BVC Học bổng BVC - Các cháu HS trường THPT Hóa Tiến - Minh Hóa - Quảng Bình

safenoodles

Xe cút kít

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Cả nhà đọc tham khảo: http://www.qdnd.vn/qdndsite/vi-VN/61/43/7/20/20/206930/Default.aspx

Chuyện buồn đầu năm học

QĐND - Thứ Bẩy, 15/09/2012, 18:40 (GMT+7)
QĐND - Mới vào đầu năm học mới mà tôi đã nhận được điện thoại tâm sự của một người bạn, một thầy giáo ở huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình (vì lý do tế nhị nên thầy giáo đề nghị không nói tên). Bạn tôi bắt đầu lên huyện vùng cao Minh Hóa từ năm 2006 và từ đó đến giờ thầy dạy học ở Trường THCS và THPT Hóa Tiến.
Một giờ học của thầy trò Trường THCS và THPT Hóa Tiến.​
Bạn tôi gắn bó với miền đất này đã 7 năm nên rất yêu mến và trân trọng con người ở đây, đặc biệt là học trò của mình. Vậy mà lần này gọi điện cho tôi, thầy rất buồn và chia sẻ: “Tôi không muốn giấu cậu làm gì, vì đó là trường tôi, lớp tôi, học trò của tôi nhưng sự thực là có những chuyện không vui đang xảy ra. Năm học này trường tôi thực hiện quy chế tuyển sinh THCS và tuyển sinh THPT của Bộ Giáo dục và Đào tạo cùng Công văn số 938/QĐ-SGDĐT ngày 21-5-2012 của Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Quảng Bình về việc hướng dẫn tuyển sinh vào lớp 10 năm học 2012-2013. Theo chỉ tiêu được giao năm học 2012-2013, Trường THCS và THPT Hóa Tiến, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình được tuyển 3 lớp 10 với số lượng học sinh là 135 em. Tuy nhiên, do số lượng học sinh lớp 9 trên địa bàn không đủ nên nhà trường chỉ tuyển được 130 học sinh, trong đó có 128 học sinh đậu nguyện vọng 1 và 2 học sinh đậu nguyện vọng 2 (2 học sinh thuộc xã Trung Hóa, huyện Minh Hóa). Sau khi có kết quả trúng tuyển, được lãnh đạo Sở GD&ĐT Quảng Bình phê duyệt, nhà trường đã tiến hành niêm yết và thông báo kết quả cho học sinh. Nhưng tính đến thời điểm ngày 5-9-2012 đã có 47 em rút hồ sơ, không nhập học, trong đó có 42 em thuộc đối tượng là người dân tộc Bru-Vân Kiều (nhóm Khùa), dân tộc Chứt (nhóm Sách). Trong số những học sinh này, có 13 em vừa học xong Trường Dân tộc nội trú huyện Minh Hóa; học sinh Trường Tiểu học và THCS số 1 Trọng Hóa có 16 em; học sinh Trường THCS Dân Hóa có 12 em; Trường PTCS Hóa Sơn có 1 em. Khi chúng tôi hỏi phụ huynh và các em học sinh tại sao lại rút hồ sơ không theo học Trường THCS và THPT Hóa Tiến thì nhận được câu trả lời rằng: “Từ nhà đến trường xa lắm, không có phương tiện đi lại đâu, học ở đây không có chỗ ở, không được ăn cơm như ở Trường Dân tộc nội trú tỉnh đâu”. Hỏi tiếp họ rằng, thế không học trường này thì học ở đâu thì họ trả lời: “Ở nhà thôi, khi nào được đi học nội trú tỉnh mới đi học”. Thật buồn khi những học sinh đó là con em ở các xã Hóa Sơn, Trọng Hóa, Dân Hóa, đều là các xã giáp biên giới Việt-Lào, trình độ dân trí còn rất thấp, đời sống hết sức khó khăn. Hiện tại Sở GD&ĐT Quảng Bình đã có Công văn số 1675/SGDĐT gửi UBND huyện Minh Hóa, Phòng GD&ĐT Minh Hóa và các trường có liên quan yêu cầu địa phương phối hợp cùng nhà trường đi đến từng gia đình các em vận động học sinh trở lại trường, nhưng xem ra việc làm này khó mang lại kết quả vì những năm gần đây những cuộc vận động tương tự đều không được như ý”.
Thầy giáo bạn tôi buồn lắm, anh bảo từ khi anh lên đây dạy học, năm học 2012-2013 là năm có số lượng học sinh dân tộc thiểu số bỏ học nhiều nhất. Năm học mới bắt đầu với một câu chuyện buồn như vậy thật không hay. Trước khi kết thúc tâm sự, bạn tôi chỉ day dứt rằng, thực sự muốn các ngành chức năng có biện pháp hiệu quả để đưa các em trở lại trường học cho năm học mới trọn vẹn hơn và một tương lai tươi sáng chờ các em ở phía trước.
Bài và ảnh: Dương Tử

B_e

Xe điện
Đề nghị xem xét cấp học bổng BVC - Học sinh Quảng Bình

Thưa cả nhà,

Hiện nay, BVC đã và đang tiếp tục trao học bổng tại trường Hóa Tiến, số học bổng x 06 suất cho 06 cháu và việc cấp học bổng này đã giúp các cháu và gia đình rất nhiều. Ý chí học tập của các cháu cũng đã được nâng cao, bạn bè các cháu cũng hết sức phấn đấu để đạt tiêu chí xem xét cấp học bổng BVC.

Sau lần cùng bác Chánh tổng đi xác minh thực tế và trực tiếp trao học bổng tại trường Hóa Tiến, cũng như một số lần em đã trao đổi với mọi người v/v xem xét cấp thêm học bổng cho các trường hợp sau:

1/Một số cháu hoàn toàn có đủ các tiêu chí cấp học bổng (nhà thuộc diện đặc biệt khó khăn, học khá giỏi trở lên). Học bổng có giá trị x 500.000đ / suất. Số lượng: 03 suất / tháng.

2/Cấp học bổng "khuyến học" cho các cháu lớp 12 có học lực khá giỏi, có ý chí tập trung nỗ lực để thi đại học, nhà nghèo. Học bổng này mang tính chất hỗ trợ về tinh thần là chính, như là một phần giúp các cháu có điều kiện mua sách vở để ôn thi ĐH cho tốt. Học bổng có giá trị 200.000đ / suất. Số lượng: 12 suất / tháng.

Dưới đây là thư của thầy giáo Trương Biên Thùy, bí thư Đoàn trường và cũng là thành viên BVC chúng ta (Nick Nguồn). Thầy Thùy rất tâm huyết với các hoàn cảnh học sinh khó khăn, mỗi suất học bổng chúng ta cấp đều được xem xét kỹ lưỡng, tổ chức bình bầu, công khai lựa chọn... đảm bảo đúng người, đúng tiêu chí. Rất mong cả nhà xem xét, bàn bạc và quyết định.

Gửi bác Hưng!
Trước hết xin thay mặt toàn thể thầy cô giáo, các em học sinh và gia đình gửi lời cảm ơn sâu sắc đến cá nhân bác và mọi người trong gia đình BVC. Những suất học bổng được trao tại trường Hóa Tiến đã là động lực thúc đẩy không chỉ cho các em học sinh nhận học bổng mà còn cho tất cả các em học sinh vươn lên trong học tập. Trong trường của em công tác hiện tại vẫn còn học sinh học khá, hoàn cảnh gia đình khó khăn, như bác nói là cố gắng trao hết cho trường đã rồi mới chuyển sang các trường khác. Nhưng em thiết nghỉ, với động lực thúc đẩy học tập to lớn này, các suất học bổng cũng nên tạo những động lực tương tự cho trường bạn, hi vọng cũng tự đây học sinh các trường sẽ tích cực hơn trong học tập, cố gắng đến trường dù còn rất khó khăn.
Trong đợt này em giới thiệu với bác 3 học sinh có hoàn cảnh khó khăn, thuộc hộ nghèo, có học lực khá và 12 em học sinh học lực giỏi (chủ yếu lớp 12), có hoàn cảnh cận nghèo, cũng rất khó khăn và mong muốn được hỗ trợ thêm phần kinh phí học tập.
1. Em Nguyễn Thị Nhàn – Học sinh lớp 7 Trường THCS và THPT Bắc Sơn, huyện Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình
Địa chỉ gia đình: Thôn I Bắc Sơn xã Thanh Hóa, huyện Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình.
Em là con thứ ba trong một gia đình mồ côi cha. Đã hơn ba năm qua cha mất đi một mình mẹ làm ruộng nuôi 4 anh em ăn học mặc dù nhà chỉ có một vài mảnh ruộng cằn cỗi. Anh trai đầu đã bỏ học khi học xong lớp 9, chị thứ hai hiện tại là học sinh cùng trường. Mặc dù gia đình có hoàn cảnh hết sức khó khăn nhưng các chị em trong gia đình luôn cố gắng học tập và riêng em đã đạt danh hiệu danh hiệu học sinh tiên tiến năm học 2011 – 2012. Gia đình được UBND xã Thanh Hóa (xã đặc biệt khó khăn) xác nhận là hộ nghèo năm 2012.
2. Em Trương Thị Huyền Trang – Học sinh lớp 11A1 Trường THCS và THPT Hóa Tiến, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình.
Địa chỉ gia đình: Thôn Thanh Lâm, xã Hóa Thanh, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình
Em là con cả trong gia đình có 3 chị em vẫn đang còn đi học. Gia đình em thuần nông nghiệp. Đất đai cằn cỗi, sản lượng thấp không đủ cung cấp cho gia đình. Bố em hiện tại đang vào miền Nam làm thuê kiếm tiền. Mẹ ngoài công việc đồng áng còn phải lên rừng hái măng, chặt củi, kiếm rau. Ngoài công việc học, em thường xuyên giúp đỡ công việc gia đình, biết chỉ có học mới có thể thoát nghèo và giúp đỡ các em, nhiều năm liền em là học sinh tiến tiến của nhà trường. Gia đình em được UBND xã Hóa Thanh (xã vùng cao, đặc biệt khó khăn) xác nhận là hộ nghèo năm 2012.
3. Em Cao Thị Thu Hoài – Học sinh lớp 11A1 Trường THPT Minh Hóa, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình.
Địa chỉ gia đình: Thôn Tân Sơn, xã Yên Hóa, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình
Sinh ra và lớn lên trong một gia đình thuần nông nghèo, bố mẹ em đều là nông dân, ruộng cằn cổi, sản lượng lương thực trong năm không đủ cung cấp cho gia đình, việc kiếm tiền trang bị cho con cái học tập rất khó khăn. Em học lớp A1, là lớp chọn khối A đứng đầu nhà trường, khi nhìn các bạn tham gia học thêm kiến thức mà em thấy chạnh lòng bởi nhà mình khó quá. Em quyết tâm học tập thật tốt để sau này giúp đở gia đình và bản thân bớt khổ. Nhiều năm liền em là học sinh tiên tiến của nhà trường. Gia đình em được UBND xã Yên Hóa (xã đặc biệt khó khăn) xác nhận là hộ nghèo năm 2012.

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Các trường hợp xin cấp học bổng hàng tháng diện 500.000đ / suất: Gồm 3 cháu Trương Thị Huyền Trang, Cao Thị Thu Hoài và Nguyễn Thị Nhàn

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Ảnh ba cháu

Cháu Trang

Cháu Thu Hoài

Cháu Nhàn

B_e

Xe điện
Các trường hợp xin cấp học bổng "Khuyến học": 07 trường hợp ở Trường Hóa Tiến và 05 trường hợp ở trường Minh Hóa. Đều là các học sinh có học lực giỏi, một số đạt giải thưởng trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh, trong diện hộ nghèo. Học bổng 200.000đ/suất/tháng.

Các cháu đã đi gần hết con đường học tập bậc phổ thông, nay nếu được thi Đại học, sẽ có điều kiện trở thành công dân có ích cho xã hội, cho tương lai. Trước đây nhà mình có trường hợp cháu Kỳ Duy Khánh sau khi nhận học bổng BVC và hỗ trợ tiền học thêm đã phấn đấu thi đỗ ĐH Xây dựng và cả nhà BVC đều rất mừng.

Hy vọng nhà mình sẽ quan tâm xem xét cho các trường hợp này.

Các cháu trường Hóa Tiến

Các cháu trường Minh Hóa

Nguồn

Xe hơi
Cảm ơn những thông tin kịp thời của bác Be. Do quá trình nhập máy, lại quán tính vì học sinh ở đây đa số mang họ Đinh nên Nguồn đã nhập sai họ em Nhàn. Nhờ bác Be hoặc cụ Chánh sữa lại họ chính xác của em Nhàn là họ Nguyễn. Trân trọng cáo lỗi ạ.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Hiện nay, ai cũng biết khu vực Miền trung được coi là một trong những vùng có điều kiện địa lý, kinh tế khó khăn nhất cả nước, phải chịu nhiều thiệt thòi trong quá khứ, hang năm lại phải gánh them nhiều thiệt hại do thiên tai mang lại, điều đó dẫn đến việc tiếp cận các cơ hội phát triển cũng càng trở nên khó khăn hơn bất kỳ vùng đất nào khác.

Khái niệm về Hạnh phúc, hay một cuộc sống ấm no đối với họ dường như là xa xỉ, điều họ mong muốn đơn giản nhất chỉ là đủ ăn, đủ mặc trong những điều kiện bình thường chứ chưa cần phải nói đến những lúc phải vật lộn, đối mặt với thiên tai.

Họ cũng thấu hiểu sâu sắc rằng nếu không học, không có kiến thức thì muôn đời sẽ không ra khỏi địa ngục tự nhiên đó.

BVC hiện đang làm từ thiện ở nhiều nơi, và theo em được biết, việc đón nhận sự hỗ trợ của BVC đối với họ rất cao quý và hơn hẳn so với các địa phương khác qua sự kiện tổ chức trao quà, học bổng cho các học sinh giỏi trước toàn trường với mục đích khích lệ các học sinh khác trong trường.

Điều này, theo em là rất đáng trân trọng.

Vì vậy, cá nhân em ủng hộ việc tiếp tục tăng số lượng hỗ trợ cho các cháu ở khu vực đó nếu đủ tiêu chí của BVC.

Chỉnh sửa cuối:

junfang

Xe điện
Các trường hợp Lão Nguồn và Be đề xuất trên đúng là đều đạt các tiêu chí của BVC. theo cá nhân em thì không có lý do gì để không có quyết định sớm giúp các cháu sớm nhận được sự hỗ trợ của BVC, tạo động lực cho các cháu cố gắng hơn trong học tập cũng như trong cuộc sống khó khăn hiện nay.

Quĩ nhà mình gần đây không mạnh như trước nhưng không phải là không có. theo em nghĩ để quĩ nhà BVC tiếp tục duy trì và thúc đẩy hơn nữa việc tìm và hỗ trợ hiệu quả cho các trường hợp khó khăn phù hợp với tiêu chí nhà mình em đề nghị Chánh tổng và các thành viên cần chú trọng hơn trong việc thông báo cũng như tổng hợp kịp thời việc đóng góp như đã làm trong thời gian trước đây để mọi người nắm được tình hình đóng góp của bản thân và có kế hoạch đóng góp trong tương lai. Qua những lần đóng góp hỗ trợ đột xuất trong thời gian vừa qua của BVC nói riêng cũng như của diễn đàn OF nói chúng em thây việc huy động lòng hảo tâm của các thành viên đều rất nhanh chóng và kịp thời nên em nghĩ việc phát triển quĩ TTBVC là không khó và chắc chắn sẽ hiệu quả.

Em xin hết

B_e

Xe điện
Hôm vừa rồi trao được 08 cháu tại trường. Cháu Cẩm Ly bỏ học, đoàn đến thăm trao tại nhà và động viên cháu đi học trở lại.

Dưới đây là hình ảnh trao HB cháu Đinh Thị Lệ Giang ở trường PT Minh Hóa, thầy Thùy trao từ ngày khai trường nhưng giờ mới nhận được ảnh từ bên trường Minh Hóa gửi sang.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Cá nhân em đã vào trường gặp đc các thầy cô giáo và vào nhà học sinh. Trường rất quan tâm đến học sinh và các cháu đều rất cố gắng học với kết quả học tập tốt. Theo tiêu nhà mình thì việc cấp học bỏng cho các cháu là phù hợp.
Em đồng ý.

F.ACURA

Xe container
Em dân đen nên gió chiều nào thì em... ngả chiều ấy ah :D

kia7238

Xe tăng
Em đồng ý

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà,

Hiện nay, BVC đã và đang tiếp tục trao học bổng tại trường Hóa Tiến, số học bổng x 06 suất cho 06 cháu và việc cấp học bổng này đã giúp các cháu và gia đình rất nhiều. Ý chí học tập của các cháu cũng đã được nâng cao, bạn bè các cháu cũng hết sức phấn đấu để đạt tiêu chí xem xét cấp học bổng BVC.

Sau lần cùng bác Chánh tổng đi xác minh thực tế và trực tiếp trao học bổng tại trường Hóa Tiến, cũng như một số lần em đã trao đổi với mọi người v/v xem xét cấp thêm học bổng cho các trường hợp sau:

1/Một số cháu hoàn toàn có đủ các tiêu chí cấp học bổng (nhà thuộc diện đặc biệt khó khăn, học khá giỏi trở lên). Học bổng có giá trị x 500.000đ / suất. Số lượng: 03 suất / tháng.

2/Cấp học bổng "khuyến học" cho các cháu lớp 12 có học lực khá giỏi, có ý chí tập trung nỗ lực để thi đại học, nhà nghèo. Học bổng này mang tính chất hỗ trợ về tinh thần là chính, như là một phần giúp các cháu có điều kiện mua sách vở để ôn thi ĐH cho tốt. Học bổng có giá trị 200.000đ / suất. Số lượng: 12 suất / tháng.

Dưới đây là thư của thầy giáo Trương Biên Thùy, bí thư Đoàn trường và cũng là thành viên BVC chúng ta (Nick Nguồn). Thầy Thùy rất tâm huyết với các hoàn cảnh học sinh khó khăn, mỗi suất học bổng chúng ta cấp đều được xem xét kỹ lưỡng, tổ chức bình bầu, công khai lựa chọn... đảm bảo đúng người, đúng tiêu chí. Rất mong cả nhà xem xét, bàn bạc và quyết định.

Gửi bác Hưng!
Trước hết xin thay mặt toàn thể thầy cô giáo, các em học sinh và gia đình gửi lời cảm ơn sâu sắc đến cá nhân bác và mọi người trong gia đình BVC. Những suất học bổng được trao tại trường Hóa Tiến đã là động lực thúc đẩy không chỉ cho các em học sinh nhận học bổng mà còn cho tất cả các em học sinh vươn lên trong học tập. Trong trường của em công tác hiện tại vẫn còn học sinh học khá, hoàn cảnh gia đình khó khăn, như bác nói là cố gắng trao hết cho trường đã rồi mới chuyển sang các trường khác. Nhưng em thiết nghỉ, với động lực thúc đẩy học tập to lớn này, các suất học bổng cũng nên tạo những động lực tương tự cho trường bạn, hi vọng cũng tự đây học sinh các trường sẽ tích cực hơn trong học tập, cố gắng đến trường dù còn rất khó khăn.
Trong đợt này em giới thiệu với bác 3 học sinh có hoàn cảnh khó khăn, thuộc hộ nghèo, có học lực khá và 12 em học sinh học lực giỏi (chủ yếu lớp 12), có hoàn cảnh cận nghèo, cũng rất khó khăn và mong muốn được hỗ trợ thêm phần kinh phí học tập.
1. Em Nguyễn Thị Nhàn – Học sinh lớp 7 Trường THCS và THPT Bắc Sơn, huyện Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình
Địa chỉ gia đình: Thôn I Bắc Sơn xã Thanh Hóa, huyện Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình.
Em là con thứ ba trong một gia đình mồ côi cha. Đã hơn ba năm qua cha mất đi một mình mẹ làm ruộng nuôi 4 anh em ăn học mặc dù nhà chỉ có một vài mảnh ruộng cằn cỗi. Anh trai đầu đã bỏ học khi học xong lớp 9, chị thứ hai hiện tại là học sinh cùng trường. Mặc dù gia đình có hoàn cảnh hết sức khó khăn nhưng các chị em trong gia đình luôn cố gắng học tập và riêng em đã đạt danh hiệu danh hiệu học sinh tiên tiến năm học 2011 – 2012. Gia đình được UBND xã Thanh Hóa (xã đặc biệt khó khăn) xác nhận là hộ nghèo năm 2012.
2. Em Trương Thị Huyền Trang – Học sinh lớp 11A1 Trường THCS và THPT Hóa Tiến, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình.
Địa chỉ gia đình: Thôn Thanh Lâm, xã Hóa Thanh, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình
Em là con cả trong gia đình có 3 chị em vẫn đang còn đi học. Gia đình em thuần nông nghiệp. Đất đai cằn cỗi, sản lượng thấp không đủ cung cấp cho gia đình. Bố em hiện tại đang vào miền Nam làm thuê kiếm tiền. Mẹ ngoài công việc đồng áng còn phải lên rừng hái măng, chặt củi, kiếm rau. Ngoài công việc học, em thường xuyên giúp đỡ công việc gia đình, biết chỉ có học mới có thể thoát nghèo và giúp đỡ các em, nhiều năm liền em là học sinh tiến tiến của nhà trường. Gia đình em được UBND xã Hóa Thanh (xã vùng cao, đặc biệt khó khăn) xác nhận là hộ nghèo năm 2012.
3. Em Cao Thị Thu Hoài – Học sinh lớp 11A1 Trường THPT Minh Hóa, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình.
Địa chỉ gia đình: Thôn Tân Sơn, xã Yên Hóa, huyện Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình
Sinh ra và lớn lên trong một gia đình thuần nông nghèo, bố mẹ em đều là nông dân, ruộng cằn cổi, sản lượng lương thực trong năm không đủ cung cấp cho gia đình, việc kiếm tiền trang bị cho con cái học tập rất khó khăn. Em học lớp A1, là lớp chọn khối A đứng đầu nhà trường, khi nhìn các bạn tham gia học thêm kiến thức mà em thấy chạnh lòng bởi nhà mình khó quá. Em quyết tâm học tập thật tốt để sau này giúp đở gia đình và bản thân bớt khổ. Nhiều năm liền em là học sinh tiên tiến của nhà trường. Gia đình em được UBND xã Yên Hóa (xã đặc biệt khó khăn) xác nhận là hộ nghèo năm 2012.
Thưa cả nhà, với các cháu học sinh mà có đủ tiêu chuẩn được nhận học bổng của BVC mình thì em đều mong muốn nhà BVC mình trao học bổng cho các cháu ạ.

Tóm lại, ngoài 6 cháu mà mình vẫn đã và đng trao học bổng 500k/tháng/1hs thì từ tháng 10.2012 này mình trao thêm cho:
1/ 3 cháu hs cấp III: 500k x 3 = 1500k
2/ 12 cháu học lớp 12 sắp thi đại học năn 2013: 200k x 12 = 2400k

Cùng 6 cháu như mọi tháng: 500k x 6 = 3000k

Tổng chi tháng 10/2012 cho các cháu ở Quảng Bình sẽ là: 1500k + 2400k + 3000k = 6900k

@Nguồn: Em viết cho chị số tài khoản để chị chuyển khoản online nhé! :)

B_e

Xe điện
Như vậy về cơ bản các lãnh đạo BVC đã nhất trí trao học bổng cho các trường hợp trên đây. Cảm ơn cả nhà nhiều. Hy vọng các cháu sẽ phấn đấu để xứng đáng với niềm tin của BVC mình.

Em sẽ báo tin vui cho thầy Thùy - Nguồn. Mình sẽ triển khai ngay từ tháng 10 này nhỉ?

Nguồn

Xe hơi
Cảm ơn tất cả các cụ, các mợ đã quan tâm tới các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Nếu dùng mỹ từ để viết lên tấm lòng thì thật là khách sáo, với sự gần gủi các em học sinh, Nguồn nhận nhiệm vụ theo dỏi và hướng dẫn thêm các em trong học tập, rèn luyện và định hướng nghề nghiệp cũng như có những phãn ánh kịp thời cho BVC về các cháu và gia đình các cháu. Xin trân trọng cảm ơn!

B_e

Xe điện
Nguồn nhắc nhở các cháu không được dùng tiền vào mục đích cá nhân nhé. Nếu các cháu cần hỗ trợ gì thêm như mua sách ôn luyện thi, nâng cao kiến thức... thì cứ trao đổi nhé, mình ở gần đường Láng có nhiều hiệu sách, sẽ tìm mua thêm để bổ sung vào thư viện trường, tạo điều kiện cho các cháu có thêm sách vở học bài.