[Thảo luận] Hoàng Quốc Việt 19h tối nay - em lạy cụ 30K-6033 3 lạy

Già bà

Xe điện
Có lần đi trên đường Láng- Hoà Lạc gặp 1 xe cứ chạy lừ đừ giữa đường, xe này lịch sự bằng cách dán tờ giấy in to đậm "LÁI MỚI, THÔNG CẢM" nên mọi người vượt phải trái vô tư không tạt đầu đuôi gì. Xe em vượt lên hoá ra là 1 em gái đang rất chăm chú vần vô lăng.
Rõ chán cho nhà em này. Hồi em mới học lái, người nhà rất hay dặn là phải đi gọn vào 1 làn nhất định để cho mọi người còn đi, ghét nhất cái kiểu lù lù giữa đường, thế là cũng phạm tội cản trở giao thông.

em là em về quyết đổi lên xe to & cao... 1 là chả sợ nó rọi pha... 2 là nó có vượt lên đc thì em rọi cho nó chít... >:)
Đúng đấy cụ ạ, hồi trước em đi con Trooper chả thấy chú nào dám tạt đầu. Bây giờ đi xe bé toàn bị đè. Chán.

... Dân taxi cần chạy nhanh để làm ăn nên nhường họ chút chả sao...
Em cũng nghĩ giống cụ. Thế nên họ xin vượt phải, vượt trái gì là cho vượt tuốt. Nhưng các chú này cũng đi láo lắm cơ. Có những lúc đường chật ko lọt xe mà cứ cố chen lên, nhiều khi em cũng định ép nhưng xe còi nên lại thôi. Ngày trước em đi xe to thì đố chú nào dám.

Tiểu kê

Xe tăng
Hôm em chạy trên đường sang Nội Bài, có cụ Hoàng Long chạy sau nháy đèn liên tục đòi vượt nhưng em đang bị 2 xe trước cản lại nên có dám nhường đâu. thế mà 1 lúc sau em cho cụ ấy vượt lên mà cụ ý còn chơi em, tạt đầu quả mà em ngồi sau thót cả tim. nhìn cảnh cái xe dài ngoằng nó cứ từ từ tạt vào mà sợ quá.:-s

hubugi

Xe buýt
@xuanthu1326: cảm ơn cụ đã có nhời thông cảm!
@Kia: nếu cụ thấy chủ xe 6033 già rồi thì đích thị là cháu. Cháu thấy biển đẹp thì nhận đại cho oai thôi.
Cháu ra đường, cứ gặp tài trẻ khi liếc nhìn mẹt cháu thì lại nhường thuận lợi cho cháu. Cháu là cháu thấy XH còn có phúc đấy. Cháu cũng chẳng dám trách ai, nhưng cứ bình tĩnh các cụ ạ, cũng chỉ là cái xe thôi mà. Cháu chúa getz bọn biển xanh mà cứ loi choi, nên gặp biển xanh, nếu "kiểu lái" chuyên nghiệp thì nhường ngay, còn đi "hỗn", cháu đè ngay theo kiểu "tao chấp hành đúng luật, kệ mẹ mày".
Có vẻ hơi nặng lời, các cụ thông cảm!

HobbyDriver

Xe tăng
Khả năng là cụ bị chơi rồi :D,chắc cụ đi chậm quá nên cụ kia cố tình tạt đầu nhưng không ngờ tạt hơi quá tay.Em đi thỉnh thoảng cũng bị nên e luôn cảnh giác mấy ông vượt phải là hay tạt đầu,thấy ông ngoi lên là mình phải giảm ga ngay vì đằng nào cũng thua rồi :D nhưng vẫn không nguy hiểm bằng xe máy tạt đầu.Cụ để ý nhé,cứ khi nào có cụ ngoi lên ngang vị trí lái mình là mình nên giảm đừng tiến vì lúc đấy cụ ý đang máu với cả đang thừa thắng xông lên.Thế cho lành :D
Em cũng thường xuyên làm thế cho lành: cụ ý lúc đó đang phừng phừng khí thế rồi, mình tránh đi. Thậm chí đừng có dại bấm còi: Làm người ta thêm điên tiết với lại tốn ắc quy xe mình.

kenthoi

Xe đạp
Khả năng là cụ bị chơi rồi :D,chắc cụ đi chậm quá nên cụ kia cố tình tạt đầu nhưng không ngờ tạt hơi quá tay.Em đi thỉnh thoảng cũng bị nên e luôn cảnh giác mấy ông vượt phải là hay tạt đầu,thấy ông ngoi lên là mình phải giảm ga ngay vì đằng nào cũng thua rồi :D nhưng vẫn không nguy hiểm bằng xe máy tạt đầu.Cụ để ý nhé,cứ khi nào có cụ ngoi lên ngang vị trí lái mình là mình nên giảm đừng tiến vì lúc đấy cụ ý đang máu với cả đang thừa thắng xông lên.Thế cho lành :D
em đồngyys với cụ ,nói chung ta cứ lái xe điềm đạm theo đúng tinh thần OF các cụ nhỉ

viet1235

Xe buýt
Hehe, biết ngay là các cụ sẽ nói lỗi 1 phần của em mà. Em có phải lái mới đâu, mặc dù vợ 2 em biển 30Y nhưng em cầm vô lăng hơn chục năm rồi. hôm qua chạy đường HQV em chạy cũng 40-45km ấy chứ. MẶc dù nhiều khi gặp mấy bác đi làn ngoài mà bò ra 20-30km thì cũng ức chế, thình thoảng xin vượt ko được cũng phải làm cái vượt phải nhưng em chưa bao giờ và cũng chăng có ý định là phải tạt 1 phát cho bõ tức, cái hành động đấy chẳng giải quyết được gì có khi lại hại hơn. Em lập thớt này cũng chỉ để giải tỏa bức xúc khi tham gia giao thông ở Thủ đô thôi (không dám nói Hà Nội vì rộng quá, nhiều quận huyện em chưa đến bao giờ, hehe).
Chia buồn với em Tucson của bác:((

3_banh

Xe điện
Sáng nay đi làm em còn bị 1 thằng xe lam chở sắt tại đầu mới kinh cơ, e nghĩ chỉ cách xe em khoảng 10cm đổ lại, may em phanh kịp ko thì dính nguyên các thanh sắt vào *** vợ 2 em rồi.