Học bổng BVC - Cháu Kỳ Duy Khánh - HS lớp 11A1 trường PTTH Trần Phú - Hà Nội.

hana147

Xe điện
Theo ý em cứ hôm nào có điểm chuẩn chính thức thì mới nên ăn mừng, vì điểm chuẩn theo Dantri mới chỉ là dự kiến!
Còn quà tặng như cụ Quang là hợp lý đấy ạh... Một con laptop thì tiện hơn vì như chỗ nhà cháu Khánh thì kê PC vào đâu được...
Laptop thì ko cứ hẳn là fải mới, xịn mà chỉ cần tốt, bền, dĩ nhiên ko fải hàng từ thời Napolenon là đc :P ... Trong năm đầu học ĐH cháu Khánh chỉ học tin học VP và tin học cơ sở thì cũng chưa hẳn đã cần loại cấu hình cao lắm...
Thế nên ai có con laptop dư ra cho cháu được là tốt nhất!

thientamnt

Xe điện
Nhà mình bóng bàn luôn vụ tặng cháu quà gì ? tiếp tục hỗ trợ thế nào khi cháu học đại học ?
Ý kiến cá nhân mình:
- Quà tặng đỗ ĐH: 1 máy tính (Lap hay Dek thì bàn cụ thể nhá).
- Hỗ trợ trong quá trình học ĐH: Không như khi cháu học phổ thông vì học ĐH có học bổng nên cách hôc trợ của nhà mình cũng phải khác. VD: hỗ trợ việc làm thêm ...
Cả nhà bóng bàn tiếp nhá.
Cháu Khánh chắc kiếp trước có Tu nên có Duyên với BVC nhà mình.:"> Cám ơn các Cụ/ mợ !

B_e

Xe điện
Em nghĩ là không nên Lap, nếu cũ, rẻ thì không dùng được phần mềm vẽ, mà Lap mới thì đắt. Vả lại, cháu vừa mới trúng, đi học để xem nhu cầu ra sao đã ạ. Theo em có thể hỗ trợ cho cháu tiền sách vở học tập trước + học bổng hàng tháng. Đợi đến hết học kỳ 1 xem kết quả thế nào rồi hãy quyết ạ. Mình làm chậm một chút thôi ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Để mai em gọi điện hỏi thăm cháu Khánh xem có kết quả chính xác chưa cả nhà nhé!

Em sẽ xin có ý kiến cá nhân của em sau khi biết kết quả chính xác của cháu Khánh ạ.

ducmanh

Xe điện
Em nghĩ là không nên Lap, nếu cũ, rẻ thì không dùng được phần mềm vẽ, mà Lap mới thì đắt. Vả lại, cháu vừa mới trúng, đi học để xem nhu cầu ra sao đã ạ. Theo em có thể hỗ trợ cho cháu tiền sách vở học tập trước + học bổng hàng tháng. Đợi đến hết học kỳ 1 xem kết quả thế nào rồi hãy quyết ạ. Mình làm chậm một chút thôi ạ.
Em thấy ý kiến của cụ B_e chuẩn đấy. Hiện tại cháu Khánh cũng chưa nhập học, môn học của cháu cần máy phải có cấu hình khá cao mà quỹ nhà ta thì có hạn thôi.
Vậy nhà ta không cần phải vội ạ.

Website
www.otofun.net
Theo em thì ko nên hỗ trợ Lap hay desk.

Tìm cho cháu việc làm thêm là ổn nhất, dồn tiền muốn mua gì thì mua.:69:
Từ kinh nghiệm bản thân em thì em ủng hộ ý kiến này của mợ Bụp. Giờ cháu chưa nên dùng những thứ như Laptop hay Desktop PC mà chỉ cần 1 việc làm thêm để hõ trợ việc học cũng như...kinh nghiệm sống, giao tiếp:)

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ơi, em xin báo tin rất mừng ạ.

Trưa nay, cháu Khánh đã gọi di động cho em báo kết quả thi Đại học. Cháu Khánh đã chính thức thi đỗ vào khoa Kiến Trúc của trường Đại học Xây Dựnvvosowiis số điểm 26,5. Điểm chuẩn lấy vào là 24,5. Như vậy cháu Khánh đã thừa 2 điểm.

Cả nhà bóng bàn phần thưởng cho cháu Khánh nhé! Nhà mình lên lịch làm một buổi liên hoan mừng cho thành công của cháu và cũng là thành quả nho nhỏ của nhà mình nha!

@Về phần thưởng thì cá nhân em thấy anh Chim nói có lý.Trong năm đầu tiên đại học, quan trọng là trước tiên cháu Khánh có một công việc làm thêm phù hợp để cháu tự có thu nhập riêng cho mình dù là ít đi chăng nữa thì cháu Khánh cũng sẽ thấy giá trị đồng tiền mà cháu kiếm được ý nghĩa thế nào.

Do đó, theo em, phần thưởng dành cho cháu nên chăng nhà mình tặng cháu một khoản tiền mặt để gia đình cháu thêm vào lo chi phí khi cháu Khánh nhập học trường Đại học.
Sau đó, tùy kết quả học tập của cháu mà BVC mình thưởng hoặc trao học bổng tiếp hay ko thì mình lại bóng bàn ạ.

Em xin hết ạ!:)

B_e

Xe điện
Hờ, hờ. Chúc mừng cháu Khánh. Em nhất trí với Mỳ về phần thưởng. Lúc nào cháu nó nhập học hãy trao ạ, cứ thông báo với cháu thế. Đưa trước lỡ nó tiêu đi mất thì...

Ngố

Xe tải
Thích thế, năm nay, đứa trẻ nào mà em biết thi đại học đều đỗ cả :x

Mừng cho Khánh, vậy là cây hoa nhà BVC chăm bón đã ra quả ngọt đầu tiên \:D/

Hôm nào nhà mình offline "đoan trang" mừng cháu Khánh nhé ;)) (b) (b) (b)

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chúc mừng cháu Khánh:) Nhà mình chuẩn bị tổ chức off mừng cho cháu nó thôi ạ:bz

HiPP

Xe tải
Tuyệt vời, chúc mừng cháu Khánh và chúc mừng chiến công nhà BVC :x

Nắng

Xe buýt
Chúc mừng Khánh, đúng là 1 tin rất vui, nhà mình lại op thui, :D

Big mouse

Xe tải
Tin vui tin vui.....................
BVC ước mong đã thành sự thật.

quangtayho

Xe container
He he, Vui thế này mà ko ọp thì hơi phí nhẩy.
Cháu Thư (hồi nhà mình bàn cùng với cháu Khánh) cũng đỗ ĐH Thương mại nhá. Mong cho tất cả các trường hợp nhà BVC hỗ trợ đều có kết quả tốt đẹp như cháu Khánh nhỉ.

n.bich17

Xe tăng
một tin vui đây chúc mừng .......

Getz5324

Xe điện
thằng cu khánh thế mà khá nhỉ. chúc mừng cu khánh và nhà BVC mình <:-P <:-P <:-P