BVC Học bổng BVC - Các cháu HS trường THPT Hóa Tiến - Minh Hóa - Quảng Bình

Nguồn

Xe hơi
Chiều ngày 15 tháng 10: Điện thoại hẹn với Bí thư Đoàn trường và BGH trường THPT Minh Hóa, em chạy xe máy 30km về thị trấn Quy Đạt trao học bổng cho các cháu trường THPT Minh Hóa trong lễ chào cờ buổi chiều(trường học 2 ca nên thứ 2 có 2 buổi chào cờ)
Đây là ảnh trao học bổng (Em máy ảnh cụ Be, do chưa quen nên zoom xa ảnh hơi mờ, các cụ bỏ quá cho)
Toàn cảnh:

Cô hiệu phó Đinh Thị Hồng Sâm trao học bổng tận tay các em

Vỗ tay chúc mừng nào

Thay mặt chi bộ, BGH và học sinh toàn trường, tôi xin nói lời cảm ơn sâu sắc đến BVC và otofun.net

Vỗ tay=D>
Hôm nhận học bổng vắng em Cao Nữ Ánh Nguyệt và em Đinh Thị Lệ Giang. Em đã chuyển học bổng cho đồng chí Bí thư đoàn trường trao lại.

kia7238

Xe tăng
Vất vả cho anh quá, hôm nào ra ngoài nay ae bù cho anh nhá
Say từ lúc ra đến lúc về luôn:P

Nguồn

Xe hơi
Sáng 16/10 như đã hẹn trước với BGH trường THCS và THPT Bắc Sơn, 7h sáng em xuất phát 25km dọc theo đường HCM ra Bắc trao học bổng cho em Nguyễn Thị Nhàn. Khi đến trường đang tiết học nên không tập trung toàn trường và chỉ gặp gỡ 2 thầy trong, cô giáo chủ nhiệm lớp, thầy Bí thư đoàn trường, học sinh Nhàn và mẹ của em.
Đây là ảnh trao học bổng:
Thầy Nguyễn Ngọc Lâm - Phó hiệu trưởng ân cần trao học bổng tận tay, người bưng khay đỏ là cô giáo chủ nhiệm

Chỉnh tề phát nào

Ban giám hiệu nhà trường gửi lời cảm ơn sâu sắc đến BVC, diễn đàn otofun.net, chúng tôi xin hứa sẽ tạo điều kiện tốt học nữa cho cá nhân em Nhàn và tất cả học sinh toàn trường học tập tốt, rèn luyện tốt.

Đầu buổi chiều 16/10 BGH nhà trường đã thông báo với toàn thể học sinh.

Nguồn

Xe hơi
Tản mạn Bắc Sơn!
Trường THCS và THPT Bắc Sơn đóng trên địa bàn xã Thanh Hóa, huyện Tuyên Hóa, tỉnh Qung Bình, một xã thuộc vùng núi đặc biệt khó khăn. Đa số người dân nơi đây là đồng bào theo Thiên chúa giáo, tất cđều canh tác nông lâm nghiệp. Kinh tế chưa phát triển, đời sống gặp nhiều khó khăn
Từ trường Bắc Sơn xa xa là con suối chảy xiết

với cây cầu Ca Tang, một trọng điểm đánh phá ác liệt nhất của giặc Mỹ trên đường Hồ Chí Minh, cây cầu giđây chỉ còn mỗi tr cao như minh chứng cho lịch s

tr cầu tả tơi

trơ trọi và hoang tàn

Nhưng vẫn mọc lên một ngôi trường khang trang

là niềm tự hào của tất cả người dân Bắc Sơn

Chỉnh sửa cuối:

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Vất vả cho Bác Nguồn quá. Để em cpn 1 ly cafe vào đó mời Bác nhé.

safenoodles

Xe cút kít
Nguồn thật tâm huyết! Cả nhà cảm ơn Nguồn nhiều nha!:)

Nguồn

Xe hơi
Nguồn thật tâm huyết! Cả nhà cảm ơn Nguồn nhiều nha!:)
Mỗi người có một niềm vui riêng mà chị. Được trực tiếp nhìn thấy ánh mắt rạng rỡ và đôi môi mấp máp để nói lên lời cảm ơn nhưng lòng nghẹn ngào vì xúc động, những hình ảnh ấy thật ấm áp.
P/S: Chuyện bên lề qua chuyến đi
Gặp gỡ BGH và giáo viên các trường, thầy cô hỏi: em vừa giáo viên lại làm việc bên quỹ từ thiện từ HN, lương họ trả có cao không?
Dạ, tháng chừng hơn 10 triệu thầy à...
(Ồ,..ồ... thích quá.=D>)
Cái máy ảnh này(máy ảnh của Be),...họ cũng cấp cho em hoạt động à?
Dạ vâng!!!:)
Nhất em rồi đấy....xin chúc mừng nhé...:D
Quan niệm xã hội và từ thiện, với nhiều người họ không thể hình dung được. Đa số những con người bây giờ họ luôn nghĩ khi làm một công việc gì đó phải gắn liền với đồng tiền, và đã làm cần phải có trả công....Điều này đúng nhưng không phải là tất cả.
Với những con người đầy nhiệt huyết, biết chia sẽ, biết đau với những nỗi đau của người khác như những thành viên trong các tổ chức từ thiện, trong đó có BVC mà em vinh hạnh được tiếp xúc, thì việc nhìn thấy nhiều niềm vui từ khóe mắt những mãnh đời bất hạnh còn ấm áp hơn nhiều.

safenoodles

Xe cút kít
Mỗi người có một niềm vui riêng mà chị. Được trực tiếp nhìn thấy ánh mắt rạng rỡ và đôi môi mấp máp để nói lên lời cảm ơn nhưng lòng nghẹn ngào vì xúc động, những hình ảnh ấy thật ấm áp.
P/S: Chuyện bên lề qua chuyến đi
Gặp gỡ BGH và giáo viên các trường, thầy cô hỏi: em vừa giáo viên lại làm việc bên quỹ từ thiện từ HN, lương họ trả có cao không?
Dạ, tháng chừng hơn 10 triệu thầy à...
(Ồ,..ồ... thích quá.=D>)
Cái máy ảnh này(máy ảnh của Be),...họ cũng cấp cho em hoạt động à?
Dạ vâng!!!:)
Nhất em rồi đấy....xin chúc mừng nhé...:D
Quan niệm xã hội và từ thiện, với nhiều người họ không thể hình dung được. Đa số những con người bây giờ họ luôn nghĩ khi làm một công việc gì đó phải gắn liền với đồng tiền, và đã làm cần phải có trả công....Điều này đúng nhưng không phải là tất cả.
Với những con người đầy nhiệt huyết, biết chia sẽ, biết đau với những nỗi đau của người khác như những thành viên trong các tổ chức từ thiện, trong đó có BVC mà em vinh hạnh được tiếp xúc, thì việc nhìn thấy nhiều niềm vui từ khóe mắt những mãnh đời bất hạnh còn ấm áp hơn nhiều.
Nguồn à, trong otofun mình chém gió thì không sao vì mọi người đều hiểu là đùa nhưng với người dân đời thường thì Nguồn không nên đùa vì họ không hiểu đâu. Không tốt cho công việc của Nguồn trong ngành giáo dục.

Nguồn

Xe hơi
Nguồn à, trong otofun mình chém gió thì không sao vì mọi người đều hiểu là đùa nhưng với người dân đời thường thì Nguồn không nên đùa vì họ không hiểu đâu. Không tốt cho công việc của Nguồn trong ngành giáo dục.
Mình làm từ tấm lòng mà chị, có gì phải lo đâu. Sẽ có người hiểu mà. Công việc của em là dạy chữ, khơi tâm hồn,... vì vậy có xá chi mấy đứa nhỏ nhỏ ngồi ghế to to.

B_e

Xe điện
Mỳ ạ, các bạn của Nguồn đều là thầy cô giáo ở các trường đó, Nguồn hiểu mà, đừng lo nhé :)

Cùng là giáo viên, nhưng Mỳ dạy ở HN thì khác, ở khu vực Nguồn dạy cũng khác nhiều nữa đó. Nếu Mỳ có thời gian, lúc nào vào đó sẽ hiểu. Không chỉ là học, dạy, mà đôi khi có những sự gắn kết lớn lao hơn thế nữa nhiều.

Càng đi nhiều, ta càng thấy lớn thêm lên :)

Nguồn

Xe hơi
Mỳ ạ, các bạn của Nguồn đều là thầy cô giáo ở các trường đó, Nguồn hiểu mà, đừng lo nhé :)

Cùng là giáo viên, nhưng Mỳ dạy ở HN thì khác, ở khu vực Nguồn dạy cũng khác nhiều nữa đó. Nếu Mỳ có thời gian, lúc nào vào đó sẽ hiểu. Không chỉ là học, dạy, mà đôi khi có những sự gắn kết lớn lao hơn thế nữa nhiều.

Càng đi nhiều, ta càng thấy lớn thêm lên :)
Cảm ơn bác Be :( Hôm trước ra trường Minh Hóa em có gặp một cậu học sinh lớp 12, người cùng làng em (lâu cũng ít về làng nên tưởng em ấy đã ra trường), tuy đã 18 tuổi nhưng do bệnh hiểm nghèo nên em trong như 1 chú bé cấp một. Được biết khi em thi đỗ vào THPT, bố mẹ thấy con bệnh tật nên không muốn cho con đến trường, em đã khóc rất nhiều và mong muốn được đi học. Cuối cùng bố mẹ cũng đồng ý và hàng tháng phải nhờ một cậu bạn cùng làng chở đến trường. Gia đình em trước đây sinh hai người con, 1 người anh cũng bị bệnh như em và đã mất sớm. Nhà em chủ yếu làm nông, mẹ giáo viên mầm non trường làng nên thu nhập cũng không nhiều. Hôm trao học bổng trong buổi lễ chào cờ cô giáo hiệu phó đã tuyên dương em những tuần vừa qua liên tục đạt điểm tốt. Qua trao đổi với cô giáo, cô giáo mogn muốn giá như em được nhận một suất học bổng để động viên tinh thấn hiếu học thì tốt biết bao. Bản thân em chưa đủ điều kiền BVC mình vì bệnh tật, thể trạng yếu nên em chỉ dừng lại ở mức học trung bình khá. Em nhờ bác BE và mọi người xem xét xem có giúp đỡ được phần nào không nhé.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Đúng là càng đi nhiều, càng thấy mình lớn thêm, mình cứ cố gắng hết sức để làm việc thiện, giúp xã hội thêm nhiều người có ích là tuyệt vời rồi, chấp gì những kẻ trẻ con như Nguồn nói, Nguồn nhỉ :)

Nguồn

Xe hơi
Đúng là càng đi nhiều, càng thấy mình lớn thêm, mình cứ cố gắng hết sức để làm việc thiện, giúp xã hội thêm nhiều người có ích là tuyệt vời rồi, chấp gì những kẻ trẻ con như Nguồn nói, Nguồn nhỉ :)
Cụ Chánh đưa chiếu chỉ ra thì cấm có trật, mỗi tội không ai trẻ con hết, ai cũng đều lớn hơn mình cả bác à, vậy có cái để học tập chứ.

B_e

Xe điện
Cảm ơn bác Be :( Hôm trước ra trường Minh Hóa em có gặp một cậu học sinh lớp 12, người cùng làng em (lâu cũng ít về làng nên tưởng em ấy đã ra trường), tuy đã 18 tuổi nhưng do bệnh hiểm nghèo nên em trong như 1 chú bé cấp một. Được biết khi em thi đỗ vào THPT, bố mẹ thấy con bệnh tật nên không muốn cho con đến trường, em đã khóc rất nhiều và mong muốn được đi học. Cuối cùng bố mẹ cũng đồng ý và hàng tháng phải nhờ một cậu bạn cùng làng chở đến trường. Gia đình em trước đây sinh hai người con, 1 người anh cũng bị bệnh như em và đã mất sớm. Nhà em chủ yếu làm nông, mẹ giáo viên mầm non trường làng nên thu nhập cũng không nhiều. Hôm trao học bổng trong buổi lễ chào cờ cô giáo hiệu phó đã tuyên dương em những tuần vừa qua liên tục đạt điểm tốt. Qua trao đổi với cô giáo, cô giáo mogn muốn giá như em được nhận một suất học bổng để động viên tinh thấn hiếu học thì tốt biết bao. Bản thân em chưa đủ điều kiền BVC mình vì bệnh tật, thể trạng yếu nên em chỉ dừng lại ở mức học trung bình khá. Em nhờ bác BE và mọi người xem xét xem có giúp đỡ được phần nào không nhé.
Như đã đề nghị với Ban điều hành BVC, số tiền đấu giá chiếc điện thoại Nokia 9500 (2.100.000đ) trong tháng 10 của BVC sẽ được dành toàn bộ cho bạn học sinh này. Nguồn trao đổi với cô giáo của bạn xem nên trao HB "Hỗ trợ học tập" bao nhiêu tiền một tháng, cho tới hết lớp 12 nhé, số tiền sẽ chi từ quỹ Từ thiện BVC từng tháng cho tới khi hết. Cho biết thông tin sớm để thực hiện luôn từ tháng 11 nhé Nguồn.

@Kính gửi Chủ tịch + Chánh tổng + Tổng quản tài chính:

Đề nghị của em nằm ở đây:

http://www.otofun.net/threads/425706-test-bvc-phien-dau-gia-online-gay-quy-tu-thien-bvc-fund-thang-10-2012?p=11241503#post11241503

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Theo Bác Nguồn thì chia 10 tháng, mỗi tháng 210k có hợp lý k0 hay như nào thì Bác cho ý kiến thêm nhé. Sang tháng 11 là triển khai luôn ợ.

B_e

Xe điện
Theo Bác Nguồn thì chia 10 tháng, mỗi tháng 210k có hợp lý k0 hay như nào thì Bác cho ý kiến thêm nhé. Sang tháng 11 là triển khai luôn ợ.
Còn có 7 tháng nữa là hết năm học, chia 10 làm gì bác, 2.100.000/7 = 300.000d/tháng tiện hơn :)

HUMMER H2 SUV

Xe container
Còn có 7 tháng nữa là hết năm học, chia 10 làm gì bác, 2.100.000/7 = 300.000d/tháng tiện hơn :)
Em thấy hợp lý và giao 1 cục thì hay hơn vì:
- Điều kiện trao tiền hỗ trợ trong đó ko thuận tiện, để tiết kiệm chi phí đi lại của Bác Nguồn.
- Em nó cũng đã ý thức được việc học và dùng tiền để học nên ít lo lắng tới việc chi tiêu hoang phí
- Cơ hội chi tiêu hoang phí đối với em nó cũng khó, vì cũng chả biết tiêu cái gì.

B_e

Xe điện
Em thấy hợp lý và giao 1 cục thì hay hơn vì:
- Điều kiện trao tiền hỗ trợ trong đó ko thuận tiện, để tiết kiệm chi phí đi lại của Bác Nguồn.
- Em nó cũng đã ý thức được việc học và dùng tiền để học nên ít lo lắng tới việc chi tiêu hoang phí
- Cơ hội chi tiêu hoang phí đối với em nó cũng khó, vì cũng chả biết tiêu cái gì.
Mình thấy là không nên, vì:
-Trường Minh Hóa có 6-7 trường hợp BVC trao học bổng trong đó có các suất 500K và 200K, nên không ảnh hưởng đến việc đi lại của Nguồn - đằng nào chả phải đi :)
-Học bổng này được trích ra từ quỹ TTBVC cùng lúc với các trường hợp khác, không mất thêm công sức của Mama Mỳ.
-Học bổng là học bổng, không trao 1 cục được.
-Cứ cầm 1 cục xem, sẽ biết tiêu thế nào nhanh nhất cho mà xem.

Em thêm 1 lít cho nó lên số 4 nhé
Cảm ơn DXPAC nhé. Yêu thật đấy :x Anyone else..... ;)