[Thảo luận] Hoàng Quốc Việt 19h tối nay - em lạy cụ 30K-6033 3 lạy

gamevn

Xe buýt
Có lần đi trên đường Láng- Hoà Lạc gặp 1 xe cứ chạy lừ đừ giữa đường, xe này lịch sự bằng cách dán tờ giấy in to đậm "LÁI MỚI, THÔNG CẢM" nên mọi người vượt phải trái vô tư không tạt đầu đuôi gì. Xe em vượt lên hoá ra là 1 em gái đang rất chăm chú vần vô lăng.
Em cũng gặp 1 em giống như bác tả trên đường Láng - Hòa Lạc, vượt phải lên quay sang nhìn. Trùi ui! Xinh thế, mải ngắm em tí quệt bác xe máy đi bên trong.

getztam

Xe buýt
Rõ khổ tưởng cụ đi DS cho rẻ ai đời lại mất thêm hai nháy rưỡi
Lại cũng chuyện vượt phải
Kính chào các cụ!
E vừa đọc mấy bài của các cụ, e thấy rất hay và phần nào cũng giải tỏa được bức xúc của mình.
Đúng như các cụ nói, đi trong phố thì đôi khi cũng phải vượt phải, chứ nếu k linh hoạt mà cứ bám đuôi mấy cụ mới lái thì nạn tắc đường sẽ còn trầm trọng hơn. Nhưng theo quan điểm của e thì lái xe cũng cần có cái tâm đúng k các bác?
E xin kể câu chuyện này để các bác nào hay đi qua Hải Dương thì hãy cẩn thận!
Cách đây vài tuần, e với một ông bạn rủ nhau xuống HP để ăn đồ biển và ..... Khi đi đến gần TP Hải Dương thì bắt gặp một bác lái xe container đi đằng trước, bác ấy đi đúng tốc độ quy định, nghĩa là rất chậm và đi sát về phía bên trái đường, e và nhiều xe khác đã phát tín hiệu xin vượt nhưng bác ấy chẳng thèm để ý gì trong khi phía bên phải đường rất rộng và thoáng.Trong trường hợp như vậy, e xin hỏi các bác là chúng ta có nên vượt phải k?
Câu trả lời của e là, các bác k được vượt phải ở địa điểm đó, hãy chịu khó đi sau bác xe container kia cho đến khi nào đi qua mặt mấy chú XXX nhé, ở đó có một trạm kiểm soát mà.
Bây giờ thì chắc các bác hiểu ý e rồi, chiếc xe container đó chính là chim mồi của mấy chú xxx. Trở lại tình huống của e lúc đó,sau khi e vượt bên phải cùng với mấy bác xe con nữa, đi được khoảng hơn 100m thì ôi thôi, bọn e bị các chú xxx ra tín hiệu dừng cả lượt mà khổ thân e bị dừng đúng lúc giá cả vừa leo thang, đưa 200k, các chú k nghe và bảo rằng, với lỗi này thì phạt 700k và giữ bằng hay xe gì đó 1 tuần, e đành phải đưa thêm tờ 500 và được các chú ấy trả lại tờ 200 (kể ra cũng lịch sự). Sau đó e cùng các bác lái xe khác lại tiếp tục cuộc hành trình. E đếm sơ qua lúc đó có khoảng 6 hay 7 xe vượt trong như e bị các chú ý dừng.
Qua mẩu chuyện này, e muốn các bác hãy cẩn thận khi vượt bên phải ơ những khu vực nhạy cảm nhé, k là dính bẫy của mấy chú xxx đó!

tuanzs

Xe container
Em toàn nhường ai xin vượt nếu có thể là em nhường ngay.
Có 1 hôm đi SB đoạn gần ngã tư với QL2 có mấy cụ đi sau chạy hơi tít - em chạy gần 80km/h rồi mà vẫn thấy các cụ xin vượt nên chưa kịp nhường thế là 3 cụ vượt phải luôn khổ nỗi xxx đứng ngay ngã tư vịn 2 cụ vào hỏi thăm sk xe còn lại xxx đếch dám bắt vì biển 80 nhục thật.
Vượt phải nhiều nguy hiểm lắm.

phuong.zen

Xe tăng
Tôi nghĩ đây cũng là một bài học kinh nghiệm khi đi đường. Nói thật các cụ, nhiều khi trên đường, biển cho phép 50, có ku cứ tèn tèn 30 hoặc chậm hơn mặc dù đường không đông. Đèn, còi xin vượt cũng ko được (lúc đó đành nghĩ, nó là thằng dở hơi biết bơi). Thôi thì đành vượt phải tranh thủ và hơi tạt 1 tí cho bõ tức (nhưng đừng để chạm). Nói chung, khi chạy xe các bác cũng phải giảm độ nóng tính đi, một chút va chạm là gây bực mình, mà chẳng ai có lợi cả, toàn thiệt hại không ít thì nhiều.
Bàn chuyện vượt, hôm kia tôi đi Hải dương, gặp một em Caren mới cóng cứ 1 mình dẫn đoàn với tốc độ khoảng hơn 50-60km/h!, hàng bao nhiêu xe bị tụ lại và đều lần lượt vượt phải. Nhưng chắc kụ đó mới lái nên một lúc sau, tới địa phận Hải dương, mọi người bắt đầu đi chậm thì kụ ta vẫn cứ gần 60, và lại vượt phải mới ngộ chứ. Tôi rẽ Hải dương nên nỏ biết kụ í có bị vịn hay không.
e cũng như các cụ thôi.lái xe nhiều lúc muốn giữ bình tĩnh cũng k giữ đc.có hôm e chèo lên cửa xe thằng lái xe buýt đấm cho nó phát vào mắt tội ngu.ngã 4 mà e đi vào gần hết phần đường roài mà nó vẫn cứ chui vào để húc ra.điên quá e dừng xe giữa đường cho nó phát luôn.rồi lùi xe đi hướng khác

gamevn

Xe buýt
e cũng như các cụ thôi.lái xe nhiều lúc muốn giữ bình tĩnh cũng k giữ đc.có hôm e chèo lên cửa xe thằng lái xe buýt đấm cho nó phát vào mắt tội ngu.ngã 4 mà e đi vào gần hết phần đường roài mà nó vẫn cứ chui vào để húc ra.điên quá e dừng xe giữa đường cho nó phát luôn.rồi lùi xe đi hướng khác
Cụ Phương đi xe Jeep hay con Mec mà máu vậy cụ? Cụ đấm thằng xe bus ở TN hay ở HN vậy cụ? Lx bus HN nó gấu lắm đới... Chủ nhật có cuộc thi tắm bùn đới, cụ đi ko?

Shinta

Xe tăng
em là em về quyết đổi lên xe to & cao... 1 là chả sợ nó rọi pha... 2 là nó có vượt lên đc thì em rọi cho nó chít... >:)

cuky99

Xe buýt
Chắc cả mấy cấy số cụ không cho vượt nên chú kia a cay quá mà

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
trong trường hợp này thì phải báo với bên BH thế nào hả cụ , em mua BH ở bên dầu khí thấy họ làm chặt quá , ko như mấy ông BH của tây :(

nambombom

Xe buýt
Nếu cụ có BH rồi thì ngại gì mà không đè lên, rồi xoẹt một cái cho nó có đi có lại :))

Tran Thanh Binh

Xe tải
Dạ em thay mặt bố vợ em chạy xe 30k-6033 xin lỗi cụ, ngàn lần xin lỗi cụ nhé. Thôi em trả lại cụ 3 lạy mà cụ đã lạy bố vợ em. Em không dám nhận đâu ạ, ngại chít :))

silver309

Xe tải
cháu tưởng OF chaò nhau thế. cu 6033 muốn xem cụ chủ thớt co phải mem OF ko ấy mà. Lần sau như thế cụ nháy đèn rồi thêm chân ga để chạm nhẹ mông cụ 6033 là cụ ấy dừng ngay. thế là quen biết OF. lại có thêm (b)

Europe

Xe buýt
Hồi em mới mua xe cũng bị một con civic quệt khi nó bon chen trên đường vào cầu Chương Dương. Nó vượt phải rồi tạt vô luôn, đúng lúc em tăng ga vọt lên. Nó đền em 1 triệu tiền đi taxi 1 ngày trong lúc đợi sơn lại xe.

bmw1226

Xe tải
Ơ thế có bảo hiểm rồi thì sợ gì mà không đuổi theo phang cho nó một phát vào ***????

Hơn 19h tối nay, em đang bon bon trên đường Hoàng Quốc Việt thì đàng sau có 1 cụ Isuzu màu nâu (em không nhớ đời nào nữa) biển số 30K - 6033 chạy sau em, xin vượt không xin mà cụ chỉ thịch vượt phải. Vượt chưa qua đầu xe em cụ tạt trái luôn, em nghe soẹt 1 cái, thôi xong, lại một phát xước nữa rồi. Không biết có phải cụ ấy điếc hay không nhưng vẫn tiếp tục chạy thẳng tiếp mà không thấy em nháy đèn liên tục. Vết sước ở mũi phải xe em không quan tâm vì em mua bảo hiểm rồi nhưng em chỉ thấy chán cho cái cách lái xe của cụ ấy thôi.
Nếu cụ 6033 là OFer (em không thấy logo ở *** cụ, em cũng không có logo) thì mong cụ lái xe cẩn thận hơn theo đúng tinh thần OF cho người tham gia giao thông được an toàn.
Nếu cụ không phải là OFer mà có cụ nào trên OF biết cụ đấy thì em gửi lời nhắn mong cụ ấy cái ạ.
Tham gia giao thông ở thủ đô bây giờ cứ như đánh vật ấy ạ.

xe365vn

Xe container
bác 4b kia chắc vội về nhà ăn cơm, ko thì gấu cho nhin đây. nhất vợ nhì trời mà.

xuanthu1326

Xe máy
Ơ! thế là cụ à. Biển xe em là 6033 dưng mà em quệt xe ở Vĩnh Yên cơ mà. Em cũng là Isuzu, màu đen cụ ạ. Có gì cho em nhận lỗi với cụ nhá! Cụ nhẩy!
hoan nghênh cụ đấy, chẳng biết có đúng cụ không nhưng cụ biết sửa sai là hoan nghênh rồi,he.

Kia

Xe tải
Em thấy cụ 6033 này hay đỗ xe gần nhà em.Không biết có phải cụ ý ko :|

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em cũng mới lái xe thôi, và em cũng ghét mấy ông hay vượt phải và tạt đầu lắm (Mặc dù thỉnh thoảng em cũng vượt phải, dưng mà không tạt đầu). Tối hôm qua có 1 thằng taxi theo em từ Khuất Duy Tiến nối dài ra Linh Đàm xin vượt không được, nó cay hay sao ấy, nó giương pha chiếu *** em suốt. Đến đoạn thắt cổ chai chỗ Linh Đàm với đường Giải Phóng em tránh 1 cái xe máy đi cùng chiều phía trước nên bên phải em hơi rộng, thế là thằng taxi lao lên, em cũng ga không cho nó lên. Nó chắc cay quá, nhất quyết lên bằng được, mặc dù lúc đấy em ép sát nó vào vỉa ba-toa rồi. Lúc đấy em cũng cáu rồi, nhất là bét thì cũng cho nó lên vỉa hè rồi xuống nói chyện bằng tay hay bằng mồm thì tính sau. Cuối cùng thì thằng taxi cũng chịu nhún, đến đường Giả Phóng "nó rẽ phải, em rẽ trái". Hình như em hơi nóng tính.
Cụ này mà đi đường gặp thằng nào gấu chắc nó phang cụ nát người và xe. Cụ ghét người ta vượt phải nhưng cụ lại ko cho xe sau vượt (em nghĩ thằng taxi xin vượt bên trái cụ) mặc dù đường Khuất Duy Tiến buổi tối khá vắng và rộng. Dân taxi cần chạy nhanh để làm ăn nên nhường họ chút chả sao. Nó không vượt được cụ thì nó giương pha vào gương cụ là đúng rồi, đến khi có kẽ hở nó vượt phải cụ thì cụ cũng ép nó không cho lên, chả hiểu văn hóa lái xe của cụ kiểu gì mà còn mang ra khoe.

Website
www.facebook.com
Hehe, biết ngay là các cụ sẽ nói lỗi 1 phần của em mà. Em có phải lái mới đâu, mặc dù vợ 2 em biển 30Y nhưng em cầm vô lăng hơn chục năm rồi. hôm qua chạy đường HQV em chạy cũng 40-45km ấy chứ. MẶc dù nhiều khi gặp mấy bác đi làn ngoài mà bò ra 20-30km thì cũng ức chế, thình thoảng xin vượt ko được cũng phải làm cái vượt phải nhưng em chưa bao giờ và cũng chăng có ý định là phải tạt 1 phát cho bõ tức, cái hành động đấy chẳng giải quyết được gì có khi lại hại hơn. Em lập thớt này cũng chỉ để giải tỏa bức xúc khi tham gia giao thông ở Thủ đô thôi (không dám nói Hà Nội vì rộng quá, nhiều quận huyện em chưa đến bao giờ, hehe).
Bác vần vô lăng hơn 10 năm mà không kín võ, để anh mới lái vượt phải tạt đầu chảy máu thì ... mình xem lại mình nhé.