưởng cho cháu Khánh!

Cả nhà bóng bàn về phần thưởng dành cho cháu thế nào nha!

Cá nhân em đề xuất BVC mình thưởng cho cháu một khoản tiền mặt: 3.000.000 đ .

Kính báo cả nhà!

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Hôm trước em có hỏi cậu bạn dạy trường đó cũng nhận được thông tin là SV nhập trường sẽ mất khoảng 3T đóng đầu kỳ 1. Em đã trao đổi qua với anh Chuột và đề xuất nhà mình hỗ trợ cháu khoản này (3 triệu đồng), như vậy là cũng trùng với thông tin Mỳ mới cập nhật.

Em vote 1 phiếu cho đề xuất của Mỳ.

hana147

Xe điện
Chị Mỳ chuẩn đấy, thực sự ban đầu thì mình hỗ trợ tiền là vừa đủ với những khoản đầu năm học... sau đó e đấy có đi làm thêm hoặc như nào nữa thì bóng bàn tiếp, còn máy tính chắc là để kỳ sau đi ạ!

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đồng ý với ý kiến của chị Mỳ... nhưng mồng 3/9 em k đi cùng cả nhà được... hix tiếc quá. Hôm đó nhà mình mời cháu Khánh đến ngày 10/9 đến dự buổi trung thu cùng nhà mình nhé cả nhà:x

Website
www.otofun.net
...........
Cá nhân em đề xuất BVC mình thưởng cho cháu một khoản tiền mặt: 3.000.000 đ .

Kính báo cả nhà!
Vote 1 phiếu cho đề xuất của Mỳ và nhân tiện xin phép nhờ vả để có thể kiếm 1 việc làm tạm cho Khánh. Ai có quan hệ, quen biết thì cùng tìm. Cái nào tốt nhất, hợp lý nhất thì chọn ạ:).

quangtayho

Xe container
Nhtất trí với đề xuất của Mỳ và phương án lâu dài của lão 2 bao.:-bd>:D<

dxpac

Xe buýt
Vote 1 phiếu cho đề xuất của Mỳ và nhân tiện xin phép nhờ vả để có thể kiếm 1 việc làm tạm cho Khánh. Ai có quan hệ, quen biết thì cùng tìm. Cái nào tốt nhất, hợp lý nhất thì chọn ạ:).
Em nghĩ công việc tốt nhất cho Khánh là Gia sư, việc này sẽ tốt ít thời gian, công sức của Khánh.
Một lần nữa xin chúc mừng Khánh

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ơi, em lại mới có lịch dạy thêm vào tối thứ 7 nên em xin phép chuyển lịch thăm cháu Khánh kết hợp với trung thu ngày 10/09 ạ.

Hôm đó nhà mình mời cháu Khánh và mẹ cháu tới Quán Che và Đạt dự trung thu rồi BVC mình trao luôn quà mừng cháu Khánh đỗ đại học.

Cả nhà thấy sao ạ? Em đã trao đổi qua với anh bikqui về ý kiến này, anh bikqui bảo ok và anh bikqui nói thêm rằng em cứ viết lên cả nhà cùng bóng bàn ạ.:x

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Cả nhà ơi, em lại mới có lịch dạy thêm vào tối thứ 7 nên em xin phép chuyển lịch thăm cháu Khánh kết hợp với trung thu ngày 10/09 ạ.

Hôm đó nhà mình mời cháu Khánh và mẹ cháu tới Quán Che và Đạt dự trung thu rồi BVC mình trao luôn quà mừng cháu Khánh đỗ đại học.

Cả nhà thấy sao ạ? Em đã trao đổi qua với anh bikqui về ý kiến này, anh bikqui bảo ok và anh bikqui nói thêm rằng em cứ viết lên cả nhà cùng bóng bàn ạ.:x
Anh cũng nhất trí với phương án này. Cũng là dịp để Khánh biết về nhà mình nhiều hơn.
Bổ xung: Có mời cô chủ nhiệm của Khánh khong nhỉ ???? Vì nhờ có cố mà nhà mình mới biết đến cháu Khánh

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Anh cũng nhất trí với phương án này. Cũng là dịp để Khánh biết về nhà mình nhiều hơn.
Bổ xung: Có mời cô chủ nhiệm của Khánh khong nhỉ ???? Vì nhờ có cố mà nhà mình mới biết đến cháu Khánh
Em nghĩ nên mời anh ạ, năm ngoái mình cũng có mời nhưng Cô giáo và cháu khánh đều bận.. năm nay anh Quang xem thế nào rồi liên lạc sớm mời cô giáo nhé:)

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, vậy là nhà mình đã thống nhất tặng phần thưởng cho cháu Khánh là 3000k ( trích quỹ từ thiện BVC mình).

Em xin trích dẫn lại bài này, bác muagat tặng cháu Khánh 1000k chúc mừng cháu Khánh đõ Đại học. Hôm trung thu tới,nahf mình sẽ chuyển quà của bác muagat tới cháu Khánh luôn ạ.

Em xin báo cáo, tối hôm qua 09/08/2011, tài khoản quỹ từ thiện BVC nhận được 1000k của bác muagat chuyển vào để tặng cháu Kỳ Duy Khánh.

Cả nhà BVC vô cùng cảm ơn lòng hảo tâm của bác!

Dịp tới nhà mình đến thăm cháu Khánh thì cả nhà sẽ chuyển tới cháu quà của bác ạ!

Em rất mong có dịp bác ra HN offline cùng cả nhà!:x

Kính báo cả nhà!

@Anh quangtayho: ANh mời cô giào chủ nhiệm cháu Khánh giúp cả nhà mình anh nhé, em gọi sợ cô ko nhận ra em là ai. :D
Hôm đó nhà mình cso ai đón cô giáo em Khánh được thì tốt quá,nhà cô ở mạn Hà Đông hay sao ý ạ.
Còn cháu Khánh thì em và F1 sẽ đón ạ. Hôm đó em và F1 sẽ đi taxi xuống ông bà ngoại, trên đường đi em đón em Khánh và mẹ em Khánh luôn nếu cô đi được.

Tối muộn hôm đó, em và F1 ở nhà ông bà ngoại ,ngay gần quán Che Và Đạt nên nhà mình thu xếp người đưa mẹ cháu Khánh và cháu Khánh về nha!