[Funland] Hoàng Thịnh phạm lỗi nguy hiểm làm Đỗ Hùng Dũng bị chấn thương nặng

D nâu

Xe điện
Cụ nên đổi tên nick vì theo e được biết Hoàng Dược Sư ko bao giờ cần nói nhiều.
Còn bác yên tâm là thế giới phẳng rồi, trẻ con nó cũng khôn lắm ko phải dạy cái gì nó cũng nghe đâu, huyên thuyên nó còn mắng cho ấy.🤣
Chắc gì đã hiểu mấy câu cụ nói đâu?
Mấy từ thiếu văn hoá trong tranh luận như là ngu dốt thì cũng kiểu như Hoàng Thịnh dùng ttrong bóng đá thì ông dùng bạo lực trong tranh luận thôi.

Chỉnh sửa cuối:

belo

Xe điện
Theo em, VFF chỉ nên cấm HT đá giải VL, còn cứ để thầy Park gọi anh ta lên tuyển đá WC, để anh ta lấy công chuộc tội. Nếu thành, các cụ đi UAE cố vũ cố gắng in thật nhiều ảnh HT đạp gẫy chân HD mang vào sân cổ vũ. In to vào, cho đội bạn nó thấy mà sợ. Đội bạn sợ, mất tình thần, khi nghĩ cầu thủ bạn nó, nó còn chém thế thì mình nó còn chém thế nào. Thắng ngay. Còn bên kia ko sợ thì trân Indo chém 1 chú, thẻ đỏ thì nghỉ 1 trận, trận đấu nữa chém tiếp 1 chú nữa.
Có khi cũng không bị sao đâu vì nhờ cụ Gầm cao phân tích online cho bọn Var nó thấy luôn, là tại cầu thủ bên kia đá mất quả bóng, xong lại lao vào gầm giày thằng HT, HT chỉ vào bóng thôi. Bóng mà yên chỗ đí là HT vào trúng bóng rồi.

juve99

Xe cút kít

Canphaidinh01

Xe tăng
Hai bác đều thích Mu nên ko muốn phân tích cầu thủ MU chứ gì. Thôi được, giờ em chốt lại bằng một câu hỏi giản đơn dành cho 2 giáo sư thông thái bóng đá:
View attachment 6033599

- Ở trong tình huống cụ tỷ này, Ngô Hoàng Thịnh cần làm gì để ngăn Đỗ Hùng Dũng đột phá hoặc chuyền bóng cho đồng đội?

Em xin xen vào trả lời câu hỏi này.

100 chú thì cả trăm đều nhận ra là mình đã chậm hơn Dũng, 90 chú sẽ vào bóng doạ rồ, 9 chú xuất sắc sẽ phán đoán để cắt đường chuyền, còn lại 1 thằng máu điên sẽ ăn chân đội bạn.

Sungtazin

Xe tăng
Hai bác đều thích Mu nên ko muốn phân tích cầu thủ MU chứ gì. Thôi được, giờ em chốt lại bằng một câu hỏi giản đơn dành cho 2 giáo sư thông thái bóng đá:
View attachment 6033599

- Ở trong tình huống cụ tỷ này, Ngô Hoàng Thịnh cần làm gì để ngăn Đỗ Hùng Dũng đột phá hoặc chuyền bóng cho đồng đội?
Đằng trước ,đằng sau, bên trái của HD đều có quân đỏ. HT không cần thiết phải song phi như thế, có thể chạy giãn biên phải, hoặc chạy áp sát (cắm chim vào mông chẳng hạn) buộc HD phải chuyền bóng...

Sungtazin

Xe tăng

Sonduong.BMV

Xe container
Sao gọi là khỏi được cụ ơi. Y học giờ khoan bulong ốc vít hiện đại thì không phải bó bột cứng ngắc cái chân lại. Chứ xương đã sao mà liền ngay được. Đây là tập trị liệu để không bị teo cơ và tập đi luôn thôi.
Khỏi em để trong ngoặc kép mà. Gẫy cả 2 xương mà mấy ngày đã co duỗi được ngay mà lại không cần bó bột nên em thấy "khủng khiếp".

juve99

Xe cút kít
Tháo bánh chọc lốp nhiều phết :))

DieMannschaft

Xe buýt
Entropi bị treo gần 1 năm, Mod xử nghiêm thật
Xe phụ của em đấy cụ. Bản thân em chưa từng bao giờ xúc phạm ai trên mạng xã hội cả và cũng chẳng sa đà vào các tranh luận đẩu đâu. Nhưng vụ này em xót xa cho Dũng quá, một người tư cách cả trên sân lẫn ngoài sân cỏ. Không hiểu sao có mấy cụ bao biện cho gã tiều phu kia được. Ức chế quá em chửi thằng ấy chứ có xúc phạm ai trong này đâu.

thungkhe

Xe điện
Em xin xen vào trả lời câu hỏi này.

100 chú thì cả trăm đều nhận ra là mình đã chậm hơn Dũng, 90 chú sẽ vào bóng doạ rồ, 9 chú xuất sắc sẽ phán đoán để cắt đường chuyền, còn lại 1 thằng máu điên sẽ ăn chân đội bạn.
Em thấy tình huống này mà Dũng học được bài “lườm rau gắp thịt” của Rô vẩu thì ngon. Đen nhất cho Dũng vừa chuyền được bóng và đặt trụ thì bị phang, một sự cộng hưởng vừa “dao sắc và chắc kê” và cũng ko nhìn thấy được nó phi vào để phản ứng gì. Xót cho Dũng quá!
Em rất cảm tình với cách trả lời phỏng vấn của Dũng, ăn nói lưu loát, khiêm nhường (rất ít cầu thủ có được).

DieMannschaft

Xe buýt
Em thấy tình huống này mà Dũng học được bài “lườm rau gắp thịt” của Rô vẩu thì ngon. Đen nhất cho Dũng vừa chuyền được bóng và đặt trụ thì bị phang, một sự cộng hưởng vừa “dao sắc và chắc kê” và cũng ko nhìn thấy được nó phi vào để phản ứng gì. Xót cho Dũng quá!
Em rất cảm tình với cách trả lời phỏng vấn của Dũng, ăn nói lưu loát, khiêm nhường (rất ít cầu thủ có được).
Quá xót cho cá nhân Dũng cũng như đội tuyển VN, không biết sau chấn thương kinh hoàng này liệu Dũng có lấy lại đc phong độ không?

Cỏ dại

Xe tải
Xe phụ của em đấy cụ. Bản thân em chưa từng bao giờ xúc phạm ai trên mạng xã hội cả và cũng chẳng sa đà vào các tranh luận đẩu đâu. Nhưng vụ này em xót xa cho Dũng quá, một người tư cách cả trên sân lẫn ngoài sân cỏ. Không hiểu sao có mấy cụ bao biện cho gã tiều phu kia được. Ức chế quá em chửi thằng ấy chứ có xúc phạm ai trong này đâu.
Em thấy cụ văng tục quá nhiều treo nick ko sai đâu. Cá nhân em cũng ghét lối chơi bạo lực nói chung và HT nói riêng

DieMannschaft

Xe buýt
Em thấy cụ văng tục quá nhiều treo nick ko sai đâu. Cá nhân em cũng ghét lối chơi bạo lực nói chung và HT nói riêng
Hai lần thôi cụ ơi, bức xúc quá bột phát mà. Em là dân Nam Định nhưng ngoài đời em có văng tục bao giờ đâu, xót cho cu em Hùng Dũng quá.

Canphaidinh01

Xe tăng
"Lườm rau" hơi khó vì tốc độ cao. Tình huống này gặp các anh cũng máu húng thì đơn giản kê cái chân (dễ hơn chuyền rất nhiều) là chú HT đo sân.

Cá nhân em thích bài của Samson hơn, chiêu "va mặt vào giầy". Rất nhân quả :))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Thống kê nhân viên, thành tích làm tại lò 'chặt giò làm đôi' ở VN và TG từ trước đến nay. (đã tính gộp lò Nghệ An, Moreno lò Mexico)
- Dương Thanh Hào, lò Bình Định. Chặt giò Abass Dieng (Bình Dương) làm 2 tại CK QG 2015.
- Huỳnh Tấn Tài, lò Long An. Bẻ giò Văn Hào (Viettel) 90 độ tại giải hạng Nhất QG 2018.
- Phạm Hoàng Lâm, lò TP HCM. Chặt giò Nguyễn Hải Huy (Than QN) làm 2 tại VL 2020.
- Neil Ruddock, lò Liverpool, Anh. Chặt cả 2 giò huyền thoại của MU là Andy Cole làm 4 năm 1996.
- Serge Blanc, lò Lyon, Pháp. Chặt giò Henrik Larsson (Thụy Điển) làm 2, chia 4 năm 1999.
- Không rõ nhân viên lò Anh quốc, Trung Quốc nào mà đã chặt cả cặp giò Djibril Cisse làm 2, giò trái năm 2004, giò phải năm 2006.

Theo các bác 'cấp tiến' như DaoHoaDaoChu , dienthoaicfc thì có nên tính cả nhân viên John Arne Riise, lò Liverpool vào thống kê này được ko?. Anh này chặt giò Alan Smith của MU năm 2005 ko phải bằng dao, bằng chân mà bằng cách sút bóng vào chân đối thủ. Tệ thật.
Có vẻ như cụ đang bào chữa cho H Thịnh.
Em xin trả lời mấy câu hỏi của cụ như sau, em chơi thể thao vui thôi ạ, ko phải chuyên nghiệp:

1. Pha bóng của Luke Shaw khác hoàn toàn, đó là 1 pha chuồi bóng của hậu vệ, mặc dù pha chuồi này cực rát, và quyết liệt, cực nguy hiểm cho cả 2 nhưng đó là 1 pha CHUỒI BÓNG. HT thì ko chuồi, mà là đạp, do vậy Moreno thoát án phạt cực nặng
2. Tình huống đó phải làm gì để ngăn chặn Hùng Dũng: dễ ẹc cụ ạ, IQ của em có 50 thôi em cũng biết, cài nhẹ người HD lại là hết vị, miễn sao HD ko chạy được tiếp, khi cậu ấy dừng lại thì pha bóng đó coi như bế tắc ( tức là chỉ việc nhảy vào đúng trước mặt HD là xong), thằng đần HT này IQ có 49 nên ngu hơn em chút
3. Cụ nói có 2 giây: 2 giây là khoảng thời gian quá dài trong bóng đá, 2 giây quá thừa để vừa đá vừa xỉa răng. Chỉ cần thằng đần IQ49 suy nghĩ 1/100 giây trước khi đạp thẳng vào chân HD thì khác rồi. 0.01 giây thôi nhé, em ko đùa đâu ạ

starview

Xe tăng
Em chả bình luận nhiều. Từ nay trở đi, cứ có HT đá là em không xem.