[Funland] Hoàng Thịnh phạm lỗi nguy hiểm làm Đỗ Hùng Dũng bị chấn thương nặng

Sungtazin

Xe tăng
Hoàng Thịnh sẽ còn được chửi dài dài, ít nhất là hết vòng loại WC. Trừ trường hợp xuất hiện một nhân vật có thế lấp được chỗ của Hùng Dũng. Giờ này hối hận nhất có lẽ là ông ếch này.

GamCaoMayLanh

Xe container
Đúng, em cũng nhận định HT k cố ý. Nhưng kỹ thuật vào bóng đặc trưng đó là sai (thậm chí gọi là rừng rú cũng được). Thằng Moreno nó không vào bóng như thế (Shaw gãy chân là Shaw lao vào chứ k phải Moreno lao vào Shaw, và Moreno cũng k đạp trực diện bóng nên bóng mới bật ngược chân Shaw bay đi thế). Đó là thói quen xấu chứ k cố tình triệt hạ. Pha đó quá nhanh.
Nếu cứ máu lửa lên là vào đạp thẳng bóng quyết ăn thua kiểu đó thì ăn chân đối thủ là chuyện sớm hay muộn. K có bài học lớn k tỉnh ra được. Khi ăn gãy đôi chân bạn mình thì hối k kịp. Tôi vẫn đánh giá trong các pha bóng làm gãy chân bởi cầu thủ xứ nghệ thì chính pha của Quế mới là pha dã man và rõ ràng tính bạo lực và cố ý ăn chân nhất.
Xin cũng đừng lấy những đội như HP ra để biện hộ.
Trước tình huống bước ngoặt của trận đấu thì đến phút 26 cầu thủ hai đội vẫn chưa nhận bất cứ 1 thẻ vàng vào chứng tỏ hai bên chơi tấn công qua lại, không có chuyện 'trả đũa' hay cố tình 'dằn mặt' của đội chủ nhà, bác có công nhận điều đó ko?.

Vova

Xe container
Cụ lấy đường link bài báo viết cho em xem với ạ! Em muốn biết báo nào viết? Tờ báo đó có đáng tin không?
Nếu cụ lấy dẫn chứng đúng em mời rượu lại cụ?
1. Em chơi trên này để vui, vang hay vodka với em cũng thế cả. Kể cả em nói với cụ về vụ vang cũng chỉ là để tán chuyện thôi.
2. Link bài báo em có trong post trước, cũng chẳng cần thiết phải post lại. Lý do em đăng link đấy vì bài báo viết vớ vẩn, giải thích về việc Hoàng Thịnh gây chấn thương cho Hùng Dũng cũng vớ vẩn nốt (theo quan điểm của em), và em không thích những bài báo viết theo kiểu như thế. Cái này thì như cụ nói, bản thân báo chí nhiều lúc cũng viết linh tinh.

Em viết thế nào, quan điểm thế nào khá là nhất quán trong topic này. Cụ quote em thì em trả lời cho phải phép thôi. Cụ không cần quan tâm đâu.

D nâu

Xe điện
1. Em chơi trên này để vui, vang hay vodka với em cũng thế cả. Kể cả em nói với cụ về vụ vang cũng chỉ là để tán chuyện thôi.
2. Link bài báo em có trong post trước, cũng chẳng cần thiết phải post lại. Lý do em đăng link đấy vì bài báo viết vớ vẩn, giải thích về việc Hoàng Thịnh gây chấn thương cho Hùng Dũng cũng vớ vẩn nốt (theo quan điểm của em), và em không thích những bài báo viết theo kiểu như thế. Cái này thì như cụ nói, bản thân báo chí nhiều lúc cũng viết linh tinh.

Em viết thế nào, quan điểm thế nào khá là nhất quán trong topic này. Cụ quote em thì em trả lời cho phải phép thôi. Cụ không cần quan tâm đâu.
Nếu không phải vậy thì hoà bình nhé cụ.
Thỉnh thoảng em cũng đọc không kỹ mà cụ.
Đôi khi em đọc nhiều cái mà không có dẫn chứng cụ thể em hay không tán thành.
Nếu cụ có dẫn chứng cụ thể những tờ báo lớn em mới tin. Mấy báo linh tinh em ứ tin. hì..hì...

D nâu

Xe điện
E ko muốn post lại cái ảnh cc trên đã pót vì nó quá bạo lực, HT nó đạp cả hai chân khốn nạn như thế mà nhiều lão vẫn bênh cho đc thì chắc đc tí nước suýt của nó rồi
Nhiều cụ trong này bảo thủ lắm?
Chả nhẽ lại hỏi xem người tỉnh nào nhỉ? :)) =))

hamcuare!

Xe container
k chấp nhận đc kiểu vào bóng như vậy, dù giải thích ntn cũng thế thôi.

Sungtazin

Xe tăng
Có cụ nào làm cái thuật toán tổng hợp lại xem bao nhiêu cụ ở đây chửi ông Hoàng Thịnh, bao nhiêu cụ bào chữa, hoặc bênh ông Hoàng Thịnh. Quan điểm cá nhân em là không đáng phải chửi và tuyệt đối không bào chữa. Tự cậu Hoàng Thịnh này cũng thấy mình sai trái và ngu ngốc như thế nào sau hành động đó. Cắn dứt lắm đó, không phải vì Hùng Dũng mà vì chính cậu ta, sự nghiệp có khi cũng xong luôn rồi, không còn cơ hội gì nữa với các đội bóng khác.

Xế Độp

Xe điện
Chả lẽ lại vách áo cho người xem lưng. Là trừ Hà Nội và Hagi và một vài đội tử tế ra thì còn lại là...Ôi thôi chả muốn nói đến nữa....Có mấy lần các đội ra Hà Nội cổ vũ đội bóng của mình đá với Hà Nội FC, đi ngoài đường thôi mà độ bô rồi hò hét làm náo loạn cả thành phố vốn đang yên bình? Người dân Hà Nội như Sói nhà em đi bán tải hẳn hỏi mà còn phải nép vào cho đội cổ vũ đó không thì chẳng may va chạm.
Tối đến cái thấy đốt pháo sáng cứ mối lần quả pháo sáng có tính sát thương đó rơi vào khán đài bên kia Khán giả HN FC thì cả đội cổ động viên vỗ tay hò reo. Pháo sáng cứ bay vèo vèo quảng cả vào sân nơi ban trọng tài và phàn sân cần thủ Hà Nội lại càng vỗ tay to hơn. Cho đến khi một bạn phải đi bệnh viên nhưng bên kia vẫn hò reo vang dôi.
càng nói càng chán...
Rồi năm ngoái 2020 em xem ở sân Bình Dương khi cầu thủ Hà Nội Nguyễn Tuấn Anh bị chấn thương mấy bạn trong ban sơ cứu của sân Bình Dương lôi cầu thủ Hà Nội vào cáng khiêng xong mới còn ở giữa sân ném cái bịch làm bạn ấy nhăn mặt đau đớn. Sau đó cũng phải nghỉ thi đấu cả tháng.
Trong cả trận đấu thì ban trọng tài với các cầu thủ Bình Dương xuýt đánh trọng tài xô trọng tài, nắm cổ áo trọng tài xuýt ngã, ban huấn luyện Bình Dương cũng xông ra chỉ vào mặt trọng tài thách thức các kiểu.
Tóm lại chuyện gì ra chuyện đó?
V-league của chúng ta chứ không phải của Châu Âu nên từng bước sẽ thay đổi cho được như họ.
Cái gì sai thì sửa đừng đổ lỗi. Đừng nhìn về quá khứ nữa hãy làm gì cho hiện tại và tương lai thì hay hơn.
Thế mới hy vọng phát triển được.
Em chỉ mong trọng tài nghiêm khắc hơn. Phạt nặng hơn bảo vệ các cầu thủ. Liên đoàn bóng đá Việt Nam sát sao hơn. Hằng năm bắt đầu vào mùa giải cho các cầu thủ đọc lại các quy định xử phạt trước khi vào giải đấu. Có quy chế , chế tài gì trong nước và thế giới mới thì up date cho các cầu thủ và trọng tài ngay, Làm như thế giới đi.
Khổ thân cụ quá, đeo bám thớt này mấy hôm nay, với một mớ dẫn chứng lý luận lộn xộn cũng không thay đổi được gì đâu, nghỉ đi cụ !

Entropi

Xe tải
Có cụ nào làm cái thuật toán tổng hợp lại xem bao nhiêu cụ ở đây chửi ông Hoàng Thịnh, bao nhiêu cụ bào chữa, hoặc bênh ông Hoàng Thịnh. Quan điểm cá nhân em là không đáng phải chửi và tuyệt đối không bào chữa. Tự cậu Hoàng Thịnh này cũng thấy mình sai trái và ngu ngốc như thế nào sau hành động đó. Cắn dứt lắm đó, không phải vì Hùng Dũng mà vì chính cậu ta, sự nghiệp có khi cũng xong luôn rồi, không còn cơ hội gì nữa với các đội bóng khác.
Cụ lại định hướng tiếp à? Cái gì mà ko đáng phải chửi? Không chửi để con dog ấy lại đi đốn chân cầu thủ khác à? Không chửi để cho lò 37 lại đào tạo tiếp ra các thành phần như thế tiếp à? Nếu không có sức mạnh cộng đồng mạng thì sau vụ này lại rút kinh n.ghiệm rồi lại xảy ra vụ tiếp.

Hòa Sưu

Xe tải
Nếu không phải vậy thì hoà bình nhé cụ.
Thỉnh thoảng em cũng đọc không kỹ mà cụ.
Đôi khi em đọc nhiều cái mà không có dẫn chứng cụ thể em hay không tán thành.
Nếu cụ có dẫn chứng cụ thể những tờ báo lớn em mới tin. Mấy báo linh tinh em ứ tin. hì..hì...
e thấy lạ vì cmt của thầy vova lại bị cụ với a juve99 vang :(

giaique

Xe tải
Cụ lấy đường link bài báo viết cho em xem với ạ! Em muốn biết báo nào viết? Tờ báo đó có đáng tin không?
Nếu cụ lấy dẫn chứng đúng em mời rượu lại cụ?
Cháu cụ chủ tịch C đáng kính lâu nay đi đâu ko thấy

vim732000

Xe buýt
Hy vọng lần này k có đại gia nào đứng ra gánh hộ phần chi phí chữa trị cho HD như vụ của QNH nữa. Tuyên truyền, giáo dục nhiều k ăn thua. Cứ nhè ví tiền những gã đồ tể như thằng HT này mà phang thật lực.

Chỉnh sửa cuối:

Sungtazin

Xe tăng
Hy vọng lần này k có đại gia nào đứng ra gánh hộ phần chi phí chữa trị cho HD như vụ của QNH nữa. Tuyên truyền, giáo dục nhiều k ăn thua. Cứ nhè ví tiền những thằng đồ tể như thằng HT này mà phang thật lực.
Ô Đức hồi đó cũng bị hớ với QNH. Bỏ tiền ra giúp nó xong nó lại kí hđ với đội khác.

juve99

Xe cút kít
e thấy lạ vì cmt của thầy vova lại bị cụ với a juve99 vang :(
Cụ nào kêu thèm rượu là vang thôi, tuyệt đối k có ý gì khác, nhiều cụ k hiểu mình nói gì mà bị vang, nói hay nói đúng thế mà bị vang, đơ đơ 1 lúc cũng hay đấy. Có 1 cụ trong thớt này e vang thấy cụ ấy vang lại, thì cũng hiểu dc phần nào tính cách của cụ ấy 😄 Chơi trên này có va chạm hay trái quan điểm, hoặc ghét ai e lại chả vang bao giờ. Mấy ô chã đáng yêu e hay vang nhất \:D/

asset19

Xe buýt
Pha bóng đó của H Thịnh KHÔNG phải là 1 pha xoạc, chuồi bóng.

Cú chuồi bóng (tackles) nó khác, 2 chân thấp, gần như song song với mặt đất, điểm tiếp bóng sẽ thường là mu bàn chân, hoặc ống đồng, hoặc bắp chuối (xem Nesta thì thấy rõ).
Chuồi như Nesta thì thậm chí tiền đạo nó chơi xấu, người hậu vệ mới là người bị đau hơn. (nó đạp gầm giày vào ống đồng)

Còn quả của HT ko phải là chuồi, nó là 1 cú đạp bằng gầm giày.

Mấy thằng đần, lại còn bênh nhau
Đọc xong phân tích của cụ và xem Nesta chuồi bóng thì em ủng hộ treo giò vĩnh viễn Hoàng Thịnh.
Thằng Hải Quế đến giờ em vẫn ghét. Đáng lẽ phải treo giò nó ít nhất 5 năm.

beomap2

Xe container
Đọc xong phân tích của cụ và xem Nesta chuồi bóng thì em ủng hộ treo giò vĩnh viễn Hoàng Thịnh.
Thằng Hải Quế đến giờ em vẫn ghét. Đáng lẽ phải treo giò nó ít nhất 5 năm.
Thằng QNH cũng không nên cho đá bóng vì nó bị bệnh nhìn chân người chạy thành ra quả bóng. Trước và sau vụ đá gãy chân Anh Khoa thì NH vẫn đá chân cầu thủ khác

Chỉnh sửa cuối:

nissantiida

Xe điện
Trước tình huống bước ngoặt của trận đấu thì đến phút 26 cầu thủ hai đội vẫn chưa nhận bất cứ 1 thẻ vàng vào chứng tỏ hai bên chơi tấn công qua lại, không có chuyện 'trả đũa' hay cố tình 'dằn mặt' của đội chủ nhà, bác có công nhận điều đó ko?.
Trả đũa gì, tôi nói gì chuyện trả đũa hay dằn mặt?
Đạp bóng (dù là 1 chân) đều không được, còn đi đánh đồng với pha của Luke Shaw. Bỏ đi mà tiến bộ.

thanh.long

Xe tăng
Nếu chỉ gói gọn trong tình huống này và chỉ nói về cá nhân thằng Thịnh thì thớt này 20 trang là hết vẹo. Vấn đề là những vụ vào bóng triệt hạ lại đặc biệt nhiều ở cầu thủ xuất phát từ lò SLNA, đấy mới là cái đáng phải bàn ở đây. Nếu cụ đọc từ đầu thớt sẽ thấy tôi liên tục post lại clip U15 SLNA cũng như bài báo của báo Nghệ An về việc "xoạc" để thấy rằng dư luận trước giờ về việc lò SLNA dạy cầu thủ đá láo, triệt hạ là có thật và truyền từ thế hệ này sang thế hệ khác. Nguy hiểm hơn là họ coi việc đấy là hiển nhiên trong bóng đá, là "máu lửa", "quyết liệt". Nếu cụ muốn có cái nhìn đa chiều thì nên tìm hiểu trước, còn nếu cố tình lèo lái để biến việc to thành nhỏ, nhỏ thành ko có gì thì tôi nghĩ cụ nên bỏ đi, làm thế thất đức lắm vì sẽ còn nhiều nạn nhân khác nữa. Hùng Dũng nó là sao số, thu nhập tốt lại có ông Hiển đỡ cho thì còn chịu đc, chứ cầu thủ làng nhàng ăn cái chấn thương thế cuộc đời rồi đi về đâu.
Xem cái clip U15 mà đã XOẠC bằng cả 2 chân như thế rồi

motherdayus

[Tịch thu bằng lái]
Pha bóng đó của H Thịnh KHÔNG phải là 1 pha xoạc, chuồi bóng.

Cú chuồi bóng (tackles) nó khác, 2 chân thấp, gần như song song với mặt đất, điểm tiếp bóng sẽ thường là mu bàn chân, hoặc ống đồng, hoặc bắp chuối (xem Nesta thì thấy rõ).
Chuồi như Nesta thì thậm chí tiền đạo nó chơi xấu, người hậu vệ mới là người bị đau hơn. (nó đạp gầm giày vào ống đồng)

Còn quả của HT ko phải là chuồi, nó là 1 cú đạp bằng gầm giày.

Mấy thằng đần, lại còn bênh nhau
Cụ chính xác... đây là 1 pha chơi xấu rất rõ chứ không phải là vô tình

Cuong_rublei

Xe tải
Thể loại này phải cấm vĩnh viễn. Đá bóng mà lao chân đạp thế này khác gì côn đồ.